Dar es salaam ibadilishwe jina | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dar es salaam ibadilishwe jina

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by rosemarie, Nov 18, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,743
    Likes Received: 832
    Trophy Points: 280
    wakuu nilikuwa naangali tv nikaona mji unaitwa dar es salaam huko yemen,yaani nilichukia kweli yaani kumbe wale waarabu waliokuja hapa karne ya 18 na kuwachukua babu zetu kwenda kuwauza walikuja na hilo jina la kimajini majini.

    Nawaomba chadema wafanye kama sata kubadilisha jina la uwanja wa ndege siku yake ya kwanza madarakani,mkichukua tu nchi jambo la kwanza badilisheni hilo jina inawezekana lina laana ndio maana maisha yetu watanzania hayaeleweki.

    Ni ombi wakuu naomba sana
     
  2. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #2
    Nov 18, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 3,831
    Likes Received: 1,066
    Trophy Points: 280
    Nashangaa, mbona jina (Mzizima) lililokuwa likitumika mwanzo lilikuwa zuri?
    Kwa nini tusiachane na hili jina linaloashiria utumwa?...
     
  3. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #3
    Nov 18, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,831
    Likes Received: 588
    Trophy Points: 280

    there are many reasons why they want us to join OIC.
     
  4. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #4
    Nov 18, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,967
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Acheni kuwa na mawazo ya kizamani. Dar es Salaam maana yake ni Bandari salama. Wewe umeona mji wa Yemen tu. Mji mkuu wa nchi inayoitwa Brunei unaitwa Dar es Salaam.
     
  5. norbit

    norbit JF-Expert Member

    #5
    Nov 18, 2011
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 449
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 60
    napendelea tuite VATICAN
     
  6. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #6
    Nov 18, 2011
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 9,925
    Likes Received: 3,315
    Trophy Points: 280
    hata Egypt kuna mji unaitwa Dar es salaam!!
     
  7. BBJ

    BBJ JF-Expert Member

    #7
    Nov 18, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 1,183
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ingefaa uitwe CAMERON.
     
  8. F

    Fernandes Rodri JF-Expert Member

    #8
    Nov 18, 2011
    Joined: Apr 11, 2009
    Messages: 386
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Mimi naona hata petroli tunayotumia tuache maana nayo inatoka huko huko usikokupenda wewe.
     
  9. F

    FJM JF-Expert Member

    #9
    Nov 18, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,090
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Sahihisho kidogo hapo kwenye red: NI Darusaalam
     
  10. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #10
    Nov 18, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    The town name is totally different it is Yemen's Dar al-Salam and not TZ Dar -es - salaam

    And Brunei is different as well Brunei Darussalam

    Even pronounce Different...

    WOW do your Investigation properly...

    Yemen ---- Dar al- salam

    Brunei ----- Darussalam

    TZ ------ Dar-es-salaam
     
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Nov 18, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,616
    Likes Received: 21,248
    Trophy Points: 280
    mawazo ya ajabu haya......

    kila kitu kina historia yake hata kama wewe huipendi....

    wamarekani weusi na wao wadai historia za george washingtone zifutwe kwa sababu walikuwa

    wana ruhusu na kuitetea biashara ya utumwa??????

    jina la christopher columbus lifutwe kwa kuwa sio yeye aliegundua america?????

    ziwa victoria libadilishwe jina kwa sababu sio jina asili?

    na tanganyika nayo?

    neno Africa nalo lilitoka wapi???????
     
  12. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #12
    Nov 18, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,967
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Nakubali Mkuu. Ulimi hauna mfupa.
     
  13. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #13
    Nov 18, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,774
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 280
    Hakuna la maana zaidi ya kubadili jina?
     
  14. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #14
    Nov 18, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,252
    Likes Received: 15,072
    Trophy Points: 280
    Bora tu huu mji usiwe na jina, hope itapendeza zaidi.
     
  15. n

    nyantella JF-Expert Member

    #15
    Nov 18, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 883
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Je, unajua gharama yake? au unakurupuka tu! Labda mji mkuu uhamishiwe karatu!
     
  16. Sele Mkonje

    Sele Mkonje Verified User

    #16
    Nov 18, 2011
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 711
    Likes Received: 684
    Trophy Points: 180
    Eboo! 2kianza kubadilisha majina hata jina unalo2mia sio lako.,we umeona Dar es Salaam pekeyake coz ni la kiarabu?
     
  17. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #17
    Nov 18, 2011
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,229
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    NAMELESS city
     
  18. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #18
    Nov 18, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,743
    Likes Received: 832
    Trophy Points: 280
    wakuu hayo ni mawazo yangu tu'kwa nini tusiite jina la kiswahili kama miji mingine?
     
  19. Achahasira

    Achahasira JF-Expert Member

    #19
    Nov 18, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 1,220
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    achakutukana imani au makabila ya watu,majini majini ndio nini?
     
  20. v

    valid statement JF-Expert Member

    #20
    Nov 18, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,732
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    Mji wa dar es saalam tu ndo ina jina la kitumwa Tanzania?
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...