CCM wajipanga kumjibu Warioba

CCM wajipanga kumjibu Warioba

Buchanan,

..huku Tanganyika chochote kile ambacho CCM wataamua ndicho kitakachokuwa.

..ila tatizo kubwa liko Zanzibar. sijui ni vipi, na ni nani, atayewashawishi wa-Znz waachane na jitihada zao za kuwa na mamlaka kamili.

..hoja kwamba hakuna anayeijua Tanganyika nadhani haina mashiko kwasababu hata hii Tanzania hakuna aliyekuwa akiijua wakati inaasisiwa mwaka 1964.

..pia Tanzania ni zao la Zanzibar na Tanganyika. wa-Zanzibari wanaelekea "kusepa" toka ktk Tanzania, sasa katika mazingira hayo sijui unataka wa-Tanganyika wafanye nini.

NB:

..umeambiwa Waziri Mkuu Pinda haendi Znz kukagua shughuli za maendeleo.

..mimi nadhani "dongo" hilo amerushiwa hata Raisi Kikwete. Lini mmemsikia akifanya ziara za kikazi Zanzibar, au hata kukagua uhai wa chama?

cc Kasheshe, Lizaboni, chama, NasDaz, Barubaru, gombesugu, Pasco, Nguruvi3
JokaKuu,
Haya maneno kwamba PM hana mamlaka ZNZ ni maneno tu ya kukuza mambo; kwa mujibu wa Katiba yetu, Ibara ya 52 (1) inasema: Waziri Mkuu atakuwa na madaraka juu ya udhibiti, usimamiaji, utekelezaji wa siku hata siku wa kazi na shughuli za Serikali ya Jamhuri ya Muungano.
Hii kutokwenda kwenda ZNZ kufanya shughuli za serikali ni matumizi tu ya busara ambayo mungu amemjaalia mwanadamu! Ikiwa ZNZ leo hii kuna Makamu wawili wa Rais, kuna sababu gani PM awe anaenda huko kukagua miradi wakati huko nako kuna viongozi? Hata hivyo, wala si kwamba haendi kabisa, pitia picha hii hapa chini:
PM.jpg
PM.jpg
Waziri Mkuu, Mizengo Pinda kiweka jiwe la msingi la ujenzi wa barabara ya Jendelecheju- Kaebona na Koani- Jumbi mkoa wa Kusini Unguja Desemba 17, 2013.

Kuna hizi hapa:
Pinda na mpunga.JPG

MKE wa Waziri Mkuu Mama Tunu Pinda akivuna mpunga katika bonde la Cheju, mkoa wa Kusini Unguja.
pinda akivuna.JPG
WAZIRI Mkuu Mizengo Pinda na mke wake, Tunu Pinda wakivuna Mpunga katika bonde la Cheju, mkoa wa Kusini Unguja, juzi. Katikati ni Waziri wa Kilimo, Mifugo na Mazingira wa Zanzibar, Burhani Saadat.

pinda again.JPG
Hizo picha tatu hapo juu ilikuwa kipindi cha Karume wakati hiyo ya kwanza ni kipindi cha Shein. Kwahiyo labda hoja iwe PM haendi ZNZ mara kwa mara...ingawaje wengine watajiuliza kuna umuhimu gani kwa taifa ikiwa ataenda mara kwa mara ikiwa ZNZ nayo ina viongozi wake!

Tukirudi hoja yako ya ni namna gani utafanya hadi wa-ZNZ wa-forgo mamlaka yao; nakubaliana na wewe! It's almost to IMPOSSIBLE! ZNZ, linapokuja suala la mamlaka yao, mara zote wapo pamoja katika hilo!
 
Last edited by a moderator:
JokaKuu,
Haya maneno kwamba PM hana mamlaka ZNZ ni maneno tu ya kukuza mambo; kwa mujibu wa Katiba yetu, Ibara ya 52 (1) inasema: Waziri Mkuu atakuwa na madaraka juu ya udhibiti, usimamiaji, utekelezaji wa siku hata siku wa kazi na shughuli za Serikali ya Jamhuri ya Muungano.
Hii kutokwenda kwenda ZNZ kufanya shughuli za serikali ni matumizi tu ya busara ambayo mungu amemjaalia mwanadamu! Ikiwa ZNZ leo hii kuna Makamu wawili wa Rais, kuna sababu gani PM awe anaenda huko kukagua miradi wakati huko nako kuna viongozi? Hata hivyo, wala si kwamba haendi kabisa, pitia picha hii hapa chini:
View attachment 146714
View attachment 146714
Waziri Mkuu, Mizengo Pinda kiweka jiwe la msingi la ujenzi wa barabara ya Jendelecheju- Kaebona na Koani- Jumbi mkoa wa Kusini Unguja Desemba 17, 2013.

Kuna hizi hapa:
View attachment 146715

MKE wa Waziri Mkuu Mama Tunu Pinda akivuna mpunga katika bonde la Cheju, mkoa wa Kusini Unguja.
View attachment 146716
WAZIRI Mkuu Mizengo Pinda na mke wake, Tunu Pinda wakivuna Mpunga katika bonde la Cheju, mkoa wa Kusini Unguja, juzi. Katikati ni Waziri wa Kilimo, Mifugo na Mazingira wa Zanzibar, Burhani Saadat.

View attachment 146717
Hizo picha tatu hapo juu ilikuwa kipindi cha Karume wakati hiyo ya kwanza ni kipindi cha Shein. Kwahiyo labda hoja iwe PM haendi ZNZ mara kwa mara...ingawaje wengine watajiuliza kuna umuhimu gani kwa taifa ikiwa ataenda mara kwa mara ikiwa ZNZ nayo ina viongozi wake!

Tukirudi hoja yako ya ni namna gani utafanya hadi wa-ZNZ wa-forgo mamlaka yao; nakubaliana na wewe! It's almost to IMPOSSIBLE! ZNZ, linapokuja suala la mamlaka yao, mara zote wapo pamoja katika hilo!
NasDaz,

..hao makamu wawili wa Raisi wa Znz siyo viongozi wa serikali ya muungano, sasa unadai wanafanya kazi kwa niaba ya waziri mkuu wa jamhuri ya muungano? hivi huoni kuna tatizo katika hiyo "busara" unayoizungumzia?

..wewe endelea kubisha tu, lakini ukweli utabaki kwamba serikali ya muungano, pamoja na viongozi wake, "hawaonekani" kule Zanzibar.

..hali sasa hivi imekuwa kana kwamba Tanganyika ndiyo iko kwenye muungano, wakati Zanzibar iko kivyake-vyake.

NB:

..hata hizo shughuli anazoonekana waziri mkuu akikagua huko Zanzibar, zina wizara na waziri wake ktk serikali ya mapinduzi.

..aliyesema waziri mkuu "haonekani" Znz ni Waziri Mkuu mstaafu Jaji Joseph Sinde Warioba. hayo siyo maneno yaliyozushwa tu hapa jamii forums.

cc gombesugu
 
Last edited by a moderator:
NasDaz,

..hao makamu wawili wa Raisi wa Znz siyo viongozi wa serikali ya muungano, sasa unadai wanafanya kazi kwa niaba ya waziri mkuu wa jamhuri ya muungano? hivi huoni kuna tatizo katika hiyo "busara" unayoizungumzia?

..wewe endelea kubisha tu, lakini ukweli utabaki kwamba serikali ya muungano, pamoja na viongozi wake, "hawaonekani" kule Zanzibar.

..hali sasa hivi imekuwa kana kwamba Tanganyika ndiyo iko kwenye muungano, wakati Zanzibar iko kivyake-vyake.

NB:

..hata hizo shughuli anazoonekana waziri mkuu akikagua huko Zanzibar, zina wizara na waziri wake ktk serikali ya mapinduzi.

..aliyesema waziri mkuu "haonekani" Znz ni Waziri Mkuu mstaafu Jaji Joseph Sinde Warioba. hayo siyo maneno yaliyozushwa tu hapa jamii forums.

cc gombesugu
JokaKuu,
Wapi ndugu yangu nimesema wale Makamu wa SMZ wanafanya kazi kwa niaba wa PM of URT? Kumbuka hoja yenu ni kwamba PM haendi ZNZ kukagua miradi. Hapa nikawaambia kuna sababu ipi ya msingi ya yeye kwenda ZNZ kukagua miradi wakati huko nako kuna viongozi wakuu? By the way, kuhusisha hoja ya ukaguaji wa shughuli za maendeleo na suala la Makamu wa Rais wa ZNZ kutofanya kazi kwa niaba ya PM ni kama kusema kazi ya PM ni kukagua shughuli za maendeleo! Lakini hata kama, hapo nimekutupia picha kukuonesha PM akiwa ZNZ kwenye shughuli za maendeleo; tena kwa vipindi tofauti (awamu ya kwanza na ya pili ya JK!) Au unataka kuniambia hizo picha ni feki? Kutokana na hilo ndipo nikakuambia kwamba labda hoja iwe kutokwenda mara kwa mara; lakini kwamba haendi, hoja imekuwa proved wrong kutokana na hizo picha! Hoja kwamba PM wa zamani, Jaji Warioba ndie kasema PM haonekani ZNZ ni hoja iliyokosa mashiko coz' nimeshakuwekea picha za Pinda hapo akiwa ZNZ! Labda aseme yeye (Warioba) alipokuwa PM hakuonekana ZNZ...am very sorry with mzee warioba coz' inaonekana yupo tayari kuongea lolote linapendeza masikioni ili mradi tu ahalalishe serikali tatu!! B
 
Last edited by a moderator:
JokaKuu,
Wapi ndugu yangu nimesema wale Makamu wa SMZ wanafanya kazi kwa niaba wa PM of URT? Kumbuka hoja yenu ni kwamba PM haendi ZNZ kukagua miradi. Hapa nikawaambia kuna sababu ipi ya msingi ya yeye kwenda ZNZ kukagua miradi wakati huko nako kuna viongozi wakuu? By the way, kuhusisha hoja ya ukaguaji wa shughuli za maendeleo na suala la Makamu wa Rais wa ZNZ kutofanya kazi kwa niaba ya PM ni kama kusema kazi ya PM ni kukagua shughuli za maendeleo! Lakini hata kama, hapo nimekutupia picha kukuonesha PM akiwa ZNZ kwenye shughuli za maendeleo; tena kwa vipindi tofauti (awamu ya kwanza na ya pili ya JK!) Au unataka kuniambia hizo picha ni feki? Kutokana na hilo ndipo nikakuambia kwamba labda hoja iwe kutokwenda mara kwa mara; lakini kwamba haendi, hoja imekuwa proved wrong kutokana na hizo picha! Hoja kwamba PM wa zamani, Jaji Warioba ndie kasema PM haonekani ZNZ ni hoja iliyokosa mashiko coz' nimeshakuwekea picha za Pinda hapo akiwa ZNZ! Labda aseme yeye (Warioba) alipokuwa PM hakuonekana ZNZ...am very sorry with mzee warioba coz' inaonekana yupo tayari kuongea lolote linapendeza masikioni ili mradi tu ahalalishe serikali tatu!! B

..kuna "kusema."

..halafu kuna "kumaanisha."

..nadhani ukiyasoma tena mabandiko yako utaona tutaelewana, na utaelewa hoja ya Jaji Warioba.
 
Jamani kwani Warioba aliandika barua kuomba hii kazi? Aliteuliwa akakusanya maoni akawasilisha. Kosa lake nini? Waliosema serikali 3 ni waliochangia. Au ccm walitaka wachakachue hata hiyo report? Makubwa !!!
 
..kuna "kusema."

..halafu kuna "kumaanisha."

..nadhani ukiyasoma tena mabandiko yako utaona tutaelewana, na utaelewa hoja ya Jaji Warioba.
Hoja ambayo mimi nakataa ni kwamba PM haonekani ZNZ... JokaKuu, I hope unafahamu Kiswahili...the way alivyosema Warioba ni kama PM hajapata kuwa huko Zenji wakati mimi nimekupa ushahidi wa picha! Sentensi zote zipo straight forward, hazihitaji tafsiri wala uchambuzi...."Waziri Mkuu haonekani ZNZ kukagua shughuli za maendeleo" wakati mimi nimekupa picha za PM akiwa ZNZ kwenye shughuli za maendeleo!!!!! Labda nijuze. Warioba "amesema" PM haonekani ZNZ au "amemaanisha"?

One more question: are my photos fake or genuine?
 
Hoja ambayo mimi nakataa ni kwamba PM haonekani ZNZ... JokaKuu, I hope unafahamu Kiswahili...the way alivyosema Warioba ni kama PM hajapata kuwa huko Zenji wakati mimi nimekupa ushahidi wa picha! Sentensi zote zipo straight forward, hazihitaji tafsiri wala uchambuzi...."Waziri Mkuu haonekani ZNZ kukagua shughuli za maendeleo" wakati mimi nimekupa picha za PM akiwa ZNZ kwenye shughuli za maendeleo!!!!! Labda nijuze. Warioba "amesema" PM haonekani ZNZ au "amemaanisha"?



One more question: are my photos fake or genuine?


..ur photos r genuine.

..zinaonyesha waziri mkuu wa muungano akikagua shughuli za kilimo Zanzibar.

..lakini waziri mkuu wa muungano hana mamlaka na masuala ya kilimo Zanzibar kutokana na ukweli kwamba kilimo siyo kati ya masuala ya muungano, na smz wana waziri wao wa kilimo.

..kwa mtizamo wangu, picha zako zinazomuonyesha waziri mkuu wa muungano akikagua kilimo Zanzibar, siyo kigezo kizuri cha ku-debunk madai ya Warioba kwamba "Waziri Mkuu wa Muungano 'haonekani' Zanzibar."

NB:

..kuhusu msimamo wangu, mimi ni Mtanganyika ninayependelea Zanzibar na Tanganyika zenye mamlaka kamili, zitakazoshirikiana kupitia "muungano" wa mkataba.

..tunahitaji Tume ndogo ya wataalamu wa Tanganyika na Zanzibar kushughulikia masuala ya mashirikiano baina ya wananchi wa Tanganyika na Zanzibar.

cc gombesugu, chabuso
 
..ur photos r genuine.

..zinaonyesha waziri mkuu wa muungano akikagua shughuli za kilimo Zanzibar.

..lakini waziri mkuu wa muungano hana mamlaka na masuala ya kilimo Zanzibar kutokana na ukweli kwamba kilimo siyo kati ya masuala ya muungano, na smz wana waziri wao wa kilimo.

..kwa mtizamo wangu, picha zako zinazomuonyesha waziri mkuu wa muungano akikagua kilimo Zanzibar, siyo kigezo kizuri cha ku-debunk madai ya Warioba kwamba "Waziri Mkuu wa Muungano 'haonekani' Zanzibar."

NB:

..kuhusu msimamo wangu, mimi ni Mtanganyika ninayependelea Zanzibar na Tanganyika zenye mamlaka kamili, zitakazoshirikiana kupitia "muungano" wa mkataba.

..tunahitaji Tume ndogo ya wataalamu wa Tanganyika na Zanzibar kushughulikia masuala ya mashirikiano baina ya wananchi wa Tanganyika na Zanzibar.

cc gombesugu, chabuso
JokaKuu, you're very right kwamba shughuli za kilimo znz hazipo chini ya muungano lakini kilimo hicho kinafanyika ndani ya mipaka ya muungano unless uniambie kwamba hata Rais wa JMT nae hapaswi kukagua kilimo znz! By the way, what if funds za mradi husika zinatoka kwenye mfuko wa muungano? Unataka kuniambia PM hawezi kukagua kuona ikiwa funds za muungano zinatumika ipasavyo?

But all in all, ibara ya 52 (3) inasema: "Katika utekelezaji wa madaraka yake, Waziri Mkuu atatekeleza au kusababisha utekelezaji wa jambo lolote au mambo yoyote ambayo Rais ataagiza kwamba yatekelezwe." Ukisoma hapo, kumbe hata kama hana mamlaka hayo in contrast na nilivyosema hapo juu, lakini kumbe Rais anaweza kumtaka PM kutekeleza jambo... which means, anaweza kumtuma kwenda znz kufanya hayo aliyofanya. Lakini hata hivyo, hoja ya mdomoni kwamba PM "haonekani" mashiko coz' tayari nimeshakuonesha 52(1) ambayo inampa PM madaraka ya PM hadi kule znz. Kutoonekana kwake hakuna mashiko ya kikatiba wala kisheria unless unipe kifungu cha Katiba ya ZNZ kinachopoka mamlaka hayo ya PM.

Kuhusu muundo, hata mimi nimepata kuandika humu kwamba tunatakiwa kuwa na mfumo ambao, pindi muungano utakavyovunjika, mwaka au karne yoyote, basi tuwe na mfumo utakaotuwezesha kugawana mbao kwa amani bila kuacha misuguano ya madaraka huku nyuma. mfumo wa sasa haufai hata kidogo katika hilo... in compared to mfumo wa sasa, basi serikali tatu ni much better. Hata hivyo, naamini serikali tatu zita-speed rate ya kufikia kuvunjika muungano, napenda muungano uendelee kuwapo lakini naamini it's just a matter of time; it doesn't matter whether serikali 1,2,3,4, mkataba or whatever.

Kuhusu muungano wa mkataba, huo ndo siungi mkono hata kidogo.

Lakini ngoja niseme jambo moja hapa! Natishwa na wenzangu ambao pia wanataka serikali tatu! Natishwa kv naona kuna lingine zaidi wanalitaka zaidi ya haya ambayo tunayataka wengine! Naona wenzangu ni ima faima, serikali tatu ni lazima! Mbona hatujapata kuwa na shauku kama hiyo ya kwamba iwavyo vyovyote, "hili ni lazima" na "hili lenyewe" liwe ni lile lenye direct benefit kwa mwananchi wa kawaida! Kwahiyo na wewe angalia hao wenzako mnaotaka mkataba; isije mkawa mna malengo tofauti! Malengo ya CUF kwenye serikali ya mkataba, yapo wazi!
 
Back
Top Bottom