Waandamanaji walikuwa na 5 demands zilizowafanya waandamane na kuendelea na maandamano. Ambayo ni haya;
- To withdraw the extradition bill
- To stop labeling protesters as “rioters”
- To drop charges against protesters
- To conduct an independent inquiry into police behavior
- To implement genuine universal suffrage for both the Legislative Council and the Chief Executive
Extradition inahusu hali ya kuomba kumuhamisha mtu kutoka kwenye Taifa lake na kwenda kuchukuliwa hatua za kisheria kwenye Taifa lililomuomba kama amefanya uhalifu. Hii hali inafanyika kukiwa na maridhiano ya kisheria baina ya hizo nchi.
Hilo jambo kupelekwa HK si la kwanza Duniani! Nchi nyingi tu hii mikataba wanayo. China imeingia mikataba ya kisheria ya namna hii na nchi 58. Hata HK mkataba wa namna hii haukuwa unahusu Mainland China peke yake, bali zilikuwepo nchi nyenginezo.
Sababu ya Extradtion kuletwa HK ni kwa sababu raia wake wakifanya makosa katika nchi nyengine au hata mainland China wakikimbilia HK tu hawawezi kuchukuliwa hatua za kisheria.
Mfano mzuri ni kijana wa Hk kaenda kula bata na mpenzi wake Taiwan akamuulia huko huko. Kisha akarudi HK. Uchunguzi wa Taiwan ukaonyesha kijana wa HK ndiye aliyefanya mauaji na wanamtaka huyo muuaji kwa sababu mauaji yamefanyika kwenye ardhi yake.
Lakini HK haijaingia extradition treaty na nchi nyengine. Wazazi wa yule mwanamke aliyeuliwa wakawa wanataka haki itendeke. Ndiyo ukaletwa huo mswada wa extradition. Lakini raia wameukataa kisa yupo mainland China na kutaka huo mswada wote uondolewe.
Haijatokea raia hata mmoja wa mji wa HK kwenda kushtakiwa mainland China tangu HK ilivyorudi China 1997.
Halafu HK yote wanategemea huduma ya maji kutoka mainland China! HK yote wanategemea huduma ya umeme kutoka mainland China! Yaani siku Xi JinPing akitamka maneno mawili tu! KA...TA.. Hong Kong yote inakuwa kijiji.
Haya tuambie! Ni lini China kaingiza mifumo yake HK mpaka imekuwa chanzo cha maandamano?