PostGE2025 D9: Kwenye vita ya ngangali na ngunguli hakuna mshindi

PostGE2025 D9: Kwenye vita ya ngangali na ngunguli hakuna mshindi

Conversations and stories after Tanzania's 2025 General Elections

Dr Adam Francis

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2011
Posts
786
Reaction score
1,315
Upo msemo usemao kuwa VITA HAINA MACHO! Usemi huu unatokana na ukweli kwamba risasi zikishapigwa hazibagui nani anahatia na nani hana hatia. Machafuko yakisha fika hatua hii sirahisi tena kuyadhibiti. Yatazaa vicious circle ya visasi juu ya visasi kitakachofuata hatutakuwa na Tanzania tuliyoizoea tena.

Hakuna mtanzania mwenye utu na akili timamu ambaye hajaguswa na mauaji, kujeruhi na uharibifu wa mali uliofuatia Octoba 29. Ukitazama video clip zinazotembea kwenye mitandao, kiukweli mioyo inakufa ganzi. Huu ndio ukweli ambao hatuubishanii tena!

Swali kubwa ni tunatokaje hapo? Je, tukisema iwe jicho kwa jicho, tutaua wangapi? Tutajeruhi wangapi? Tutafunga wangapi? Na baada ya hivi visasi, wahanga wa visasi, wakiamua kujibu mapigo mwisho wake utakua ni nini? Ndugu zangu kosa halisahihiswi kwa kosa, giza halifukuzi giza, hivi ndivyo Martin Luther King, mpigania haki za watu weusi maarufu alivyotufundisha.

Ni kweli makosa yamefanyika, na kama tukiwa wakweli wadau wote wa matukio yale wanachakulaumiwa, kuanzia serikali, vyombo vya dola, waandamanaji, na vyama vya upinzani. Katika hali hii ndipo inakuja hoja ya Bwana Yesu, "Asiye na dhambi na awe wa kwanza kurusha jiwe" Yohana 8:7.

Mm nadhani tunaokataa maridhiano tujifunze kwa majirani zetu Rwanda, utulivu walionao sasa ni matokeo ya campaign nzuri ya maridhiano iliyoitwa "Ndi Umunyarwanda" Kadhalika South Africa, baada ya utawala dhalimu wa ubaguzi wa rangi kilichoituliza nchi yao ni Truth and Reconciliation Commission (TRC) iliyoongozwa Archbishop Desmond Tutu.

Tukiamua kama serikali ni ngangali basi wananchi ni ngunguli, tutazika ndugu zetu, tupata walemavu wa kutosha, biashara zitafilisika na miondombinu mingi itaharibika. Katika hali hiyo nani atakuwa ameshinda?
 
Hakuna maridhiano na wauaji , labda wauaji muandae silaha za kutosha kuua watanganyika wote.

Kwa sasa tuko busy na kusoma uchambuzi huu kutoka BBC kufichua uchafu wenu mlipozima internet ili muue ndugu zetu.



Huku tukiwa tunasubiri na documentary ya CNN kutoka kwa Larry Madowo, ni lazima dunia iujue ukweli.

Na Samia hasafishiki katika hili , yuko kundi moja na Bosco Ntaganda na Omar al - Bashir.
 
IMG-20251116-WA0007.jpg
 
Upo msemo usemao kuwa VITA HAINA MACHO! Usemi huu unatokana na ukweli kwamba risasi zikishapigwa hazibagui nani anahatia na nani hana hatia. Machafuko yakisha fika hatua hii sirahisi tena kuyadhibiti. Yatazaa vicious circle ya visasi juu ya visasi kitakachofuata hatutakuwa na Tanzania tuliyoizoea tena.

Hakuna mtanzania mwenye utu na akili timamu ambaye hajaguswa na mauaji, kujeruhi na uharibifu wa mali uliofuatia Octoba 29. Ukitazama video clip zinazotembea kwenye mitandao, kiukweli mioyo inakufa ganzi. Huu ndio ukweli ambao hatuubishanii tena!

Swali kubwa ni tunatokaje hapo? Je, tukisema iwe jicho kwa jicho, tutaua wangapi? Tutajeruhi wangapi? Tutafunga wangapi? Na baada ya hivi visasi, wahanga wa visasi, wakiamua kujibu mapigo mwisho wake utakua ni nini? Ndugu zangu kosa halisahihiswi kwa kosa, giza halifukuzi giza, hivi ndivyo Martin Luther King, mpigania haki za watu weusi maarufu alivyotufundisha.

Ni kweli makosa yamefanyika, na kama tukiwa wakweli wadau wote wa matukio yale wanachakulaumiwa, kuanzia serikali, vyombo vya dola, waandamanaji, na vyama vya upinzani. Katika hali hii ndipo inakuja hoja ya Bwana Yesu, "Asiye na dhambi na awe wa kwanza kurusha jiwe" Yohana 8:7.

Mm nadhani tunaokataa maridhiano tujifunze kwa majirani zetu Rwanda, utulivu walionao sasa ni matokeo ya campaign nzuri ya maridhiano iliyoitwa "Ndi Umunyarwanda" Kadhalika South Africa, baada ya utawala dhalimu wa ubaguzi wa rangi kilichoituliza nchi yao ni Truth and Reconciliation Commission (TRC) iliyoongozwa Archbishop Desmond Tutu.

Tukiamua kama serikali ni ngangali basi wananchi ni ngunguli, tutazika ndugu zetu, tupata walemavu wa kutosha, biashara zitafilisika na miondombinu mingi itaharibika. Katika hali hiyo nani atakuwa ameshinda?
Umetimiza wajibu wako, baada ya hapa kaa kimya. Tusubiri moto uwake tarehe 09 Disemba 2025. Narudia tena vyombo vya dola makosa yaliyofanyika tarehe 29 Oktoba 2025 yasirudiwe tena. Wahalifu hawapaswi kuachwa wafanye watakavyo, nchi ina watu zaidi ya Milioni 60. Kikundi cha watu kwa maslahi yao hakiwezi kusababisha kundi kubwa la wananchi waishi kwa taharuki. Ni kumalizana nao mapema warudishe salamu kwa waliowatuma. Muda wa kupeana nasaha umeisha.
 
Upo msemo usemao kuwa VITA HAINA MACHO! Usemi huu unatokana na ukweli kwamba risasi zikishapigwa hazibagui nani anahatia na nani hana hatia. Machafuko yakisha fika hatua hii sirahisi tena kuyadhibiti. Yatazaa vicious circle ya visasi juu ya visasi kitakachofuata hatutakuwa na Tanzania tuliyoizoea tena.

Hakuna mtanzania mwenye utu na akili timamu ambaye hajaguswa na mauaji, kujeruhi na uharibifu wa mali uliofuatia Octoba 29. Ukitazama video clip zinazotembea kwenye mitandao, kiukweli mioyo inakufa ganzi. Huu ndio ukweli ambao hatuubishanii tena!

Swali kubwa ni tunatokaje hapo? Je, tukisema iwe jicho kwa jicho, tutaua wangapi? Tutajeruhi wangapi? Tutafunga wangapi? Na baada ya hivi visasi, wahanga wa visasi, wakiamua kujibu mapigo mwisho wake utakua ni nini? Ndugu zangu kosa halisahihiswi kwa kosa, giza halifukuzi giza, hivi ndivyo Martin Luther King, mpigania haki za watu weusi maarufu alivyotufundisha.

Ni kweli makosa yamefanyika, na kama tukiwa wakweli wadau wote wa matukio yale wanachakulaumiwa, kuanzia serikali, vyombo vya dola, waandamanaji, na vyama vya upinzani. Katika hali hii ndipo inakuja hoja ya Bwana Yesu, "Asiye na dhambi na awe wa kwanza kurusha jiwe" Yohana 8:7.

Mm nadhani tunaokataa maridhiano tujifunze kwa majirani zetu Rwanda, utulivu walionao sasa ni matokeo ya campaign nzuri ya maridhiano iliyoitwa "Ndi Umunyarwanda" Kadhalika South Africa, baada ya utawala dhalimu wa ubaguzi wa rangi kilichoituliza nchi yao ni Truth and Reconciliation Commission (TRC) iliyoongozwa Archbishop Desmond Tutu.

Tukiamua kama serikali ni ngangali basi wananchi ni ngunguli, tutazika ndugu zetu, tupata walemavu wa kutosha, biashara zitafilisika na miondombinu mingi itaharibika. Katika hali hiyo nani atakuwa ameshinda?
Wewe jamaa nasikitika sana nikiona maandiko yako ya sasa hivi. Hivi umeishiaje kuwa upande wa wadhalimu? I remember your KCM College days, ulipambana haswa dhidi ya udhalimu na wadhalimu. Nilishiriki nawe baadhi ya hayo mapambano kwa ukaribu kiasi, na kupitia huo ushirikiano, nilipata kufahamu namna ulivyokua unachukia udhalimu na uonevu. Nini kimekuja kukupata kaka?
Unakumbuka namna uongozi wa chuo cha KCM College ulivyopambana dhidi yako kukunyima haki yako ya kukutunuku digrii ya udaktari kwa sababu tu ulipambana dhidi ya udhalimu wao? Hebu rudi kwenye mstari kaka.
 
Upo msemo usemao kuwa VITA HAINA MACHO! Usemi huu unatokana na ukweli kwamba risasi zikishapigwa hazibagui nani anahatia na nani hana hatia. Machafuko yakisha fika hatua hii sirahisi tena kuyadhibiti. Yatazaa vicious circle ya visasi juu ya visasi kitakachofuata hatutakuwa na Tanzania tuliyoizoea tena.

Hakuna mtanzania mwenye utu na akili timamu ambaye hajaguswa na mauaji, kujeruhi na uharibifu wa mali uliofuatia Octoba 29. Ukitazama video clip zinazotembea kwenye mitandao, kiukweli mioyo inakufa ganzi. Huu ndio ukweli ambao hatuubishanii tena!

Swali kubwa ni tunatokaje hapo? Je, tukisema iwe jicho kwa jicho, tutaua wangapi? Tutajeruhi wangapi? Tutafunga wangapi? Na baada ya hivi visasi, wahanga wa visasi, wakiamua kujibu mapigo mwisho wake utakua ni nini? Ndugu zangu kosa halisahihiswi kwa kosa, giza halifukuzi giza, hivi ndivyo Martin Luther King, mpigania haki za watu weusi maarufu alivyotufundisha.

Ni kweli makosa yamefanyika, na kama tukiwa wakweli wadau wote wa matukio yale wanachakulaumiwa, kuanzia serikali, vyombo vya dola, waandamanaji, na vyama vya upinzani. Katika hali hii ndipo inakuja hoja ya Bwana Yesu, "Asiye na dhambi na awe wa kwanza kurusha jiwe" Yohana 8:7.

Mm nadhani tunaokataa maridhiano tujifunze kwa majirani zetu Rwanda, utulivu walionao sasa ni matokeo ya campaign nzuri ya maridhiano iliyoitwa "Ndi Umunyarwanda" Kadhalika South Africa, baada ya utawala dhalimu wa ubaguzi wa rangi kilichoituliza nchi yao ni Truth and Reconciliation Commission (TRC) iliyoongozwa Archbishop Desmond Tutu.

Tukiamua kama serikali ni ngangali basi wananchi ni ngunguli, tutazika ndugu zetu, tupata walemavu wa kutosha, biashara zitafilisika na miondombinu mingi itaharibika. Katika hali hiyo nani atakuwa ameshinda?
Shenzi kabisa, tutakupata tu kama Ulikua ukitegemea Maridhiano, tutakupata.

Tumeacha kazi zilizokua zinatuingizia Dola Elfu 3000 Kwa Mwezi kuja kulikomboa Taifa hili.

Unaomba Maridhiano, bado Umefungia Makanisa ,hatusali??

Nmechoka Maiti ??.

Mamaeeee, Mtanyongwa Haki ya mama
 
Mkuu tuache tu tufe tushachoka kuishi

Hapa ni chuma kwa chuma kama tupo Sudani Kusini vile mchaka mchaka uanze bila kuchoka

Wasiojiweza bora waanze mapema kusogea kwenye makambi ya wakimbizi

Wale kina Somalia,Sudani,Syria,Afghanistan na Gaza maisha yao tunayatamani sana mkuu yale maisha mazuri kinoma ya kukimbia kimbia yale maisha ni matamu sana na Gen Z wa Tanzania tunayatamani sana

Watumalize tu diaspora wapo watakuja kuishi pakishapoa huku wao wataendelea kupost tu #FreeTanzania
 
Back
Top Bottom