Chama cha mabaharia chaja juu

McCarthy

McCarthy

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2017
Messages
317
Points
500
McCarthy

McCarthy

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2017
317 500
Hahaha hii nchi ina vituko yaani mwanataaluma mzima unajitokeza kuzungumzia hii issue
Nadhani kinachowasumbua ni kile kijulikanacho kwa Kimombo kama "Inferiority Complex ". Hii nadhani inaweza kuwaelezea kikamilifu hali zao kiuchumi etc zikoje.
 
B

Buffet

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2018
Messages
414
Points
1,000
B

Buffet

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2018
414 1,000
mabaharia wa kweli hawalalamiki kimama kwa ishu ndogondogo kama hizi,kwann hata wao hujiitaga kamanda ilihali hawajawahi hata kunusa depo na afande mabeyo hajawakemea????waache ujinga,mabaharia hatupotezi muda kufatilia unlogical cases
 
busha

busha

JF-Expert Member
Joined
Jan 21, 2019
Messages
1,225
Points
2,000
busha

busha

JF-Expert Member
Joined Jan 21, 2019
1,225 2,000
Lkn vp kuhusu ile 7800 wameibariki au na yenyewe wameipinga?
 
GwaB

GwaB

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2014
Messages
1,313
Points
2,000
GwaB

GwaB

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2014
1,313 2,000
....Madokta nao watatoa tamko karibuni... Anglizo> fani yao imeingiliwa na wanasiasa. πŸ˜‚
 
Prince az

Prince az

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2018
Messages
1,061
Points
2,000
Prince az

Prince az

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2018
1,061 2,000
πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚ Asante sana msemaji wetu sasa na sisi mabaharia tunashukuru kwa kuja mbele ya umma kutubatiza, na kuukomaza ubaharia.

Asante sana sasa na sisi kamati ndogo ya mabaharia tutakaa kutengeneza sheria zetu, na katiba yetu.
 
M

Mr Easy

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2016
Messages
898
Points
1,000
M

Mr Easy

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2016
898 1,000
Mateja huwa wanaitana askari wangu but hatukuwahi kusikia polisi wakilalamika kuhusu kutumiwa vibaya kwa jina lao.
 
Kibumbula

Kibumbula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2018
Messages
3,209
Points
2,000
Kibumbula

Kibumbula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2018
3,209 2,000
Asante sana msemaji wetu sasa na sisi mabaharia tunashukuru kwa kuja mbele ya umma kutubatiza, na kuukomaza ubaharia.

Asante sana sasa na sisi kamati ndogo ya mabaharia tutakaa kutengeneza sheria zetu, na katiba yetu.
 
Mgagaa na Upwa

Mgagaa na Upwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2013
Messages
3,940
Points
2,000
Mgagaa na Upwa

Mgagaa na Upwa

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2013
3,940 2,000
Hahaha hii nchi ina vituko yaani mwanataaluma mzima unajitokeza kuzungumzia hii issue
Watu wengine wanatafuta kujulikana tu kama na wapo,kwanza sasa hivi dunia nzima hamna chama cha mabaharia zaidi i.t.f,i.l.o na imo,hao ni waganga njaa tu
 
M

MESHACK WARIOBA

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2017
Messages
520
Points
1,000
M

MESHACK WARIOBA

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2017
520 1,000
Mnachafua dhana nzima ya mabaharia.. sisi kama mabaharia wa ukweli tunaosafiri na meli tunapinga vikali matumizi ya neno baharia kwa sababu hatuwezi kukaa kapu moja na wanaume wanao ogopa hata panya road
Sijui kama Huwa tunafikiri sawa sawa sana; Ivi ni Vitu Vidigo mno kwa ndugu zangu kuanza kuleta Complain, Mbona yako majina Mengi yanatumika na watu ambao Kiuhalisia Sio wahusika?
-Kamanda
-Ninja
-Master
-Rais (wa manzense, wasafi, wa Tanzania,etc)
-Mkuu ( mambo vipi mkuu?)
-Muheshimiwa
-Kiongozi
-Boss
-Askari ( Niaje askari wangu? wakati anayepewa hana taaluma ya Uaskari)

Yaan yako mengi ambayo yanatumika; As long as Hakuna Udhalilishaji wa Mtu husika.
Chama inabidi kijikite kuhakikisha kinaendelea kutoa Huduma Bora
Career ya Ubaharia haiwezi kupata shida kwa maneno ya watu; Kuna career zinapondwa hiyo cha Mtoto, Askari polisi, wapishi, waalimu ila bado watu ndo kwanza wanamiminika kwenye izo career.

Nadhani wao waendelee kutafsiri neno BAHARIA kama walivyozoea waachane na haya ya Mtandaoni hawataathirika kitu;
 
Offshore Seamen

Offshore Seamen

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2018
Messages
826
Points
1,000
Offshore Seamen

Offshore Seamen

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2018
826 1,000
MWAMBIE BAHARIA WA UKWELI ASIKURUPUKE!!! hizi Zinaitwa LUGHA ZA MSIMU

Msimu ni maneno yasiyo sanifu yanayoanzishwa na kikundi cha watu wachache wenye utamaduni mmoja ili kueleza mahusiano yao kama kikundi. Kwa kawaida maneno hayo huzuka na kupotea, ila yale yanayodumu husanifiwa na kuwa msamiati rasmi wa lugha.

Chanzo

Mabadiliko ya kihistoria yanaoikumba jamii katika shughuli mbalimbali na miongoni mwa utu wa watu mbalimbali.
Kwanza ni matukio mbalimbali yanayojitokeza katika jamii; matukio hayo yanaweza kuwa vita, njaa, ukame na kadhalika. Misimu hiyo yaweza kuwa ni ya kubeza, kusifu na kukejeli.
Ya pili ni uwepo wa matabaka, uwepo wa tofauti za kimaisha katika jamii fulani: kwa mfano, walalahoi ni maskini na magambacholi ni wenye nazo.
Ya tatu ni utani, utamaduni wa kutaniana. Jambo lingine linalosababisha kuzuka kwa misimu, msimu huu hubeba kejeli na dhihaka.
Ya nne ni maendeleo ya sayansi na teknolojia: hayo pia huwa chanzo cha misimu; vitu vipya vinavyojitokeza katika jamii vinadai uwepo wa maneno yanayozuka, kwa mfano, bajaji na digitali.

Sifa

  • 1) Huzuka na kutoweka kufuatana na mabadiliko ya jamii
  • 2) Ni lugha isiyosanifiwa
  • 3) Ni lugha ya mafumbo
  • 4) Hupendwa na watu wengi kwa sababu hufurahisha
  • 5) Ni lugha inayofahamika na watu wachache
  • 6) Huwa na chumvi nyingi.

Aina za misimu

Katika misimu kuna aina tatu ambazo ni:
  • 1) Misimu ya pekee: misimu hii huelezea uhusiano wa kikundi kidogo kwenye utamaduni mmoja ambayo huweza kuwa shule moja, mtaa mmoja, ofisi moja na kadhalika.
  • 2) Misimu ya kitarafa: misimu hii huchukua eneo pana kidogo, kwa mfano kata, wilaya na hata mkoa.
  • 3) Misimu zagao: misimu hii huenea karibu nchi nzima; wakati mwingine huvuka nchi
Mimi kama baharia wa majini. Hili suala ni la msimu litatumika likiwa zuri hili neno litaingizwa kwenye maneno ya kiswahili.
 
deonova

deonova

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2013
Messages
735
Points
250
deonova

deonova

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2013
735 250
Hawa mabaharia watakuwa na kitu "inferiority complex" kama alivyosema McCarthy pale juu; mtaani miaka nenda rudi yanatumika majina ya vyeo vya watu haijawahi tokea malalamika sembuse hii ya mabaharia

1. Kuna watu wanajiita Raisi wa Manzese n.k hujawahi sikia serikali imetoa kauli ya kukemea kwamba inadhalilisha taasisi ya Uraisi
2. Watu mtaani tukisalimiana utasikia "Niambie Shekhe au niambie Ustaadh" na wengine tunaosalimiana hvo wala sio waislam, lakini hujawahi sikia viongozi wa dini ya kiislamu wakilalamika kudhalilishwa vyeo vyao vya kidini
3. Chadema na vijana wengi mtaani wanaitana "Kamanda" lakini hujawahi sikia IGP Sirro au CDF Mabeyo au hata watangulizi wao wakikemea kuwa vyeo vya jeshi vimedhalilishwa
4. Mifano ni mingi

Hawa viongozi wa mabaharia halisi (seafarers) wangeanza kwanza kupigania stahiki na maslahi ya wanachama wao (ktk ajira zao) wangeonekana wa maana zaidi kuliko kuita press kulalamikia suala la kitoto namna hii.
 
Kibumbula

Kibumbula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2018
Messages
3,209
Points
2,000
Kibumbula

Kibumbula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2018
3,209 2,000
Hakika mkuu
Sijui kama Huwa tunafikiri sawa sawa sana; Ivi ni Vitu Vidigo mno kwa ndugu zangu kuanza kuleta Complain, Mbona yako majina Mengi yanatumika na watu ambao Kiuhalisia Sio wahusika?
-Kamanda
-Ninja
-Master
-Rais (wa manzense, wasafi, wa Tanzania,etc)
-Mkuu ( mambo vipi mkuu?)
-Muheshimiwa
-Kiongozi
-Boss
-Askari ( Niaje askari wangu? wakati anayepewa hana taaluma ya Uaskari)

Yaan yako mengi ambayo yanatumika; As long as Hakuna Udhalilishaji wa Mtu husika.
Chama inabidi kijikite kuhakikisha kinaendelea kutoa Huduma Bora
Career ya Ubaharia haiwezi kupata shida kwa maneno ya watu; Kuna career zinapondwa hiyo cha Mtoto, Askari polisi, wapishi, waalimu ila bado watu ndo kwanza wanamiminika kwenye izo career.

Nadhani wao waendelee kutafsiri neno BAHARIA kama walivyozoea waachane na haya ya Mtandaoni hawataathirika kitu;
 

Forum statistics

Threads 1,336,604
Members 512,670
Posts 32,544,946
Top