Darasa; Mambo ya Kuzungumza na Mchumba Kabla ya Ndoa

Darasa; Mambo ya Kuzungumza na Mchumba Kabla ya Ndoa

Mada nzuri, lakini kuna watu humu wanataka kuichakachua......

Big up, mkuu nimekosa cha kuongeza maana King'asti kanisemelea...................

hahaha. Nami nimekuwa mshauri kama wewe.... Ina maana m' bora King'asti ameongea yote ulyotaka kuyaongea?
 
Last edited by a moderator:
Mhh mimi either sijaelewa au nimeelewa sana...mi mwanamke akisema kuwa na Plan A,B,C Ktk mahusiano nashtuka kidogo,plan hizo kabla ya kuoana?au baada ya kuoana,kuhusu ndugu,mali au ......

ni vyema sana kuyazungumza mambo hayo mkiwa katika hatua ya uchumba. Hiyo itawasaidia kujua aina ya maisha mtakayoishi baada ya kufunga ndoa..
 
nilikimbiwa na mchumba baada ya kuongea naye kuhusu ndoa na maisha kwa ujumla. Tulizungumzia kuhusu ndoa nikamwambia napenda iwe ya kawaida ya kuhusisha ndugu wa pande zote na marafiki wa karibu bila kuomba michango kwa watu kwani inageukaga kuwa burden na lawama. Pia nilimpa msimamo kwamba sitapendelea ndugu kukaa nasi bila sababu ya maana. Either awe mwanafunzi, mgonjwa au wazazi wetu, hao ni ruksa. Lakini siyo mtu tu na nguvu zake anakuja tu kukaa kwetu mwaka mzima hana kazi yoyote. Kwenye suala la kusomesha ndugu nilimwambia no way halikwepeki kwani mi mwenyewe nimesomeshwa na ndugu zangu. Baada ya miezi kadhaa mawasiliano yakaanza kulega lega na sasa hivi sina mawasiliano naye tena!

may be hakuwa serious nawe katika suala la kuanzisha familia.. Hakuwa tayari kuingia kwenye ndoa. Ni bora alivyokimbia kuliko kama angeamua ku pretend utakayo ili mfunge ndoa.. Ingekuwa maumivu na majuto...
 
Hii kitu umeiweka enzi za Analojia sasa hivi ni kidijitali zaidi je nifanyeje kwa mupenzi mupya?

niliyoandika hapo yanaweza kuwa aplied muda wowote ktk mahusiano. Hakuna jambo la analogia hapo. Kama kweli unaye mchumba na umedhamiria kuoana naye basi ni vyema kuyajadili hayo.
 
asante. ila suala la imani za kidini na mahali pa kuabudu....ni nyeti sana aisee........mphhh

ni kweli ni jambo nyeti sana ndio maana inashauriwa kujadiliana kwanza na kuwa na muafaka mzuri katika hlo. Kumbuka kuwa Nira mbili haziendi pamoja.
 
Hiyo list inabidi muongelee hata kabla ya kuchumbiana.
 
Hiyo list inabidi muongelee hata kabla ya kuchumbiana.

Ni vizuri pia. Nakubaliana nawe japo mara nyng mahusiano mengi ambayo hayajafkia hatua ya uchumba huwa wawil hao wanakuwa hawajaanza kujadiliana suala la ndoa. Inapofkia ktk uchumba ndipo inapowapasha kujadiliana.
 
Mkuu Nicas Mtei asante sana kwa mada nzuri
Na inafaa sana kuyaongelea hayo kabla ya kuingia kwenye ndoa
Maana wengi ni kweli wanaiwazia sana siku ile ya kufunga ndoa bila kujua kuwa kuna maisha mbele baada ya ndoa na hawawazii yatakuwaje
Kuna watu wanawaza tuu kuwa kila kitu kitakuwa salama bila kujua kuwa kuna kupanda na kushuka kwenye maisha na kuna matatizo yaklmengi tuu ambayo yanahitaji ushirikiano wa pamoja katika kuyatatua
Umeacha kitu muhimu sana nacho ni uvumilivu haswa kipindi ambacho kuna matatizo maana wengi hapa ndio machungu ya ndoa yanapoonekana na wanaposhindwa kuyavumilia
 
Last edited by a moderator:
ni kweli ni jambo nyeti sana ndio maana inashauriwa kujadiliana kwanza na kuwa na muafaka mzuri katika hlo. Kumbuka kuwa Nira mbili haziendi pamoja.

umeanza sasa! Nira ni nini kwa kivipi zisiende pamoko!? nicasMtei
 
Last edited by a moderator:
asante ksana kwa mada yenye maana ila umesahau kitu cha muhimu kuliko vyote hapo katika page 1 Nivyema wachumba wakishajipanga waende kupima virus kama wako sawa au sio sawa hilo ni jambo la muhimu kuliko vyote,
Mhm! sasa naona unataka kuwa mshauri nasaha mpendwana pastor Nicas Mtei au umekwenda kusomea mambo hayo nini huko mwanza?
 
Last edited by a moderator:
King'asti hilo la kuhusu pesa I agree with u 100%. Hawa wenzetu yuko radhi atumie hadi last coin then kitakachotokea hicho hicho au kama ndo hali ngumu akanywee kilaji apunguze stress afu kesho itajisumbukia. Afu wanatabia ukimwambia huna pesa hawaamini lol...ni bora nikope au hata niuze kitu kuliko kutumia hadi last coin daaaaaaa!

Aliwahi kusema AshaDii hapa mwanaume hapaswi kujua mama ana kaa akiba kake kaficha mahali. Hali ikiwa ngumu sana ukizileta unasema za upatu hizi kwi kwiiiiiiii.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu Nicas Mtei asante sana kwa mada nzuri Na inafaa sana kuyaongelea hayo kabla ya kuingia kwenye ndoa Maana wengi ni kweli wanaiwazia sana siku ile ya kufunga ndoa bila kujua kuwa kuna maisha mbele baada ya ndoa na hawawazii yatakuwaje Kuna watu wanawaza tuu kuwa kila kitu kitakuwa salama bila kujua kuwa kuna kupanda na kushuka kwenye maisha na kuna matatizo yaklmengi tuu ambayo yanahitaji ushirikiano wa pamoja katika kuyatatua Umeacha kitu muhimu sana nacho ni uvumilivu haswa kipindi ambacho kuna matatizo maana wengi hapa ndio machungu ya ndoa yanapoonekana na wanaposhindwa kuyavumilia
Kwel bro. Uvumilivu pia ni jambo muhmu. Bora mtu akosee kujenda nyumba kuliko akosee kuoa/kuolewa.
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom