Equivalent kilio chetu vipi? Na hii serikali


Y

Yuda

Member
Joined
Sep 20, 2011
Messages
6
Likes
0
Points
0
Y

Yuda

Member
Joined Sep 20, 2011
6 0 0
Sisi ni wanafunzi wa equivalent je kilio chetu sisi tufanyeje kwani mpaka sasa hata hujui kinachoendelea na mlisema watu wasayansi watapewa mkopo asilimia mia moja je, sisi ambao tuna- equivalent hatutakiwi kupata haki hiyo ya msingi. Wengi wetu tumemaliza d.i.t, mist, arusha tech, karume, na vyuo vyote hivyo vinatoa diploma. Je, hawa watu na wanafunzi wanaondelea na masomo ya diploma hasa wasiendelee kusoma kwa kuhofia kuwa watakuja kuambiwa hawatakiwi kusoma digrii kwani wana equivalent, serikali hii isilete mabadiliko mabadiliko kwenye elimu. Sio wote wanapitia form six wengi wanapita kwa diploma labda waweke ulazima kuwa wanafunzi wapite form six, mbaya zaidi bajeti ya elimu mwaka huu imeongezwa kwa asilimia kubwa ili kusaidia watoto wa wakulima lakini bado inakuwa ngumu kwa kutoa mikopo kwa wanafunzi kwanini serikali hii jamani tunaenda wapi? Na sasa tayari tupo vyuoni nataka tuanze shughuli zetu zile, waziri wa elimu na mafunzo ya ufundi tunaomba usikilize kilio cha wanafunzi hawa mnaowaita equivalent tafadhari.


Hivi mlifikiria nini hadi mkaanzisha hiki kitu equivalent na bado watu wanaendela kusoma hamdhani mnawakatisha tamaa hawa vijana

tuna-amini serikali hii bila maandamano hamuwezi kwenda sasa subirini tukusanyike wote tuanze kazi
 
B

Bukijo

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2010
Messages
206
Likes
55
Points
45
B

Bukijo

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2010
206 55 45
Kakaaa!! wenzio tumeshakata tamaa.
Ukipiga HESLB unaambiwa "namba unayopiga kwa sasa haipatikani jaribu tena Mwakani!!"
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
914
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 914 280
Kakaaa!! wenzio tumeshakata tamaa.
Ukipiga HESLB unaambiwa "namba unayopiga kwa sasa haipatikani jaribu tena Mwakani!!"
kwa wale direct applicants walio kosa,kuna list inaandaliwa tena bt kwa nyi equevalant ndo cjajua bado.
 
K

Konzogwe

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
441
Likes
29
Points
35
K

Konzogwe

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2008
441 29 35
Kama vipi someni kwa mishahara yenu. Itasikitisha endapo ninyi mtakopeshwa wakati huo direct wasio na ajira wala mshahara wakisota. Equivalent ukienda NMB BANK utakopeshwa wakati direct hawezi. Acheni kulaumu serikali,jipangeni vizuri mlipe msome.
 
Lady N

Lady N

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2009
Messages
1,919
Likes
13
Points
135
Lady N

Lady N

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2009
1,919 13 135
Kama vipi someni kwa mishahara yenu. Itasikitisha endapo ninyi mtakopeshwa wakati huo direct wasio na ajira wala mshahara wakisota. Equivalent ukienda NMB BANK utakopeshwa wakati direct hawezi. Acheni kulaumu serikali,jipangeni vizuri mlipe msome.
unafikiri equivalent wote wana kazi/wameajiriwa????
 
nyambari

nyambari

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
343
Likes
131
Points
60
nyambari

nyambari

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
343 131 60
unafikiri equivalent wote wana kazi/wameajiriwa????
Nini maana ya equivalent si maana mtu anaprofession fulan tayari na kama mtu una profession ni kwanini asiwe na kazi?
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
113
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 113 160
Kama vipi someni kwa mishahara yenu. Itasikitisha endapo ninyi mtakopeshwa wakati huo direct wasio na ajira wala mshahara wakisota. Equivalent ukienda NMB BANK utakopeshwa wakati direct hawezi. Acheni kulaumu serikali,jipangeni vizuri mlipe msome.
Hata hujui unachokisema. Kama na wewe unaingia chuo kikuu na akili hii ni hatari kwa taifa letu.
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
113
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 113 160
Nini maana ya equivalent si maana mtu anaprofession fulan tayari na kama mtu una profession ni kwanini asiwe na kazi?
Mwingine huyu hapa hajui anachosema. Usikurupuke tu kuandika ilimradi umeandika.
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
113
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 113 160
Kuwasaidia wale msiofahamu wanaoingia elimu ya juu kwa equivalent ni hivi;
kuna wanafunzi wanamaliza kidato cha nne na kufaulu mitihani yao. Wakati wengine wakichagua kuendelea na masomo ya kidato cha tano wengine huchagua kujiunga na vyuo mbalimbali mfano DIT, MIST, TCA, KARUME, RWEGARURIRA, NIT na vingine vingi vya cadre hiyo ambavyo hutunuku stashahada. Kama kuna mtu hafahamu hilo basi hata zile fomu zinazojazwa wakati mtu anahitimu masomo ya kidato cha nne wengi huwa hawazisomi na kuzielewa vizuri.

Kwahiyo wale waliojiunga na vyuo hivyo wanapohitimu na kutunukiwa stashahada zao wanakuwa na haki ya kujiunga na masomo ya elimu ya juu sawa na waliomaliza kidato cha sita. Si lazima kupata kazi mara tu baada ya kuhitimu stashahada kama baadhi ya wasioelewa wanavyodhani.

Kama serikali inawanyima mikopo hawa wa equivalent kwa sababu nyepesi na potofu kwamba wana ajira wanatakiwa kujilipia basi wanafanya kosa kubwa sana. Nimepata taarifa kwamba waziri kawambwa ametoa tamko alipokuwa arusha-TCA kwamba kuna baadhi ya wanafunzi wa equivalent watapata mikopo hasa wanaosoma masomo ya sayansi na ualimu. Tunasubiri kuona watapatiwa kiasi gani.
 
S

STOCKTON

Member
Joined
May 25, 2011
Messages
6
Likes
0
Points
0
S

STOCKTON

Member
Joined May 25, 2011
6 0 0
asante kaka mwiita kwa taarifa zako za kuwa waziri amesema kuwa wanafunzi wa Equivalent watapata mikopo.Ngoja tusubiri tuone kaka.
 
V

valid statement

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
2,737
Likes
177
Points
160
V

valid statement

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
2,737 177 160
Nini maana ya equivalent si maana mtu anaprofession fulan tayari na kama mtu una profession ni kwanini asiwe na kazi?
hivi unafikiria kwa spinal cord au kwa masaburi?unajua asilima ngapi ya equivalent wakimaliza diploma huendelea na masomo direct bila kwenda kufanya kazi kwanza?unajua asilimia ngapi wa equivalent wakimaliza diploma ndio wanaenda kufanya kazi na sio kuendelea na masomo? kwa hiyo we unadhani mtu akiwa na profession fulan,tena ya diploma,ni lazima awe na kazi??sidhani kama unawaza mbali kala ya ku comment
 

Forum statistics

Threads 1,237,453
Members 475,533
Posts 29,289,121