Zing
JF-Expert Member
- Jun 24, 2009
- 1,767
- 470
Ingawa maelezo nayoweza kutoa hapa si ya kisiasa namin yatasaidia wanasina na watendaji wengine ktika kufanya siasa, kazi na maamuzi sahihi.
Tujiulize swali
Binafsi siamini katika karne hii bado kuna serikali inaweza kuingia mkenge na kampuni feki. labd tungekuwa enzi za mwalimu nyerere ningeelewa.
Serikali na watedaji tubadilishe mtazamo wetu juu ya ICT. Inaonekana tunaimba ICT ya kisiasa bila kujua hasa uwezo nguvu na matumiziya ICT katika kutusaidia kufanya maamuzi ya kisiasa, kikazi etc.
Haya nimeadika hapa yaliongolewa hata na kamati ya mwakeyembe kwa lugha ya kisiasa. Nimeandika kwa lugha ya kitaalamu kidogo ili wanasiasa na decision makers waelewe zaidi
Decision makers acheni kufanya maamuzi kwa kutumia data. ICT ipo, watu wenye knowledge wapo. Tatizo nini.
Nawasilisha kwa mjadala.
soma
Knowledge Management vs Information Management
Characteristics of Information « Wasaa's Website
Au Google "Data Vs Information VS Knwoledge"
Tujiulize swali
- Tofauti ya data , inforamation na knowledge ni nini
- Tunawezeje kuhusishanisha maneno haya matatu na matatizo taifa letu lililonalo juu ya kama Nishati, Richmond, Dowans?
- Kabla ya kufanya maamuzi yenye tija iwe ni ya kisiasa, kitafifa au kikazi mtu anahitaji kuwa na nini?
- Sifa za information ni nini?
- Mfumo mbovu wa mawasilino ya kiofisi( communication breakdown ) kati ya watendaji na waamuzi( decision makers)
- Decision makers kutokufahamu ni taarifa zipi u zenye sifa zipi zinatoshelza kabla y wao kufikia kufanya maamuzi fulani
- mgongano au muingiliano wa majukumu kati ya waamuzi na watendaji na waangalizi.
- Accurate-
- Timeliness-Kwa sabbu tuko katika dharura ya umeme tunahitaji timely info a lakini hii haitakiw kutfumba macho kuangalia accuracy and completeness ya information tunayotumia kufanya maamuzi. Tuliingia mkenge kwenye richmodn sabau decison makers msistizo wao ulikuwa ni timely information
- Auditable- Source injulikana
- Complete-
- etc
- walifanya maamuzi kutumia inforamtion gani kutoka source gani na ilikuw provided na na nani mpaka wasigundue tuliyokuja kugundua baadae.
Binafsi siamini katika karne hii bado kuna serikali inaweza kuingia mkenge na kampuni feki. labd tungekuwa enzi za mwalimu nyerere ningeelewa.
Serikali na watedaji tubadilishe mtazamo wetu juu ya ICT. Inaonekana tunaimba ICT ya kisiasa bila kujua hasa uwezo nguvu na matumiziya ICT katika kutusaidia kufanya maamuzi ya kisiasa, kikazi etc.
Haya nimeadika hapa yaliongolewa hata na kamati ya mwakeyembe kwa lugha ya kisiasa. Nimeandika kwa lugha ya kitaalamu kidogo ili wanasiasa na decision makers waelewe zaidi
Decision makers acheni kufanya maamuzi kwa kutumia data. ICT ipo, watu wenye knowledge wapo. Tatizo nini.
Nawasilisha kwa mjadala.
soma
Knowledge Management vs Information Management
Characteristics of Information « Wasaa's Website
Au Google "Data Vs Information VS Knwoledge"