Dr. Mwaka, tunaomba majibu hapa tafadhali

Dr. Mwaka, tunaomba majibu hapa tafadhali

Loo mm mwenyew sikuponaga pale. Lak na 60 yangu kaila
 
Dk. Mwaka akiweza kuchomoka katika maswali haya itabidi nimpromote awe Dk. Karne😀
 
Namba kusaidiwa me nimjamzito wa week34 nawasha ngozi yamwili nimeshaenda hospital ila dawa hazinisaidi
 


Dr. Preta! Mwaka amefanya makosa katika utambulisho wake..

1) Angejinasibisha ni mtaalamu wa Tiba Mbadala kama Mkuu Mzizi Mkavu wa JF

2)Mwaka picha nyingi ninazoziona kwenye mitandao na matangazo amening`iniza stethoscope shingoni... sidhani kama anajua hata kuitumia ? Heart sounds takes years of practice kuzi master ndio maana medicine ni miaka 5 mpaka 6

3)Anapicha nyingine amebeba kitabu cha Obstetrics and Gynecology yeye ni mtaalamu wa tiba mbadala hicho kitabu ni cha nini ? amefika mbali na kujinasibisha ni Mtaalamu wa magonjwa ya kina mama ... jamani! kuwa gynecologist lazima uende Medical school miaka 5 mpaka 6 , ufanye mwaka mmoja wa internship then urudi shule ku specialise miaka 4 tena... mwaka yeye amefanya training ya mwaka mmoja na red-cross china anajiita gynecologist ????

4) Pelvic Exam, kufanya uchuguzi sehemu za siri za kina mama na dada zetu "ONLY A QUALIFIED PHYSICIAN NDIO ANARUHUSIWA JUST INCASE IKATOKEA SEVERE BLEED , A PHYSICIAN WILL KNOW HOW TO INTERVENE " Sidhani Mwaka kama anaweza kushona hata kidonda..

5) Unapofanya pelvic exam kuna some modern equipment's zinatumika again only certified physician ndio anaruhusiwa kuvitumia ... mfano kama mwana mama ana matatizo ya kizazi kumbe she has Carcinoma of the cervix, most of CAX ukigusa tu zina bleed ,, je mwaka ana blood bank pale clinic yake ?!! JE IKATOKEA MGONJWA AMEFARIKI WAKATI MWAKA AKIFANYA PELVIC EXAM UNAJUA ITAKUWA NI MURDER CASE ?! SABABU MWAKA HE WAS NOT TRAINED KUTOA HIYO HUDUMA.


MWISHO

Mimi sina neno na Mwaka! ila tu arudi kwenye misingi yao ya tiba mbadala na asifanye utatibu kama wanavofanya madactari wa modern medicine including kufanya Pelvic exam...

Kuna watu wanacomplain mbona kikombe cha babu watu walitumia ... well babu hakuvaa stethscope , babu hakujiita gynecologist, babu tiba yake ilikuwa ni kiimani zaidi...

hata sisi waislam tuna wataalamu wetu wa tiba za kissuna huwasikii wakijitangaza ni ma gynecologist wala kufanya uchunguzi wa kizazi kama mahospitalini wanavofanya...


Mwaka amshukuru sana Mh.Dr. H. kingwa! sababu ingefika siku mgonjwa akafariki basi mahakamani angehukumiwa kama muuaji sababu si tabibu aliyekuwa trained kufanya yale anayo yafanya ...

Naona sasa kila mwenye mdomo anaonesha ujuzi wa kuongea.

Mkuu, naomba nikukumbushe kuwa tule uthubutu alionao Dk.Mwaka hao mnaowasifia pamoja na miaka mingi chuoni wameukosa. Hata km the so called Dokta Mwaka amekosea, the motive behind all these debates ni kutafuta umaarufu na WIVU WA KIKE.

Hivi, kuna mtu anaweza kwenda kutibiwa sehemu kwa kuwa tu ameona dokta amevaa sijui kitu gani shingoni?

Mara ngapi huyo Mwaka kwenye vipindi vyake anarudia na kurudia kuwa yeye ni Mtaalam wa tiba zenye kutumia mimea na matunda?

Akili za namna ya hili jopo lenu la wivu wa kike na ushabiki ndio zinatuletea mauaji ya albino, sbb mnaamini traditional clinic uchunguzi unapaswa kufanywa na RAMLI kumbe mmesahau kuwa Modern Traditional Clinics zimeboreka.

Unatoa hoja ya kijinga kijinga hapa ukisahau kuwa, Kigwangala and co wanafahamu fika kuwa, baada ya serikali ya CCM kushindwa kuboresha huduma za afya kwa miaka 50+ ya Uhuru, kuna idadi kubwa ya kinamama vijijini wanajifungulia kwa WAKUNGA WA JADI ambao hata hicho cheti cha Red Cross hawana, hao mbona wanaitwa Midwives, uliwasomesha wewe?

Tuache kutafuta sifa za kijinga na ubiiiiingwa wa kuongea. Kinachowafanya muache kazi zenu ni kwa kuwa tu Dk Mwaka amefanikiwa lkn km kuna kazi ya maana inafanyika hapo si kweli. Waziri apeleke mswada bungeni kuomba zile Ashok Leyland za polisi zibadilishwe matumizi na kuwa ambulance vijijini. Wanaoenda kwa Dk Mwaka hawajafungwa kwamba, wanaenda kwa kuwa ukienda Zahanati ya Kigogo dktari ni mtoto mdogo ambaye we unaongea naye ye anachat na simu
 
Naona sasa kila mwenye mdomo anaonesha ujuzi wa kuongea.

Mkuu, naomba nikukumbushe kuwa tule uthubutu alionao Dk.Mwaka hao mnaowasifia pamoja na miaka mingi chuoni wameukosa. Hata km the so called Dokta Mwaka amekosea, the motive behind all these debates ni kutafuta umaarufu na WIVU WA KIKE.

Hivi, kuna mtu anaweza kwenda kutibiwa sehemu kwa kuwa tu ameona dokta amevaa sijui kitu gani shingoni?

Mara ngapi huyo Mwaka kwenye vipindi vyake anarudia na kurudia kuwa yeye ni Mtaalam wa tiba zenye kutumia mimea na matunda?

Akili za namna ya hili jopo lenu la wivu wa kike na ushabiki ndio zinatuletea mauaji ya albino, sbb mnaamini traditional clinic uchunguzi unapaswa kufanywa na RAMLI kumbe mmesahau kuwa Modern Traditional Clinics zimeboreka.

Unatoa hoja ya kijinga kijinga hapa ukisahau kuwa, Kigwangala and co wanafahamu fika kuwa, baada ya serikali ya CCM kushindwa kuboresha huduma za afya kwa miaka 50+ ya Uhuru, kuna idadi kubwa ya kinamama vijijini wanajifungulia kwa WAKUNGA WA JADI ambao hata hicho cheti cha Red Cross hawana, hao mbona wanaitwa Midwives, uliwasomesha wewe?

Tuache kutafuta sifa za kijinga na ubiiiiingwa wa kuongea. Kinachowafanya muache kazi zenu ni kwa kuwa tu Dk Mwaka amefanikiwa lkn km kuna kazi ya maana inafanyika hapo si kweli. Waziri apeleke mswada bungeni kuomba zile Ashok Leyland za polisi zibadilishwe matumizi na kuwa ambulance vijijini. Wanaoenda kwa Dk Mwaka hawajafungwa kwamba, wanaenda kwa kuwa ukienda Zahanati ya Kigogo dktari ni mtoto mdogo ambaye we unaongea naye ye anachat na simu


mkuu mtaalamu wa tiba mbadala haruhusiwi kufanya zile physical examinations anazofanya mtaalamu wa tiba za kisasa.. mwaka hana ruksa ya kupembua uchi wa mwanamke anafata nini kule ?

mi sipingi dawa za asili zinasaidia sana ila asivuke mipaka yake ....
 
Hayo yaliwezekana wakati wa Utawala wa Kikwete na yalifanyika zaidi ya Hayo na kama uchunguzi hautafanyika yataendelea kufanyika.
Huku Kwetu Waganga wa Kienyeji wanalaza Wagonjwa na wanazalisha
Kumbuka ya Loliondo hata Mangufuli alienda kunywa Kikombe
Watu walitolewa Hospitalini akiwemo Edward Hosea wakaenda Loliondo na hilo ni tusi kubwa kuliko kuchunguza Uke
Jambo la Msingi akina Mwaka ni Washirikina na wanakimbilia Kwenye Uke kwa Sababu za Ngono Tu!!

sasa JK ameingiaje mkuu umhh? wakunga wa jadi wapo toka enzi na enzi ... hilo linajulikana....

Babu wa loliondo tiba yake ilikaa kiimani zaidi hadi maaskofu wa kanisa katoliki walitoa baraka zao.. hukumuona babu ana ultrasound , stethescope au akijiita mtaalamu wa magonjwa flani....

Mwaka si mshirikina ni mtaalamu wa tiba mbadala hao wamejaa kibao hapa mjini ... kama wale wataalamu wa chinese traditional medicine ...


tatizo ni kwamba alivuka mipaka tu! alijenga image ambayo jamii imuone yeye ni gynecologist wakati si kweli hana hata hiyo elimu... pia kufanya uchunguzi ambao only a certified physcian anaruhusiwa ..

najuwa wapo wengi ... mwaka ni mmoja tu kati ya mamia....
 
mkuu mtaalamu wa tiba mbadala haruhusiwi kufanya zile physical examinations anazofanya mtaalamu wa tiba za kisasa.. mwaka hana ruksa ya kupembua uchi wa mwanamke anafata nini kule ?

mi sipingi dawa za asili zinasaidia sana ila asivuke mipaka yake ....

Kumbe ugomvi wooooote huu kisa jamaa anachungulia ikulu...tehe tehe tehe! Kwa hiyo ipo certificate ya kuchungulia papuchi za watu na kama hukusugua masaburi kwenye kiti cha shule hupati hiyo privilege?

Lakini, huku kwenye zahanati zetu ndogo ndogo na vituo vya afya, mbona utaratibu wa kuwavua nguo wakina dada haupo wazi? Maana mtu analalamika tu ana kamuwasho, anaambiwa toa nguo.

Mimi nitakataa ikiwa tu kuna ushahidi wa udhalilishaji lakini kusema hana ruhusa ya kupima hiyo inakosa tija. Nitakwambia kwa nini huo ni ufukunyuku.

Kuna hiki kitu mnaita KIMEO. Ni imani yangu kuwa mtaalam wa kitu hiki ni yule daktari wa PUA KOO na MASIKIO sijui (sina hakika) lakini ukienda kwa tabibu mmasai naye atakukagua koo na kuamua kama ni kirefu cha kukata au ni kidogo tu apewe dawa. Sasa kama wapo watu wanaoweza kuangalia koo na kuamua upasuaji huko mitaani, shida nini ikiwa Mwaka anao utaalam wa via vya uzazi?

Hivi ni kweli utaalam unathibitika kwa vyeti katika nchi hii ya kughushi? Hizi shuhuda za waliopona matatizo ya uzazi baada ya kushindikana hospitali zina ukweli au hhazina ukweli?

Huyu bwana daktari karne, si huwa namsikia akitoa maelezo meeengi juu ya via na muundo na ufanyaji kazi wake, je katika haya anayoyaeleza huwa yuko sahihi au anadanganya? Ikiwa si sahihi, mbona hajaanza kueleza leo? Na ikiwa yupo sahihi, shida ni nini sasa?
 
Kumbe ugomvi wooooote huu kisa jamaa anachungulia ikulu...tehe tehe tehe! Kwa hiyo ipo certificate ya kuchungulia papuchi za watu na kama hukusugua masaburi kwenye kiti cha shule hupati hiyo privilege?
Lakini, huku kwenye zahanati zetu ndogo ndogo na vituo vya afya, mbona utaratibu wa kuwavua nguo wakina dada haupo wazi? Maana mtu analalamika tu ana kamuwasho, anaambiwa toa nguo.

Mimi nitakataa ikiwa tu kuna ushahidi wa udhalilishaji lakini kusema hana ruhusa ya kupima hiyo inakosa tija. Nitakwambia kwa nini huo ni ufukunyuku.

Kuna hiki kitu mnaita KIMEO. Ni imani yangu kuwa mtaalam wa kitu hiki ni yule daktari wa PUA KOO na MASIKIO sijui (sina hakika) lakini ukienda kwa tabibu mmasai naye atakukagua koo na kuamua kama ni kirefu cha kukata au ni kidogo tu apewe dawa. Sasa kama wapo watu wanaoweza kuangalia koo na kuamua upasuaji huko mitaani, shida nini ikiwa Mwaka anao utaalam wa via vya uzazi?

Hivi ni kweli utaalam unathibitika kwa vyeti katika nchi hii ya kughushi? Hizi shuhuda za waliopona matatizo ya uzazi baada ya kushindikana hospitali zina ukweli au hhazina ukweli?

Huyu bwana daktari karne, si huwa namsikia akitoa maelezo meeengi juu ya via na muundo na ufanyaji kazi wake, je katika haya anayoyaeleza huwa yuko sahihi au anadanganya? Ikiwa si sahihi, mbona hajaanza kueleza leo? Na ikiwa yupo sahihi, shida ni nini sasa?

Kumbe ugomvi wooooote huu kisa jamaa anachungulia ikulu...tehe tehe tehe! Kwa hiyo ipo certificate ya kuchungulia papuchi za watu na kama hukusugua masaburi kwenye kiti cha shule hupati hiyo privilege?

unakosea kusema hivo, one of the most common gynecological problem katika washichana wa umri wa kati ni endometriosis ikifuatiwa na fibroids while wazee ni carcinoma of the cervix ... haya magonjwa yote husababisha kutopatikana kwa ujauzito... na moja ya P.E yake ni kufanya pelvic exam! Mwaka hana utaalamu wa kufanya hayo sababu he is not trained to do so...

Carcinoma of the cervix inaabia ya kufuja damu inapogusa tu na kitu kizito chochote... Mwaka hana utaalamu wa ku stop severe bleeding! mwaka he doesnt even know how to stitch an artery ...

Maoni yangu - aendelee kutibu kutoa dawa zake lakini asiingilie kufanya aina za physical examinations ambazo hana utaalamu nazo... tunazungumzia maisha ya watu hapa tuache ushabiki....

ingelitokea la kutokea siku mgonjwa kafariki kwenye clinic yake sababu amevuka mipaka ya utabibu mngeanza kuilaumu serikali ... sasa serikali imeingilia hili suala wacheni warekebishe ...

Lakini, huku kwenye zahanati zetu ndogo ndogo na vituo vya afya, mbona utaratibu wa kuwavua nguo wakina dada haupo wazi? Maana mtu analalamika tu ana kamuwasho, anaambiwa toa nguo.

hao ni MD, AMOs na Ass. medical officers they well trained what to do , kama unamuasho sehemu za siri lazima nikwambie utoe nguo je kama una syphilis..?! Medical school katika hatua za kufanya check tunaanza na

1)Observation (Kuangali, nature ya rush , kidonda, au kama kutembea anavotembea mgonjwa )

2)Palpation (kugusa na kuangalia nature ya rush au uvimbe kama ni smooth, rough , or if u can go over it.. kila kitu hapo kina maana yake na kinatuongoza ufanye kipimo gani next.. only a trained physician will know this

3)Auscultation (hapa tunatumia kile kifaa anachovaa mwaka shingoni )

kwa hiyo watu hawakurupuki tu! mkuu


Mimi nitakataa ikiwa tu kuna ushahidi wa udhalilishaji lakini kusema hana ruhusa ya kupima hiyo inakosa tija. Nitakwambia kwa nini huo ni ufukunyuku.

well kama hakuna aliyelalamika anadhalilishwa hamna kesi , unless kama mtu amelazimishwa ila kuna kitu tunaina Ethics !! kila taaluma ina miiko yake ... na utabibu una miiko yake ! Mwaka haifahamu ndio maana anavuka mipaka..

Kuna hiki kitu mnaita KIMEO. Ni imani yangu kuwa mtaalam wa kitu hiki ni yule daktari wa PUA KOO na MASIKIO sijui (sina hakika) lakini ukienda kwa tabibu mmasai naye atakukagua koo na kuamua kama ni kirefu cha kukata au ni kidogo tu apewe dawa. Sasa kama wapo watu wanaoweza kuangalia koo na kuamua upasuaji huko mitaani, shida nini ikiwa Mwaka anao utaalam wa via vya uzazi?

Issue ya kimeo mi mwenyewe nilikatwa nilipokuwa mtoto kijijini kwetu! hao wakata vimeo, wamasai na wataalamu wengine wa tiba mbadala umeona wakijitangaza ni wataalamu wa magonjwa ya watoto ..? je umeona wakifanya uchunguzi ule unaofanya na wataalamu wa kisasa watoto wanapopelekwa kwao...? zaidi ata concetrate katika area yake akishindwa kama kunahitaji upasuaji, kuongezewa damu , kuna kinyama katika njia ya haja kubwa , huwaoni wakivuka mipaka na kuendelea... unajua kwa nini? kkwa sababu wanajua wao sio wataalamu wa hizo issue..

watakupa huduma , kama kukatwa kimeo utakatwa, kama dawa za wamasai watakupa dawa zao hujapona shauriyako hawakuiti kufanya ultrasound , kufanya digital rectal exam na mengineyo.....



Hivi ni kweli utaalam unathibitika kwa vyeti katika nchi hii ya kughushi? Hizi shuhuda za waliopona matatizo ya uzazi baada ya kushindikana hospitali zina ukweli au hhazina ukweli?

inategemea ni utaalamu wa aina gani .. kama ni utabibu kwa kutumia modern medicine yes lazima uwe na vyeti ..



Huyu bwana daktari karne, si huwa namsikia akitoa maelezo meeengi juu ya via na muundo na ufanyaji kazi wake, je katika haya anayoyaeleza huwa yuko sahihi au anadanganya? Ikiwa si sahihi, mbona hajaanza kueleza leo? Na ikiwa yupo sahihi, shida ni nini sasa?

hayo maelezo anayoyatoa ni tofauti na kinachofanyika ndani ya kuta za clinic yake tatizo ndipo lipo hapo....
 
Back
Top Bottom