EPRA Kutangaza Bei Mpya za Mafuta: Je, Zitapanda?

EPRA Kutangaza Bei Mpya za Mafuta: Je, Zitapanda?

Omu

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2026
Posts
449
Reaction score
91
Wakenya wako katika hali ya kusubiri huku Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Petroli (EPRA) ikitarajiwa kutangaza bei mpya za mafuta, hatua inayoweza kuathiri moja kwa moja gharama ya maisha nchini.

Kila mwezi, EPRA hutangaza bei za juu za rejareja za petroli, dizeli na mafuta ya taa, ambazo hutumika kwa kipindi cha siku 30 zijazo. Tangazo hili limekuwa likifuatiliwa kwa karibu, hasa wakati huu ambapo kuna dalili za mabadiliko katika soko la kimataifa.

Hofu ya kupanda kwa bei imeongezeka kutokana na mwenendo wa bei ya mafuta ghafi duniani pamoja na thamani ya sarafu. Mabadiliko haya yanaweza kuongeza gharama ya kuagiza mafuta nchini, hali ambayo mara nyingi hupelekea ongezeko la bei kwa watumiaji wa mwisho.

Hata hivyo, katika miezi ya hivi karibuni, Wakenya wamekuwa wakipata afueni baada ya EPRA kupunguza bei za mafuta kufuatia kushuka kwa gharama za uagizaji. Hii imeleta matumaini kuwa bei zinaweza kubaki tulivu au hata kushuka.

Bei ya mafuta ina mchango mkubwa katika uchumi wa Kenya. Ongezeko huathiri moja kwa moja nauli za usafiri, bei ya bidhaa muhimu, na gharama za uzalishaji kwa biashara. Kwa upande mwingine, kushuka kwa bei huleta nafuu kwa wananchi na kusaidia kupunguza presha ya kiuchumi.

Kadri tangazo linavyosubiriwa, macho yote yako kwa EPRA kuona kama Wakenya watapata afueni au watajikuta wakikumbwa na mzigo mpya wa gharama.

Je, bei zitapanda au zitashuka? Wakenya wanasubiri majibu.

SARE-24.jpg
​
 
Back
Top Bottom