Unajua jinsi ukoloni mamboleo unavofanya kazi?Ni uzembe wa viongozi wetu wa serikali na ulafi wa madaraka, acheni kumsingizia kila jambo ngozi ya mtumba.
Hapo umefanya jambo la kizalendo kabisa!Kwanza kabisa nipende kumshukuru daktari mama Samia suluhu Hassan in aweso voice
Mzalendo mwenzetu mbona unaturudisha nyuma? Unapouliza tatizo nini mbona kama unachochea hisia za wananchi waichukie Serikali yao?Kwa TZ kutatua tatizo la maji ni swala dogo sana ,uwezo tunao ,vyanzo tunavyo na wataalamu tunao...shida nini?
licha ya yote hayo inakupasa ukubaliane na mimi kwamba, changamoto ni sisi wenyewe waafrika, hasa viongozi wenye uchu na tamaa ya madaraka. wanaopenda kutanguliza mbele maslahi yao binafsi, kuliko maslahi ya wananchi.Unajua jinsi ukoloni mamboleo unavofanya kazi?
Wanakausha vyanzo vya maji ili tuagize kwao mitambo ya kusafishia maji ya bahari na mitambo hiyo tutanunua Kwa gharama mara kumi zaidi ya gharama halisi.
Na mabeberu walivyo wabaya fedha za kununulia mitambo hiyo tutakopa toka kwenye mabenki ya mabeberu Kwa riba kubwa mara mbili ya riba za kawaida.
Mabeberu ni watu wabaya Sana.
🙂🙂 nimekumbuka tatizo MABEBERU wametumia pesa zote kuwalipa kina Sativa ,Mange ,Hilda na Maria Sarungi kuwalipa Gen Z waandamane Oct 29 na hivyo serikali kukosa pesa ya kuchimba visima na kuchimba mabwawa ya kuhifadhi maji.Mzalendo mwenzetu mbona unaturudisha nyuma? Unapouliza tatizo nini mbona kama unachochea hisia za wananchi waichukie Serikali yao?
Tatizo ni mabeberu!!!
Hao viongozi hushawishiwa na mabeberu kufanya hayo madudu!!licha ya yote hayo inakupasa ukubaliane na mimi kwamba, changamoto ni sisi wenyewe waafrika, hasa viongozi wenye uchu na tamaa ya madaraka. wanaopenda kutanguliza mbele maslahi yao binafsi, kuliko maslahi ya wananchi.
VAR.Hahahaha😂😂😂😂View attachment 3514837
Yaani nasikia yule Mwingine alilipwa bilioni 5, jee hizo bilioni 5 zingechimba visima vingapi?🙂🙂 nimekumbuka tatizo MABEBERU wametumia pesa zote kuwalipa kina Sativa ,Mange ,Hilda na Maria Sarungi kuwalipa Gen Z waandamane Oct 29 na hivyo serikali kukosa pesa ya kuchimba visima na kuchimba mabwawa ya kuhifadhi maji.
Mbaazi ukikosa maua husingizia jua.Mabeberu wanakausha vyanzo vya maji makusudi ili kuwagombanisha Waafrika na serikali zao
😂😂😂
mwl
Hatuwezi kuwaachia waharibu nchi yetu.Mabeberu wapuuzwe I 😊
Bila MABEBERU kuingilia mambo yetu, wizi na ufisadi ungekuwepo na maendeleo tungepata.Mbaazi ukikosa maua husingizia jua.
Watawala mafisadi, majizi lazima wafeli kote
Kama unajua hilo basi tuanze kupambana na hawa wachumia tumbo na siyo kukazana kumlaani ngozi ya mtumba.Hao viongozi hushawishiwa na mabeberu kufanya hayo madudu!!
Gayizi hizo fedha zingechimba visima vingi sana ila kwakuwa tuna Amani basi amani itatatua shida ya maji maana hali ya usalama ni shwari na maji kutotoka kwenye mabomba ni AI.Yaani nasikia yule Mwingine alilipwa bilioni 5, jee hizo bilioni 5 zingechimba visima vingapi?