Bado hatujaamua kuwa serious...
Tatizo la Dar es Salaam si kubwa kama tunavyoaminishwa..
Tunatumia miundombinu aliyoiacha Nyerere wakati dar ina magari 1000.
MKUU nilikuwa huko siku so nyingi Metro yao so mchezo.na ticket zake ni za kielectronic.zitakuwa za kisasa kama Ethiopia au sukuma twende!
Huwa naonaga matrain ya India yanavyojaza abiria mpaka juu ya cabin/ kwanini tusiongee na wachina wana modern train na pja wamefaulu ktk fast train operation!
MKUU nilikuwa huko siku so nyingi Metro yao so mchezo.na ticket zake ni za kielectronic.
Yaani kipofu amwongoze kipofu mwenzie? Wapi na wapi?
Very true mkuu. Dar hakuna miundo mbinu full stop.
Nairobi ina magari mengi zaidi. Inatakiwa kutengeneza mfumo mpya wa barabara Dar
Kuwa kiongozi wa Tanzania haihitaji uwe na akili kama za Albert Eistein...
Kama idadi ya watu inaongezeka basi huduma zote za jamii zihamishiwe nje ya miji...
Viwanda visijengwe tena ndani ya Dar, wanatakiwa waufanye mkoa wa pwani kuwa wa viwanda, kwanini kurundika viwanda vyote dar?
Kunatakiwa kuwe na dry port chalinze au morogoro ambapo makontena yote yanapelekwa huko kwa kutumia treni maalumu, hii itasaidia kuzuia malori yanayoingia ndani ya jiji kutoingia tena...
Walitakiwa kujenga feeder roads zote ziwe kwenye viwango vya lami, hii itapunguza kukutanisha watu kwenye junction moja...
mfano mtu anayetokea Kibaha anataka kwenda airport hana haja ya kuja ubungo, apite barabara inayoingia mbezi na kutokea airport...
Watu wasijenge kwenye hifadhi ya barabara ili iwe rahisi kufanya upanuzi wa barabara wakati inahitajika, angalia pale tanesco ubungo, utapanaje barabara?
Tuna viongozi wajinga sana dunia hii haijawahi kutokea....
View attachment 262213
Tanzania is seeking funding from India to build a metro rail network in its commercial capital, Dar es Salaam, the president's office said in a statement on Saturday.
Dar es Salaam, with a population of over 4 million, is one of the fastest-growing cities in sub-Saharan Africa, but like many other African cities it faces a crippling traffic congestion problem.
President Jakaya Kikwete said in the statement that India's Infrastructure Leasing & Financial Services Ltd (IL&FS) had expressed interest to invest in the metro rail. He did not say how much the metro project would cost.
The Tanzanian president met Indian Prime Minister Narendra Modi in New Delhi on Friday and made an official request for funding for the project.
Tanzania said last month it plans to spend around $2 billion to build new roads and a bus rapid transit system to unclog traffic in Dar es Salaam.
The plan would include the construction of fly-overs and bridges, using budgetary allocations from the government's 2015/16 fiscal year starting in July.
The east African region, which has seen significant discoveries of energy in Kenya, Uganda and Tanzania, has been racing to build new transport links to make up for decades of neglect and under-investment.
Tanzania and India plan to boost annual bilateral trade, which currently stands at around $4 billion, officials said. India's Rites Limited won a 25-year concession in 2007 to operate Tanzania's state-run railway firm but the deal collapsed five years later due to under-investment and inefficiency problems.
Source:Tanzania seeking India funding for urban metro project
Kila anayeenda Airport lazima apite TAZARA. What a shame! Terminal mpya ya Airport ikiwa operational, tatizo la foleni litaongezeka kama hatua za makusudi hazitachukliwa. Tatizo letu kama ilivyo kwenye afya tunafikiria kutibu badala ya kukinga.
kwa nini wa Kimara apite Ubungo, TAZARA kwenda Airport? Hata wa Tegeta hana sababu ya kupita Mwenge, Ubungo, TAZARA. Wa Mbagala ana sababu gani ya kupita TAZARA kwenda Airport?
Tatizo tuna viongozi wanaofikiria miaka mitano mbele badala ya angalau miaka hamsini. Ukipanua Airport lazima ujue implications zake.
Angalia tatizo la maji. Bado miundombinu ni ile ya kuhudimia wakazi laki tano wa Dar! Hakuna anayefikiria kuweka miundombinu ya wakazi million angalau 20 kwa sasa.
Ile iliyotumika so far kwenye vyandarua na kampeni zake, ilitosha kuondoa mazalia ya mbu na kupunguza malaria Dar kwa asilimia 95%
Umesema neno la maana, huyo jamaa kazi yake ni kupiga porojo tu.Porojo nae si aondoke tired of this man
India tena???
Ama kweli wabongo maumivu ya kung'atwa na nyoka hayakutuingia
Mkuu Sibonike umeongea jambo la maana sana, hawa viongozi wetu kila siku wanalalama kuwa foleni za jiji la Dar zinasababisha hasara ya zaidi ya shilingi bilioni 4 kwa siku.Kila anayeenda Airport lazima apite TAZARA. What a shame! Terminal mpya ya Airport ikiwa operational, tatizo la foleni litaongezeka kama hatua za makusudi hazitachukliwa. Tatizo letu kama ilivyo kwenye afya tunafikiria kutibu badala ya kukinga.
kwa nini wa Kimara apite Ubungo, TAZARA kwenda Airport? Hata wa Tegeta hana sababu ya kupita Mwenge, Ubungo, TAZARA. Wa Mbagala ana sababu gani ya kupita TAZARA kwenda Airport
Tatizo tuna viongozi wanaofikiria miaka mitano mbele badala ya angalau miaka hamsini. Ukipanua Airport lazima ujue implications zake.
Angalia tatizo la maji. Bado miundombinu ni ile ya kuhudimia wakazi laki tano wa Dar! Hakuna anayefikiria kuweka miundombinu ya wakazi million angalau 20 kwa sasa.
Ile iliyotumika so far kwenye vyandarua na kampeni zake, ilitosha kuondoa mazalia ya mbu na kupunguza malaria Dar kwa asilimia 95%