Dr.slaa na chadema twendeni mahakamani ushahidi upo tele!!!!


makoye2009

makoye2009

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2009
Messages
2,644
Likes
499
Points
280
makoye2009

makoye2009

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2009
2,644 499 280
Hili swala la CCM,NEC,UWT(Usalama wa Taifa) KUCHAKACHUA matokeo ya kura za Urais na Ubunge liko wazi kabisa na ushahidi upo.

Mifano halisi ni ucheleweshaji wa kutangaza matokeo kwenye maeneo yenye nguvu kubwa ya Upinzani hasa CHADEMA. Hii haikutokea kwa bahati mbaya ni MAKUSUDI. Angali kilichotokea Dar,Arusha,Mwanza,Mbeya,Shinyanga na maneneo mengine mengi.

Majimbo ya Nyamagana,Ilemera,Arusha Mjini,Karatu,Shinyanga Mjini kura zake mpaka jana Usiku NEC walikuwa bado HAWAJAZIJUMLISHWA KWENYE IDADI YA KURA ZA DR.SLAA KWA MAKUSUDI wakti tayari wasimamizi wa majimbo walizitangaza kwa SHINIKIZO ZA WANANCHI. Nec wamefanya kusudi kuchelewesha kujumlisha ili Kiwete aonekana kuwa anaongoza kwa mbali.

HAINGII AKILINI MTU UMPIGIE KURA MBUNGE WA CHADEMA HALAFU KURA YA URAIS UMPE MGOMBEA WA CCM KIWETE. MTU UNACHAGUA SERA ZA CHAMA SIYO SURA YA MTU. MIFANO:

JIMBO: CHAMA:----------------------------UBUNGE:-------------------RAIS:

ARUSHA MJINI CHADEMA................................56,208..........................54,208
CCM...........................................................36,107..........................39,107

MBEYA MJINI CHADEMA.................................46,411........................42,917
CCM...........................................................24,236........................32,249

MWANZA-NYAMAGANA CHADEMA......................38,171.........................30,991
CCM.............................................................27,883........................32,320


MWANZA-ILEMERA CHADEMA............................31,256..........................29,701
CCM..............................................................26,870........................9,143

MASWA MAGH CHADEMA.........................17,456.........................11,742
CCM....................................................12,824.........................17,104

MASWA MASH CHADEMA......................17,075.........................12,203
CCM............................. 17,014.........................21,150


Kali zaidi ni hii ya JIMBO LA Musoma mjini: Kutoka KURA 14,723 za Mbunge wa CCM na kuongezwa kufikia KURA 49,858 za KIKWETE.

MUSOMA MJINI CHADEMA....................21,335........................23,211
CCM.................................................14,723........................49,858???

Hii ni zaidi ya mara 3 ya kura za Mbunge.Haingii akilini mtu amkatae mbunge wa chama halafu ampe Rais wa chama cha mbunge huyu aliyemkataa. Labda kama mtu huyo anachagua SURA na siyo SERA!!!!!!!!!!!!!!


Mpaka sasa ukiingia kwenye WEBSITE YA TUME: http:/www.nec.go.tz Bado KURA HIZO HAZIONEKANI KWENYE MTANDAO. KWANINI HAWATAKI KUZIJUMLISHA? WANOGOPA NINI?

Soma hizi nukuu toka Gazeti la MWANANCHI toleo la leo 5/11/2010:

''..............Nao wasomi wameungana na madai ya Dk Slaa wakisema kuwa uchakachuaji matokeo ya kura nchini umekuwa aibu kwa taifa.
Wakizungumza kwa nyakati tofauti jijini Dar es Salaam jana, wasomi hao walisema kuna dalili zinazotia shaka kwamba matokeo ya urais yamechakachuliwa kwa kuwa hawaoni sababu kucheleweshwa kutangazwa.
"Tunajua kuwa hata kama CCM ingeshinda, isingeshinda kwa kura nyingi kiasi hicho. Kwa nini tumsifie mtu kuwa ameshinda kwa kishindo na huku amechakachua matokeo?"alisema Dk Fairles Ilomo, mhadhiri wa Chuo Kikuu cha Tumaini, Iringa.
Dk Ilomo alisema haiingii akilini kuelezwa kuwa matokeo yamechelewa kutangazwa kwa sababu ya matumizi ya kompyuta katika hatua ya kuhesabu kwani wakati wa upigaji, wananchi hawakutumia kompyuta.

"Kwanini matokeo yasubiri kompyuta? Hakuna logic (mantiki) kusema kuwa kuingiza data kwenye kompyuta kulisababisha ucheleweshaji maana hata uchaguzi wa Marekani, walitumia kompyuta na matokeo yakawahi kutolewa," alisema Dk Ilomo.
"Ni kweli uchaguzi ulifanyika vizuri na kulikuwa na amani lakini katika hatua ya kuhesabu kura na kutangaza matokeo kulikuwa na uchakachuaji hasa katika maeneo nyeti.
"Rais aapishwe, lakini Dk Slaa ana haki ya kuendelea na malalamiko yake. Kama malalamiko hayo yakionekana yana ukweli, maamuzi mengine yafuate."

..............Mhadhiri mwingine chuoni hapo Harod Tairo alisema amestuka kuona matokeo hayo yanaonyesha kuwa watu wengi wamewapigia kura wabunge wa Chadema lakini si mgombea wake wa urais, yaani Dk Willibrod Slaa
"Mimi naamini kwamba wabunge wengi wa Chadema walichaguliwa kwa juhudi za Dk Slaa. Wananchi hawawezi kuchagua mbunge wa Chadema halafu rais wamchague wa CCM. Mimi naona matokeo hayaakisi halihalisi," alisema Tairo.

Hawa wasomi na Wahadhiri naungana nao kwa 100%.
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,602
Likes
1,532
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,602 1,532 280
Ulichosema ninakubaliana nacho.

Swali: Twende mahakama ipi? Maana hapa kwetu kila kitu kipo chini ya Mkwere
 
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2010
Messages
7,283
Likes
16
Points
135
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2010
7,283 16 135
Mpaka sasa hivi nawaza hawa jamaa wanawaona Watanzania ni mbumbubu??

This is ridiculous shame on you NEC
 
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
3,104
Likes
59
Points
145
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
3,104 59 145
waliweka sheria, ati matokeo yakitangazwa, basi hakuna kuhoji
 
Ntemi Kazwile

Ntemi Kazwile

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2010
Messages
2,145
Likes
9
Points
135
Ntemi Kazwile

Ntemi Kazwile

JF-Expert Member
Joined May 14, 2010
2,145 9 135
Nadhani itakuwa ni kupoteza muda kuanza kufukuza fursa iliyopotea. Nadhani wakati huu ni wakati wa kujipanga kwa ajiri ya kurekebisha kasoro zilizopo katika tume na mfumo mzima wa upatikanaji wa takwimu za NEC kupitia harakati.
Kazi nyingine ambayo inatakiwa kufanywa ni kuimalisha chama kuanzia kwa wananchi na hasa hasa vijijini.

Kama kutakuwa na ulazima wa kwenda mahakamani basi iwe kushinikiza mabadiriko katika mfumo wa uchaguzi, muundo wa tume na mambo mengine yaliyosababisha kura zetu kuibiwa ama watu kupotoshwa kwa propaganda za uwongo.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,431
Likes
31,659
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,431 31,659 280
ndio maana walimtuma shimbo
 
C

CHAUPEPO

New Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
4
Likes
0
Points
0
C

CHAUPEPO

New Member
Joined Nov 5, 2010
4 0 0
swali la msingi hapa chadema waende mahakama gani coz wote ni wale wale nafikiri issue ya mgombea binafsi mliona kilichotokea hata friends of court nao walichakachuliwa sembuse hili:bowl:
 
Rugas

Rugas

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2009
Messages
1,053
Likes
10
Points
135
Rugas

Rugas

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2009
1,053 10 135
Hili swala la CCM,NEC,UWT(Usalama wa Taifa) KUCHAKACHUA matokeo ya kura za Urais na Ubunge liko wazi kabisa na ushahidi upo.

Mifano halisi ni ucheleweshaji wa kutangaza matokeo kwenye maeneo yenye nguvu kubwa ya Upinzani hasa CHADEMA. Hii haikutokea kwa bahati mbaya ni MAKUSUDI. Angali kilichotokea Dar,Arusha,Mwanza,Mbeya,Shinyanga na maneneo mengine mengi.

Majimbo ya Nyamagana,Ilemera,Arusha Mjini,Karatu,Shinyanga Mjini kura zake mpaka jana Usiku NEC walikuwa bado HAWAJAZIJUMLISHWA KWENYE IDADI YA KURA ZA DR.SLAA KWA MAKUSUDI wakti tayari wasimamizi wa majimbo walizitangaza kwa SHINIKIZO ZA WANANCHI. Nec wamefanya kusudi kuchelewesha kujumlisha ili Kiwete aonekana kuwa anaongoza kwa mbali.

HAINGII AKILINI MTU UMPIGIE KURA MBUNGE WA CHADEMA HALAFU KURA YA URAIS UMPE MGOMBEA WA CCM KIWETE. MTU UNACHAGUA SERA ZA CHAMA SIYO SURA YA MTU. MIFANO:

JIMBO: CHAMA:----------------------------UBUNGE:-------------------RAIS:

ARUSHA MJINI CHADEMA................................56,208..........................54,208
CCM...........................................................36,107..........................39,107

MBEYA MJINI CHADEMA.................................46,411........................42,917
CCM...........................................................24,236........................32,249

MWANZA-NYAMAGANA CHADEMA......................38,171.........................30,991
CCM.............................................................27,883........................32,320


MWANZA-ILEMERA CHADEMA............................31,256..........................29,701
CCM..............................................................26,870........................9,143

MASWA MAGH CHADEMA.........................17,456.........................11,742
CCM....................................................12,824.........................17,104

MASWA MASH CHADEMA......................17,075.........................12,203
CCM............................. 17,014.........................21,150


Kali zaidi ni hii ya JIMBO LA Musoma mjini: Kutoka KURA 14,723 za Mbunge wa CCM na kuongezwa kufikia KURA 49,858 za KIKWETE.

MUSOMA MJINI CHADEMA....................21,335........................23,211
CCM.................................................14,723........................49,858???

Hii ni zaidi ya mara 3 ya kura za Mbunge.Haingii akilini mtu amkatae mbunge wa chama halafu ampe Rais wa chama cha mbunge huyu aliyemkataa. Labda kama mtu huyo anachagua SURA na siyo SERA!!!!!!!!!!!!!!


Mpaka sasa ukiingia kwenye WEBSITE YA TUME: http:/www.nec.go.tz Bado KURA HIZO HAZIONEKANI KWENYE MTANDAO. KWANINI HAWATAKI KUZIJUMLISHA? WANOGOPA NINI?

Soma hizi nukuu toka Gazeti la MWANANCHI toleo la leo 5/11/2010:

''..............Nao wasomi wameungana na madai ya Dk Slaa wakisema kuwa uchakachuaji matokeo ya kura nchini umekuwa aibu kwa taifa.
Wakizungumza kwa nyakati tofauti jijini Dar es Salaam jana, wasomi hao walisema kuna dalili zinazotia shaka kwamba matokeo ya urais yamechakachuliwa kwa kuwa hawaoni sababu kucheleweshwa kutangazwa.
“Tunajua kuwa hata kama CCM ingeshinda, isingeshinda kwa kura nyingi kiasi hicho. Kwa nini tumsifie mtu kuwa ameshinda kwa kishindo na huku amechakachua matokeo?”alisema Dk Fairles Ilomo, mhadhiri wa Chuo Kikuu cha Tumaini, Iringa.
Dk Ilomo alisema haiingii akilini kuelezwa kuwa matokeo yamechelewa kutangazwa kwa sababu ya matumizi ya kompyuta katika hatua ya kuhesabu kwani wakati wa upigaji, wananchi hawakutumia kompyuta.

"Kwanini matokeo yasubiri kompyuta? Hakuna logic (mantiki) kusema kuwa kuingiza data kwenye kompyuta kulisababisha ucheleweshaji maana hata uchaguzi wa Marekani, walitumia kompyuta na matokeo yakawahi kutolewa," alisema Dk Ilomo.
“Ni kweli uchaguzi ulifanyika vizuri na kulikuwa na amani lakini katika hatua ya kuhesabu kura na kutangaza matokeo kulikuwa na uchakachuaji hasa katika maeneo nyeti.
“Rais aapishwe, lakini Dk Slaa ana haki ya kuendelea na malalamiko yake. Kama malalamiko hayo yakionekana yana ukweli, maamuzi mengine yafuate."

..............Mhadhiri mwingine chuoni hapo Harod Tairo alisema amestuka kuona matokeo hayo yanaonyesha kuwa watu wengi wamewapigia kura wabunge wa Chadema lakini si mgombea wake wa urais, yaani Dk Willibrod Slaa
“Mimi naamini kwamba wabunge wengi wa Chadema walichaguliwa kwa juhudi za Dk Slaa. Wananchi hawawezi kuchagua mbunge wa Chadema halafu rais wamchague wa CCM. Mimi naona matokeo hayaakisi halihalisi,” alisema Tairo.

Hawa wasomi na Wahadhiri naungana nao kwa 100%.
Umesahau K.

Mengine uko sahihi kabisa,japo sheria zetu hazitupi mwanya wa kujitetea.Hapo wamechakachua haswa...
 
kisu

kisu

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2009
Messages
830
Likes
66
Points
45
kisu

kisu

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2009
830 66 45
Hii NEC chini ya serikali na chama tawala ndio matatizo. Kikubwa ni kushinikizwa Tume iwe na wateuliwa kutoka vyama vyote.
 
E

ethink

Member
Joined
Mar 5, 2009
Messages
11
Likes
0
Points
0
E

ethink

Member
Joined Mar 5, 2009
11 0 0
MUSOMA MJINI CHADEMA....................21,335................. .......23,211
CCM............................................... ..14,723........................49,858???
Jumla ya wapiga kula ilikuwa ngapi?
 
K

Kinara

New Member
Joined
Oct 23, 2010
Messages
3
Likes
0
Points
0
K

Kinara

New Member
Joined Oct 23, 2010
3 0 0
jamani from my understanding, Rais akisha apishwa haiwezekani kumfungulia kesi mahakamani, na pia haiwezekani kufungua kesi kama hauna uhakika na matokeo hadi watakapo mwapisha, na akiapwishwa haiwezekani kutenguliwa.

mimi nadhani tuifuate haki yetu mtaani maana penye sheria hatuwezi kufika, maana ndo hao hao.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Naona ata utaalamu wa kuchakachua hawanaaaaaaaaaaaaa
 
Mundali

Mundali

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2010
Messages
749
Likes
10
Points
35
Mundali

Mundali

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2010
749 10 35
MBEYA MJINI CHADEMA.................................46,411........................42,917
CCM...........................................................24,236........................32,249

MWANZA-NYAMAGANA CHADEMA......................38,171.........................30,991
CCM.............................................................27,883........................32,320


MWANZA-ILEMERA CHADEMA............................31,256..........................29,701
CCM..............................................................26,870........................9,143

MASWA MAGH CHADEMA.........................17,456.........................11,742
CCM....................................................12,824.........................17,104

MASWA MASH CHADEMA......................17,075.........................12,203
CCM............................. 17,014.........................21,150


Kali zaidi ni hii ya JIMBO LA Musoma mjini: Kutoka KURA 14,723 za Mbunge wa CCM na kuongezwa kufikia KURA 49,858 za KIKWETE.

MUSOMA MJINI CHADEMA....................21,335........................23,211
CCM.................................................14,723........................49,858???

Ukiangalia hesabu ya kura za ubunge na urais hazina uwiano. Inaonekana wapiga kura wengi zaidi walipiga kura za urais kuliko za ubunge. Tume ituambie idadi ya wapiga kura waliojitokeza kupiga kura vs matokeo. Na si blabla tu. Mfano Musoma mjini, kura za DR. Slaa na JK ni 73,069 na za wabunge wa ccm na chadema ni 36,058 hivyo kuna kura 37,011 ambazo ama zilienda kwa wagombea ubunge wengine, au wapiga kura hao waliamua kupiga kura za urais pekee. Bila kujumlisha kura walizopigiwa wagombea urais wengine, kura za ziada pekee zinatosha kubadili matokeo ya kura za ubunge katika jimbo hilo. Kwanini tusiamini kwamba matokeo ya urais ni batili?
 
N

Natural

Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
49
Likes
0
Points
0
N

Natural

Member
Joined Nov 4, 2010
49 0 0
Mbaya zaidi ni kwamba kura za JK zinaongezeka kwa majimbo ambayo CHADEMA imeongoza tu. Hii trend si sawa logically.
 
Mtuflani

Mtuflani

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2010
Messages
323
Likes
3
Points
35
Mtuflani

Mtuflani

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2010
323 3 35
mi naona twendeni mahakama ya kimataifa ushahidi si tunao jamani
 
makoye2009

makoye2009

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2009
Messages
2,644
Likes
499
Points
280
makoye2009

makoye2009

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2009
2,644 499 280
mi naona twendeni mahakama ya kimataifa ushahidi si tunao jamani
Mtuflani nakubaliana na wewe kabsaaa.
Hata mimi naona tumtafute Ocampo anayeshughulikia mgogoro wa Uchaguzi wa Kenya 2007.

CHADEMA tuna wanasheria makini sana kama Mabere Marando na Tundu Lisu. Tukiwatumia hawa jamaa kesi yetu itawahenyesha CCM mpaka wajute kwanini walichakachua kura zetu.
 
sensa

sensa

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
398
Likes
0
Points
33
sensa

sensa

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
398 0 33
Kwa kila hali inaonekana uchakachuaji ndo umempa urais,kwa hiyo Dr ndio rais wa kuteuliwa na huyu aliyetangazwa ni rais wa kuchakachuliwa.
 
Mallaba

Mallaba

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2008
Messages
2,560
Likes
4
Points
133
Mallaba

Mallaba

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2008
2,560 4 133
HILI NI SWALA LA WAZI KUWA KURA ZILIIBWA NA KUWEKWA KAMA WANAVYOTAKA WENYEWE,ILA TATIZO WALILOFANYA NI KUTOKUTUMIA AKILI VIZURI ILI KU-BALANCE MAENEO YOTE,HAPO TU NDIO IMEKULA KWAO,WANGEMPA KIKWETE HATA 48% ISINGEKUWA MBAYA SANA,LAKINI WALICHOTAKA ILIKUWA WALAU REDET/SYNOVATE inashabihana....:nono:
 
Ustaadh

Ustaadh

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2009
Messages
413
Likes
7
Points
0
Ustaadh

Ustaadh

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2009
413 7 0
Katiba 'yenu' hairuhusu kuhoji matokeo ya urais! Hivyo la msingi ni kuhangaikia mabadiliko ya katiba yatayohakikisha kuwepo kwa tume huru ya uchaguzi na uchaguzi ulio huru na haki. Kung'ang'ania kubishania matokeo ni kupoteza muda - kwa hali ilivyo katiba inawakingia kifua. Wahenga hawakukosea "maji yakishamwagika hayazoleki".
 
Gsana

Gsana

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
4,413
Likes
416
Points
180
Gsana

Gsana

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
4,413 416 180
Tusimwage maji makusudi alaf tuseme hayazoleki!
 

Forum statistics

Threads 1,237,962
Members 475,776
Posts 29,308,051