Chanika panahitaji watu mashuhuri uswahili upungue

Chanika panahitaji watu mashuhuri uswahili upungue

Naishi chanika mzee ni uozo mtupu
Sasa kwasababu unaishi huko basi unajua kuna Uozo.

Tuhabarishe, Uozo ndio nini?

Umepimaje u "Smart" wao mpaka uuone umeoza. au mie sijaelewa?

Na kama Uozo ni aina ya ugonjwa au madhara, wewe ume epuka vipi ugonjwa au madhara hayo ya "Uswahili" ? Uozo?

Najiuliza, hivi kuwa mswahili ni uozo? mhh
 
Sasa kwasababu unaishi huko basi unajua kuna Uozo.

Tuhabarishe, Uozo ndio nini?

Umepimaje u "Smart" wao mpaka uuone umeoza. au mie sijaelewa?

Na kama Uozo ni aina ya ugonjwa au madhara, wewe ume epuka vipi ugonjwa au madhara hayo ya "Uswahili" ? Uozo?

Najiuliza, hivi kuwa mswahili ni uozo? mhh

Sasa kwasababu unaishi huko basi unajua kuna Uozo.

Tuhabarishe, Uozo ndio nini?

Umepimaje u "Smart" wao mpaka uuone umeoza. au mie sijaelewa?

Na kama Uozo ni aina ya ugonjwa au madhara, wewe ume epuka vipi ugonjwa au madhara hayo ya "Uswahili" ? Uozo?

Najiuliza, hivi kuwa mswahili ni uozo? m

Sasa kwasababu unaishi huko basi unajua kuna Uozo.

Tuhabarishe, Uozo ndio nini?

Umepimaje u "Smart" wao mpaka uuone umeoza. au mie sijaelewa?

Na kama Uozo ni aina ya ugonjwa au madhara, wewe ume epuka vipi ugonjwa au madhara hayo ya "Uswahili" ? Uozo?

Najiuliza, hivi kuwa mswahili ni uozo? mhh
Tabia za kiswahili sana ni uozo
 
Nafikiri Kuna baadhi ya vitu vinaweza kupungua , Kama mipango miji, wanawwza kufanya kazi .
Kuwe na utaratibu mzuri wa kupimwa Kwa maeneo.
(Wajifunze kupitia ramani ya mjerumani , Kwa jiji la Tanga ).
Nyumba Kwa nyumba, Uelekeo wa nyumba , bara bara , maeneo ya wazi nk.

#SIO MTU ANAAMKA NA NJAA ZAKE , ANAUZA ENEO KAMA ANAUZA ANDAZI .

Sent from my Infinix X5515 using JamiiForums mobile app
 
Ukiishi sehemu ambayo jamii ya watu wengi ni kutoka kusini na pwani jua umeingia chaka bovu.

Wazaramo
Wandengereko
Wamakonde. na makabila yote ya kusini

Kwanza wengi walitoka katikati ya miji wakawahi kujenga huko, watoto wakihuni wa Kiswahili walikua wakifanya umafia huko ndo machimbo yao ya kujificha na wamezaliana huko no wonder panya roads wakapatikana wengi Chanika nikwakua kuna vizazi vimekutana huko.

Huko maadili mabovu vigoma kila siku, watoto wadogo wanawaona mama zao wakimwaga radhi mbele zawatu tena kwa kua utupu au nusu utupu hivyo wanakua wakijua hivyo ni vitu vya kawaida ni shida sana.

Lakini bado haiwezi kua chanika yote na pia si watu wote, tatizo jamii kubwa ya hovyo inaharibu jamii ndogo iliyostaarabika.
 
Kutoka bunju kwenda kaliakoo , au chanika kwenda machinga complex ni wapi mbali , mi naona Kila mtu Aishi maisha yke , unaposema sehemu Fulani mbali unamaanisha umbali wa kwenda wapi?
Sehemu gani hiyo Dar inaitwa Kaliakoo?! Wasukuma bwana hamna R nyie! Laisi ( Rais) , Miladi ( Miradi) Mologolo ( Morogoro)!
 
Wagemi nao wakikaa kwa muda "WANAKOPI NA KUPESTI" huo uswahili ili kuendana na MAZINGIRA.. [emoji3][emoji3][emoji3]

Hiyo sio dawa kuondoa/kumaliza uswahili.
Omba wapemba waje waanze kuwanunua (kununua nyumba zao) ili wawakimbize..[emoji38][emoji38][emoji38]
Hapo umesema kweli,ikiwa watapatikana wapemba au wachaga,patabadilika,pungezeni bei ya viwanja.
 
Ungetoa ufafanuzi wa kinachojiri ingependeza zaidi, wengine hatujui nini kinachoendelea huko
 
Back
Top Bottom