CUF sasa yakosa sura ya kimuungano

CUF sasa yakosa sura ya kimuungano

Hapo ndo huwa naona umahiri wa CCM, baada ya fisadi kuhamia CDM walicheza na Lipumba na Dr. Slaa na wakafanikiwa. Hadi JK alikiri kwamba kama CCM haikufa walipomkata mkia Lowassa haifi tena. Sasa hili bao CUF hawachomoi na kitafutwa tu.
Vyama vya upinzani munkari unawaponza.
Ni kama beki kucheza chenga mbele ya goli lake.
CCM wana ma straika wakali tu wa kufunga magoli ya uhakika.
 
Sioni dalili yyte yaCUF kusambaratika japo wengi mnapenda iwe hivo hata humu JF hoja ikiwa ni maalim seif kukiteka chama kasomeni katiba ya CUF halafu ndio mje na hizi hadith za kula na kuvimbiwa ndipo ulale unategemea kuota ndoto gani km si huu ujinga mnaoandika hapa hoja iko pale pale LIPUMBA bado mwenyekiti kwa hoja ipi?
 
Wahenga walisema masaa 24 katika siasa ni muda mrefu sana.

Lakini katika siku na wiki za hivi karibuni tumeshuhudia jinsi CUF inavyozidi kudidimia na kukosa sura ya kuitwa chama cha siasa chenye ushawishi nchi nzima. Kitendo cha CUF-Zanzibar kuwa na mgongano mkubwa na CUF-Tanganyika knaanza kuleta sura isiyotegemewa katika chama hicho.

CUF-Zanzibar mhimili wake ni katika ungozi wa Maalim Seif na wafuasi wake ambao hawasikii la muidhini wala shehe mwingine. CUF-Tanganyika inaanza kuonekana ina ongozwa na Prof Lipumba. Jaribio la CUF -Zanzibar kumweka Mtatiro, ambaye anaonekana kuwakibaraka wao, linaelekea kuwa limegonga mwamba.

Sioni jinsi CUF kuendelea kuwa chama cha kitaifa, bali pengine kuwa vyama viwili katika kila upande wa muungano.

Naomba kuwasilisha.
Miaka yote nimekuwa nikiamini kuwa CUF ambayo chimbuko lake ni KAMAHURU,lengo lake kuu ni zanzibar lakini. kutokana na mahitaji ya kisheria ambayo yanataka vyama vya siasa kuwa na sura ya muungano kabla ya kupata uhalali wa kusajiliwa, ndiyo maana CUF imekuwa na sura iliyonayo sasa. Ukweli ni kwamba amri na maelekezo yote huwa yanafanyika na wenyewe kwanza kabla ya kuhalalishwa na vikao vya kikatiba.

Kuna matukio mengi tu ambayo yameashiria hii mfano mzuri ni jinsi mapalala alivyotumika na baadaye kutupwa kama karatasi isiyofaa kwa lolote lile.
Kwenye chama hiki pia usiombe kukosana na Maalim hata kwa kauli. Kwa kufanya hivyo kutasabisha uadui ambao mwishowe ni kufukuzwa uanachama au kuwekwa kando.
Kwenye hili mfano mzuri ni Hamad Rashid. Ndugu huyu alikibeba chama hiki pamoja na maalim kwa hali na mali, lakini alipotoa kauli kuwa imefika mahala chama kitafute mgombea mwingine wa kiti cha rais ZNZ yaliyotokea baada ya hapa ni historia. Na ndiyo maana kuna ule msemo maarufu sana visiwani kuwa 'KAFUNSEFU NA SEFUNKAFU'
 
Mpaka ifutwe Kwanza ruzuku mwana siasa atakaye vumilia hilo basi ndio ntakae mwamini wote wachumia 2mbo tu
 
Seif alikuwa jela wakati huo Alitoka nje alikuta CUF tayari ishazaliwa hakuanzisha yeye kama unakumbuka alifungwa taakriban miaka mitatu waliokuwa anzisha kamahuru walikuwa Marahemu Shabban Mloo,Hamad RAshid na kina Hamad Masoud na wengine Kweli waliungana na Cw ya mapalala but Seif Hakuwa mwanzishi WA Chama Kamahuru Ama CUF yeye alipewa Baraka Baadae
 
Umeliona hilo tu ambalo halina sura ya muungano? mbona hata mihimili mingine ya Dola haina sura hiyo?
 
Kwani chadema inasifa ya chama cha muungano?
 
..lakini ccm znz wanadhulumu kura za wenzao na kuhatarisha amani ya nchi yetu.

..kila unapofanyika uchaguzi tunalazimika kupeleka majeshi na silaha za kivita kuwalinda wezi wa kura.
Inawezekana kabisa ccm znz wanalazimishwa kuiba kura na ccm bara (ccm taifa) kama tunaigawa ccm kukidhi haja ya hoja hii.
ccm bara kuhakikisha na kulazimisha ccm znz ibakie madarakani ni mbinu ya ccm bara kuendelea kuwatawala watanganyika na wadanganyika. Kuanguka au kuridhia kwa ccm znz kuachia madaraka kwa washindi halali wa uchaguzi kutapelekea ccm bara pia kujitathmini upya na kukubali iache demokrasia ichukue mkondo wake. ccm bara hawako tayari kwa hilo. Hilo ndio linapelekea mwenyekiti wa ccm kama rais mwenye mamlaka ya kuamrisha vyombo vya dola inapotokea matokea yanaonesha ccm imegalagazwa, anatuma JWTZ na Polisi kuhujumu utangazaji wa matokeo halali ya uchaguzi mkuu kama inavyotokea Zanzibar kwa chaguzi kuu 5.

Wapinzani wa CCM Zanzibar wako mbele kimkakati na mwamko, Wapinzani wa bara sio tishio kwa CCM mpaka muda huu, hawako serious kivile na hiyo unaona kwa nini CCM na Mwenyekiti wao na mamluki wanaowatumia wanataka kuiangamiza CUF.

Upinzani wa bara bado sana na CCM wanaelewa udhaifu wa upinzani wa bara. Unakumbuka kauli mbiu ya Cheyo?
 
kwani huyo lipumba anaugwa mkono na watanganyika wote hadi useme anaushawishi wa kuita cuf bara
 
Back
Top Bottom