Cyril Ramaphosa, Jacob Zuma na Tanzania!

Cyril Ramaphosa, Jacob Zuma na Tanzania!

Imebidi nikae chini nifikiri juu ya yanayojiri kutoka huko bondeni Afrika Kusini na mustakabali wa uhusiano wetu na hawa wenzetu wa Sauzi.

Nimewalinganisha Cyril Ramaphosa na Jacob Zuma katika kuongza Afrika Kusini na kuwalinganisha uongozi wao na Tanzania kwa ujumla.

Tulikotoka i ndwele lakini lazima tugange yajayo.
Kati ya viongozi wawili wa Sauzi niliowataja ingalau Jacob Zuma anajua kuwa kuwepo kwake pale alipokuwa Rais ni kwa juhudi za waafrika wenzake, wakiwemo waTanzania.
Mugabe aliwahi kusema mzigo mzito Zaidi katika kuikomboa afrika Kusini ulibebwa na Tanzania.
Wapigania uhuru walijengewa makambi, wakapewa passports za Tanzania na kiujumla waliishi kama vile vijana wetu wanavyoishi katika makambi ya JKT au Zaidi, tena kwa miaka au miongo kadhaa.

Zuma aliishi Tanzania.
Ramaphosa hakuwahi kuishi nje ya Afrika Kusini, na namkumbuka miaka ya 70's na 80's alikuwa kijana simple wa kupiga makelele majukwaani.
Mimi namkumbuka vizuri na madevu yake kama Bushiri.

Kuna tetesi kuwa Ramaphosa alifadhiliwa vizuri na makaburu kufika hapo alipo ili asimamie matakwa yao.
Hatushangai leo from a simple guy kawa ni Tajiri mkubwa mwenye makampuni ya biashara.

Mtazamo wa Ramaphosa unalingana sana na mtu aliyefadhiliwa na makaburu.
Kuna clip imeiona wakati wa kampeni yake ya Urais naye ali wahi kulitaja tatizo la wahamiaji walioingia Zauzi kama tatizo la wasauzi.
Mimi sina maneno na kuwachukulia hatua wahamiaji haramu maana hata Tanzania tunao.
Lakini hili la kuwachoma moto, kuwapiga na kuchoma biashara za wahamiaji, wengine Mbao ni wahamiaji halali, that's a political crime.

Serikali ya Ramaphosa ingweza kuwa kusanya hao wahamiaji haramu na, kma tunavyofanya Tanzania, na kuwapeleka makwao kistaarabu.

Lakini Ramaphosa si Mtanzania wala sim mtu ana uhusiano wa kindugu na watanzania na waafika wengine, yeye ni mSauzi first.

Serikali yetu ya 60's ili wafadhili waafrika wa Afrika Kusini walipokuwa wanateswa na serikali ya kiaburu.
Leo wameshika serikali, na serikali hiyo inakamata Ndege za serikali iliyowakomboa.
Wananchi waafrika wenzao Sauzi wanapigwa au kuteswa na kuuwawa, mpaka unajiuliza , hivi ni hawa binadamu tulikuwa tunakesha JKT na kuimba

"kaburu matata hiya….hiya... Kaburu matata hiya …….hiya...…"
" Kruger naye ….. tutamkata……...Kruger naye tutamkata……."

Was all that in vain?
Mwalimu na Mandea must be turning in their graves.


Kweli tenda wema uende zako!!!!

Ramaphosa kama alibariki kuuwawa kwa wasouth wenzake kwenye ule mgodi wa dhahabu, anajari nini kuhusu waafrika wengine?
He thinks he can fix the economic problems of SA by creating another fiasco like the one that killed his fellow country men. He is lying to himself. He would not be able to move even an inch by creating chaos. After kicking out foreigners, the next move will be himself to get out of that seat.
On the other hand, waafrika wengine tunacholazimisha SA nini? Tujenge nchi zetu. Tuwaondoe hawa wasouth wanaojifanya eti expatriates wa migodi na maeneo mengine. Lets make it hard for them legally. Sio kuuana kama wanavyofanya
 
..Ramaphosa anaifahamu vizuri ANC.

..na ndiyo maana mwaka 1991 alichaguliwa kiwa Katibu Mkuu wa ANC baada ya kuwashinda kwa kura vigogo wa chama kama Jacob Zuma, na Alfred Nzo.
 
Kuna mambo yanasikitisha sana...

Wakimaliza kuwamaliza hao wanaowaita wahamiaji, wataanza kumalizana wenyewe kwa wenyewe...



Cc: mahondaw
Wahamiaji wameenda kule kikazi au kujazana tu nchi ya watu? Tuwe wahalisia, hao wahamiaji walitegemea nini?
 
Unajaribu kuandika kitu unachanganya na porojo na uwezo mdogo wa kuelewa
mwisho unaandika porojo tupu

Ni lazima kabisa mjue kuwa serikali ya Africa Kusini HAIHUSIKI na kuzuiwa
kwa ndege ya Tanzania...Africa Kusini mahakama ni HURU..haiingiliwi na serikali

Ndege yetu ilizuiwa na mahakama na ikaachiliwa na mahakama

Kuhusu Tanzania kubeba mzigo wa kuisaidia South Africa..ni lazima
useme tumesaidia kwa kiwango gani msaada wetu ulikuwa na impact kubwa?
tusingewasaidia wasingepata uhuru? nani wengine wakiwasaidia?
unajua nafasi ya Zambia?

je wakimbizi waliokuja Tanzania walikuwa wangapi? waliokwenda nchi zingine je?
sisi tuligharamia kiasi gani kwa bajeti yao nzima ya kupigania uhuru?
je kina Ramaphosa na wananchi wao wanatambua yote hayo?au ni sisi tu tunaojua hilo? kuna mengi mno hayako clear zaidi ya kuongea porojo na ku mix na ukweli
Mkuu pengine wewe mtoto wa juzi.

Nikuulize tu kina Mandela, Thabo Mbeki etc walipopewa Passport za nchi yetu ni kwa kiapo cha affidavit cha mahakama ipi.
 
Lakini Ramaphosa si Mtanzania wala si mtu ana uhusiano wa kindugu na watanzania na waafrika wengine, yeye ni mSauzi first.
Mada zingine..., sasa ulitaka awe nini? Na leo bado unaiona Tanzania kama mfano wa kuigwa?
Tanzania ya Mwalimu Nyerere ilikwisha, sasa tunavuruga kila kitu alichokisimamia. Hata umoja wetu aliofanya kazi kubwa kuujenga tunaubomoa, halafu mtu bado anakuja na mada ya kujipiga ka kifua ka majigambo, kuwa mfano kwa wengine?
 
Mada zingine..., sasa ulitaka awe nini? Na leo bado unaiona Tanzania kama mfano wa kuigwa?
Tanzania ya Mwalimu Nyerere ilikwisha, sasa tunavuruga kila kitu alichokisimamia. Hata umoja wetu aliofanya kazi kubwa kuujenga tunaubomoa, halafu mtu bado anakuja na mada ya kujipiga ka kifua ka majigambo, kuwa mfano kwa wengine?
Nafikiri hujielewi.
Moja ya mafanikio ya Mwalimu ni mimi kuongea na wewe kama binadamu tunaoheshimiana bila ubaguzi wa kabila au kipato.
 
Fokofu. South Africa ni ya wasouth wenyewe. Wewe umeacha kufanya kazi nchini kwako unaenda kulialia nchi ya wenzio. SA wamepigania nchi yao miaka mingi sana, Leo unaenda na mavi yako kwenda kujazana kwenye mageto. Wawapige tu maana tumechoka. Mmeacha kupigana kuiondoa CCM ili nchi isonge mbele nyie maboya mnakomaa na South Africa. Kule wamejaa Somalia, Ethiopian, South Sudan, Zimbabwe, Mozambique, congoman, Nigeria na tz woote wapuuzi tu. Wawa chome Moto tu ili msiende kujazana barabarani huko South Africa bila utaratibu.
 
Umeharibu uzi mzima hapo ulipoingizia ishu ya ndege.
Imebidi nikae chini nifikiri juu ya yanayojiri kutoka huko bondeni Afrika Kusini na mustakabali wa uhusiano wetu na hawa wenzetu wa Sauzi.

Nimewalinganisha Cyril Ramaphosa na Jacob Zuma katika kuongza Afrika Kusini na kuwalinganisha uongozi wao na Tanzania kwa ujumla.

Tulikotoka si ndwele lakini lazima tugange yajayo.
Kati ya viongozi wawili wa Sauzi niliowataja ingalau Jacob Zuma anajua kuwa kuwepo kwake pale alipokuwa Rais ni kwa juhudi za waafrika wenzake, wakiwemo waTanzania.
Mugabe aliwahi kusema mzigo mzito Zaidi katika kuikomboa afrika Kusini ulibebwa na Tanzania.
Wapigania uhuru walijengewa makambi, wakapewa passports za Tanzania na kiujumla waliishi kama vile vijana wetu wanavyoishi katika makambi ya JKT au Zaidi, tena kwa miaka au miongo kadhaa.

Zuma aliishi Tanzania.
Ramaphosa hakuwahi kuishi nje ya Afrika Kusini, na namkumbuka miaka ya 70's na 80's alikuwa kijana simple wa kupiga makelele majukwaani.
Mimi namkumbuka vizuri na madevu yake kama Bushiri.

Kuna tetesi kuwa Ramaphosa alifadhiliwa vizuri na makaburu kufika hapo alipo ili asimamie matakwa yao.
Hatushangai leo from a simple guy kawa ni Tajiri mkubwa mwenye makampuni ya biashara.

Mtazamo wa Ramaphosa unalingana sana na mtu aliyefadhiliwa na makaburu.

Kuna clip imeiona wakati wa kampeni yake ya Urais naye ali wahi kulitaja tatizo la wahamiaji walioingia Sauzi kama tatizo la wasauzi.
Mimi sina maneno na kuwachukulia hatua wahamiaji haramu maana hata Tanzania tunao.
Lakini hili la kuwachoma moto, kuwapiga na kuchoma biashara za wahamiaji, wengine ambao ni wahamiaji halali, that's a political crime.

Serikali ya Ramaphosa ingweza kuwa kusanya hao wahamiaji haramu na, kma tunavyofanya Tanzania, na kuwapeleka makwao kistaarabu.

Lakini Ramaphosa si Mtanzania wala si mtu ana uhusiano wa kindugu na watanzania na waafrika wengine, yeye ni mSauzi first.

Serikali yetu ya 60's ili wafadhili waafrika wa Afrika Kusini walipokuwa wanateswa na serikali ya kaburu.
Leo wameshika serikali, na serikali hiyo inakamata Ndege za serikali iliyowakomboa.
Wananchi waafrika wenzao Sauzi wanapigwa au kuteswa na kuuwawa, mpaka unajiuliza , hivi ni hawa binadamu tulikuwa tunakesha JKT na kuimba

"kaburu matata hiya….hiya... Kaburu matata hiya …….hiya...…"
" Kruger naye ….. tutamkata……...Kruger naye tutamkata……."

Was all that in vain?
Mwalimu na Mandea must be turning in their graves.


Kweli tenda wema uende zako!!!!
 
Mkuu pengine wewe mtoto wa juzi.

Nikuulize tu kina Mandela, Thabo Mbeki etc walipopewa Passport za nchi yetu ni kwa kiapo cha affidavit cha mahakama ipi.

Uelwa wako mdogo sana wa historia ya Afrika kusini..
Kwani Mndela alipewa passport ya Tanzania tu peke yake?
wapigania Uhuru wa ANC walipewa passport ya Tanzania tu?
unazungumza kama vile Tanzania ndo ilipigania uhuru wa Africa Kusini peke yake
Tanzania ilikuwa na mchango wake...kama ambavyo Zambia ilikuwa na mchango wake na nchi zingine pia..nchi zilizoisadia Africa kusini ni nyingi sana
usigeuze historia kama vile Nyerere ndp alikuwa decider wa uhuru wa Africa kusini
no research no right to speak
 
Uelwa wako mdogo sana wa historia ya Afrika kusini..
Kwani Mndela alipewa passport ya Tanzania tu peke yake?
wapigania Uhuru wa ANC walipewa passport ya Tanzania tu?
unazungumza kama vile Tanzania ndo ilipigania uhuru wa Africa Kusini peke yake
Tanzania ilikuwa na mchango wake...kama ambavyo Zambia ilikuwa na mchango wake na nchi zingine pia..nchi zilizoisadia Africa kusini ni nyingi sana
usigeuze historia kama vile Nyerere ndp alikuwa decider wa uhuru wa Africa kusini
no research no right to speak
Bado hujajibu hoja, ielewe kwanza.
Umeingia kwa kuchanganya basic principle ya mihimili na umekwama.
Its called logic.
 
Fokofu. South Africa ni ya wasouth wenyewe. Wewe umeacha kufanya kazi nchini kwako unaenda kulialia nchi ya wenzio. SA wamepigania nchi yao miaka mingi sana, Leo unaenda na mavi yako kwenda kujazana kwenye mageto. Wawapige tu maana tumechoka. Mmeacha kupigana kuiondoa CCM ili nchi isonge mbele nyie maboya mnakomaa na South Africa. Kule wamejaa Somalia, Ethiopian, South Sudan, Zimbabwe, Mozambique, congoman, Nigeria na tz woote wapuuzi tu. Wawa chome Moto tu ili msiende kujazana barabarani huko South Africa bila utaratibu.
Mbona sisi tuna wafurumisha wa Ethiopia kila siku lakini kwa ustaarabu tulionao hatuwachomi moto, elewa tofauti hiyo muhimu
 
Kama Tanzania iliisaidi SA ilikuwa kama sadaka haipaswi kuomba fadhira kutoka kwao, hata kwenye vitabu vitakatifu kufanya hivyo ni dhambi!

Ukishawaza uliisaidia SA, utawaza pia ulitawaliwa wakoloni ndiyo maana tukomasikini mpk leo! Ni mawazo ya kiumasikini yasiyo na tija kwa Taifa!
 
Kama Tanzania iliisaidi SA ilikuwa kama sadaka haipaswi kuomba fadhira kutoka kwao, hata kwenye vitabu vitakatifu kufanya hivyo ni dhambi!

Ukishawaza uliisaidia SA, utawaza pia ulitawaliwa wakoloni ndiyo maana tukomasikini mpk leo! Ni mawazo ya kiumasikini yasiyo na tija kwa Taifa!
Historically you sound illiterate.
Great Britain inalipa fadhila ya kusaidiwa na Marekani WWII hadi leo, tena in monetary terms.
 
Naona leo wasauzi wamepiga mabomu huko misikitini,wanataka kuwawahisha wajomba kule kwny bikra 72.
Wakati tatizo la xenophobia halijaisha sasa naona hmeamua kuingiza pia Islamophobia. To hell with you.
 
Kila kipindi na mambo yake, hata uku Tanzania kuna kizazi hakimjui nyerere na icho kizazi kitakuja kuingia ktk system na yenyewe itakuwa kama South African
Mkuu asiyejua anatoka wapi na alipo, kwa uhakika hsjui aendako.
SA na Cyril Ramaphosa wamepotea njia.
 
Historically you sound illiterate.
Great Britain inalipa fadhila ya kusaidiwa na Marekani WWII hadi leo, tena in monetary terms.
Mental slavery! komaa na historia, badala ya kufanya kazi subiri fadhila za Afrika kusini. Ni rahisi uingereza kuilipa Marekani au Marekani kumlipa Sadamu Hussein au Osama bin Laden kuliko kuilipa Tanganyika kwa kuitawala.
 
Mental slavery! komaa na historia, badala ya kufanya kazi subiri fadhila za Afrika kusini. Ni rahisi uingereza kuilipa Marekani au Marekani kumlipa Sadamu Hussein au Osama bin Laden kuliko kuilipa Tanganyika kwa kuitawala.
You sound confused.
A good deed deserves another.
Ukimsaidia binadamu mwenzio from peril ,its NOT slavery to expect a reciprocal good deed, unless you have your own definition of slavery.

The least to expect is a blow below the belt kwa ndege yetu kuzuiliwa huko SA.
 
Back
Top Bottom