Utamaduni wa kusafiri ni tofauti sana na vile wengi tunavofikiria.
Sio TCAA au sjui TAA ambayo ina-control ivo vitu.
Kufanya booking ya ndege na wale wanaouza tiketi za ndege ni kama vile kufanya gambling.
Wenye ndege daima wanataka kupata faida hata kama wanasema ni budget airline (low-cost).
Mfano Qatar Airways huwezi kubeba zaidi ya kilo 23 kwa bag moja na unaruhusiwa mawili lkn hakuna moja litakaloruhusiwa kuzidi kilo 23 kwa "economy class".
Na mzigo unaoingia nao kwenye ndege (hii ni kwa mashirika yote) mfano huwezi kuingia na lotion au hata colgate inayozidi nadhani kama gram 100 au au lita 0.1. Huu ni utaratibu.
Ukizidisha kilo moja au bag likizidi vipimo mfano kwa Qatar Airways unalizpa nadhani $40 kwa kila kilo moja (sina hakina unaweza ku-confirm hapa Excess Baggage Rates | Qatar Airways).
Nikirudi hapo nyuma kwamba kununua tiketi ya ndege ni kama "gambling" ni ukweli kuwa ukienda kubook tiketi masaa matano mfano kabla ndege haijaondoka ni dhahiri kwamba utalipa hela nyingi sana.
Kwa fastjet ilivo kuwa ni budget watajitahidi kutumia kila namna ya kumaximize profit. Ndio maana kabla hujaanza kulalamika kuwa hawafai lazima ulijue hilo mazingira wanayofanyia kazi.
Lkn upungufu mkubwa ambao nimeona kwa fastjet ni tofauti ya wahudumu.
Mfano mara moja nimesafiri na bag tokea dar kwenda Mwanza sikulipia. Wakati narudi wale wa kule mwanza wakanikomalia kwamba natakiwa kulipia. Hili linatokana na kuwa wafanyakazi wao nadhani hawajaelekezwa vizuri kwenye hilo.
Huyo jamaa mwenye kisu alitaka kuingia nacho kwenye cabin? (Ambako hata wembe hauruhusiwi)
Lkn kingine badala ya kulalamikia kwanini watu wasiende kupanda hizo ndege za mashirika mengine? Mana kwenye usafiri wa ndege pia sidhani kama kuna regulation kwenye tozo la nauli, sababu huduma zinazotolewa ni tofauti.
TIketi ya kawaida kwa mfano ya KLM kwenda USA (East Coast Airports) itakuwa around $ 1500, hiyo umebook walau mwezi mmoja kabla. Lkn Qatar airways unaweza bado ukapata tiketi ya $1500 hata ukibook wiki moja kabla ya kusafiri na kama nafasi zipo hata ndani ya siku kadhaa kabla ya kusafiri. na mashirika haya yote ni 5-Star Airlines. Sasa huwezi anza kulalamika kwamba ooo KLM gharama kubwa inabidi washushe sjui na nini. Kuna vitu vingi sana vinaingia hapo.
Kwa hiyo ni vema ukajiridhisha na taratibu za usafiri huu ambao kwa wengi wetu pengine ni fastjet ilitusaidia tukapata experience ya kusafiri hewani kuliko kabla ya hapo halafu sasa tunataka tusafiri na kuku, na visu na kila kitu. Above all usafiri wa ndege ni kwa wale wanaoweza kumudu gharama na wenye haraka au emergencies ambao swala lao lla kwanza ni kufika wanakotaka kufika na gharama linakuwa swala la pili.
Acheni watu wafanye biashara zao.