Dunia yaanza changamka Lebanon, North Korea na China

Dunia yaanza changamka Lebanon, North Korea na China

North korea hawez jaribu hata siku moja mvamia South Korea, akijaribu tu bas ajue ndo itakuwa mwisho wa utawala wa Kim Jong Un, mana USA atatumia mgongo huo kuweka chini ya himaya yake makombora ya NK,
Vita haitakuwa ngumu, sio China akiisaidia NK mara ataogopa vikwazo vya USA kama ilivyo kwa Russia, Russia wa kumsaidia nae anachinjwa huko Ukraine
wewe kama nani unawapangia kwenye usalama w nchi ya yao na umeshindwa hata kulilinda bara lako na nchi yako tuu mwenyewe nyambaffu.
 
Mataifa yote muda huu yanaogopana.Kuanzia Israel mpaka Nkorea.Subiri uchokozwe ujibu .Usijaribu kutibua wenzako mambo yanaweza kukugeukia. Unapotaja Marekani unaitaja kama ndio ile ya zamani.Kwa sasa hana uwezo wa kuwasaidia marafiki zake.Wote wataishia kupata ahadi hewa.
Israel naye asijisahau mataifa ya kiarabu sasa sio sawa na yale ya mwaka 1967..
Kwamba Israeli ya sasa ni sawa na ile ya 1967?

Sent from my SM-A6050 using JamiiForums mobile app
 
North korea hawez jaribu hata siku moja mvamia South Korea, akijaribu tu bas ajue ndo itakuwa mwisho wa utawala wa Kim Jong Un, mana USA atatumia mgongo huo kuweka chini ya himaya yake makombora ya NK,
Vita haitakuwa ngumu, sio China akiisaidia NK mara ataogopa vikwazo vya USA kama ilivyo kwa Russia, Russia wa kumsaidia nae anachinjwa huko Ukraine
Mchambuzi wa kimataifa ktk ubora wako
 
Kuna hali isiyo ya kawaida inaendelea duniani.

Ukifuatilia majarida na TV za nchi mbali mbali utakutana na yafuatayo.

North Korea yasema inajiandaa na kuivamia South kivita, haya ni maelekezo ya Rais Kim kwenda kwa wanajeshi, kuwa wajiandae kivita.

Hayo yakijili, South Korea wameanza Utayari kwa wananchi wote kwa kwenda palipo Mahandaki karibu. Ikumbukwe kuwa North Korea ana lengo la kumuondoa Marekani maeneo ya karibu naye


Nchi za Kiarabu zimewataarifu raia wake walio Lebanon waondoke mapema, maana kuna kila dalili za vita kati ya Israel na Hezbollah

Taiwan nayo imepewa misaada ya kivita hivi karibuni ili iweze mkabili China ambaye kaapa lazima Taiwan iwe nchi moja na China

....mkuu soma kahadithi haka
 
Kuna hali isiyo ya kawaida inaendelea duniani.

Ukifuatilia majarida na TV za nchi mbali mbali utakutana na yafuatayo.

North Korea yasema inajiandaa na kuivamia South kivita, haya ni maelekezo ya Rais Kim kwenda kwa wanajeshi, kuwa wajiandae kivita.

Hayo yakijili, South Korea wameanza Utayari kwa wananchi wote kwa kwenda palipo Mahandaki karibu. Ikumbukwe kuwa North Korea ana lengo la kumuondoa Marekani maeneo ya karibu naye


Nchi za Kiarabu zimewataarifu raia wake walio Lebanon waondoke mapema, maana kuna kila dalili za vita kati ya Israel na Hezbollah

Taiwan nayo imepewa misaada ya kivita hivi karibuni ili iweze mkabili China ambaye kaapa lazima Taiwan iwe nchi moja na China


Haya ni marudio tu, yapo miaka nenda rudi, Hukuwahi kusikia Sadam Hussein ana scad ataua dunia nzima? Iko wapi, ujinga tu
 
Mataifa yote muda huu yanaogopana.Kuanzia Israel mpaka Nkorea.Subiri uchokozwe ujibu .Usijaribu kutibua wenzako mambo yanaweza kukugeukia. Unapotaja Marekani unaitaja kama ndio ile ya zamani.Kwa sasa hana uwezo wa kuwasaidia marafiki zake.Wote wataishia kupata ahadi hewa.
Israel naye asijisahau mataifa ya kiarabu sasa sio sawa na yale ya mwaka 1967..
Mataifa gani ya Kiarabu yaipinge Israel? Hawa wanafiki wa sasa hawana kizazi cha kina Hafez al Assad na Anwar Sadat.
U.A.E ilikuwa ya kwanza kupeleka pua yake kujipendekeza Israel na ndio ilifungulia hadi flights zake ziende, Waarabu wengine wakaiga. Saudi Arabia wiki hii imepewa ahadi ya kuitambua Israel in exchange with civilian nuclear technology na mazungumzo yanaendelea, Bashar al Assad alipoanza civil war Waarabu wote walimtenga wakamuondoa kwenye umoja wa nchi za Kiarabu kaja kurudi mwaka huu, na vita kaokolewa na Russia na Iran adui wa Waarabu. Tena hao Waarabu kina Saudi Arabia na UAE wakawa wanatoa silaha kwa waasi pamoja na Uturuki.

Six days war na Yom Kippur war zilikuta Waarabu wana muungano leo hii wako kibiashara. Egypt iache kupokea zaidi ya $3 billion kwa mwaka iende kuanzisha ugomvi kisa Waislamu. Wakati hapo ilipo wana mkataba wa Sinai na Suez canal.

Kitu pekee Israel inabidi itishiwe nacho ni Iran na ugaidi, sio hawa wafanyabishara wa Kiarabu.
 
Hizo ni nadharia tu, hakuna nchi inayoweza kupigana vita sasa hivi na uchumi wake ukabaki salama na China analifahamu vizuri hilo kuliko mtu yeyote yule.
 
Kupigana vita vya nje nje..nchi nyingi hazina huo uthubutu.Nchi ambazo zinaweza zikahamsha dude bila woga bila wasiwasi ni US na Russia tu....nafikiri ndo nchi ndani ya miaka 30 iliyopita zimepigana vita vingi sana...
Nchi nyingine waoga waoga ......US akiamua kuamsha dude ni mwendo mdundo, Urusi wakiamua mwendo mdundo....Israel ni level ya vikundi vya kigaidi huko
 
Kupigana vita vya nje nje..nchi nyingi hazina huo uthubutu.Nchi ambazo zinaweza zikahamsha dude bila woga bila wasiwasi ni US na Russia tu....nafikiri ndo nchi ndani ya miaka 30 iliyopita zimepigana vita vingi sana...
Nchi nyingine waoga waoga ......US akiamua kuamsha dude ni mwendo mdundo, Urusi wakiamua mwendo mdundo....Israel ni level ya vikundi vya kigaidi huko
 
North korea hawez jaribu hata siku moja mvamia South Korea, akijaribu tu bas ajue ndo itakuwa mwisho wa utawala wa Kim Jong Un, mana USA atatumia mgongo huo kuweka chini ya himaya yake makombora ya NK,
Vita haitakuwa ngumu, sio China akiisaidia NK mara ataogopa vikwazo vya USA kama ilivyo kwa Russia, Russia wa kumsaidia nae anachinjwa huko Ukraine
NK anahitami attention tu. Hana Nia na wala Hana uwezo wa kivita dhidi ya SK.
 
North korea hawez jaribu hata siku moja mvamia South Korea, akijaribu tu bas ajue ndo itakuwa mwisho wa utawala wa Kim Jong Un, mana USA atatumia mgongo huo kuweka chini ya himaya yake makombora ya NK,
Vita haitakuwa ngumu, sio China akiisaidia NK mara ataogopa vikwazo vya USA kama ilivyo kwa Russia, Russia wa kumsaidia nae anachinjwa huko Ukraine
Uchambuzi wako una ukakasi.
 
North korea hawez jaribu hata siku moja mvamia South Korea, akijaribu tu bas ajue ndo itakuwa mwisho wa utawala wa Kim Jong Un, mana USA atatumia mgongo huo kuweka chini ya himaya yake makombora ya NK,
Vita haitakuwa ngumu, sio China akiisaidia NK mara ataogopa vikwazo vya USA kama ilivyo kwa Russia, Russia wa kumsaidia nae anachinjwa huko Ukraine
Hii nchi iko na wapuuuzi wengi sana..nadiriki kusema wewe ni mmojawapo...hata lini utabaki kuitwaa nyani mtu mweusi?umekalia ugali kuogopa ogopa hao wapumbabu waliwafanya babu zako watumwaa..watu kama nyie mnapaswaa kuchinjwaa hadharani..*** you
 
Back
Top Bottom