Debe la mpunga morogoro

Wasudi

JF-Expert Member
Jul 31, 2016
227
250
Habari wakuu, nasikia kipindi cha mavuno mpunga hufikia hadi elfu tano kwa debe moja na gunia hufikia hadi elfu hamsini. Swali langu ni kwamba hili debe ukikoboa unatoa kg ngapi za mchele? Na hili gunia pia unaweza ukatoa kg ngapi? Naomba sana majibu yenu nataka kuingia ktk hii biashara ili niwe na takwimu sahihi.
 

essaugervas

JF-Expert Member
Jun 25, 2016
586
250
Habari wakuu, nasikia kipindi cha mavuno mpunga hufikia hadi elfu tano kwa debe moja na gunia hufikia hadi elfu hamsini. Swali langu ni kwamba hili debe ukikoboa unatoa kg ngapi za mchele? Na hili gunia pia unaweza ukatoa kg ngapi? Naomba sana majibu yenu nataka kuingia ktk hii biashara ili niwe na takwimu sahihi.
debe moja la mpunga linatoa kilo 10,,,kwa maana hyo gunia moja la mpunga linatoaa kilo100,,lakin inategemeana na upimaji wako kama haupimi vizur,,gunia linaweza toa hata kilo 90
 

Wasudi

JF-Expert Member
Jul 31, 2016
227
250
Ahsante mkuu maana nilikuwa nachanganyikiwa lengo langu ni kupata mchele tani 25 kwayo najua nijipange vp kwa hii duh mungu akulipe
 

Manjagata

JF-Expert Member
Mar 7, 2012
6,153
2,000
debe moja la mpunga linatoa kilo 10,,,kwa maana hyo gunia moja la mpunga linatoaa kilo100,,lakin inategemeana na upimaji wako kama haupimi vizur,,gunia linaweza toa hata kilo 90
Mkuu hilo gunia la mpunga lenye kutoa kilo 100 ni Rumbesa au la kawaida lenye madebe 6?
 

Yumbayumba

JF-Expert Member
May 31, 2012
1,206
2,000
Kwanza unatakiwa ujue gunia lina debe ngapi
Kuna magunia ya debe 7, 8 na kumi
Ila kwa hesabu yako ya gunia elfu 50 hiyo lazima itakuwa debe 7, ukikoboa gunia la debe 7 utapata kilo 55-60
 

Yumbayumba

JF-Expert Member
May 31, 2012
1,206
2,000
Habari wakuu, nasikia kipindi cha mavuno mpunga hufikia hadi elfu tano kwa debe moja na gunia hufikia hadi elfu hamsini. Swali langu ni kwamba hili debe ukikoboa unatoa kg ngapi za mchele? Na hili gunia pia unaweza ukatoa kg ngapi? Naomba sana majibu yenu nataka kuingia ktk hii biashara ili niwe na takwimu sahihi.
Mm ni mkulima morogoro kama unataka kweli kuingia kwenye biashara hii nitafute wakati wa mavuno nikununulie mpunga kijijini kwetu na vijiji vya jirani
 

GUI

JF-Expert Member
Oct 15, 2016
1,848
2,000
Habari wakuu, nasikia kipindi cha mavuno mpunga hufikia hadi elfu tano kwa debe moja na gunia hufikia hadi elfu hamsini. Swali langu ni kwamba hili debe ukikoboa unatoa kg ngapi za mchele? Na hili gunia pia unaweza ukatoa kg ngapi? Naomba sana majibu yenu nataka kuingia ktk hii biashara ili niwe na takwimu sahihi.
Ukikoboa mpunga, unapata mchere takiribani nusu ya mpunga ulio ukoboa!!! Kwa gunia la debe 8 ukikoboa utapata debe 4-5 za mchele!!!
Uzito unategemea na mpunga wenyewe ulikomaa kwa kiwango gani? Pia nadhani hata eneo kwa maana rutuba ya shamba ulipo toka
 

Yumbayumba

JF-Expert Member
May 31, 2012
1,206
2,000
Ukikoboa mpunga, unapata mchere takiribani nusu ya mpunga ulio ukoboa!!! Kwa gunia la debe 8 ukikoboa utapata debe 4-5 za mchele!!!
Uzito unategemea na mpunga wenyewe ulikomaa kwa kiwango gani? Pia nadhani hata eneo kwa maana rutuba ya shamba ulipo toka
Yaah uzito wa mpunga unategemea na mbegu, zipo mbegu aina nyingi na zinatofautiana bei ya gunia
Kuhusu rutuba sio ishu sn ishu ni maji mpunga unahitaji maji yani shamba likiingia maji fresh mpunga unakuwa mzito na mzuri sn
Pia kuvunwa mpunga unatakiwa uvunwe kwa wakati usiwahi wala usichelewe sn
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom