• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Cyril Ramaphosa, Jacob Zuma na Tanzania!

  • Thread starter Jidu La Mabambasi
  • Start date
Jidu La Mabambasi

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2014
Messages
6,072
Points
2,000
Jidu La Mabambasi

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2014
6,072 2,000
Imebidi nikae chini nifikiri juu ya yanayojiri kutoka huko bondeni Afrika Kusini na mustakabali wa uhusiano wetu na hawa wenzetu wa Sauzi.

Nimewalinganisha Cyril Ramaphosa na Jacob Zuma katika kuongza Afrika Kusini na kuwalinganisha uongozi wao na Tanzania kwa ujumla.

Tulikotoka si ndwele lakini lazima tugange yajayo.
Kati ya viongozi wawili wa Sauzi niliowataja ingalau Jacob Zuma anajua kuwa kuwepo kwake pale alipokuwa Rais ni kwa juhudi za waafrika wenzake, wakiwemo waTanzania.
Mugabe aliwahi kusema mzigo mzito Zaidi katika kuikomboa afrika Kusini ulibebwa na Tanzania.
Wapigania uhuru walijengewa makambi, wakapewa passports za Tanzania na kiujumla waliishi kama vile vijana wetu wanavyoishi katika makambi ya JKT au Zaidi, tena kwa miaka au miongo kadhaa.

Zuma aliishi Tanzania.
Ramaphosa hakuwahi kuishi nje ya Afrika Kusini, na namkumbuka miaka ya 70's na 80's alikuwa kijana simple wa kupiga makelele majukwaani.
Mimi namkumbuka vizuri na madevu yake kama Bushiri.

Kuna tetesi kuwa Ramaphosa alifadhiliwa vizuri na makaburu kufika hapo alipo ili asimamie matakwa yao.
Hatushangai leo from a simple guy kawa ni Tajiri mkubwa mwenye makampuni ya biashara.

Mtazamo wa Ramaphosa unalingana sana na mtu aliyefadhiliwa na makaburu.

Kuna clip imeiona wakati wa kampeni yake ya Urais naye ali wahi kulitaja tatizo la wahamiaji walioingia Sauzi kama tatizo la wasauzi.
Mimi sina maneno na kuwachukulia hatua wahamiaji haramu maana hata Tanzania tunao.
Lakini hili la kuwachoma moto, kuwapiga na kuchoma biashara za wahamiaji, wengine ambao ni wahamiaji halali, that's a political crime.

Serikali ya Ramaphosa ingweza kuwa kusanya hao wahamiaji haramu na, kma tunavyofanya Tanzania, na kuwapeleka makwao kistaarabu.

Lakini Ramaphosa si Mtanzania wala si mtu ana uhusiano wa kindugu na watanzania na waafrika wengine, yeye ni mSauzi first.

Serikali yetu ya 60's ili wafadhili waafrika wa Afrika Kusini walipokuwa wanateswa na serikali ya kaburu.
Leo wameshika serikali, na serikali hiyo inakamata Ndege za serikali iliyowakomboa.
Wananchi waafrika wenzao Sauzi wanapigwa au kuteswa na kuuwawa, mpaka unajiuliza , hivi ni hawa binadamu tulikuwa tunakesha JKT na kuimba

"kaburu matata hiya….hiya... Kaburu matata hiya …….hiya...…"
" Kruger naye ….. tutamkata……...Kruger naye tutamkata……."

Was all that in vain?
Mwalimu na Mandea must be turning in their graves.


Kweli tenda wema uende zako!!!!
 
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,692
Points
2,000
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,692 2,000
Ramaphosa kwa kweli siyo jembe la ukombozi wa mwafrika.
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
18,063
Points
2,000
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
18,063 2,000
Ramaphosa kwa kweli siyo jembe la ukombozi wa mwafrika.
..Wasouth huwa wanabishana kundi lipi ndilo lililowezesha kupatikana utawala wa walio wengi.

..kuna wanaodai waliokwenda ukimbizini ndiyo waliotoa mchango mkubwa zaidi. Katika kundi hilo wapo wakina Thabo Mbeki, Jacob Zuma,.etc.

..pia lipo kundi linalodai waliobaki nyumbani waliteseka zaidi, na ndio waliopambana mpaka Makaburu wakalegea na kuruhusu utawala wa walio wengi. Kundi hilo lina watu kama Winnie Mandela, Ciryl Ramaphosa, etc etc.
 
Chrismoris

Chrismoris

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2017
Messages
12,148
Points
2,000
Chrismoris

Chrismoris

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2017
12,148 2,000
Cha muhimu ni kwamba
1. sisi wananchi tuache kuchagua viongozi vilaza
2. Viongozi wanaopata ridhaa ya uongozi wanalazimika kuhakikisha wanaboresha maisha ya raia wa nchi zao ili kuepusha ukimbizi husio wa lazima.
3. Kila taifa la Afrika litambue kwamba lina wajibu wa kuimarisha uchumi wake kwa kupitia rasimali watu na vitu vya ndani ya nchi zao kwa kuvitumia maximally kabla ya kuanza kuruhusu wageni kuja kufanya shughuli ambao wazawa wanaweza kuzifanya.
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
18,063
Points
2,000
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
18,063 2,000
Tatizo ni kua Cyril hajui historia ya ukombozi Wa sauzi ya Mandela!
..Ramaphosa anaifahamu vizuri ANC.

..na ndiyo maana mwaka 1991 alichaguliwa kiwa Katibu Mkuu wa ANC baada ya kuwashinda kwa kura vigogo wa chama kama Jacob Zuma, na Alfred Nzo.
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
18,063
Points
2,000
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
18,063 2,000
..kuna kundi la "EXILES" makada waliokwenda ukimbizini.

..kundi lingine ni " ISLANDERS" makada waliotumikia kifungo ktk kisiwa cha Robben.

..kundi lingine ni " INTERNALS" makada ambao walibaki South Africa kipindi chote cha utawala wa kibaguzi.
 
GwaB

GwaB

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2014
Messages
1,495
Points
2,000
GwaB

GwaB

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2014
1,495 2,000
Inawezekana kuwa historia ya harakati za ukombozi imeishafifia na bila shaka imebakia mioyoni mwa wakongwe wachache sana ambao wengi wao wameisha kustaafu, si rahisi kushawishi idumu. Kama ilivyo kwa vijana wa Tanzania kwa sasa ndivyo ilivyo kwa vijana wa sasa wa RSA... ni wachache wanaopenda kijihusisha nayo kwa kuwa kila karne huja na vitabu vyake.

Mwaka nilioingia chuoni ughaibuni, nilikuta wasauzi wanamibia na wamalawi waliokuwa na Pasi za kusafiria za kitanzania maana wakati huo Tanzania ilikuwa ndio Baba na Mama wa nchi za kiafrika kusini mwa jangwa la Sahara. Mawi ya kale hayanuki, kwa hiyo tujipange upya bila kutegemea kulipwa fadhira.
 
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
23,070
Points
2,000
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
23,070 2,000
Ramaphosa ni bilionea aliefaidika ni mpango wa mandela kuwapa weusi nguvu za uchumi
Alikuwa katibu mkuu wa vyama vya wafanyakazi,anawatishia wazungu migomo anavuta mpunga
 
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
23,070
Points
2,000
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
23,070 2,000
Ramaphosa ni bilionea aliefaidika ni mpango wa mandela kuwapa weusi nguvu za uchumi
Alikuwa katibu mkuu wa vyama vya wafanyakazi,anawatishia wazungu migomo anavuta mpunga
 
Easy Chair Mark III

Easy Chair Mark III

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2019
Messages
905
Points
1,000
Easy Chair Mark III

Easy Chair Mark III

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2019
905 1,000
Serikali ya Tz na Watanzania tunatakiwa kutubu KWA Mungu KWA kosa La kuruhusu kodi zetu na ardhi yetu kutumika kuwasaidia mashetani weusi wa Afrika Kusini kutimiza malengo yao maovu ya kuuondoa utawala hàlali wa Makaburu ambao tulidhani eti ni " utawala wa kibaguzi"
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
22,066
Points
2,000
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
22,066 2,000
South Africa hatukuwasaidia ili waje watulipe fadhila ya kugombania nao vikazi vya hovyo hovyo
Naona leo wasauzi wamepiga mabomu huko misikitini,wanataka kuwawahisha wajomba kule kwny bikra 72.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
38,387
Points
2,000
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
38,387 2,000
Unajaribu kuandika kitu unachanganya na porojo na uwezo mdogo wa kuelewa
mwisho unaandika porojo tupu

Ni lazima kabisa mjue kuwa serikali ya Africa Kusini HAIHUSIKI na kuzuiwa
kwa ndege ya Tanzania...Africa Kusini mahakama ni HURU..haiingiliwi na serikali

Ndege yetu ilizuiwa na mahakama na ikaachiliwa na mahakama

Kuhusu Tanzania kubeba mzigo wa kuisaidia South Africa..ni lazima
useme tumesaidia kwa kiwango gani msaada wetu ulikuwa na impact kubwa?
tusingewasaidia wasingepata uhuru? nani wengine wakiwasaidia?
unajua nafasi ya Zambia?

je wakimbizi waliokuja Tanzania walikuwa wangapi? waliokwenda nchi zingine je?
sisi tuligharamia kiasi gani kwa bajeti yao nzima ya kupigania uhuru?
je kina Ramaphosa na wananchi wao wanatambua yote hayo?au ni sisi tu tunaojua hilo? kuna mengi mno hayako clear zaidi ya kuongea porojo na ku mix na ukweli
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
39,171
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
39,171 2,000
Kuna mambo yanasikitisha sana...

Wakimaliza kuwamaliza hao wanaowaita wahamiaji, wataanza kumalizana wenyewe kwa wenyewe...



Cc: mahondaw
 
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2018
Messages
5,487
Points
2,000
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2018
5,487 2,000
Badala mpiganie haki na demokrasia Tanzania mmeng'ang'ana na South Afrika,
Tuombe CIA watusaidie kuua hawa madikteta wetu, maana inaonyesha wenyewe tumeshindwa kuwaondoa.
 
N

N16

Member
Joined
Jul 21, 2019
Messages
14
Points
45
N

N16

Member
Joined Jul 21, 2019
14 45
Unajaribu kuandika kitu unachanganya na porojo na uwezo mdogo wa kuelewa
mwisho unaandika porojo tupu

Ni lazima kabisa mjue kuwa serikali ya Africa Kusini HAIHUSIKI na kuzuiwa
kwa ndege ya Tanzania...Africa Kusini mahakama ni HURU..haiingiliwi na serikali

Ndege yetu ilizuiwa na mahakama na ikaachiliwa na mahakama

Kuhusu Tanzania kubeba mzigo wa kuisaidia South Africa..ni lazima
useme tumesaidia kwa kiwango gani msaada wetu ulikuwa na impact kubwa?
tusingewasaidia wasingepata uhuru? nani wengine wakiwasaidia?
unajua nafasi ya Zambia?

je wakimbizi waliokuja Tanzania walikuwa wangapi? waliokwenda nchi zingine je?
sisi tuligharamia kiasi gani kwa bajeti yao nzima ya kupigania uhuru?
je kina Ramaphosa na wananchi wao wanatambua yote hayo?au ni sisi tu tunaojua hilo? kuna mengi mno hayako clear zaidi ya kuongea porojo na ku mix na ukweli
Wazambia pia wanauwawa huko bondeni.
 

Forum statistics

Threads 1,405,583
Members 532,049
Posts 34,489,871
Top