Course za afya za kusoma mwaka 2025 zenye uhitaji serikalini

Course za afya za kusoma mwaka 2025 zenye uhitaji serikalini

Ukienda kwa mda sahihi fresh, ila ukichelewa kusoma wewe mwenyewe tu ukifika kwa kitengo cha kupandisha madaraja lazima watakuambia ukweli kuwa ukitupa cheti cha degree mshahara wako utashuka, kwa hiyo ni wewe sasa utaamua vipi. ( uwape hivyo hivyo au uludi nacho magetoni), 😁😁😁

Ingawa hii Nuclear Microbiology na chemistry, salary scale ni wale wa PMGSS 1, 2, 3, 4, 5, 6,... .. Mara nyingi wanalamba. Asali kwenye ofisi za mkemia mkuu.) issue za DNA and RNA.


Ushauri kama umepanda daraja zaidi ya mara mbili, haina haja ya kwenda kusoma.

Ila kama upo ndani ya mda kabla hujapanda daraja, Nenda kapige shule chap.
Ila uliajiriwa kwenda shule nako kunahitaji pumzi ya kutosha
 
Biomedical Engineering 🤗

So far sijajuta kuchagua hii degree ile 2019.

So far kuna nafasi nyingii za kazi mpaka watu wanachagua interview ipi waende ipi wasiende.

Na Last time nimecheki wizara ya afya ilitoa nafasi 22, walio kuwa shortlisted 11.
 
Habari wadogo zangu Kwa wale waliomaliza mwaka huu waliosoma PCB &PCM naomba niwaelezee course ambazo zinahuitaji mkubwa sana Kwa upande wa afya serikalini Mimi ni mtumishi wa afya nitakushauri usome hii kama unahuhitaji wa ajira wa haraka serikalini au private.

1.physiotherapist
2.Radiology
3.Biomedical engineering
4.DDS
5.Clinical Nutritional(muundo mpya chini ya MCT bado)
6.Audiometry(muundo bado)
7.Clinical psychology(Muundo bado)
8.Occupational therapy
9.Optometrist
10.Public Health(Degree Haina muundo)
11. Psychiatric degre.(muundo mpya haujauhishwa)
12.Anaesthesia.
13.Health record
Hizi course Zina uhaba mkubwa sana serikalini japo wanaosoma waelewe nyingi hazijawa na muundo mpya wa mshahara serikalin


Hizi course Zina uhaba mkubwa wa watumishi serikalini japo changamoto yake kuna baadhi bado hazijawa na muundo na hazijawekewa mishahara tutarajie hivi karibuni.

Course nyingine ambazo bado zinahuitaji japo watu wanaongelea kwamba mtaani wako wengi lakini bado wanahitajika Kwa wingi.
1.Nursing
2.Medical Doctor
3.phamacy.
4.medical laboratory.

Kuna watoto wanakimbilia kusoma Hizi course wakitegemea kwamba ni coourse za afya nawashauri wajiandae kisaikolojia Hizi course sio za afya .
1.Bachelor of science laboratory and technology
2.Molecular biology
3.Microbiology
4.Medical physics.
5.laboratory science
6.Fodd science

Hazina muundo wa mshahara katika sekta ya afya.

HITIMISHO NAOMBENI MUWASHAURI WADOGO ZENU WASOME COURSE ZENYE MIUNDO YA UTUMISHI KAMA WANA MPANGO WA KUAJIRIWA MAPEMA.
Asante kwa taarifa
 
1000345646.jpg
 
umeeleza vizuri sana mkuu. mimi ni mwalimu nina degree , nina miez miwili tangu niajiriwe. Bado nasubiri nitimize mwaka ili niweze kuthibitishwa kazini. baada ya hapo nataka NIKAHONGE ili niruhusiwe kwenda kusoma kabla sijatimiza miaka mitatu kazini.

nina maswali haya:

1.Nikienda masomoni kujiendeleza je mshahara naendelea kupata kama kawaida au unasistishwa kwa muda?

2.Nina mpango wa kwenda kusomea Bachelor of Information Technology (BIT). je kwa uzoefu wako katika utumishi wa umma unaona ntakua nimepatia au unanishauri nichukue faculty tofaut na hyo? {advance nmesoma PCB, lakini mathematics na physics siziwezi}

3.huyo HDRO ni nan kwa kirefu na ofisi yake iko halmashauri au wapi?

4.Lengo langu kubwa la kwenda kusoma ni kubadili kada na ikiwezekana nihame kabisa TAMISEMI {nipate sehemu ambayo walau ina marupurupu} hivyo basi waweza nishauri chochote kile nje ya maswali nliyouliza.

Nyafwili


ASANTE.
Habari mkuu, uzima upo?? 🤔 🤔
 
Habari wadogo zangu Kwa wale waliomaliza mwaka huu waliosoma PCB &PCM naomba niwaelezee course ambazo zinahuitaji mkubwa sana Kwa upande wa afya serikalini Mimi ni mtumishi wa afya nitakushauri usome hii kama unahuhitaji wa ajira wa haraka serikalini au private.

1.physiotherapist
2.Radiology
3.Biomedical engineering
4.DDS
5.Clinical Nutritional(muundo mpya chini ya MCT bado)
6.Audiometry(muundo bado)
7.Clinical psychology(Muundo bado)
8.Occupational therapy
9.Optometrist
10.Public Health(Degree Haina muundo)
11. Psychiatric degre.(muundo mpya haujauhishwa)
12.Anaesthesia.
13.Health record
Hizi course Zina uhaba mkubwa sana serikalini japo wanaosoma waelewe nyingi hazijawa na muundo mpya wa mshahara serikalin


Hizi course Zina uhaba mkubwa wa watumishi serikalini japo changamoto yake kuna baadhi bado hazijawa na muundo na hazijawekewa mishahara tutarajie hivi karibuni.

Course nyingine ambazo bado zinahuitaji japo watu wanaongelea kwamba mtaani wako wengi lakini bado wanahitajika Kwa wingi.
1.Nursing
2.Medical Doctor
3.phamacy.
4.medical laboratory.

Kuna watoto wanakimbilia kusoma Hizi course wakitegemea kwamba ni coourse za afya nawashauri wajiandae kisaikolojia Hizi course sio za afya .
1.Bachelor of science laboratory and technology
2.Molecular biology
3.Microbiology
4.Medical physics.
5.laboratory science
6.Fodd science

Hazina muundo wa mshahara katika sekta ya afya.

HITIMISHO NAOMBENI MUWASHAURI WADOGO ZENU WASOME COURSE ZENYE MIUNDO YA UTUMISHI KAMA WANA MPANGO WA KUAJIRIWA MAPEMA.
Sorry, unaposema (degree haina muundo unamaanisha mini mkuu, naomba kufaham) haswa hapo kwenye public health(nadhani unamaanisha environmental health coz ndo Nina official kwa. Level ya degree maana public health ni masters) .
 
Back
Top Bottom