Fixed na frexible grade


B

Bampcm

Member
Joined
Feb 26, 2013
Messages
44
Likes
0
Points
13
B

Bampcm

Member
Joined Feb 26, 2013
44 0 13
Iv kunatofaut gan kat ya frexible grade na fixed grade kwa sababu walikuwa wanazizungumzia bungen nikashndwa kuelewa znatumikaje. Na je ni zp zlizotumika kusahihisha mitihan yetu ya form 4 na 6
 
T

Tumake

Member
Joined
Mar 27, 2013
Messages
56
Likes
0
Points
0
T

Tumake

Member
Joined Mar 27, 2013
56 0 0
Kwa Mujibu wa Waziri Kawambwa na Lukuvi wakati wa hitimisho la Bunge kupitisha makadirio ya Wizara ya Elimu na Mafunzo ya ufundi, Mtihani wa K4 na K6 matokeo yake yametumia mfumo wa fixed grade ranges. Awali Lukuvi alitangaza kuwa matokeo yaliyofutwa yalikuwa kwenye fixed grade range lakini BARAZA LILIAGIZWA KUTUMIA MFUMO WA FLEXIBLE GRADE RANGES ULIOKUWA UNATUMIKA MIAKA ILIYOPITA. HATA HIVYOALIDAI KUWA SERIKALI ILIONA IKITUMIA MFUMO HUO UNGELETA MADHARA INGAWA HAKUFAFANUA NI MADHARA YAPI. HIVYO BARAZA LILIAGIZWA LITUMIE MFUMO ULE ULE ULIOTUMIKA KABLA YA KUFUTA MATOKEO ILA WAFANYE STANDARDISATION

TOFAUTI YA MIFUMO HIYO MIWILI NI KUWA KATIKA FLEXIBLE GRADE RANGES BARAZA LILIKUWA LINAWEKA VIWANGO VYA UFAULU KWA SOMO KULINGANA NA PERFORMANCE HALISI KWA KILA SOMO KWA MWAKA HUSIKA. HIVYO, D YA CIVICS ILIKUWA INAWEZA KUWA TOFAUTI NA D YA MAHEMATICS.
KATIKA FIXED GRADE RANGES MASOMO YOTE YANAKUWA NA VIWANGO VINAVYOFANANA VYA UFAULU. KWA MFANO, KWA CSEE VIWANGO VILIVYOTUMIKA NI KAMA IFUATAVYO
F 0-34, D 35-49, C 50-64, B 65-79, na A 80-100.

Naomba kufahamu namna standardisation ilivyofanyika hapo ndiyo bado sifahamu nini hasa kilitokeo. Mwenye kufahamu atumwagie hapa jamvini please Wakuu
 
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
11,289
Likes
1,404
Points
280
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
11,289 1,404 280
Kwa Mujibu wa Waziri Kawambwa na Lukuvi wakati wa hitimisho la Bunge kupitisha makadirio ya Wizara ya Elimu na Mafunzo ya ufundi, Mtihani wa K4 na K6 matokeo yake yametumia mfumo wa fixed grade ranges. Awali Lukuvi alitangaza kuwa matokeo yaliyofutwa yalikuwa kwenye fixed grade range lakini BARAZA LILIAGIZWA KUTUMIA MFUMO WA FLEXIBLE GRADE RANGES ULIOKUWA UNATUMIKA MIAKA ILIYOPITA. HATA HIVYOALIDAI KUWA SERIKALI ILIONA IKITUMIA MFUMO HUO UNGELETA MADHARA INGAWA HAKUFAFANUA NI MADHARA YAPI. HIVYO BARAZA LILIAGIZWA LITUMIE MFUMO ULE ULE ULIOTUMIKA KABLA YA KUFUTA MATOKEO ILA WAFANYE STANDARDISATION

TOFAUTI YA MIFUMO HIYO MIWILI NI KUWA KATIKA FLEXIBLE GRADE RANGES BARAZA LILIKUWA LINAWEKA VIWANGO VYA UFAULU KWA SOMO KULINGANA NA PERFORMANCE HALISI KWA KILA SOMO KWA MWAKA HUSIKA. HIVYO, D YA CIVICS ILIKUWA INAWEZA KUWA TOFAUTI NA D YA MAHEMATICS.
KATIKA FIXED GRADE RANGES MASOMO YOTE YANAKUWA NA VIWANGO VINAVYOFANANA VYA UFAULU. KWA MFANO, KWA CSEE VIWANGO VILIVYOTUMIKA NI KAMA IFUATAVYO
F 0-34, D 35-49, C 50-64, B 65-79, na A 80-100.

Naomba kufahamu namna standardisation ilivyofanyika hapo ndiyo bado sifahamu nini hasa kilitokeo. Mwenye kufahamu atumwagie hapa jamvini please Wakuu
Mkuu bigup kwa ufafanuzi murua.
 
B

Bampcm

Member
Joined
Feb 26, 2013
Messages
44
Likes
0
Points
13
B

Bampcm

Member
Joined Feb 26, 2013
44 0 13
Kwa Mujibu wa Waziri Kawambwa na Lukuvi wakati wa hitimisho la Bunge kupitisha makadirio ya Wizara ya Elimu na Mafunzo ya ufundi, Mtihani wa K4 na K6 matokeo yake yametumia mfumo wa fixed grade ranges. Awali Lukuvi alitangaza kuwa matokeo yaliyofutwa yalikuwa kwenye fixed grade range lakini BARAZA LILIAGIZWA KUTUMIA MFUMO WA FLEXIBLE GRADE RANGES ULIOKUWA UNATUMIKA MIAKA ILIYOPITA. HATA HIVYOALIDAI KUWA SERIKALI ILIONA IKITUMIA MFUMO HUO UNGELETA MADHARA INGAWA HAKUFAFANUA NI MADHARA YAPI. HIVYO BARAZA LILIAGIZWA LITUMIE MFUMO ULE ULE ULIOTUMIKA KABLA YA KUFUTA MATOKEO ILA WAFANYE STANDARDISATION

TOFAUTI YA MIFUMO HIYO MIWILI NI KUWA KATIKA FLEXIBLE GRADE RANGES BARAZA LILIKUWA LINAWEKA VIWANGO VYA UFAULU KWA SOMO KULINGANA NA PERFORMANCE HALISI KWA KILA SOMO KWA MWAKA HUSIKA. HIVYO, D YA CIVICS ILIKUWA INAWEZA KUWA TOFAUTI NA D YA MAHEMATICS.
KATIKA FIXED GRADE RANGES MASOMO YOTE YANAKUWA NA VIWANGO VINAVYOFANANA VYA UFAULU. KWA MFANO, KWA CSEE VIWANGO VILIVYOTUMIKA NI KAMA IFUATAVYO
F 0-34, D 35-49, C 50-64, B 65-79, na A 80-100.

Naomba kufahamu namna standardisation ilivyofanyika hapo ndiyo bado sifahamu nini hasa kilitokeo. Mwenye kufahamu atumwagie hapa jamvini please Wakuu
asante sana kwa maelezo yako mkuu. Cja swali la kuuliza juu ya maelezo yako. Kuhusu standerdisatio cna ujuz juu ya swala ilo labda kama kuna mwenye taarifa nalo atujuze lkn pia iv kilichofanywa na balaza ni standerdisatio au kutumia frexble grades badala ya fixed grade zlizotumika mara ya kwanza?
 

Forum statistics

Threads 1,275,224
Members 490,932
Posts 30,536,118