Eti gesi izalishwe Ntwara Ibaki Ntwara...

Eti gesi izalishwe Ntwara Ibaki Ntwara...

Eberhard

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2010
Posts
1,151
Reaction score
809
Wakuu katika kuzifatilia kwa umakini baadhi ya hoja za watu wa Ntwara a.k.a Samaki Nchanga a.k.a Uchiteme wala uchimung`unye., ukitema nchale ukimung`unya nchale,, a.k.a kunyima ntu kitu nnto. a.k.a Samaki nchanga nimeona kwamba baadhi za hoja zao hazina msingi. Wanaleta maandamano bila kujua msingi wa katiba yetu tuliyonayo sasa. Kwa katiba tuliyonayo sasa ni kwamba rasilimali zote ni mali ya taifa kwa pamoja hivyo hakuna cha Ntwara wala Lindi.

Kwa mfano dai la gesi kuzalishwa Ntwara na kubaki Ntwara mimi nalipinga kwa 100 percent kwani hakuna kitu kama hicho kwenye katiba. Hivyo kama wanantwara wanataka kuwa na nguvu na gesi yao wanapaswa kuungana na wazo la CHADEMA LA UWEPO WA SERIKALI ZA MAJiMBO KATIKA KATIBA MPYA IJAYO. Vinginevyo wananchi wa Ntwara watakuwa wanavunja katiba mchana kweupeeee!!! Wakamatwe haraka na kuchukuliwa hatua kwa kosa la kuvunja katiba.

Pia naomba kuwafahamisha watu wa Ntwara kuwa kama mnatakakufaidika na rasilimali zenu mnapaswa kichwani muwe fiti. Kwa mfano vijana wa Arusha baada ya kuona kuna utalii Arusha walijitahidi na wanaendelea kusoma kozi zihusuzo utalii na wamefanikuwa kuteka opportunities karibuni zote zihusuzo utalii.

Tumieni akiri vijana na nendeni shule mkasome. Matokeo ya Darasa la saba mwaka huu kusini mmekuwa wa mwisho kweli mtafaidika na gesi hii kwleli? Mimi nasema elimu elimu elimu. Kutokana na elimu ya juu waliyonayo Marekani Mafuta yanayozalishwa na waarabu ndiyo yanajenga Marekani, Dhahabu inayozaliswa shinyanga ndiyo inayojenga Mwamza, Tanzanite ya Manyara inajenga Arusha, Rubi na dhahabu ya Ulanga inajenga Arusha na ndiyi ilivyo kwenu, Gesi mliyonayo itajenga Dar.

N.B . Na hata 2018 inaposemekana China itashinda uchumi marekani bado wamarekani wataendelea kuishi standard life na kuendeleza ustarabu wao kuwazidi wachina.
 
Usiwalaumu watu wa kusini walimu wao bado hawajawapa mafundisho ya kutosha!

Chama
Gongo la mboto DSM
 
Mleta mada umekurupuka sana, hujui madai ya wana Mtwara
 
Eberhard,

..kweli shule za mikoa ya Lindi na Mtwara zimefanya vibaya sana ktk mitihani ya taifa.

..katika mazingira hayo serikali inapaswa kutumia mapato yanayotokana na gesi kuboresha shule zilizoko mikoa ya kusini.

..katika bajeti iliyopita serikali ilitenga sh bil 32 kwa ofisi ya makamu wa Raisi[Dr.Bilal] ili zitumike kwa maendeleo ya ZNZ. fedha hizo zingeweza kujenga shule 15 za kisasa ktk mikoa ya kusini.

..serikali ingekuwa imeonyesha nia na juhudi za kuboresha SOCIAL SERVICES[shule,hospitali,maji] kwa mikoa ya kusini nina hakika wananchi wa huko wasingechukua msimamo waliokuwa nao sasa hivi.

cc: @ chama, THE BIG SHOW, Ritz
 
Last edited by a moderator:
Eberhard,

..kweli shule za mikoa ya Lindi na Mtwara zimefanya vibaya sana ktk mitihani ya taifa.

..katika mazingira hayo serikali inapaswa kutumia mapato yanayotokana na gesi kuboresha shule zilizoko mikoa ya kusini.

..katika bajeti iliyopita serikali ilitenga sh bil 32 kwa ofisi ya makamu wa Raisi[Dr.Bilal] ili zitumike kwa maendeleo ya ZNZ. fedha hizo zingeweza kujenga shule 15 za kisasa ktk mikoa ya kusini.

..serikali ingekuwa imeonyesha nia na juhudi za kuboresha SOCIAL SERVICES[shule,hospitali,maji] kwa mikoa ya kusini nina hakika wananchi wa huko wasingechukua msimamo waliokuwa nao sasa hivi.

cc: @ chama, THE BIG SHOW, Ritz
Wazo zuri. Hapo umenena.
 
Mleta mada wewe ndiyo huna elimu. Na ndiyo maana mikoa yetu ni maskini kwa kauli ya waziri na rais.
 
Wapi kwenye katiba palipoandikwa viwanda/mashine za kuzalisha umeme zijengwe DSM? Unasema rasilimali zote za nchi niza watanzania wote. Mbona hao viongozi wako wanabeba mijihela wao wenyewe tuu. Mtu mmoja anamiliki mabilioni kwenye akaunti za mabenki ya uswisi. Hapo nani mbaya.... Viongozi wezi AU watu wa Mtwara wanaohitaji kunufaika kwa rasilimali iliyopatikana kwao? Mimi nasema jamaa wameamka vizuri; nchi siyo ya wajinga kihivyo wa kukubali kila fikra za mwenyekiti(ZIDUMU FIKRA ZA MWENYEKITI....sas hivi hakuna).
 
Nimeukumbuka ule wimbo wa banza na wenzake wakiwa TOT enzi zile niko sekondari.

Wimbo ule ulikuwa mzuri maana ulilainisha ulizifunga ndimi za watu kuelekea kwenya ubinafsishaji na uliwaamsha walio lala juu ya Elimu,wenye majungu juu ya kutumia nguvu zao kuzalisha ili wawaelimishe wenzao.
 
Wapi kwenye katiba palipoandikwa viwanda/mashine za kuzalisha umeme zijengwe DSM? Unasema rasilimali zote za nchi niza watanzania wote. Mbona hao viongozi wako wanabeba mijihela wao wenyewe tuu. Mtu mmoja anamiliki mabilioni kwenye akaunti za mabenki ya uswisi. Hapo nani mbaya.... Viongozi wezi AU watu wa Mtwara wanaohitaji kunufaika kwa rasilimali iliyopatikana kwao? Mimi nasema jamaa wameamka vizuri; nchi siyo ya wajinga kihivyo wa kukubali kila fikra za mwenyekiti(ZIDUMU FIKRA ZA MWENYEKITI....sas hivi hakuna).

Gazeti la kiingereza halisomwi na mswahili,akilisoma tu basi fahamu kuwa ni wengi tu watakuwa upande wake.
Jamani fumbueni macho,hoja hapa si gesi ni namna Elimu ilivyo muhimu na kuikosa kwake kulivyo hatari kwa taifa.

Kwanza Gesi yenyewe ni hatari tu achilia mbali viwanda na umeme.Tusipende kushabikia vitu ambavyo kesho na keshokutwa vitakuwa na hatari kwetu na kwa majirani zetu.Hivi wewe ni nani ambaye unapinga amri ya Amiri Jeshi Mkuu?
 
waseme wengine, Chama!!!, hata wewe unasema hivyo?
mwakaboko
Wengi mnaliongelea suala la gesi kwa misingi ya ushabiki wa kisiasa; na kuna upotoshaji mwingi tu unafanyika kwa makusudi; na ndio sababu nimesema walimu wao nikimaanisha wanasiasa waliokurupuka kwenye kushabikia hili la gesi; kujenga bomba ni njia rahisi ya usafirishaji na salama; kila itavyokuwa Dar es Salaam ni mji ambao wenye matumizi makubwa sasa tatizo lipo wapi? Battery plants zitajengwa mahali panapochimbwa gesi hapo ndipo gesi itasafirishwa kwenye matumizi kwa Tanzania Dar ndio kwenye matumizi makubwa hasa umeme; naona wangeomba vijana wa kusini wapewe kipau mbele kwenye mafunzo ili wapate ajira mengine ni unafiki wa wanasiasa wa upinzani; hata gesi itasafirishwa kwa meli kutoka Mtwara si bado mapato yakwenda hazina? sasa kinagombewa nini? Unataka leo hii watu wa Shinyanga nao wasile neema za gesi? Mbona wao hawakupiga kelele wakati kiwanda cha kukatia almasi kilijengwa Iringa? Acheni unafiki Urusi gesi inachimbwa Siberia inasafirishwa kwa mabomba kwenye nchi nyingine za ulaya leo mtashangaa hili la gesi Mtwara kusafirishwa Dar?

Chama
Gongo la mboto DSM
 
Last edited by a moderator:
akili yako imetoka katika level ya ujinga imengia katika level ya upumbavu

Huyu ndugu yangu anajua kusoma na kuandika (full stop). Anashindwa hata kuelewa kwamba madai ya Mtwara ni yapi na yamelenga nini. Eti "uharabuni"? Naona haya!
 
lini walisema wanataka gesi ibaki mtwara?hivi umefanya utafiti hata kidogo?
Afadhali mmuulize nyie wenyewe maana tumechoshwa na wajinga wa aina hii. Halafu namna hii anakazania eti kusini hakuna elimu, vijana someni; asante kwa ushauri wake, lakini kwa style ya mtiririko wa post yake inaonekana hata yeye mwenyewe hana darasa la kutosha.
 
Afadhali mmuulize nyie wenyewe maana tumechoshwa na wajinga wa aina hii. Halafu namna hii anakazania eti kusini hakuna elimu, vijana someni; asante kwa ushauri wake, lakini kwa style ya mtiririko wa post yake inaonekana hata yeye mwenyewe hana darasa la kutosha.
Nina darasa la kutosha labda kukuzidi wewe!
 
Wakuu katika kuzifatilia kwa umakini baadhi ya hoja za watu wa Ntwara a.k.a Samaki Nchanga a.k.a Uchiteme wala uchimung`unye., ukitema nchale ukimung`unya nchale,, a.k.a kunyima ntu kitu nnto. a.k.a Samaki nchanga nimeona kwamba baadhi za hoja zao hazina msingi. Wanaleta maandamano bila kujua msingi wa katiba yetu tuliyonayo sasa. Kwa katiba tuliyonayo sasa ni kwamba rasilimali zote ni mali ya taifa kwa pamoja hivyo hakuna cha Ntwara wala Lindi.

Kwa mfano dai ya gesi kuzalishwa Ntwara mna kubaki Ntwara mimi nalipinga kwa 100 percent kwani hakuna kitu kama hicho kwenye katiba. Hivyo kama wanamtwa wkuwa na nguvu na gesi yao wanapaswa kuungana na wao la CHADEMA LA UWEPO WA SERIKALI ZA MAJiMBO KATIKA KATIBA MPYA IJAYO. Vinginevyo wananchi wa Ntwara watakuwa watakuwa wanavunja katiba.

Pia naomba kuwafahamisha watu wa Ntwara kuwa kama mnatakakufaidika na rasilimali zenu mnapaswa kichwani muwe fiti. Kwa mfano vijana wa Arusha baada ya kuona kuna utalii Arusha walijitahidi na wanaendelea kusoma kozi zihusuzo utalii na wamefanikuwa kuteka opportunities karibuni zote zihusuzo utalii.

Tumieni akiri vijana na nendeni shule mkasome. Matokeo ya Darasa la saba mwaka huu kusini mmekuwa wa mwisho kweli mtafaidika na gesi hii kwleli? Mimi nasema elimu elimu elimu. Kutokana na elimu ya juu waliyonayo Marekani Mafuta yanayozalishwa uharabuni ndiyo yanajenga Marekani, Dhahabu inayozaliswa shinyanga ndiyo inayojenga Mwamza, Tanzanite ya Manyara inajenga Arusha, Rubi na dhahabu ya Ulanga inajenga Arusha na ndiyi ilivyo kwenu, Gesi mliyonayo itajenga Dar.

N.B . Na hata 2018 inaposemekana China itashinda uchumi marekani bado wamarekani wataendelea kuishi standard life na kuendeleza ustarabu wao kuwazidi wachina.

Ndugu naona unataka potosha ukweli, wanamtwara wanataka mitambo ya kuzalisha iyo gesi iwepo pale mtwara kwa iyo uzalishaji uwe pale mtwara and then usambazwe TZ yote tatizo liko wapi?
 
Eberhard,

..kweli shule za mikoa ya Lindi na Mtwara zimefanya vibaya sana ktk mitihani ya taifa.

..katika mazingira hayo serikali inapaswa kutumia mapato yanayotokana na gesi kuboresha shule zilizoko mikoa ya kusini.

..katika bajeti iliyopita serikali ilitenga sh bil 32 kwa ofisi ya makamu wa Raisi[Dr.Bilal] ili zitumike kwa maendeleo ya ZNZ. fedha hizo zingeweza kujenga shule 15 za kisasa ktk mikoa ya kusini.

..serikali ingekuwa imeonyesha nia na juhudi za kuboresha SOCIAL SERVICES[shule,hospitali,maji] kwa mikoa ya kusini nina hakika wananchi wa huko wasingechukua msimamo waliokuwa nao sasa hivi.

cc: @ chama, THE BIG SHOW, Ritz

Unachanganya mambo! Ongelea moja baada ya jingine; elimu na gesi mada mbili tofauti; chagua ya kuanza nayo tukupe darasa!

Chama
Gongo la mboto DSM
 
Back
Top Bottom