CCM yajipanga zaidi kuwasaidia wananchi


Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,124
Likes
90
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,124 90 145
Viwanda 10 vya nyama kujengwa
Ni ndani ya miaka mitatu
NA MWANDISHI MAALUM, ARUSHA
WAZIRI Mkuu Edward Lowassa, amesema Tanzania inatarajia kuwa na viwanda 10 vya kusindika nyama nchini katika miaka mitatu ijayo, ili kuinua kipato cha wafugaji.
Akifungua mkutano wa viongozi wa kimila wa kabila la Wamasai mjini Arusha jana, Lowassa alisema viwanda hivyo pia vitaendeleza ufugaji nchini.
“Wafugaji wengi nchini hivi sasa wanachunga tu mifugo na hawafugi kisasa, hivyo wanashindwa kupata maendeleo kutokana na mifugo yao kama ilivyo kwa mazao ya wakulima.
“Kama wakulima wanavuna kahawa kwa nini wafugaji wasivune mifugo …kama wakulima wanavuna pamba, kwa nini wafugaje wasivune mifugo?” alihoji Waziri Mkuu.
Tangu kufungwa kwa kiwanda cha Tanganyika Packers cha Dar es Salaam miaka kadhaa iliyopita, Tanzani haina kiwanda kikubwa cha kusindika nyama.
Kuna viwanda kadhaa vinakamilishwa hivi sasa katika mikoa ya Shinyanga, Rukwa na Arusha.
Kutokana na kutokuwa na viwanda vya kutosha vya usindikaji nyama, baadhi ya wafugaji na wafanyabiashara wengine wanasafirisha nje wanyama wazima, hususan katika nchi za Komoro na Arabuni.
Tanzania ni ya tatu katika Afrika, baada ya Sudan na Ethiopia kwa kuwa na ng’ombe, mbuzi na kondoo.
Waziri Mkuu alisema kutokana na mifugo kushindwa kuhimili mahitaji ya kiuchumi ya wafugaji, ndiyo maana vijana wa wafugaji wa kabila la Kimasai wanakimbilia mijini kufanya kazi za ulinzi wa usiku.
“Wamasai sasa wametapakaa Dar es Salaam na Zanzibar; Nairobi, Kenya; Kampala, Uganda na katika miji mingine kufanya kazi za ulinzi wa usiku …tuwasaidie hawa waachane na kazi hii isiyo na tija,” alisema.
Lowassa alisema njia nzuri ya kuondokana na hali hiyo ni kuendeleza elimu, ili wafugaji hao wawe bora zaidi na waingie katika mfumo wa uchumi wa kawaida.
Alisema wale waliopewa ‘rungu’ kuongoza, wawaongoze watu wao kwa kuhakikisha wanapata elimu. Katika mila za Kimasai, kiongozi hukabidhiwa rungu.
Waziri Mkuu aliwataka wafugaji kote nchini wawe wafugaji wa kweli kwa kunenepesha mifugo yao na kuiuza ndani na nje, na siyo kuwa wachungaji kwa kuzunguka nchi nzima kutafuta malisho.
“Hamuwezi kuzunguka na kusambaa nchi nzima kutafuta malisho. Hamtakiwi kuigeuza Tanzania yote kuwa ni eneo la malisho,” alisema.
Mkutano huo wa viongozi wa kimila ulikuwa sehemu ya shughuli za Waziri Mkuu katika ziara yake ya siku mbili ya mkoa wa Arusha.
Juzi alitembelea wilaya ya Monduli ambako alikagua shule, bwawa la maji na kuzungumza na vijana waliokuwa katika kambikazi ya kimataifa kabla ya kufuturu na waumini wa Kiislamu walio katika mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhani, katika futari aliyowandalia katika mji mdogo wa Mto wa Mbu.
source: uhuru
 
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2006
Messages
2,481
Likes
28
Points
135
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2006
2,481 28 135
Hadithi za abunuwasi zimeanza, siwezi kuwaamini Mafisadi kwa sababu ya ubabaishaji wao. Hiyo ndio ndege yao inayopaa.
 
H

Haki sawa

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2007
Messages
4,701
Likes
568
Points
280
H

Haki sawa

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2007
4,701 568 280
Je?hivyo viwanda ni kwa ajili ya kugawa nyama ya kale kasungura ka Lowassa nini?

Ama huko watachinja wanyama gani? naomba jibu tafadhali kwani waziri mkuu aliwahi kusema kuwa nchi hii kuna kasungura kakugawana.
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
61
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 61 145
Msanii LOWASSA, mvua yake haijanyesa sasa kaja na viwanda vya nyama?
 
L

Lawson

Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
70
Likes
1
Points
0
L

Lawson

Member
Joined Sep 25, 2007
70 1 0
kweli sera zao zimekwisha, fisadi ataletaje maendeleo? au anatafutia soko ngombe zake alizonunua kutumia vijisenti vyetu?
 
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
8,844
Likes
12,734
Points
280
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
8,844 12,734 280
Lowassa alikuwa bado anaongea anasikika
 
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
8,844
Likes
12,734
Points
280
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
8,844 12,734 280
kweli sera zao zimekwisha, fisadi ataletaje maendeleo? au anatafutia soko ngombe zake alizonunua kutumia vijisenti vyetu?
Kumbe ni fisadi?
 

Forum statistics

Threads 1,235,142
Members 474,353
Posts 29,213,161