Dk. Mahanga: Magufuli anadidimiza uchumi

Dk. Mahanga: Magufuli anadidimiza uchumi

Kama vile unadanganya.....utaratibu wa kulipa kodi na kupata leseni ni tofauti na ulicho kiandka...kaulize kwanza ili upewe darasa...
Mkuu

Sio story ,muhusika amenipa taarifa mwenyewe, sasa huo utaratibu umetoka wapi ? Usishangae, usalama barabarani pia wanakusanya, au pia tra
 
Kwa kile alichokiandika nachelea kuhisi kuwa kwenye chuo chao cha procurement Mahanga na mwenzie marehemu Masaburi hawalipi kodi stahiki!! TRA wana kila sababu ya kuwafuatilia ili hawa jamaa walipe kodi stahiki.
 
Leo mahanga amekuwa mtaalamu wa uchumi na mambo ya kodi siyo fisadi tena wa elimu aeleze yeye akiwa naibu waziri alifanya nini sio kukiurupuka na kukosoa ilimradi uonekane umekosoa
 
Nadhani mtu asiponde maoni bila maelezo nsdhani mie pia nina hofu sana na awamu ya tano maana naona mambo mengi hawayapitishi kwenye njia ta reli.hawaoneshi wanaanzia wapi na wanataka kwenda wapi.wao wanajali kazi tu.
 
Mm nadhani uwe muelewa!!
Tatizo siyo kukusanya kodi; bali tatizo ni kodi mpya nyingi zilizo anzishwa.
Napungufu ya budget ya 2016/17 ni kuwa imejikita kukusanya mapato tu bila kujali ni nani analipa hiyo kodi? Na ni kodi ya Ngapi kwake?
Je kodi hiyo ina athari (+ve or-ve) gani ktk uchumi wa nchi?
Hivyo both Monetary + Fiscal Policies should be used to stabilize the economy!!
TATIZO LA RAIS WETU ANA LEVEL YA HOUSEHOLD ECOMOMY KICHWANI MWAKE!!
Ndicho alichokisema mchumi na mtaalam wa Fedha ndugu Makongoro
 
Nimejifunza hapa kitu....ukitaka kuijua Tanzania na watanzania vizuri usiwe kada wa chama chochote cha siasa....wanasiasa ni wanafki sana....maana ukiwa ccm chadema wakifanya kitu hutakaa ukikubali hata kidogo....ukiwa chadema huwez unga mkono kifanywacho na serikali hata siku moja....na huyu mahanga hana jipya zaidi ya kutaka kusikika
Hence the need to have intact systems to govern a country regardless of who is ruling.
 
MAKONGORO Mahanga, amesema sera ya kodi, fedha, uchumi na uwekezaji katika serikali ya awamu ya tano zina walakini mkubwa ...

Akizungumza na MwanaHALISI Online leo, Mahanga ambaye ni mtaalamu wa mambo ya fedha na uchumi..
Mwanahabari Huru na Mwandishi wa Mwanahalisi Online, kama waandishi mlipaswa kumwuliza huyo msomi na mtaalamu wa mambo ya fedha na mapato afafanue maoni/hoja zake kisomi na kitaalamu kwa takwimu
Mlichomnukuu kukisema na hisia zisizokubalika kisomi.

Angalau, kwa kipindi cha mwaka wa kwanza za utawala wa Serikali mpya, kuna takwimu za uchumi za kuchambua na kutoa maoni ya kitaalamu yenye mshiko.

Tuepuke habari za kupotosha.
 
Mkuu,

Hio kitu inaitwa Income Tax on rogue, tax policy za kukopi toka UK na US, ambazo tumefail kuzielewa, ilitakiwa afungue mlango wake bila buguza, and then after up to a max of 23 months, he should have performed the first return ya IT, ambayo itaambatanisha, Income and Expenditure.

From there on, ndio itaidhinisha as to how much he should paid in advance based on the previous income tax, capital expenditure isiwe sababu ya kumkokotea mtu mapato yake, na tax ulimwenguni kote inategemea na net taxable income, yaani baada ya kuondoa capital expenditue kama ni sehemu ya capital allowances, in his case will be charged as depreciation, yaani kama amenunua cooker, milango na any sort of assets, should be charged on his Gross income over a period of 8 years or less, na pamoja kutoa operation expenses na Cost of sales, before paying tax.

na huko Ulaya mara nyingi, sana mtu kama muuza chips, na wengine wengi, ni self assessment, they have little Tax credits, when charged their tax liability by their respective authority kwa kwetu TRA, kama vile mtu ambaye ameajiriwa, ambaye anakatwa kodi na muajiriwa wake through PAYE, halafu kampuni inayohusika inafanya returns, hawa wanakua na defined Tax credits, which is straight foward.

kwa hilo TRA wanaabuse the system, na kama iko ivyo inabidi ibadilike, through time wataweza kujifunza as to how much in average muuza chips, au duka la nguo in average walipe kiasi gani based on their region they live in na location ya business wanazo operate. na mtu ukifile less than what it should be, the TRA should have a mechanism to issue revenue audit, ikiwa volunatarily au involuntarily, yaani ni wastage ya resources kwa upande wao, TRA kuwawinda the small fishes in a big pond.

nahisi sijakochosha.
Naomba nitoe ushauri, unapoamua kuandika taarifa kwa kutumia kiingereza,tumia kiingereza na pia unapoamua kutumia kiswahili ,tumia kiswahili na sio kuchanganya changanya maneno ya kiingereza na kiswahili katika mstari mmoja wa taarifa. Ni aibu kwa mtanzania anayejitambua kufanya hayo., maana ikitokea ukaulizwa " wewe ni mtanzania? Unaweza kujibu ndio kama ni kweli.ukiulizwa tena ,mbona hujui lugha ya kiswahili? Sijui utajibu unajua au? Vijana tubadilikeni ,tuuache umagharibi ni mbaya
 
Naomba nitoe ushauri, unapoamua kuandika taarifa kwa kutumia kiingereza,tumia kiingereza na pia unapoamua kutumia kiswahili ,tumia kiswahili na sio kuchanganya changanya maneno ya kiingereza na kiswahili katika mstari mmoja wa taarifa. Ni aibu kwa mtanzania anayejitambua kufanya hayo., maana ikitokea ukaulizwa " wewe ni mtanzania? Unaweza kujibu ndio kama ni kweli.ukiulizwa tena ,mbona hujui lugha ya kiswahili? Sijui utajibu unajua au? Vijana tubadilikeni ,tuuache umagharibi ni mbaya

Ni kweli Mkuu Yusuph, lakini hizi system za Income Tax, PAYE nk... tumezichukua pengine na kujiwekea sisi, sasa sijui uanzie wapi kuitafsiri kiswahili, ndio maana wakati mwengine unaboronga tu, kutoa kile unachokikusudia...lkn hoja yako imeeleweka Mkuu..
 
Sio Kweli Kwamba mtu analipishwa Kodi Kwa kuangalia assets .Wa TZ tuna tabia ya upotoshaji wao Kila kitu.Mtu Kama anakuja kuanzisha biashara ndogo ndogo na hajasajiliwa na BRELA anakadiriwa (assessed) kulingana na mnategemeo ya mapato (mauzo) atakavyo yapata Kwa mwaka.Hivyo mtu huulizwa mnategemeo ya Siku,wiki ,mwezi kisha kupata mategemeo ya mauzo Kwa mwaka.Kuna formula Inayo onyesha mfano mtu anayetegemea kupata milioni 6 Kwa mwaka alipe Kodi Kiasi gani.Na Kama kiwango Ni chini ya milioni nne Kwa mwaka hakadiriwi kitu Kwa mwaka huo.Na hii Ni muhimuika mwenyewe kujieleza na maofisa uangalia aina ya biashara na Sehemu .Kama ni kampaini iliyo sajiliwa na BRELA mfayanya biashara hujikadiria mwenyewe (self assessment)kulingana na metegemeo ya faida (mauzo - gharama Za biashara) biashara itakapo fanyika.Na maojiano huwa shirikishi Kabisa. Kama kampuni haitegemei faida basi hazijikadirii chochote mara nyingi kampuni Kwa mwaka wa kwanza huwa zinajikadiria Nil.Kwa wale wafanya biashara binafsi wao hukadiriwa Kwa mauzo Kwa sababu mara nyingi wao hawawezi kuweka mahesabu ya kuweza kuonyesha mapato na gharama Za biashara.Lakini Kama mfanya biashara binafsi atajieleza Kwamba ataweza kufanya mahesabu (Financial statements)Naye anaweza kujikadiria mwenyewe .Tatizo lililopo Ni Kwamba mtu akitaka kufanya biashara hachukui muda kupata elimu ya Kodi basi anategemea habari Za mitaani .Kodi inaweza Kuwa na nafuu nyingi Kama mtu atachukua nafasi kupata elimu juu yake na kufuata utaratibu.Wa TZ wengi hawampendi kufuata utaratibu wa Kodi na unakuta mtu haifiki mwenyewe Kwenye ofisi za mamlaka ya mapato basi a nakutana na vishoka wanamdanganya na kuchukua hela yake kirahisi rahisi wakimdanganya Kuwa TRA Ndo wametaka hivyo.Wa Tanzania tuachane na ulalamishi wa Kila kitu.Tuchukue muda kupata taarifa sahihi kutoka Watu sahihi.Hakuna nchi inaweza kujiendesha bila Watu kulipa Kodi.Na Hakuna mtu anaweza kulipa Kodi sahihi bila kuweka kumbu kumbu Za Biashara (Mapato na gharama Za biashara).Na Hata hayo makadirio ya Mara ya kwanza mtu hulipa Kwa awamu nne.March,June,September and December.Na inaruhusiwa mtu kufika ofisini kabla ya mwaka haujaisha Kama mtu anaona makadirio yamekuwa makubwa au madogo kulingana na hali na mwenendo unavyojionyesha.Kama vile haitoshi miezi Sita baada ya mwaka kuisha mfanya biashara hutakiwa kuleta hesabu (Return of Income ) ikiambatana na mahesabu (Financial statement) kuonyesha mapato na gharama ya halisi ya biashara.Hayo mahesabu yataonyesha Kama mfanya biashara alijikadiria zaidi Au pungufu.(Over assessed au under assessed)Kama ame under assess atalipia Kiasi kilicho pungua na Kama alioverassess hatalipa Kodi nyingine na Kila Kiasi alichokuwa ameover assess kitakuwa credit Kipindi Kijacho. UKiijulia Kodi na Wewe Ni mazalendo utalipa kwa hiari na Kodi shahihi. PAMOJA TUTAJENGA TAIFA LETU.
 
Kujua uchumi upo hovyo Tanzania hauhitaji Phd wala nini maisha yapo hovyo sana sasa hivi utadhani ilikua vitani bora hao Malawi tuwaache tu si itakua zaidi ya hii Life ilivyo...
 
Sio Kweli Kwamba mtu analipishwa Kodi Kwa kuangalia assets .Wa TZ tuna tabia ya upotoshaji wao Kila kitu.Mtu Kama anakuja kuanzisha biashara ndogo ndogo na hajasajiliwa na BRELA anakadiriwa (assessed) kulingana na mnategemeo ya mapato (mauzo) atakavyo yapata Kwa mwaka.Hivyo mtu huulizwa mnategemeo ya Siku,wiki ,mwezi kisha kupata mategemeo ya mauzo Kwa mwaka.Kuna formula Inayo onyesha mfano mtu anayetegemea kupata milioni 6 Kwa mwaka alipe Kodi Kiasi gani.Na Kama kiwango Ni chini ya milioni nne Kwa mwaka hakadiriwi kitu Kwa mwaka huo.Na hii Ni muhimuika mwenyewe kujieleza na maofisa uangalia aina ya biashara na Sehemu .Kama ni kampaini iliyo sajiliwa na BRELA mfayanya biashara hujikadiria mwenyewe (self assessment)kulingana na metegemeo ya faida (mauzo - gharama Za biashara) biashara itakapo fanyika.Na maojiano huwa shirikishi Kabisa. Kama kampuni haitegemei faida basi hazijikadirii chochote mara nyingi kampuni Kwa mwaka wa kwanza huwa zinajikadiria Nil.Kwa wale wafanya biashara binafsi wao hukadiriwa Kwa mauzo Kwa sababu mara nyingi wao hawawezi kuweka mahesabu ya kuweza kuonyesha mapato na gharama Za biashara.Lakini Kama mfanya biashara binafsi atajieleza Kwamba ataweza kufanya mahesabu (Financial statements)Naye anaweza kujikadiria mwenyewe .Tatizo lililopo Ni Kwamba mtu akitaka kufanya biashara hachukui muda kupata elimu ya Kodi basi anategemea habari Za mitaani .Kodi inaweza Kuwa na nafuu nyingi Kama mtu atachukua nafasi kupata elimu juu yake na kufuata utaratibu.Wa TZ wengi hawampendi kufuata utaratibu wa Kodi na unakuta mtu haifiki mwenyewe Kwenye ofisi za mamlaka ya mapato basi a nakutana na vishoka wanamdanganya na kuchukua hela yake kirahisi rahisi wakimdanganya Kuwa TRA Ndo wametaka hivyo.Wa Tanzania tuachane na ulalamishi wa Kila kitu.Tuchukue muda kupata taarifa sahihi kutoka Watu sahihi.Hakuna nchi inaweza kujiendesha bila Watu kulipa Kodi.Na Hakuna mtu anaweza kulipa Kodi sahihi bila kuweka kumbu kumbu Za Biashara (Mapato na gharama Za biashara).Na Hata hayo makadirio ya Mara ya kwanza mtu hulipa Kwa awamu nne.March,June,September and December.Na inaruhusiwa mtu kufika ofisini kabla ya mwaka haujaisha Kama mtu anaona makadirio yamekuwa makubwa au madogo kulingana na hali na mwenendo unavyojionyesha.Kama vile haitoshi miezi Sita baada ya mwaka kuisha mfanya biashara hutakiwa kuleta hesabu (Return of Income ) ikiambatana na mahesabu (Financial statement) kuonyesha mapato na gharama ya halisi ya biashara.Hayo mahesabu yataonyesha Kama mfanya biashara alijikadiria zaidi Au pungufu.(Over assessed au under assessed)Kama ame under assess atalipia Kiasi kilicho pungua na Kama alioverassess hatalipa Kodi nyingine na Kila Kiasi alichokuwa ameover assess kitakuwa credit Kipindi Kijacho. UKiijulia Kodi na Wewe Ni mazalendo utalipa kwa hiari na Kodi shahihi. PAMOJA TUTAJENGA TAIFA LETU.

Mkuu unachoongea kuhusiana na hayo makadirio, umetoa mfano wa milioni sita, je hio ni net income au gross income...hebu fafanua tafadhali
 
MAKONGORO Mahanga, amesema sera ya kodi, fedha, uchumi na uwekezaji katika serikali ya awamu ya tano zina walakini mkubwa na kwamba ndiyo chanzo cha hali mbaya ya kiuchumi hapa nchini ikiwemo kuadimika kwa fedha mikono mwa wananchi.

Dk. Mahanga alikuwa Naibu Waziri Wizara ya Kazi na Ajira katika serikali ya awamu ya nne chini ya Rais Jakaya Kikwete na pia alikuwa Mbunge wa Jimbo la Segerea kwa tiketi ya Chama Cha Mapinduzi (2005-2015), kabla ya kuhamia Chadema mwaka Agosti mwaka huu.

Akizungumza na MwanaHALISI Online leo, Mahanga ambaye ni mtaalamu wa mambo ya fedha na uchumi amesema ukusanyaji wa kodi ni jambo jema, ila lazima lifanywe kwa kujali maslahi ya wawekezaji na wafanyabiashara ambao ndiyo walipa kodi na waajiri.

“Serikali inaangalia zaidi kukusanya mapato yake bila kujali sana mazingira wezeshi ya wafanyabiashara na wawekezaji ambao ndio walipa kodi. Kwa kifupi sera na taratibu za kodi na ukusanyaji wake unaua sekta binafsi ambayo ndiyo injini ya maendeleo,” amesema Dk. Mahanga.

Ameongeza kuwa “hata uamuzi wa Serikali kuzuia sekta binafsi kufanya biashara na Serikali ni uamuzi mbaya sana. Utaua sekta binafsi na kupoteza ajira nyingi sana za watanzania kwani Sekta binafsi wanaponyimwa kabisa fursa za kupata kandarasi za serikali, watakosa biashara, sasa kodi ya kutosha watalipaje?”

Dk. Mahanga amesema kwa maoni yake sera ya kodi, fedha, uchumi na uwekezaji zina walakini mkubwa na maamuzi ya kisiasa yasiyozingatia utashi wa kitaalamu ndiyo umeifikisha nchi katika hali mbaya ya uchumi na mzunguko wa fedha kwa wananchi kuwa mdogo.

Pia ameonya kuwa, maamuzi ya baadhi ya matumizi ya serikali kufanyiwa Ikulu badala ya bungeni ni kuvunja Katiba na misingi ya utawala bora.

“Ununuzi wa ndege ili kufufua shirika la ndege hapa nchini ni mzuri lakini hazikupaswa kununuliwa ndege nyingi mfululizo na bila kufuata vipaumbele vya maendeleo ya nchi,” amesema.
Huyu bado anaweweseka kwa kuwa naibu waziri miaka 10 bila kupanda cheo,akili zake zimekandamizwa hajui asemalo.
 
Mkuu,

Hio kitu inaitwa Income Tax on rogue, tax policy za kukopi toka UK na US, ambazo tumefail kuzielewa, ilitakiwa afungue mlango wake bila buguza, and then after up to a max of 23 months, he should have performed the first return ya IT, ambayo itaambatanisha, Income and Expenditure.

From there on, ndio itaidhinisha as to how much he should paid in advance based on the previous income tax, capital expenditure isiwe sababu ya kumkokotea mtu mapato yake, na tax ulimwenguni kote inategemea na net taxable income, yaani baada ya kuondoa capital expenditue kama ni sehemu ya capital allowances, in his case will be charged as depreciation, yaani kama amenunua cooker, milango na any sort of assets, should be charged on his Gross income over a period of 8 years or less, na pamoja kutoa operation expenses na Cost of sales, before paying tax.

na huko Ulaya mara nyingi, sana mtu kama muuza chips, na wengine wengi, ni self assessment, they have little Tax credits, when charged their tax liability by their respective authority kwa kwetu TRA, kama vile mtu ambaye ameajiriwa, ambaye anakatwa kodi na muajiriwa wake through PAYE, halafu kampuni inayohusika inafanya returns, hawa wanakua na defined Tax credits, which is straight foward.

kwa hilo TRA wanaabuse the system, na kama iko ivyo inabidi ibadilike, through time wataweza kujifunza as to how much in average muuza chips, au duka la nguo in average walipe kiasi gani based on their region they live in na location ya business wanazo operate. na mtu ukifile less than what it should be, the TRA should have a mechanism to issue revenue audit, ikiwa volunatarily au involuntarily, yaani ni wastage ya resources kwa upande wao, TRA kuwawinda the small fishes in a big pond.

nahisi sijakochosha.
unachanganya na kiingereza ili uonekane unajua kumbe bure kabisa.
 
Huyu bado anaweweseka kwa kuwa naibu waziri miaka 10 bila kupanda cheo,akili zake zimekandamizwa hajui asemalo.
Mkuu unategemea timu mamvi imsifu magu??


Kesho atapelekwa kuhojiwa

Hii nchi ya ajabu sana, kuna jamaa alitaka kufungua mkahawa wa chips ,wakati anaenda kuomba lesseni ya biashara, walitaka kumfanyia hesabu ya thamani ya vitu vilivyomo kwenye mkahawa kama.

Fridge
Majiko ya kupikia
Freezer
Meza na viti pamoja na kodi ya mlango.
Ubora wa mlango wa biashara

Baada ya hapo eti ndio wampigie hesabu kwa mwaka talipa kodi kiasi gani, baada ya kuona hivyo ameamua kuurudisha mlango na kuuza vifaa vyote.

Hivi mtu ndo kwanza anaaza biashara hata hajauza maji wacha chips unampigia mtu hesabu ya kulipa kodi ?

Wenzetu system zao,unapoanza biashara hulipi kodi mwaka mzima kwa wafanya biashara wadogo, baada ya mwaka ndio unapigiwa hesabu ili next year yaani mwaka wa pili ulipe kodi.

Lakin kwanza wanakupigia juu ya matumizi yako binafsi, kama kulipia nyumba yako unayo is hi, kula mavazi, na bills nyengine, pili gharama za uwendeshaji wa biashara yako, tatu faida yako, kama haitoshelezi kukukimu maisha yako, serikali ndio inakupa wewe pesa ili uweze kuishi na biashara yako iwepo kama ni ajira kwako.

Serikali yetu haioni furaha mwananchi wake kujiajiri ili ajikwamue na umasikini, zaidi ya ku kamua.

Nchi ya ajabu hii
 
unachanganya na kiingereza ili uonekane unajua kumbe bure kabisa.
Relax Mkuu, yote ya nini hayo, kuwa mpole na jaribu kujiweka kwenye hoja, hivi kuchanganya lugha, isiwe ni sababu yakukukosesha wewe raha, nipe ushauri nitakusilikiliza lakini kejeli ya nini...

jipe matumaini, na angalia kile kinachokuhusu, kama hujaelewa mimi niko tayari kukuelezea vizuri, kila mtu na fani yake, na mimi nina uhakika na wewe una fani yako, jirudi!
 
kwanza huyu mahanga hajajibu ile tuhuma ya phd yake kua feki. anaimba ule wimbo wa hela mtaani hakuna kama ndio kuonesha hali ya uchumi mbaya wakati wataalam nchini benki ya dunia na imf wanasema uchumi uko vizuri kabisa. hii yenyewe inaonesha mahanga anaongea lugha moja na watumbuliwa na wapiga dili.
Nasikia raha kweli kila nikisikia hela hakuna sababu wanaokosa hela ni wapiga dili. Hivi machinga na wenye biashara ndogo zingine wao wanapokosa hela nao walizoea dili, ni dili za aina gani watu hawa walizoea? Nipeni mfano walau mitatu, Mnaoshadadia dili mngenijibu hili mngenisaidia sana ili nami niwaunge mkono.
 
MAKONGORO Mahanga, amesema sera ya kodi, fedha, uchumi na uwekezaji katika serikali ya awamu ya tano zina walakini mkubwa na kwamba ndiyo chanzo cha hali mbaya ya kiuchumi hapa nchini ikiwemo kuadimika kwa fedha mikono mwa wananchi.

Dk. Mahanga alikuwa Naibu Waziri Wizara ya Kazi na Ajira katika serikali ya awamu ya nne chini ya Rais Jakaya Kikwete na pia alikuwa Mbunge wa Jimbo la Segerea kwa tiketi ya Chama Cha Mapinduzi (2005-2015), kabla ya kuhamia Chadema mwaka Agosti mwaka huu.

Akizungumza na MwanaHALISI Online leo, Mahanga ambaye ni mtaalamu wa mambo ya fedha na uchumi amesema ukusanyaji wa kodi ni jambo jema, ila lazima lifanywe kwa kujali maslahi ya wawekezaji na wafanyabiashara ambao ndiyo walipa kodi na waajiri.

“Serikali inaangalia zaidi kukusanya mapato yake bila kujali sana mazingira wezeshi ya wafanyabiashara na wawekezaji ambao ndio walipa kodi. Kwa kifupi sera na taratibu za kodi na ukusanyaji wake unaua sekta binafsi ambayo ndiyo injini ya maendeleo,” amesema Dk. Mahanga.

Ameongeza kuwa “hata uamuzi wa Serikali kuzuia sekta binafsi kufanya biashara na Serikali ni uamuzi mbaya sana. Utaua sekta binafsi na kupoteza ajira nyingi sana za watanzania kwani Sekta binafsi wanaponyimwa kabisa fursa za kupata kandarasi za serikali, watakosa biashara, sasa kodi ya kutosha watalipaje?”

Dk. Mahanga amesema kwa maoni yake sera ya kodi, fedha, uchumi na uwekezaji zina walakini mkubwa na maamuzi ya kisiasa yasiyozingatia utashi wa kitaalamu ndiyo umeifikisha nchi katika hali mbaya ya uchumi na mzunguko wa fedha kwa wananchi kuwa mdogo.

Pia ameonya kuwa, maamuzi ya baadhi ya matumizi ya serikali kufanyiwa Ikulu badala ya bungeni ni kuvunja Katiba na misingi ya utawala bora.

“Ununuzi wa ndege ili kufufua shirika la ndege hapa nchini ni mzuri lakini hazikupaswa kununuliwa ndege nyingi mfululizo na bila kufuata vipaumbele vya maendeleo ya nchi,” amesema.
Hayo maneno ni kweli tu. You dont have to be nuclear scientist to know that. I wonder mkuu wa nchi imekuaje asiyajue hayo. Nchi inaenda pabaya sana. My prefiction 2017 will be nightmare.
 
Back
Top Bottom