CUF sasa yakosa sura ya kimuungano

CUF sasa yakosa sura ya kimuungano

masopakyindi

Platinum Member
Joined
Jul 5, 2011
Posts
18,761
Reaction score
14,860
Wahenga walisema masaa 24 katika siasa ni muda mrefu sana.

Lakini katika siku na wiki za hivi karibuni tumeshuhudia jinsi CUF inavyozidi kudidimia na kukosa sura ya kuitwa chama cha siasa chenye ushawishi nchi nzima. Kitendo cha CUF-Zanzibar kuwa na mgongano mkubwa na CUF-Tanganyika knaanza kuleta sura isiyotegemewa katika chama hicho.

CUF-Zanzibar mhimili wake ni katika ungozi wa Maalim Seif na wafuasi wake ambao hawasikii la muidhini wala shehe mwingine. CUF-Tanganyika inaanza kuonekana ina ongozwa na Prof Lipumba. Jaribio la CUF -Zanzibar kumweka Mtatiro, ambaye anaonekana kuwakibaraka wao, linaelekea kuwa limegonga mwamba.

Sioni jinsi CUF kuendelea kuwa chama cha kitaifa, bali pengine kuwa vyama viwili katika kila upande wa muungano.

Naomba kuwasilisha.
 
Wahenga walisema masaa 24 katika siasa ni muda mrefu sana!

Lakini katika siku na wiki za hivi karibuni tumeshuhudia jinsi CUF inavyozidi kudidimia na kukosa sura ya kuitwa chama cha siasa chenye ushawishi nchi nzima.

Kitendo cha CUF-Zanzibar kuwa na mgongano mkubwa na CUF-Tanganyika knaanza kuleta sura isiyotegemewa katika chama hicho.

CUF-Zanzibar mhimili wake ni katika ungozi wa Maalim Seif na wafuasi wake ambao hawasikii la muidhini wala shehe mwingine.
CUF-Tanganyika inaanza kuonekana ina ongozwa na Prof Lipumba.
Jaribio la CUF -Zanzibar kumweka Mtatiro, ambaye anaonekana kuwakibaraka wao, linaelekea kuwa limegonga mwamba.

Sioni jinsi CUF kuendelea kuwa chama cha kitaifa, bali pengine kuwa vyama viwili katika kila upande wa muungano.

Naomba kuwasilisha.
Ni kwamba CUF ilikuwa na sura ya muungano baada ya kujishikiza kwa Chama cha Wananchi cha mzee Mapalala. Historia inaonyesha kwamba wale wanasiasa waliofukuzwa CCM wakati huo wakiwa akina Hamad Rashid, Seiff Shariff Hamad, Mloo, nk walianzisha KAMAHURU huko Zanzibar wakati wa vuguvugu la uanzishwaji wa vyama vingi. Baaada ya vyama vingi kuruhusiwa, KAMAHURU ilikosa sifa ya kuandikishwa kwa kuwa haikuwa na sura ya Muungano. Hivyo basi maalim na wenzake wakamfuata Mzee Mapalala akiwa na chama chake kikiitwa Chama cha Wananchi, wakaungana na kuanzisha CUF na hivyo kuwa na sura ya muuungano na kupata usajili. Baadaye wakamtupia virago Mzee Mapalala.

Hali ilivyo sasa ni kwamba CCW na KAMAHURU ndio vinajitenga na kujionyesha sura zao halisi na kwa hakika CUF itafutwa kwa kuwa itakosa sifa ya kisheria ya kuendelea kuwemo kwenye daftari l msajili wa vyama.
 
Ni kwamba CUF ilikuwa na sura ya muungano baada ya kujishikiza kwa Chama cha Wananchi cha mzee Mapalala. Historia inaonyesha kwamba wale wanasiasa waliofukuzwa CCM wakati huo wakiwa akina Hamad Rashid, Seiff Shariff Hamad, Mloo, nk walianzisha KAMAHURU huko Zanzibar wakati wa vuguvugu la uanzishwaji wa vyama vingi. Baaada ya vyama vingi kuruhusiwa, KAMAHURU ilikosa sifa ya kuandikishwa kwa kuwa haikuwa na sura ya Muungano. Hivyo basi maalim na wenzake wakamfuata Mzee Mapalala akiwa na chama chake kikiitwa Chama cha Wananchi, wakaungana na kuanzisha CUF na hivyo kuwa na sura ya muuungano na kupata usajili. Baadaye wakamtupia virago Mzee Mapalala.

Hali ilivyo sasa ni kwamba CCW na KAMAHURU ndio vinajitenga na kujionyesha sura zao halisi na kwa hakika CUF itafutwa kwa kuwa itakosa sifa ya kisheria ya kuendelea kuwemo kwenye daftari l msajili wa vyama.
Uko sahihi kabisa mkuu.
Maalim Seif hajawahi kuwa na fikra za kimuungano.
Na kwa chess aliyoicheza anaelekea kujifunga goli la uhakika.
 
Wahenga walisema masaa 24 katika siasa ni muda mrefu sana!

Lakini katika siku na wiki za hivi karibuni tumeshuhudia jinsi CUF inavyozidi kudidimia na kukosa sura ya kuitwa chama cha siasa chenye ushawishi nchi nzima.

Kitendo cha CUF-Zanzibar kuwa na mgongano mkubwa na CUF-Tanganyika knaanza kuleta sura isiyotegemewa katika chama hicho.

CUF-Zanzibar mhimili wake ni katika ungozi wa Maalim Seif na wafuasi wake ambao hawasikii la muidhini wala shehe mwingine.
CUF-Tanganyika inaanza kuonekana ina ongozwa na Prof Lipumba.
Jaribio la CUF -Zanzibar kumweka Mtatiro, ambaye anaonekana kuwakibaraka wao, linaelekea kuwa limegonga mwamba.

Sioni jinsi CUF kuendelea kuwa chama cha kitaifa, bali pengine kuwa vyama viwili katika kila upande wa muungano.

Naomba kuwasilisha.
....long live "mafunzo ya mwalimu JKN", ktk kweli!
...."dhambi ya ubaguzi, ukishaianza......."
 
Hiki chama kina wenyewe, maalim ajivue uanachama yeye na wafuasi wake, act wazalendo inamsubiri kwa hamu aende.
 
Uko sahihi kabisa mkuu.
Maalim Seif hajawahi kuwa na fikra za kimuungano.
Na kwa chess aliyoicheza anaelekea kujifunga goli la uhakika.
Hapo ndo huwa naona umahiri wa CCM, baada ya fisadi kuhamia CDM walicheza na Lipumba na Dr. Slaa na wakafanikiwa. Hadi JK alikiri kwamba kama CCM haikufa walipomkata mkia Lowassa haifi tena. Sasa hili bao CUF hawachomoi na kitafutwa tu.
 
Ni kwamba CUF ilikuwa na sura ya muungano baada ya kujishikiza kwa Chama cha Wananchi cha mzee Mapalala. Historia inaonyesha kwamba wale wanasiasa waliofukuzwa CCM wakati huo wakiwa akina Hamad Rashid, Seiff Shariff Hamad, Mloo, nk walianzisha KAMAHURU huko Zanzibar wakati wa vuguvugu la uanzishwaji wa vyama vingi. Baaada ya vyama vingi kuruhusiwa, KAMAHURU ilikosa sifa ya kuandikishwa kwa kuwa haikuwa na sura ya Muungano. Hivyo basi maalim na wenzake wakamfuata Mzee Mapalala akiwa na chama chake kikiitwa Chama cha Wananchi, wakaungana na kuanzisha CUF na hivyo kuwa na sura ya muuungano na kupata usajili. Baadaye wakamtupia virago Mzee Mapalala.

Hali ilivyo sasa ni kwamba CCW na KAMAHURU ndio vinajitenga na kujionyesha sura zao halisi na kwa hakika CUF itafutwa kwa kuwa itakosa sifa ya kisheria ya kuendelea kuwemo kwenye daftari l msajili wa vyama.
Well said na naona picha ya ADC na CUF bara kuungana kwa mtindo huohuo na lengo lilelile, ikiwa ni Hamad Rashid kummaliza Sharif Hamad kwa hasira za kumfukuza CUF
 
Hapo ndo huwa naona umahiri wa CCM, baada ya fisadi kuhamia CDM walicheza na Lipumba na Dr. Slaa na wakafanikiwa. Hadi JK alikiri kwamba kama CCM haikufa walipomkata mkia Lowassa haifi tena. Sasa hili bao CUF hawachomoi na kitafutwa tu.
Mkuu,pakisemwa pa chezwe FAIR GAME, hii ligi ni ndefu na ngumu,lakin kwa sababu timu moja imeamua kuweka refa,linesmen na makamisaa kuibeba upande mmoja hatuta shangaa CUF TANGANYIKA wakiibuka kidedea.

Sikulaumu hata kidogo,unacho kielezea ni kwa mapenzi yako,ila ukweli unaujua na umeamua kuuficha tuu.
 
Mkuu unaanza kujenga mazingira ya kuanza kufuta vyama vya upinzani? nawaona akina mcubic wa ACT na nyie wa CCM mmeungana kutoa hoja kuifuta CUF! Kweli you are showing us your true likeness we can see you are airing together kwanini msianzishe ukawa yenu and muwe na hoja zenye nguvu kuliko kuanza plan ya kufuta wapinzani wenu?

like birds flies together!
 
Ni kwamba CUF ilikuwa na sura ya muungano baada ya kujishikiza kwa Chama cha Wananchi cha mzee Mapalala. Historia inaonyesha kwamba wale wanasiasa waliofukuzwa CCM wakati huo wakiwa akina Hamad Rashid, Seiff Shariff Hamad, Mloo, nk walianzisha KAMAHURU huko Zanzibar wakati wa vuguvugu la uanzishwaji wa vyama vingi. Baaada ya vyama vingi kuruhusiwa, KAMAHURU ilikosa sifa ya kuandikishwa kwa kuwa haikuwa na sura ya Muungano. Hivyo basi maalim na wenzake wakamfuata Mzee Mapalala akiwa na chama chake kikiitwa Chama cha Wananchi, wakaungana na kuanzisha CUF na hivyo kuwa na sura ya muuungano na kupata usajili. Baadaye wakamtupia virago Mzee Mapalala.

Hali ilivyo sasa ni kwamba CCW na KAMAHURU ndio vinajitenga na kujionyesha sura zao halisi na kwa hakika CUF itafutwa kwa kuwa itakosa sifa ya kisheria ya kuendelea kuwemo kwenye daftari l msajili wa vyama.
Observation nzuri.
Maalim Seif atakuwa amefanya kosa la kisiasa kwa kupenda kupika matokeo ya kujipendelea kisiasa.
Katika hili tayari amevunja nguvu sa CUF kitaifa.
 
Mkuu unaanza kujenga mazingira ya kuanza kufuta vyama vya upinzani? nawaona akina mcubic wa ACT na nyie wa CCM mmeungana kutoa hoja kuifuta CUF! Kweli you are showing us your true likeness we can see you are airing together kwanini msianzishe ukawa yenu and muwe na hoja zenye nguvu kuliko kuanza plan ya kufuta wapinzani wenu?

like birds flies together!
Mkuu soma upepo unavyokwenda yanayowapata CUF hayaratibiwi na wapinzani wao, bali wao wenyewe.
Hapo juu Kimbunga ameeleza vizuri sana weakness ya CUF toka ilivyoanzishwa.
Taking advantage kwa hiyo weakness is only atural.
CUF hawana wa kumlaumi Zaidi ya tamaa ya umimi ya kiongozi wao Maalim Seif.
 
Wahenga walisema masaa 24 katika siasa ni muda mrefu sana!

Lakini katika siku na wiki za hivi karibuni tumeshuhudia jinsi CUF inavyozidi kudidimia na kukosa sura ya kuitwa chama cha siasa chenye ushawishi nchi nzima.

Kitendo cha CUF-Zanzibar kuwa na mgongano mkubwa na CUF-Tanganyika knaanza kuleta sura isiyotegemewa katika chama hicho.

CUF-Zanzibar mhimili wake ni katika ungozi wa Maalim Seif na wafuasi wake ambao hawasikii la muidhini wala shehe mwingine.
CUF-Tanganyika inaanza kuonekana ina ongozwa na Prof Lipumba.
Jaribio la CUF -Zanzibar kumweka Mtatiro, ambaye anaonekana kuwakibaraka wao, linaelekea kuwa limegonga mwamba.

Sioni jinsi CUF kuendelea kuwa chama cha kitaifa, bali pengine kuwa vyama viwili katika kila upande wa muungano.

Naomba kuwasilisha.

Hizi porojo tupu., si lazima kuja hapa na kuandika chochote kama hakileti mantiki yeyote., CUF gani bara na Tanganyika inamuunga mkono Lipumba zaidi ya Abdalla Kambaya? Sekaya? yale mengine ni mapandikizi ya CCM huvalishwa sura ya CUF., huoni Lipumba amefungiwa ndani anapewa hadi ulinzi na jamuhuri??

Uchochezi mtupu ulioandika hapa., lete maneno yenye mashiko CUF ni taasisi na ipo imara zaidi, CUF sasaiv ndio inapaa zaidi na zaidi Tz.,
 
Hizi porojo tupu., si lazima kuja hapa na kuandika chochote kama hakileti mantiki yeyote., CUF gani bara na Tanganyika inamuunga mkono Lipumba zaidi ya Abdalla Kambaya? Sekaya? yale mengine ni mapandikizi ya CCM huvalishwa sura ya CUF., huoni Lipumba amefungiwa ndani anapewa hadi ulinzi na jamuhuri??

Uchochezi mtupu ulioandika hapa., lete maneno yenye mashiko CUF ni taasisi na ipo imara zaidi, CUF sasaiv ndio inapaa zaidi na zaidi Tz.,
Pole mkuu mmekalia kuti kavu, na lazima itafika muda litadondoka.
Anzeni kuona jinsi ya kurejesha KAMAHURU.
 
Huna ukweli kwenye hoja yako ungemfundisha mwanao hesabu sio kutuletea mapovu hapa shika adabu yako
 
ulipoingiza ushabiki umeninyima fursa ya kijadili...wacha nikujazie tu post
eti Mtatiro Ni kibaraka!!!!
sasa tujadili nn!?
#&#:*-#@-;*:*&@-*;;
 
Back
Top Bottom