FARDC yatakiwa kujiandaa vita dhidi ya M23

FARDC yatakiwa kujiandaa vita dhidi ya M23

MBOKA NA BISO

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2025
Posts
709
Reaction score
790
Lt Gen Masunzu, amelitaka jeshi la serikali ya Congo, kujiandaa vita vipya, kuhakikisha M23 inapoteza maeneo iliyo nayo kwa sasa, mashariki mwa DRC.

M23 na yenyewe haiko tayari kuachia. Huku ikisemekana inapata msaada toka Rwanda, upande wa serikali ya DRC, msaada wao wanapata kutoka Burundi na SADC.
Taarifa zilizopo zinasema wanajeshi wa SADC waliotoka nchini humo kupitia Rwanda, huku wakielekea Chato, huenda mpango ukawa kurudi DRC kupitia Burundi, ambapo wapo wanajeshi wa Burundi.

Haya yanaendelea, wakati Marekani inatarajia kukutana na viongozi wa Rwanda na DRC kusaini makubaliano ya amani na kumaliza vita hivi.
 
Kwan si juzi tumesikia USA kaslaini mkataba na serikali ya DRC kuhusu amani huko mashariki ya kati kulikon au bado mkataba haujaanza kutekelezwa?
 
Mkuu SADC watarudi vipi wakati Ramaphosa kamuahidi trump ya kuwa wanawaondoa wanajeshi DRC? Ikiwa ni hivo kuna kitu niliandika hapa mwanzoni kabisa mwa hii vita na kitatimia soon.
 
Mkuu SADC watarudi vipi wakati Ramaphosa kamuahidi trump ya kuwa wanawaondoa wanajeshi DRC? Ikiwa ni hivo kuna kitu niliandika hapa mwanzoni kabisa mwa hii vita na kitatimia soon.
Kumbuka. DRC ilisema SADC haitaondoka ardhi ya DRC ikiwa bado M23 ipo mashariki mwa nchi hiyo.

Kisa cha kufukuzwa SADC, ni baada ya jaribio la kukamata Goma, baada ya makubaliano na M23.

SADC ilipotoka walikuja Tanzania, Chato. Ambapo siku za nyuma wanajeshi wenzao, walikua na mazoezi.

Taarifa zilizopo, ni kwamba baada ya ubelgiji kutuma jeshi lake na silaha, bado inawahitaji wenyeji, ambao ni SADC na Burundi. Mpaka sasa, Burundi ndo kuna njia kuingia DRC.

Nchi yoyote iliyopo DRC, ipo kimasrahi, na Trump alisema wazi kwamba, kabla ya kuingilia mambo yao, kwanza wamsainie mikataba ya uwekezaji.
 
Kwan si juzi tumesikia USA kaslaini mkataba na serikali ya DRC kuhusu amani huko mashabiki ya kati kulikon au bado mkataba haujaanza kutekelezwa?
Mkataba utasainiwa mwezi wa 6 mkuu.

Lakini,kumbuka, rais hajakubali kuachia maeneo ya nchi yake, na hao wazungu wanapataka hapo hapo iliposhika M23.

Hawa SADC na wao wana maslahi kwenye hivyo vita. Mpaka sasa, silaha za SADC zinazoondolewa, zinaacha nyuma tani na tani za madini. Unadhani hiyo hasara ni ndogo?

Serikali ya DRC ilishasema kwa gharama yoyote, SADC haiondoki nchini Congo mpaka M23 ifukuzwe na kupokonywa maeneo yake.
 
Back
Top Bottom