Dr Festus Limbu (Magu MP)? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr Festus Limbu (Magu MP)?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mstahiki, Feb 28, 2010.

  1. m

    mstahiki JF-Expert Member

    #1
    Feb 28, 2010
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu,

    Ningependa kujua Dr Festus Limbu ameleta maendeleo gani pale Magu?au na yeye umefika muda kama Kimiti na Mzindakaya?
     
  2. annamaria

    annamaria Senior Member

    #2
    Feb 28, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh huyu mkulu sijui alipotelea wapi?Mara ya mwisho kumsikia ni wakati akiwa naibu waziri wa Mkapa!!Hivi ana PhD ya nini vile?
     
  3. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #3
    Feb 28, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 365
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Do we still anticipate individual MPs to bring development?
     
  4. m

    mstahiki JF-Expert Member

    #4
    Feb 28, 2010
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    annamaria,

    Unaonaje tukafanya mkakati wa kumtoa wapele tuweke "change we can believe in"
     
  5. annamaria

    annamaria Senior Member

    #5
    Feb 28, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu una mpango wakusimama nae nini??
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Feb 28, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 31,071
    Likes Received: 5,209
    Trophy Points: 280
    labda swali lako siyo sahihi.
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Feb 28, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 70,391
    Likes Received: 28,177
    Trophy Points: 280
    Kuna mbunge gani Tanzania aliyeleta maendeleo jimboni mwake?
     
  8. M

    Mayolela JF-Expert Member

    #8
    Feb 28, 2010
    Joined: Sep 21, 2009
    Messages: 383
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sie wana Magu,tunasema inatosha mwaka huu asije tena,tumeshapata mbadala,kwaheri Festo Limbu.anzisha miradi hukohuko Dar.
     
  9. m

    mstahiki JF-Expert Member

    #9
    Feb 28, 2010
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwanini sio sahihi..fafanua tafadhali
     
  10. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #10
    Feb 28, 2010
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,278
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Alichaguliwa wa kazi gani?
     
  11. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #11
    Feb 28, 2010
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,278
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Vijana nendeni Magu mkagombee Limbu keshachoka, Tangu enzi alivyokuwa NCCR-Mageuzi na baadae CCM keshachoka.Vijana jitoeni mhanga.
     
  12. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #12
    Feb 28, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,882
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 135
    Mkuu siamini kama unauliza swali hili JF. Sidhani kama kuna mbunge mwenye uwezo wa kuleta maendeleo kwenye jimbo lolote lile. Kwa kuwa wenye jukumu la kuleta maendeleo kwenye jimbo lolote ni wanajimbo wenyewe, sio mtu mmoja. Mchango wa mbunge ni kusaidiana na wanajimbo kupata channels za kujiendeleza.

    Kama unaweza kusema ni mbunge gani ambaye ameleta maendeleo kwenye jimbo lake, mtaje, au kama unafahamu jimbo lolote ambalo limeendelea litaje.

    Kama kuna jimbo lolote ambalo limepiga hatua kidogo kuliko mengine, ni kutokana na juhudi za wanajimbo (ikiwa ni pamojoa na mbunge kama ni mwanajimbo) na sio juhudi za mbunge pekee.

    Pamoja na kuwa simfagilii Limbu (political mathematicians ambaye aliamua kuswitch vyama ili tu apate ubunge na uwaziri), lakini siwezi kuvutwa kwenye cheap politics za kumponda kwa kusema ameleta maendeleo gani, very possible alitoa mchango kwa taifa alippokuwa waziri kuliko kwa jimbo lake. Ingekuwa ni vizuri kama tungeanza kujiuliza wenyewe tumesaidia vipi majimbo yetu, kabla ya kuanza kuwanyooshea vidole wengine.
     
  13. m

    mstahiki JF-Expert Member

    #13
    Feb 28, 2010
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mayolela,

    nani ni mbadala?
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Feb 28, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,838
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 145
    Chief! naamini maendeleo hayaletwi na mbunge pekee bali wadau wote kwenye jimbo... kwa jinsi baadhi yetu tulivyo wavivu hata tungeimport wabunge bado tungechemsha...
     
  15. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #15
    Feb 28, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 3,005
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Kwa maoni yangu hatutarajii Mbunge atoe fedha kutoka mfukoni kwake ili alete maendeleo kwenye jimbo. Wanajimbo wanahitaji mtu wa kuwahamasisha na kuwaonyesha njia ya maendeleo, kusimamia na kuratibu michango ya jamii, kuunganisha katika kutafuta misaada na kadhalika. Haya ni baadhi ya majukumu ya Mbunge.

    Yeye kama Mbunge vile vile anao uwezo wa kujua fedha kiasi gani zimeletwa kwenye jimbo lake, na hivyo kuangalia jee ni kweli zimetumika kama zilivyopangwa au zimetumika kwa masafari ya Waheshimiwa Madiwani?

    Kama hawezi kufanya hivyo haina faida kuwa na mbunge
     
  16. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #16
    Feb 28, 2010
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 619
    Trophy Points: 280
    Ni mtu mkimya sana .....
     
  17. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #17
    Feb 28, 2010
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 619
    Trophy Points: 280
    Limbu ana PhD ya mambo ya fedha (finance and financial management) na haina mawaa. Mkapa ktk teuzi zake alikuwa makini, na baraza lake la mawaziri halikuwa na PhD za ajabu ajabu
     
  18. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #18
    Mar 1, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,434
    Likes Received: 390
    Trophy Points: 180
    PH.D ya Festus Limbu ni ya uchumi tena ya uhakiki na wala sio ya kuchonga kama ya CHEGENI!!
     
  19. bemg

    bemg JF-Expert Member

    #19
    May 3, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 2,704
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Dr Limbu yupo amejitahid kwa kadiri ya uwezo wake kuweka mji wa magu kuwa na barabara zinazopitika kwa kipindi chote.bado wana Magu wanashida ya maji
     
  20. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #20
    May 3, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 12,958
    Likes Received: 887
    Trophy Points: 280
    Kwani yeye ni daktari wa nini?
     
Loading...