Ezekiel Wenje awasha moto Bungeni

Ezekiel Wenje awasha moto Bungeni

Mkuu upo sahihi kabisa lakini je ni halali watu wanaopokea rushwa ili wapitishe bajeti za wizara fulani fulani wanayo haki ya kuweka midomo juu na kuwanyooshea Polisi vidole as if wao ni wasafi? Wanapashwa watoe kwanza boriti kwenye jicho lao kabla ya kuona kibanzi kwenye jicho la polisi. Tukatae au tukubali, polisi walio wengi wanadai na kupokea rushwa ili kuziba pengo llililopo kati ya kipato (Mshahara) na hali ya maisha!!! Polisi analipwa laki mbili kwa mwezi ana watoto watatu wanaosoma shule ana mke analipa kodi ya nyumba umeme na maji hapo niambie hiyo laki mbili anaipangiaje bajeti?. Ni unafiki uliopitiliza kuwalaumu wanaodai na kupokea rushwa ndogo ndogo wakati waliopokea rushwa zinazoliumiza taifa kina Chenge na Idrisa Rashidi tunawaona ni mashujaa!!!!.


Kama kweli tunataka kupiga vita rushwa ndogondogo tuache unafiki tuilazimishe serikali iwalipe watumishi mshahara unaolingana na hali halisi ya maisha, baada ya hapo mtu akikuomba rushwa ni haki kuminin'giza. Na kama kweli tuko serious na kupiga vita rushwa, tuanze na hao hao wabunge!!!! Pambafa!!! Naogopa ban la sivyo ningetukana kabisa!!!

Tiba

Tatizo linakuja.

Kukemea hypocrisy ya wabunge wanaojitia kukemea rushwa wakati wao wanachukua rushwa ni kitu kimoja. Hili sina tatizo nalo, hypocrisy inanuka popote pale inapojitokeza.

Lakini, ukikemea hipocrisy, sio lazima utete rushwa ndogondogo. Unaweza kukemea hypocrisy ya wabunge/mawaziri na kukemea rushwa ndogo vile vile.

Wanje hakukosea kukemea hipocrisy, amekosea kutetea rushwa ndogo.
 
Rushwa kwa Watanzania mi sehemu ya maisha.Serikalini na kila pahala.Ni kweli hatuwezi kuwanyooshea kidole Polisi peke yao.
To be honest,wengi tunatoa rushwa au kupokea in one way or another.

Wanje ameenda mbali zaidi ya kusema hilo ulilosema, ambalo inawezekana likawa kweli.

Wenje kawatetea polisi na rushwa hii mnayoiita "ndogo".

Mbunge wa CHADEMA katetea rushwa bungeni.
 
Kuonyesha msisitizo nikitoka tu mzigoni nitatoa rushwa kwa traffic leo kama njugu kuunga mkono hoja ya kamanda. Aisee wiki hii ni tamu sana kwa sisi wana CDM, kila dakika wabunge wetu wanaleta matukio bungeni, burrrrrdddaaaniiiiiiii
 
KUHUSU UTARATIBU ''Polisi hawali rushwa bali wamelazimishwa kuwa ombaomba kutokana na vipato vyao vidogo,so wapandishiwe mishahara na posho kama wenzao JWTZ ndipo tuwahukumu kwa kosa la rushwa''Wala rushwa ni wazee wa mjengoni.
 
KUHUSU UTARATIBU wanaJF ''Polisi hawali rushwa bali wamelazimishwa kuwa ombaomba kutokana na vipato vyao vidogo,so wapandishiwe mishahara na posho kama wenzao JWTZ ndipo tuwahukumu kwa kosa la rushwa''Wala rushwa ni wazee wa mjengoni.Naomba kuwasilisha.
 
Naunga mkono hoja CDM (wenje) kasema kweli wamezidi hao cchama cha mafisadi kwani iweje umwambie mwenzio kibaka wakati wewe ni jambazi CCM waache unafiki na siku zao zinakuja wataanguka kama kichaaaaaa.... hebu ona hii kumbe kuchangisha fedha kwenye idara za serikali inawezekana sasa kwa nini wasichangishe wakaagizia mafuta mazito................!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Kwa hiyo Wenje anasema nini sasa? Ni halali kwa wadogo kula rushwa kwa sababu wakubwa wanakula rushwa.. Real?}
Kiranga depending on one's perception, hii ya Wenje kila mtu anaweza kuielewa tofauti tofauti. In a different angle unaweza pia ukasema Wenje ana-question why is it ok kwa mawaziri, wakurugenzi kupokea rushwa lakini ikifika kwa polisi etc rushwa ni kosa? Unaweza pia ukasema Wenje anataka kuonyesha kwamba "subordinates replicate what the see not what they hear". Wao wataendelea kutumia nguvu nyingi kukemea rushwa kwa mapolisi lakini haitaisha until "superiors" (mawaziri, wabunge, wakurugenzi etc) watakapo onyesha mfano. (In other words it is not worth the effort if you know there will be no intended outcome). Nafikiri hili tamko lake everyone of us amelielewa tofauti, and because of that mtu yeyote anaweza akali- spin anavyotaka yeye. However, ukweli halisi anaujua Wenje na nafikiri anaweza kuufafanua atakapotakiwa kufanya hivyo.
 
Siku zote huwa nasema bunge bila wapinzani wa ukweli mimi huwa sioni hata maana yake. Magamba kazi kugonga meza utafikiri walichaguliwa kwa ajili hiyo. Kweli magamba yamebigwa upofu na Mwenyezi Mungu hadi yaje yaumbuke. Chadema na NCCR juu ZAIDI wengine ni magamba tu kama magamba original.
 
Kwa hiyo Wenje anasema nini sasa? Ni halali kwa wadogo kula rushwa kwa sababu wakubwa wanakula rushwa.. Real?}


Kiranga depending on one's perception, hii ya Wenje kila mtu anaweza kuielewa tofauti tofauti. In a different angle unaweza pia ukasema Wenje ana-question why is it ok kwa mawaziri, wakurugenzi kupokea rushwa lakini ikifika kwa polisi etc rushwa ni kosa? Unaweza pia ukasema Wenje anataka kuonyesha kwamba "subordinates replicate what the see not what they hear". Wao wataendelea kutumia nguvu nyingi kukemea rushwa kwa mapolisi lakini haitaisha until "superiors" (mawaziri, wabunge, wakurugenzi etc) watakapo onyesha mfano. (In other words it is not worth the effort if you know there will be no intended outcome). Nafikiri hili tamko lake everyone of us amelielewa tofauti, and because of that mtu yeyote anaweza akali- spin anavyotaka yeye. However, ukweli halisi anaujua Wenje na nafikiri anaweza kuufafanua atakapotakiwa kufanya hivyo.

Mbunge kutoa kauli inayoweza kutafsirika tofauti tofauti ni udhaifu, hii ndiyo inaitwa "lack of clarity". Mbunge anatakiwa kutoa kauli zilizo clear and unambiguous.

Kweli wadogo wanaweza kuiga mifano ya wakubwa, lakini kama unapiga vita rushwa unatakiwa kukemea rushwa across the board au kutenga rushwa? Unatakiwa uikubali rushwa ya wadogo mpaka rushwa ya wakubwa imalizwe ?. Tusipoweza kuimaliza rushwa ya wakubwa je? Rushwa ya wadogo iendelee kuwa halali?

Kipimo gani atatumia kuhakikisha rushwa ya wakubwa imeisha, na sasa tuna haki ya kuifuatilia rushwa ya wadogo?

Hivi kama mtu ana mgonjwa wake ambaye hawezi kupata tiba mpaka atoe shilingi elfu mbili kwa nesi, au elfu mbili kwa polisi, na mgonjwa akafa kwa sababu mtu hana hiyo shilingi elfu mbili, hii ni rushwa ndogo kweli?

Hivi mtu akipata leseni bila kujifunza kuendesha gari, kisa katoa "rushwa ndogo" kwa polisi, halafu dereva feki huyu akaua mtu katika "ajali", rushwa hii ni rushwa kubwa au ndogo?

Utaona kuwa, zoezi zima la kutaka kuiweka rushwa katika mafungu ya "rushwa kubwa" na "rushwa ndogo" ni wazimu mtupu.
 





Mbunge kutoa kauli inayoweza kutafsirika tofauti tofauti ni udhaifu, hii ndiyo inaitwa "lack of clarity". Mbunge anatakiwa kutoa kauli zilizo clear and unambiguous.

Kweli wadogo wanaweza kuiga mifano ya wakubwa, lakini kama unapiga vita rushwa unatakiwa kukemea rushwa across the board au kutenga rushwa? Unatakiwa uikubali rushwa ya wadogo mpaka rushwa ya wakubwa imalizwe ?. Tusipoweza kuimaliza rushwa ya wakubwa je? Rushwa ya wadogo iendelee kuwa halali?

Kipimo gani atatumia kuhakikisha rushwa ya wakubwa imeisha, na sasa tuna haki ya kuifuatilia rushwa ya wadogo?

Hivi kama mtu ana mgonjwa wake ambaye hawezi kupata tiba mpaka atoe shilingi elfu mbili kwa nesi, au elfu mbili kwa polisi, na mgonjwa akafa kwa sababu mtu hana hiyo shilingi elfu mbili, hii ni rushwa ndogo kweli?

Hivi mtu akipata leseni bila kujifunza kuendesha gari, kisa katoa "rushwa ndogo" kwa polisi, halafu dereva feki huyu akaua mtu katika "ajali", rushwa hii ni rushwa kubwa au ndogo?

Utaona kuwa, zoezi zima la kutaka kuiweka rushwa katika mafungu ya "rushwa kubwa" na "rushwa ndogo" ni wazimu mtupu.

Mkuu naona unatumia nguvu nyingi sana kuainisha "ambiguity" ya statement ya Mh. Wanje wakati haipo. Simply anamaanisha "Usirushe mawe kwenye nyumba ya mwenzako wakati wewe pia unaishi kwenye nyumba ya kioo". Usiwe wa kwanza kupigia kelele maovu ya wengine wakati wewe mwenyewe umeoza. Clean yourself first..ndio uanze kutafuta uchafu kwa wengine.
 
Kweli wadogo wanaweza kuiga mifano ya wakubwa, lakini kama unapiga vita rushwa unatakiwa kukemea rushwa across the board au kutenga rushwa? Unatakiwa uikubali rushwa ya wadogo mpaka rushwa ya wakubwa imalizwe ?. Tusipoweza kuimaliza rushwa ya wakubwa je? Rushwa ya wadogo iendelee kuwa halali? Kipimo gani atatumia kuhakikisha rushwa ya wakubwa imeisha, na sasa tuna haki ya kuifuatilia rushwa ya wadogo?

Kwa mtizamo wangu hakuna rushwa kubwa na ndogo. Kipimo hicho anakijua yule anayedaiwa na anayedai rushwa i.e. shs 2,000 inaweza kuwa ndogo sana kwa mtu fulani lakini kubwa kwa mwingine. Kukomesha rushwa across the board kunahitaji mtoaji kukataa kutoa rushwa na kuwepo na adhabu kali kwa muombaji rushwa. Hii adhabu isiwe kwa watu wachache but everyone regardless ya cheo au nafasi yake kwa jamii. Kukomesha rushwa pia kutahitaji mamlaka husika kuangalia ni kwanini watu wanakuwa tempted kuomba rushwa. Nionavyo mimi rushwa haiwezi kuisha kabisa lakini TZ tunaweza kupunguza rushwa kwa kiwango kikubwa if we are all serious about it.
 
Kwa hiyo Wenje anasema nini sasa? Ni halali kwa wadogo kula rushwa kwa sababu wakubwa wanakula rushwa?

Kwa minajili hii anatuambia kwamba na yeye anakula rushwa kwa sababu mawaziri wanakula rushwa?

Kama hali rushwa, kwa nini anasema "hawezi kutumia nguvu nyingi kupigia kelele polisi wapunguze rushwa" ?

Anaelewa kwamba "two wrongs do not make a right"?

Kwamba wrong is wrong, even if the entire Tanzanian population is doing it.

Wabunge wetu wanaelewa kwenda kwa principle au ni bendera kufuata upepo?

Hawa ndio wanamageuzi wenyewe hawa? Wanao excuse rushwa kwa sababu mkubwa anakula rushwa?



Really?

Wenje anataka kero za wananchi wa kawaida zifugwe eti kwa sababu Mawaziri wanakula rushwa?

Kama tuna uwezo wa kukamata traafic police wanaoomba rushwa, tuwaachie kwa sababu mawaziri wanakula rushwa?

Huyu ndiye mbunge wetu msomi huyu?

Hivi alikuwa anamsema Lusinde hajasoma, yeye kasoma nini? Alichosoma kimemsaidiaje mpaka sasa kiasi anaweza kutoa kauli za kipumbavu kama hizi?
Wenje ameongea kwa logic na hypotheses ni vigumu kumuelewa kama sentensi yake utachukua straight.....nafikiri haya ni mambo ya if x then y, halafu Kiranga politics is not so straight as you think.
 
Mkuu naona unatumia nguvu nyingi sana kuainisha "ambiguity" ya statement ya Mh. Wanje wakati haipo. Simply anamaanisha "Usirushe mawe kwenye nyumba ya mwenzako wakati wewe pia unaishi kwenye nyumba ya kioo". Usiwe wa kwanza kupigia kelele maovu ya wengine wakati wewe mwenyewe umeoza. Clean yourself first..ndio uanze kutafuta uchafu kwa wengine.

Kiranga depending on one's perception, hii ya Wenje kila mtu anaweza kuielewa tofauti tofauti. In a different angle unaweza pia ukasema Wenje ana-question why is it ok kwa mawaziri, wakurugenzi kupokea rushwa lakini ikifika kwa polisi etc rushwa ni kosa? Unaweza pia ukasema Wenje anataka kuonyesha kwamba "subordinates replicate what the see not what they hear". Wao wataendelea kutumia nguvu nyingi kukemea rushwa kwa mapolisi lakini haitaisha until "superiors" (mawaziri, wabunge, wakurugenzi etc) watakapo onyesha mfano. (In other words it is not worth the effort if you know there will be no intended outcome). Nafikiri hili tamko lake everyone of us amelielewa tofauti, and because of that mtu yeyote anaweza akali- spin anavyotaka yeye. However, ukweli halisi anaujua Wenje na nafikiri anaweza kuufafanua atakapotakiwa kufanya hivyo.
Nakubaliana na nyie kuwa inategemea mtu anavyo perceive statement kama hii ya Wenje, hata Kiranga kwa perception yake yuko right lakini hawezi kulazimisha wengine nao waelewe kama alivyoelewa yeye vinginevyo kuna mtu amesema anaweza kutumia nguvu nyingi sana kuwa convince wengine kwenye ambiguity statement kama hii.

Kwa maneno yangu Wenje amesema kabla ya kutoa kibanzi kwenye jicho la mwenzio angalia kwanza bolt iliyo kwenye jicho lako.
 
Wenje ameongea kwa logic na hypotheses ni vigumu kumuelewa kama sentensi yake utachukua straight.....nafikiri haya ni mambo ya if x then y, halafu Kiranga politics is not so straight as you think.

Logic na hypothesis ndiyo mambo ya if x then y.

Kwa hiyo either Wenje kaongea kwa logic na hypothesis, if x then y.

Au hajaongea kwa logic na hypothesis.

Mimi naona hajaongea kwa logic na hypothesis, kwa sababu logic ingemwambia kwamba rushwa kubwa haiwezi kuwepo bila rushwa ndogo kuwepo. Wanakwambia if you take care of the cents the shillings will take care of themselves. Usipoziba ufa utajenga ukuta.

Logic inatuambia vitu hukua kutoka vidogo kwenda vikubwa, huwezi kuona mtoto anaanza udokozi halafu ukasema "huyu mtoto mdokozi tu, tumwachie tutafute wezi" kwa sababu mdokozi wa leo ndiye mwizi wa kesho.

Hivi kuna shida gani kukemea rushwa yote, kubwa na ndogo? Na kama unaona polisi hawalipwi vizuri kwa nini uhalalishe rushwa? Kwa nini usitumie fursa hii kupiga mbiu ya kutaka polisi waongezewe maslahi?

Unaposema "politics is not so straight as you think" hili ndilo tatizo, tunahitaji straight politics, kama mtu anakemea rushwa, tujue anakemea. Kama fisadi anaruhusu rushwa tujue.

Otherwise hata kupambanua rushwa kubwa ni ipi na rushwa ndogo ni ipi ni kazi.

Nimeuliza hapo juu, mtu ambaye ana mgonjwa wake, mgonjwa anahitaji PF3 ili akubaliwe hospitali, au anahitaji kupitishwa kwa nesi, polisi au nesi akataka rushwa ya shilingi elfu mbili, mgonjwa na ndugu zake hawana rushwa hii, mgonjwa kwa kucheleweshwa akafa.

Hii rushwa itahesabiwa kama rushwa ndogo au kubwa?

Hii ndiyo rushwa "ndogo" anayotaka kuiruhusu mbunge?
 
Mkuu naona unatumia nguvu nyingi sana kuainisha "ambiguity" ya statement ya Mh. Wanje wakati haipo. Simply anamaanisha "Usirushe mawe kwenye nyumba ya mwenzako wakati wewe pia unaishi kwenye nyumba ya kioo". Usiwe wa kwanza kupigia kelele maovu ya wengine wakati wewe mwenyewe umeoza. Clean yourself first..ndio uanze kutafuta uchafu kwa wengine.

Nimeeleza hapo juu kwamba, kama Wenje angeishia kukemea undumilakuwili wa wabunge na hadaa za mawaziri, ningemuunga mkono moja kwa moja.

Tatizo langu haliko katika kukemea hypocrisy. HAPA NIKO NAE.

Lakini wenje anakwenda zaidi ya kukemea hypocrisy, yeye anakwenda mpaka kutetea rushwa kwa kuivika uturi wa "rushwa ndogo". Hapa ndipo nilipokataa kumuunga mkono.

Mimi sioni tatizo liko wapi kukemea hypocrisy na kukemea rushwa yote tu.
 
Nakubaliana na nyie kuwa inategemea mtu anavyo perceive statement kama hii ya Wenje, hata Kiranga kwa perception yake yuko right lakini hawezi kulazimisha wengine nao waelewe kama alivyoelewa yeye vinginevyo kuna mtu amesema anaweza kutumia nguvu nyingi sana kuwa convince wengine kwenye ambiguity statement kama hii.

Kwa maneno yangu Wenje amesema kabla ya kutoa kibanzi kwenye jicho la mwenzio angalia kwanza bolt iliyo kwenye jicho lako.

It is a natural fact supported by a deeply entrenched universal entropy that things will move from the high energy requirement level, to the low energy requirement level.

Ndiyo maana maji hushuka kutoka mlimani kuja chini yakiachiwa yenyewe.

Mbunge kutoa statement inayoweza kutafsiriwa kwamba anatetea rushwa kashawapa watu doubt kuhusu integrity yake.

Kama mbunge anaona polisi ni sawa kula rushwa kwa sababu wabunge na mawaziri wanakula rushwa (wakubwa wao), yeye mwenyewe anaona vibaya kula rushwa?

Maana yake anaweza kutumia argument hiyo hiyo ( kama mkubwa anakula rushwa, mdogo hafai kukatazwa kula rushwa) kujilia rushwa na yeye.

Si kuna wakubwa zake katika ngazi za kiserikali mawaziri wanakula rushwa?
 
Back
Top Bottom