CHADEMA wamchagua Meya wa CCM licha ya wingi wao

CHADEMA wamchagua Meya wa CCM licha ya wingi wao

Hivi kweli walikoongoza CHADEMA kwa kuwa na madiwani wengi siyo Babati Manispaa/Mji kweli? Hiyo halmashauri ya wilaya waliongoza ccm bwana!
 
hakuna linaloshindikana! kula ni siri as well as watu timamu wanamaamuzi yao si lazima mbowe awaamulie! na hiyo ndo democrasia,
 
HALMASHAURI YA WILAYA YA BABATI

Ina Madiwani kama ifatavyo:

CHADEMA - 19
CCM - 16

Jana walifanya uchaguzi wa:
1- Mwenyekiti wa Halmashauli (almaarufu wa Kanseli)...
2- Makamu Mwenyekiti wa Halmashauli

Matokeo:
"WOTE WAMETOKA CCM."

KUNA FUNZO KUBWA SANA HAPO


Hapo Babati kuna Wanachadema wenye akili saaaaaana! Bravo Makamanda wa Babati! Ni kitu chema kuangalia ni yupi hasa anayo nafasi ya kuleta maendeleo katika eneo husika. Vyama viwe ni nafasi tu ya kupanua idadi ya wale tunaowachagua; isiwe nafasi ya kulazimisha upumbavu eti kutetea chama.

Nimesema mara nyingi katika CCM kuna watu wazuri na wabaya. Lakini pia huku kwetu kuna watu wazuri na watu wabaya. Hatulisaidii taifa kulazimisha ipewe uongozi mijitu imeoza kwa sababu tu imabeba bendera ya chama. No way....

Bravo CHADEMA Babati! Lakini hili ni la kweli? manake humu JF kunaletwaga na uongo humu! CCM wamekomaa sana kisiasa. Na mimi sioni ubaya kuiga mambo mazuri kutoka huko. Nakumbuka CCM walitumia utaratibu huu huu kumpatia John Mnyika Ubunge mwaka 2010 katika Jimbo la Ubungo. Viongozi walilazimisha kurudisha jina la Mtu wanaCCM hawakumtaka wakasubiri wakati wa Kura, bingoooo.....peleka kura rundo kwa Mnyika! Na hapa si peke yake limetokea hilo. Mwaka 2005 Limetokea hilo Kata ya Bulyaga Wilaya ya Rungwe.

CCM walijaribu kufosi jina la Mtu wanachama hawamtaki, vijana wa CCM wakasema NO Problem. Wakasubiri kura zipigwe wakamwaga kura zote CHADEMA, piga chini mzee chama kilikuwa kimelazimisha kurudisha jina. Hii ya Babati nimeipenda sana hii. CHAMA kimeanza kukomaa. Ni sawa kabisa kupima maslahi mapana ya taifa letu, maslahi mapana ya halmashauri; na mtu anayefaa huyo ndo apewe nafasi kuongoza.

Katika Bunge lililopita CHADEMA walikuwa wanalaani sana wabunge wa CCM kushabikia upuuzi wa kulinda maslahi ya chama wakati maslahi Makuu ya taifa yanawekwa hatarini kwa hizo hatua za kulinda chama. Filikunjombe akawa ndo nyota inayoonehs mwanga wa nini cha kufanya inapohusu kuchagua kati ya maslahi mapana ya taifa na kulinda maslahi ya chama katika mazingira ya aina hiyo. Taifa kwanza, chama baadae! that is the way to go! Na njia ya kuokoa maslahi ya chama iwe kufuata taratibu zote zilizo sahihi za demokrasia ndani ya chama. That's it! Nafasi ya kupishana inatakuwa hakuna hapo.

Bravo Babati! Lakini ni kweli haya?
 
Job K sio kweli, madiwani wa CCM ni 19. CHADEMA 16
Babati Vijijini!!
Wacha habari za kizushi!!
 
Last edited by a moderator:
Hatimaye uchaguzi wa mayor halmashauri ya iringa mjini umekamilika kwa amani kabisa

Idadi ya Kura kwa kila mgombea.

Mayor
Kura halali:27
Kura zilizo haribika:0
CCM: Bashri Richard Mtove kura 6
CHADEMA: Kimbe Alex Bonifasi kura 21
Hivyo bwana kimbe katangazwa kuwa mayor.


Naibu Mayor
Kura halali:27
Kura zilizo haribika:0
CCM: Dora Menard Nziku kura: 6
CHADEMA: Joseph Lyata Nzara kura: 21
Hivyo bwana Joseph katangazwa kuwa Naibu Mayor.
Hawa ni Iringa wamefanya kweli
 
Weka na kura zao tuone ili tujue kama hapakuwa na mamluki kwenye uchaguzi huo. Kumbuka yaliyotokea Arusha kipindi kile, maccm yalimpandika katibu wa ccm kuwa diwani wake kwa vile ni mbunge wa viti maalum. Ila kama kuna mwana-UKAWA kampigia wa ccm basi kazi ipo!! Hivyo tusishangae hata jiji la Dar kwenda ccm!!

Huwezi kuweka mamluki katika kura za madiwani
 
Weka na kura zao tuone ili tujue kama hapakuwa na mamluki kwenye uchaguzi huo. Kumbuka yaliyotokea Arusha kipindi kile, maccm yalimpandika katibu wa ccm kuwa diwani wake kwa vile ni mbunge wa viti maalum. Ila kama kuna mwana-UKAWA kampigia wa ccm basi kazi ipo!! Hivyo tusishangae hata jiji la Dar kwenda ccm!!

Hilo neno mamluki linatumika kipumbavu sana hilo. Unataka kusema hakuna uhalali wa mwanachama kusikiza hoja katika full council na kukubaliana na upande wa pili na hilo likawa ni sawa kisiasa? jifikirishe zaidi mkuu. bila watu kukubliana na hoja za upande wa pili Obama angeshindwa kupitisha mswada wa kukubali kuilegezea masharti iran mwaka huu kwa sababu katika bunge lile Repulican ni wengi zaidi ya Democrats. wakomavu wa siasa za kidemokrasia wanaangalia maslahi mapana ya taifa. wale Republican waliomuunga mkono Obama wameendelea kubakia katika chama chao. Panda ngazi ya fikra njoo level ya juu kidogo mkuu; toka hapo kwenye ufinyu wa fikra kudhani kila mwenye kuwaza tofauti basi ni mamluki tu.
 
Magufuli anaweza kuubadili upepo wa siasa za nchi hii,ila si kwa haraka kiasi hiki,kama madiwani wa chadema wamesombwa na upepo huu haraka namna hii basi niseme tu kuwa walikuwa wepesi kupitiliza,hawajui wanachosimamia,in short hawana msimamo,kwa lugha nyingine ni bendera fata upepo,inafaa wawekwe chini,wafundwe,wajue kusimamia misingi ya kisiasa ya chama kilichowapa ridhaa.
Suala la kutokuwa na msimamo chadema mbona ni kitu cha kawaida kabisa? Msimamo wao ni kutokuwa na msimamo, rejea kwa Mbowe, Lowassa, Mnyika, Lissu and Co. Wote hawana msimamo!
 
Magufuli anaweza kuubadili upepo wa siasa za nchi hii,ila si kwa haraka kiasi hiki,kama madiwani wa chadema wamesombwa na upepo huu haraka namna hii basi niseme tu kuwa walikuwa wepesi kupitiliza,hawajui wanachosimamia,in short hawana msimamo,kwa lugha nyingine ni bendera fata upepo,inafaa wawekwe chini,wafundwe,wajue kusimamia misingi ya kisiasa ya chama kilichowapa ridhaa.

Unategemea nini iwapo walikatwa CCM na kuhamia upande wa pili ili hali ile rangi bado ipo moyoni.
 
Wanachofanyaga ccm ni kuhamisha madiwani wa maeneo mengine hasa vijijini na kuwaleta maeneo ambayo wamezidiwa namba
 
Hatimaye uchaguzi wa mayor halmashauri ya iringa mjini umekamilika kwa amani kabisa

Idadi ya Kura kwa kila mgombea.

Mayor
Kura halali:27
Kura zilizo haribika:0
CCM: Bashri Richard Mtove kura 6
CHADEMA: Kimbe Alex Bonifasi kura 21
Hivyo bwana kimbe katangazwa kuwa mayor.


Naibu Mayor
Kura halali:27
Kura zilizo haribika:0
CCM: Dora Menard Nziku kura: 6
CHADEMA: Joseph Lyata Nzara kura: 21
Hivyo bwana Joseph katangazwa kuwa Naibu Mayor.
Hawa ni Iringa wamefanya kweli

Bravo Iringa mjini.
 
Hilo neno mamluki linatumika kipumbavu sana hilo. Unataka kusema hakuna uhalali wa mwanachama kusikiza hoja katika full council na kukubaliana na upande wa pili na hilo likawa ni sawa kisiasa? jifikirishe zaidi mkuu. bila watu kukubliana na hoja za upande wa pili Obama angeshindwa kupitisha mswada wa kukubali kuilegezea masharti iran mwaka huu kwa sababu katika bunge lile Repulican ni wengi zaidi ya Democrats. wakomavu wa siasa za kidemokrasia wanaangalia maslahi mapana ya taifa. wale Republican waliomuunga mkono Obama wameendelea kubakia katika chama chao. Panda ngazi ya fikra njoo level ya juu kidogo mkuu; toka hapo kwenye ufinyu wa fikra kudhani kila mwenye kuwaza tofauti basi ni mamluki tu.

Wewe ndo unakurupuka kama kajamaa kapumbav kataahira (ingawa sina uhakika kama wewe si kataahira). Mamluki niliozungumzia ni wale madiwani wa kupandikizwa kama maccm walivyofanya kwa Mary Chatanda kule Arusha. Sasa wewe kwa vile ni kataahira ukafikri nawazungumzia wana-CHADEMA! Rudia tena kunisoma, kama uko unasokomezwa mwambie Mzee akuachie kwanza ukanisome upya!
 
Back
Top Bottom