Eti gesi izalishwe Ntwara Ibaki Ntwara...

Eti gesi izalishwe Ntwara Ibaki Ntwara...

Ndugu naona unataka potosha ukweli, wanamtwara wanataka mitambo ya kuzalisha iyo gesi iwepo pale mtwara kwa iyo uzalishaji uwe pale mtwara and then usambazwe TZ yote tatizo liko wapi?
Kwani sasa mitambo ya kuzalisha gesi iko wapi? Songea? Unajua sikuelewi! Loh!
 
Unachanganya mambo! Ongelea moja baada ya jingine; elimu na gesi mada mbili tofauti; chagua ya kuanza nayo tukupe darasa!

Chama
Gongo la mboto DSM
Elimu na gesi ni mada moja tu mkuu. Tafakari.
 
nashukuru huyu mjinga kajibiwa vema kabisa,sina cha kuongeza.

Wanasiasa gani wanaokurupa katika hili kama sio jeikie na muhongo na wote vihiyo kama wewe??

Umoja wa vijana wa ccm mkoa wa mtwara na mbunge wa mtwara wanaunga mkono hoja ya wananchi wa kusini,wewe nani uje uzungumze utumbo usioujua??

Sasa kama unasema hatuna shule sawa,na gesi pia imekukosea nini?au nayo haijaenda shule??
 
Unachanganya mambo! Ongelea moja baada ya jingine; elimu na gesi mada mbili tofauti; chagua ya kuanza nayo tukupe darasa!

Chama
Gongo la mboto DSM
chama,

..I am sorry, I think ur making a big mistake kufikiri kwamba masuala ya gesi na social services hayahusiani.

..sasa naelewa kwanini Prof.Muhongo badala ya kujibu hoja za wananchi ambao inajulikana kabisa wanashida na wamegubikwa na umasikini, akaanza kuwa-lecture kuhusu formation ya miamba ya gesi, na mipaka ya bahari ya Tanzania.

..wananchi wa kusini wanahitaji kiongozi msikivu atakayewatuliza na kuwapa ujumbe wenye matumaini. hawahitaji kuwa lectured au "kupewa darasa"
 
Last edited by a moderator:
Wakuu katika kuzifatilia kwa umakini baadhi ya hoja za watu wa Ntwara a.k.a Samaki Nchanga a.k.a Uchiteme wala uchimung`unye., ukitema nchale ukimung`unya nchale,, a.k.a kunyima ntu kitu nnto. a.k.a Samaki nchanga nimeona kwamba baadhi za hoja zao hazina msingi. Wanaleta maandamano bila kujua msingi wa katiba yetu tuliyonayo sasa. Kwa katiba tuliyonayo sasa ni kwamba rasilimali zote ni mali ya taifa kwa pamoja hivyo hakuna cha Ntwara wala Lindi.

Kwa mfano dai ya gesi kuzalishwa Ntwara mna kubaki Ntwara mimi nalipinga kwa 100 percent kwani hakuna kitu kama hicho kwenye katiba. Hivyo kama wanamtwa wkuwa na nguvu na gesi yao wanapaswa kuungana na wao la CHADEMA LA UWEPO WA SERIKALI ZA MAJiMBO KATIKA KATIBA MPYA IJAYO. Vinginevyo wananchi wa Ntwara watakuwa watakuwa wanavunja katiba.

Pia naomba kuwafahamisha watu wa Ntwara kuwa kama mnatakakufaidika na rasilimali zenu mnapaswa kichwani muwe fiti. Kwa mfano vijana wa Arusha baada ya kuona kuna utalii Arusha walijitahidi na wanaendelea kusoma kozi zihusuzo utalii na wamefanikuwa kuteka opportunities karibuni zote zihusuzo utalii.

Tumieni akiri vijana na nendeni shule mkasome. Matokeo ya Darasa la saba mwaka huu kusini mmekuwa wa mwisho kweli mtafaidika na gesi hii kwleli? Mimi nasema elimu elimu elimu. Kutokana na elimu ya juu waliyonayo Marekani Mafuta yanayozalishwa na waarabu ndiyo yanajenga Marekani, Dhahabu inayozaliswa shinyanga ndiyo inayojenga Mwamza, Tanzanite ya Manyara inajenga Arusha, Rubi na dhahabu ya Ulanga inajenga Arusha na ndiyi ilivyo kwenu, Gesi mliyonayo itajenga Dar.

N.B . Na hata 2018 inaposemekana China itashinda uchumi marekani bado wamarekani wataendelea kuishi standard life na kuendeleza ustarabu wao kuwazidi wachina.


Wewe mheshimiwa, si kwamba wanamtwara wanataka gesi izalishwe Mtwara na ibaki Mtwara, huo ni upotoshaji wa makusudi unaofanywa na viongozi wetu sijui ni kwa nia njema au mbaya. Ukweli ni kwamba wanamtwara wanataka kiwanda cha kuchakachua gesi (malighafi ya gesi) kijengwe Mtwara na si Kinyerezi kisha bidhaa za gesi kusambaa nchi nzima na si Dar peke yake kama ilivyo kwa viwanda vya sukali viko maeneo kunakozalishwa miwa na kutengeneza (manufacture) sukali na kisha sukali kusambazwa nchi nzima. Je, hilo ni kosa? Mwisho nakuomba usipende kutumia lugha ya maudhi humu jf.
 
wewe mheshimiwa, si kwamba wanamtwara wanataka gesi izalishwe mtwara na ibaki mtwara, huo ni upotoshaji wa makusudi unaofanywa na viongozi wetu sijui ni kwa nia njema au mbaya. Ukweli ni kwamba wanamtwara wanataka kiwanda cha kuchakachua gesi (malighafi ya gesi) kijengwe mtwara na si kinyerezi kisha bidhaa za gesi kusambaa nchi nzima na si dar peke yake kama ilivyo kwa viwanda vya sukali viko maeneo kunakozalishwa miwa na kutengeneza (manufacture) sukali na kisha sukali kusambazwa nchi nzima. Je, hilo ni kosa? Mwisho nakuomba usipende kutumia lugha ya maudhi humu jf.


mpuuze tuh,zuzu siku zote hupuuzwa
 
chama,

..I am sorry, I think ur making a big mistake kufikiri kwamba masuala ya gesi na social services hayahusiani.

..sasa naelewa kwanini Prof.Muhongo badala ya kujibu hoja za wananchi ambao inajulikana kabisa wanashida na wamegubikwa na umasikini, akaanza kuwa-lecture kuhusu formation ya miamba ya gesi, na mipaka ya bahari ya Tanzania.

..wananchi wa kusini wanahitaji kiongozi msikivu atakayewatuliza na kuwapa ujumbe wenye matumaini. hawahitaji kuwa lectured au "kupewa darasa"

Je kabla ya hiyo gesi kugundulika hizo huduma walikuwa hawapati?

Chama
Gongo la mboto DSM
 
Mleta mada unaonyesha una chuki binafsi Na wana Mtwara pia inaonesha ungetamani sana Hii itoke Kaskazini
Acheni ulafi
 
wewe mheshimiwa ufafanuzi ni huu, si kwamba wanamtwara wanataka gesi izalishwe mtwara na ibaki mtwara, huo ni upotoshaji wa makusudi unaofanywa na viongozi wetu sijui ni kwa nia njema au mbaya. Ukweli ni kwamba wanamtwara wanataka kiwanda cha kuchakachua gesi (malighafi ya gesi) kijengwe mtwara na si kinyerezi kisha bidhaa za gesi kusambaa nchi nzima na si dar peke yake kama ilivyo kwa viwanda vya sukali viko maeneo kunakozalishwa miwa na kutengeneza (manufacture) sukali na kisha sukali kusambazwa nchi nzima. Je, hilo ni kosa? Mwisho nakuomba usipende kutumia lugha ya maudhi humu jf.
 
Wewe mheshimiwa, si kwamba wanamtwara wanataka gesi izalishwe Mtwara na ibaki Mtwara, huo ni upotoshaji wa makusudi unaofanywa na viongozi wetu sijui ni kwa nia njema au mbaya. Ukweli ni kwamba wanamtwara wanataka kiwanda cha kuchakachua gesi (malighafi ya gesi) kijengwe Mtwara na si Kinyerezi kisha bidhaa za gesi kusambaa nchi nzima na si Dar peke yake kama ilivyo kwa viwanda vya sukali viko maeneo kunakozalishwa miwa na kutengeneza (manufacture) sukali na kisha sukali kusambazwa nchi nzima. Je, hilo ni kosa? Mwisho nakuomba usipende kutumia lugha ya maudhi humu jf.
Hilo siyo kosa. Hilo naliunga mkono hata mimi. Japo katika maandamano kuna mabango yaliyosema kwa nini gesi iende kwa nkwere?
 
Ona ulivyo mweupe. Hata mwaka 2050, China bado haitashinda USA kwa uchumi.

Sijui hizi Data mnatoa wapi na unakuja hapa bila AIBU na kubwabwaja Pumba zako.

Kuwa Big Brother si mchezo. Joto lake subiri lianze kumtoka Mchina hivi karibuni ndiyo utaona.

Sasa hivi hiyo Pressure hawana kabisa. Ila angalia hii chart hapa chini ndiyo ujuwe USA si mchezo kijana.

Spending-by-country.jpg

N.B . Na hata 2018 inaposemekana China itashinda uchumi marekani bado wamarekani wataendelea kuishi standard life na kuendeleza ustarabu wao kuwazidi wachina.
 
tufafanulieni basi tusiojua tuko wengi?wanataka nini?hawataki nini?malengo yao ni nini?nina maswali mengi kuliko majibu

wewe mheshimiwa, si kwamba wanamtwara wanataka gesi izalishwe mtwara na ibaki mtwara, huo ni upotoshaji wa makusudi unaofanywa na viongozi wetu sijui ni kwa nia njema au mbaya. Ukweli ni kwamba wanamtwara wanataka kiwanda cha kuchakachua gesi (malighafi ya gesi) kijengwe mtwara na si kinyerezi kisha bidhaa za gesi kusambaa nchi nzima na si dar peke yake kama ilivyo kwa viwanda vya sukali viko maeneo kunakozalishwa miwa na kutengeneza (manufacture) sukali na kisha sukali kusambazwa nchi nzima. Je, hilo ni kosa? Mwisho nakuomba usipende kutumia lugha ya maudhi humu jf.
 
Je kabla ya hiyo gesi kugundulika hizo huduma walikuwa hawapati?

Chama
Gongo la mboto DSM
chama,

..walikuwa wanapata, lakini hali hairidhishi ndugu yangu.

..ushahidi kwamba hali hairidhishi ni hayo matokeo ya mitihani ya kitaifa ambapo Lindi na Mtwara wameshika nafasi za mwisho.

..halafu tatizo siyo elimu tu, hata huduma za afya nazo ni mbovu, sekta ya korosho nayo ina matatizo makubwa.

..kawasililizeni hawa wananchi, na muwape ujumbe wenye matumaini.

.
 
Last edited by a moderator:
akili yako imetoka katika level ya ujinga imengia katika level ya upumbavu

Hii ndio mizigo kwa taifa.
By: Nyerere-Ni bora uelimishe wasomi 1b kuliko wajinga 10 Kama huyu apa chini.

Eti gesi izalishwe Ntwara Ibaki Ntwara...
Wakuu katika kuzifatilia kwa umakini baadhi ya hoja za watu wa Ntwara a.k.a Samaki Nchanga a.k.a Uchiteme wala uchimung`unye., ukitema nchale ukimung`unya nchale,, a.k.a kunyima ntu kitu nnto. a.k.a Samaki nchanga nimeona kwamba baadhi za hoja zao hazina msingi. Wanaleta maandamano bila kujua msingi wa katiba yetu tuliyonayo sasa. Kwa katiba tuliyonayo sasa ni kwamba rasilimali zote ni mali ya taifa kwa pamoja hivyo hakuna cha Ntwara wala Lindi.

Kwa mfano dai ya gesi kuzalishwa Ntwara mna kubaki Ntwara mimi nalipinga kwa 100 percent kwani hakuna kitu kama hicho kwenye katiba. Hivyo kama wanamtwa wkuwa na nguvu na gesi yao wanapaswa kuungana na wao la CHADEMA LA UWEPO WA SERIKALI ZA MAJiMBO KATIKA KATIBA MPYA IJAYO. Vinginevyo wananchi wa Ntwara watakuwa watakuwa wanavunja katiba.

Pia naomba kuwafahamisha watu wa Ntwara kuwa kama mnatakakufaidika na rasilimali zenu mnapaswa kichwani muwe fiti. Kwa mfano vijana wa Arusha baada ya kuona kuna utalii Arusha walijitahidi na wanaendelea kusoma kozi zihusuzo utalii na wamefanikuwa kuteka opportunities karibuni zote zihusuzo utalii.

Tumieni akiri vijana na nendeni shule mkasome. Matokeo ya Darasa la saba mwaka huu kusini mmekuwa wa mwisho kweli mtafaidika na gesi hii kwleli? Mimi nasema elimu elimu elimu. Kutokana na elimu ya juu waliyonayo Marekani Mafuta yanayozalishwa na waarabu ndiyo yanajenga Marekani, Dhahabu inayozaliswa shinyanga ndiyo inayojenga Mwamza, Tanzanite ya Manyara inajenga Arusha, Rubi na dhahabu ya Ulanga inajenga Arusha na ndiyi ilivyo kwenu, Gesi mliyonayo itajenga Dar.

N.B . Na hata 2018 inaposemekana China itashinda uchumi marekani bado wamarekani wataendelea kuishi standard life na kuendeleza ustarabu wao kuwazidi wachina.
Last edited by Eberhard; Today at 19:01.
 
chama,

..walikuwa wanapata, lakini hali hairidhishi ndugu yangu.

..ushahidi kwamba hali hairidhishi ni hayo matokeo ya mitihani ya kitaifa ambapo Lindi na Mtwara wameshika nafasi za mwisho.

..halafu tatizo siyo elimu tu, hata huduma za afya nazo ni mbovu, sekta ya korosho nayo ina matatizo makubwa.

..kawasililizeni hawa wananchi, na muwape ujumbe wenye matumaini.

.

Kabla sijakujibu umewahi kufika Mtwara na Lindi?

Chama
Gongo la mboto DSM
 
wewe mheshimiwa ufafanuzi ni huu, si kwamba wanamtwara wanataka gesi izalishwe mtwara na ibaki mtwara, huo ni upotoshaji wa makusudi unaofanywa na viongozi wetu sijui ni kwa nia njema au mbaya. Ukweli ni kwamba wanamtwara wanataka kiwanda cha kuchakachua gesi (malighafi ya gesi) kijengwe mtwara na si kinyerezi kisha bidhaa za gesi kusambaa nchi nzima na si dar peke yake kama ilivyo kwa viwanda vya sukali viko maeneo kunakozalishwa miwa na kutengeneza (manufacture) sukali na kisha sukali kusambazwa nchi nzima. Je, hilo ni kosa? Mwisho nakuomba usipende kutumia lugha ya maudhi humu jf.

Ndio maana tangu mwanzo nilihisi kuna ujinga unaambatana na haya madai. Hivi ni nani aliwaeleza kuwa Kinyerezi kunajengwa Gas Processing Chamber? Nyie Wamakonde, ile ni Power Plant na sio uchakachuzi wa gesi. Hakuna mtu mwehu wa kusafirisha gesi ghafi toka Mtwara hadi Dar halafu aichukue baadhi yake tena na kuirudisha Mtwara.

Kile knachojengwa pale Kinyerezi ni Power Plant, (Mtambo wa Kufua Umeme). Ni kweli baadhi ya gesi itatumika pale kufua umeme. Hivi mnajua kuwa gesi ni hatari? Juu ya nini ikafuliwe Kinyerezi kwenye makazi ya watu?

Kazi ubishi tu hata Kiswahili chenyewe hujui. Sio CHUKALI sema CHUKARI. Usipende kutumia kiswahili kibovu humu JF
 
Back
Top Bottom