Ni hivi jana nilimsikia Mheshimiwa Mbowe akiwa bungeni alilalamika kuwa chadema "wanakesha" kushughulia maoni yao ya bajeti maofisini kwao bila ya kuwa na makamishna kama ilivyo Serikali. Hilo ni kweli kabisa, wala sina ubishi nalo, malalamiko yalielekezwa kwa kitendo cha kuchanwa na kutupwa nakala ya maoni yao ya bajeti.
Baada ya muda kidogo nikamsikia Halima Mdee akisema kuwa hiyo ilikuwa makosa ya ku taipu na yalishatolewa ufafanuzi yalipogundulika (baada ya kuwasilishwa bungeni).
Kabla sijatoa ushauri, nna maswali haya:
1) Jee, CHADEMA mnataka kutudanganya au mnafikiri kuwa Watanzania wote ni wajinga kiasi cha kutaka kutuaminisha kuwa hesabu kubwa kama za kwenye maoni ya bajeti huwa zinapigwa taipu? na hamtumii "software" za mahesabu kama "excel", "Tally", "Quick books" au zinginezo?
2) Kuna mtu, kama sikosei anajiita TUNTEMEKE aliwahi kuleta nyuzi humu ikielezea kuwa hapo ofisi za CHADEMA, alipewa kazi "Mchumba" wa Dokta Slaa kuweka "custom software" ya kudhibiti mahesabu ya chadema. Jee, kuna uwezekano kuwa hiyo "software" ina matatizo na huwa haioneshi vyanzo vya mapato na ina inaonesha "0" (sifuri) kwenye mapato.
3) Kama maoni yenu ya bajeti yalikuwa na makosa kama hayo mliyoyaombea radhi, Jee, nyinyi mlitaka zisichanwe na kutupwa hizo kopi zenye makosa?
Ushauri:
Naomba ili Watanzania wachache, wanaojuwa jinsi mahesabu yanavyowekwa na kufanywa siku hizi, ili wasiwaelewe vibaya, muwakinaishe kuwa nyie ni kweli bado mnatumia taipu kama mlivyoeleza bungeni na si hizi "software" za mahesabu.
Na kama bado mnatumia "custom software" zilizowekwa na Josephine, mpeleke wataalaam wakachunguze kwanini zinaonesha mapato "0" kiasi cha kuwa aibisha bungeni na muwaombe tena radhi Watanzania kwa kuwadanganya kuwa lilikuwa ni kosa la ku taipu.
Mchunguze vile vile kama na mapato yenu pia ya chama yanaonesha hivyo hivyo?
Huo ni ushuri wa bure kama nilivyowapa siku mlioibandika bajeti yenu hapa JF, siku hiyo hiyo iliyosomwa, saa sita na robo mkawa mmeshaibadika hapa, kabla ya saa tisa mchana nikawaonesha hayo makosa kwenye post zangu zaidi ya moja. Mpaka wengine ( kaa la moto mmoja wapo) wakanishutumu kuwa nnajibu tu bila kuisoma hiyo bajeti. Nadhani yaliojiri bungeni yanajitosheleza na inabidi muufanyie kazi ya ziada huu uzembe.
Bajeti yenu:
https://www.jamiiforums.com/jukwaa-...-kambi-ya-upinzani-bungeni-2.html#post4074739
Moja ya post zangu ya kuyaonesha hayo makosa:
Jamani msifanye upuuzi kuhusu haya kwani haiingii akilini kuwa Waziri kivuli ambae aliweka rekodi siku za nyuma kwa kuwa mbunge wa mwanzo kusoma hoja zake bungeni kwa kutumia Ipad, leo asiwe anatumia "software" za mahesabu awe ana tumia "taipu" kufanya mahesabu yake.