CCM wajipanga kumjibu Warioba

CCM wajipanga kumjibu Warioba

Nitashangaa sana iwapo Rais atakuja kumjibu hoja za Warioba badala ya kufungua bunge lenye hoja mbili zenye tofauti kimtazamo.Rais ni Rais wa wote waliotoa maoni ya katiba,ni rais wa waliotaka serikali 2 na ni Rais wa waliotaka serikali 3.pale haendi kwa tiketi ya Mwenyekiti wa CCM,anaenda kama Rais wa nchi.kama wanataka kumjibu warioba walipaswa kuita press conference iwe live ili chama kitoe hoja za serikali 2.Hiyo ndio busara na hekima ya uongozi ktk mfumo wa nchi kama yetu ambayo Rais ni m/kiti wa chama tawala.wenzie watamzomea tu hapo,mambo ambayo hatutaki yaendelee.
 
JokaKuu
Sio tume ya Warioba au bunge la katiba litakalotoa suluhisho la kudumu la aina bora ya muungano; wananchi pekee tena tuwaachie wazinzibar wafanye kura maoni; wao ndio wanufaika wakubwa na muungano huu; kiukweli tumewabeba sana Tanzania bara tuna rasilimali nyingi tu hivi ni kitu gani tunategemea Zanzibar? Tumekuwa wapole sana kwa imani ya kidugu lakini wenzetu hawathamini hilo huu ni wakati muafaka kuliachia zigo lisilo na faida.
 
Last edited by a moderator:
..hizi hoja zako ungejenga kule Zanzinet, Mzalendo, CUF, Unguja, Pemba, Denmark, Dubai, Oman, etc etc.

..wa-Znz wamekaa mule zaidi ya miaka 20 wanajenga mtandao wa kudai mamlaka kamili.

..sasa sijui nyinyi mnaopenda muungano mlikuwa wapi siku zote hizo msipambane kule Zanzinet, Mzalendo, Unguja,Pemba, na kwengineko.

..pia wa-Znz hawajasema hawataki ushirikiano na wa-Tgk. walichosema wao ni kwamba wanataka MAMLAKA KAMILI.

NB:

..swali moja najiuliza.

..majority ya wa-Tanganyika waliotoa maoni kuhusu muungano walipendekeza serikali 3.

..majority ya wa-Zanzibari waliotoa maoni kuhusu muungano walipendekeza mamlaka kamili na muungano wa mkataba.

..sasa ktk mazingira hayo kwanini Warioba amekuja na mapendekezo ya serikali 3?

..zaidi, kwa kuzingatia taarifa hizo toka kwa tume ya Warioba, huoni kwamba CCM wako completely off the mark wanapopendekeza serikali 2??

cc takashi, Foum Jnr, GHIBUU

Hiyo katika RED BOLD yaani "mamlaka kamili" tafsiri yake ni nini kwani?

Je,si sawa tu na kujitenga kwa maana wawe na nchi yao (nje kabisa ya nchi moja ya Tanzania), serikali yao na kila kitu chao kama watu wenye mamlaka kamili?

Kama ndivyo,then pendekezo la tume ya Jaji Warioba la serikali 3 ktk BLUE BOLD liko sahihi japo ukweli unabaki kuwa haiwezi kuwa ni suluhu ya uimara na uthabiti wa Muungano wetu kama ambavyo mfumo wa serikali mbili ulivyokwisha ku - prove big failure kwa sababu Muungano wa kweli kabisa na thabiti ni kwa kila nchi washirika ku-surrender hadhi yake ya ki-nchi na ki-taifa (Sovereignty stutus both internal and external) katika mamlaka ya nchi na serikali moja tu...hiyo tutakayoiita JMT!!

Kwa hili ni obviuos halipo na haliwezekani especially kwa wazenj kwa sisi huku Tanganyika tatizo hakuna kwani hata hiyo Tanganyika wengine hatuijui,lakini hawa wenzetu wanatufanya tuanze kuiulizia na kuidai TGYK yetu!!..labda hili litawezekana tu kama tukiamua kurudi na kuwafufua waanzilishi wa wazo hili la muungano wa nchi zetu mahayati Mwl J.K.Nyerere na Sheikh Abeid Amani Karume (jambo ambalo pia haliwezekani na halipo) kwa sababu hawa viongozi wetu wa leo hawawezi kukubaliana nao kwani wamejaa tamaa na uchu wa madaraka binafsi zaidi!!
 
Hakuna hoja ya maana inayoweza kushinda hoja za Warioba, na kumbuka, hizo sio hoja za Warioba pekee,
Hebu ikumbuke ile timu ya wajumbe 30 walioandaa hiyo rasimu, naweza sema hao ndio brain behind Tanzania, intellectuals, Elite of the Elite,
Jaji mkuu mstaafu Agustino Ramadhan, Dr Sengondo Mvungi(RIP), Prof Palamagamba Kabudi, Prof Mwesigwa Baregu, Dr Salim Ahmed Salim, hawani kwa uchache tu, hivi ninani katika CCM mwenye uzalendo au weledi kuwazidi hawa watu?

CCM waache kukimbiza upepo.

Hhahahaha...............................wenyewe wanasema NAPE MNAUYE.
 
Hhahahaha...............................wenyewe wanasema NAPE MNAUYE.
Hakuna cha Nape Mnauye mkuu, si walipindisha kanuni ili JK aje amjibu Warioba, aje basi ajibu, tuone ni hoja gani inayoweza kuzidi hoja zilizotolewa na m/kiti wa tume!!

Yaani hapa CCM wamekwama, labda watumie nguvu tu..
 
Hakuna cha Nape Mnauye mkuu, si walipindisha kanuni ili JK aje amjibu Warioba, aje basi ajibu, tuone ni hoja gani inayoweza kuzidi hoja zilizotolewa na m/kiti wa tume!!

Yaani hapa CCM wamekwama, labda watumie nguvu tu..


hivi hata hoa ccm wakisema wanapingana na warioba, inamaana wao zile tume zote alizo quote warioba za kina nyalali na wenzake wao hawazioni au? na hili swala la zanzibar kuwa na katiba huru ndani ya nchi moja mbona hawajibu chochote!!!!!!

huu ni uoga wa ajabu sana.
 
hivi hata hoa ccm wakisema wanapingana na warioba, inamaana wao zile tume zote alizo quote warioba za kina nyalali na wenzake wao hawazioni au? na hili swala la zanzibar kuwa na katiba huru ndani ya nchi moja mbona hawajibu chochote!!!!!!

huu ni uoga wa ajabu sana.
Tume zote nne alizotaja Warioba zilikuja na mapendekezo haya haya, wakapuuza.
Sasa imefikia wakati hawawezi tena kupuuza matakwa ya wananchi, Wanaweza wakapuuza ukweli, lakini hawawezi kupuuza matokeo ya kupuuza kwao.
 
Watanzania wanapoililia nchi wasiyoifahamu na ambayo ni zao la Wakoloni (Tanganyika)kuliko ile wanayoifahamu na waliyoitengeneza wenyewe (Tanzania)! Mungu tuepushe mbali na kizazi hiki!

Hiyo Tanzania unayoisema wewe ndiyo muungano? Naona ndiyo yale yale aliyosema Ndungu Walioba kuwa Watanganyika wengi wanaona Tanzania bara (Nchi ya kusadikika ) mndiyo muunganio wenyewe.. Du kazi kweli kweli, Wanzibar kila siku wanadai serikali ya mkataba haya wameambiwa tufanye tatu oooh maoni yale ni yamechakachuliwa. Basi kama unalosema ndilo unaloamani basi Shaurini tufanye kura ya maoni kuhusu aina ya muungano tuukatao. Haiwezekani uite mtu kuwa ni waziri mkubwa pande zote kasha kazi zake ziishie kisiwa cha chumbe.
 
Tume zote nne alizotaja Warioba zilikuja na mapendekezo haya haya, wakapuuza.
Sasa imefikia wakati hawawezi tena kupuuza matakwa ya wananchi, Wanaweza wakapuuza ukweli, lakini hawawezi kupuuza matokeo ya kupuuza kwao.

Ndugu yangu kama wanaona Walioba kaenda kinyume na kila walichotarajia tulizwe Watanganyika je nimuugano ana gani tunataka? Kwangu ni 3, kwamaana tmwapa nafai kwa miaka50 ili tuwe nanchi mojalakini wao wanatabiaza changu changu, chako changu..... tabiahiz a upopo hatuataki kamwe. Hawa wanzibar walianza mapema kuleta madai yao nasi tukawae kama watoto wadogo hii wamevimba mashavu, serikali tatu hawataki ila waataka kuendelea tuwavimbishe mashavu.
 
Hiyo katika RED BOLD yaani "mamlaka kamili" tafsiri yake ni nini kwani?

Je,si sawa tu na kujitenga kwa maana wawe na nchi yao (nje kabisa ya nchi moja ya Tanzania), serikali yao na kila kitu chao kama watu wenye mamlaka kamili?

Kama ndivyo,then pendekezo la tume ya Jaji Warioba la serikali 3 ktk BLUE BOLD liko sahihi japo ukweli unabaki kuwa haiwezi kuwa ni suluhu ya uimara na uthabiti wa Muungano wetu kama ambavyo mfumo wa serikali mbili ulivyokwisha ku - prove big failure kwa sababu Muungano wa kweli kabisa na thabiti ni kwa kila nchi washirika ku-surrender hadhi yake ya ki-nchi na ki-taifa (Sovereignty stutus both internal and external) katika mamlaka ya nchi na serikali moja tu...hiyo tutakayoiita JMT!!

Kwa hili ni obviuos halipo na haliwezekani especially kwa wazenj kwa sisi huku Tanganyika tatizo hakuna kwani hata hiyo Tanganyika wengine hatuijui,lakini hawa wenzetu wanatufanya tuanze kuiulizia na kuidai TGYK yetu!!..labda hili litawezekana tu kama tukiamua kurudi na kuwafufua waanzilishi wa wazo hili la muungano wa nchi zetu mahayati Mwl J.K.Nyerere na Sheikh Abeid Amani Karume (jambo ambalo pia haliwezekani na halipo) kwa sababu hawa viongozi wetu wa leo hawawezi kukubaliana nao kwani wamejaa tamaa na uchu wa madaraka binafsi zaidi!!

Ndugu Kitaturu!!
Wazenji wao wanapenda kubwabwaja sana mana kila wanapoenda kinyume serekali ya JMT inawaangalia maana hawa jamaa ni sawa na watoto yatima. Kama vipi tupige kura ya Kicrimea
 
Wajumbe wa ccm baada ya kumaliza kikao chao jana usiku saa nane baada ya kutoka bungeni kupokea hotuba ya uwasilishaji wa rasimu ya pili ya katiba, ccm wameazimia kujiandaa kumjibu na kumsulubu dhidi ya hoja zake juu ya muungano ambao ccm inahitaji kuendelea kuwa na muungano wa serikali mbili.
Tutaendelea kuona vioja dhidi ya warioba mana ukweli umewekwa wazio tayari na warioba na sasa tusubiri huo mbadala wa hoja za warioba na majibu dhidi ya ukweli huo.

ccm wanafiki sana....wananishangaza sana kwa unafiki wao....kwa kujifanya kukataa hoja ya serikali 3 wakati kila mtu anajua wanafanya hivyo kwa maslahi ya vitambi vyao....tena bila aibu wana m quote Nyerere kwenye hoja zao muflisi....wakati Nyerere mwenyewe alikua mtu wa mabadiliko....aliweza Nyerere mwaka 1992 kukubali hoja ya vyama vingi(pamoja na kuwa kinyume na matakwa ya ccm)....leo humo ccm hamna mtu atjidai kwa uzalendo kama wa mzee Warioba(aliyetetea matakwa ya wananchi kinyume na matakwa ya ccm)....humo ccm hamna aliyewahi kufanya kazi na kuwa karibu na Nyerere kama Warioba.....Hao hao ccm kwa unafiki wao wameua azimio la arusha na hata falsafa ya ujamaa na kujitegemea...leo wanajifanya wanaitakia mema nchi hiii!!!unafiki tupu huu.....JK aliapa mwaka 2005 kuilinda na kuitetea katiba ya JMT...lakini mwaka 2010 alisimamia ZNZ wakivunja katiba ya JMT kwa kujiita nchi kamili kwenye JMT....leo hii anatupiwa lawama Warioba....kama si unafiki wa kutisha ni nini?ccm wamlaumu JK..of all the people to blame...
 
JokaKuu
Sio tume ya Warioba au bunge la katiba litakalotoa suluhisho la kudumu la aina bora ya muungano; wananchi pekee tena tuwaachie wazinzibar wafanye kura maoni; wao ndio wanufaika wakubwa na muungano huu; kiukweli tumewabeba sana Tanzania bara tuna rasilimali nyingi tu hivi ni kitu gani tunategemea Zanzibar? Tumekuwa wapole sana kwa imani ya kidugu lakini wenzetu hawathamini hilo huu ni wakati muafaka kuliachia zigo lisilo na faida.

mkuu hivi hujui kuwa hili zigo ni nyinyi ccm ndo mmeliganda na ilihali mkijua kuwa limetuchosha, kuliachia moja kwa moja ilikuwa ni aibu na ndo maana tukaona mahala pa kuanzia kuliachia ni hapa kwenye serikali tatu, lakini kwa nini ccm mnaforce Watanganyika waendelee kubeba toto mgongoni tena linalong'ata mgongoni.
 
Last edited by a moderator:
Hakuna hoja ya ina yoyote ile inaweza kushindana na hoja ya maoni ya wananchi na jinsi ilivyofanyiwa kazi kwa weledi na tume ya watumishi 34. Alisoma kwa evidence kabisa. Sasa hawa bata maji sijui wanatapatapa tu. Si wafe samaki wale tu? Tumesema katiba si ya chama ni ya watanzania na itatumika na vyama vyote na watanzania wote katika mashtaka ya jamhuri ya Muungano if at all will be there. Sasa basi tunataka wasitupelekeshe. Acha demokrasia ichukue mkondo wake. Jana walivuliwa nguo na vimsimamo vyao uchwara. Yaani wana CCM kuweni makini sana. Katiba mpya ni sensitive issue si mzaha wala mipasho na taarabu walizozoea CCM.
Mkuu, kwa uhayawani wao wanatumia wingi wao (kinamba si moyoni) bungeni kulazimisha serikali mbili na hii inatulazimisha tudai kura ya MAAMUZI kuhusu 'uwepo' wa muungano wenyewe na si katiba mpya tena.
 
Tunataka nchi moja na serikali moja. Ni wakati wa Zanzibar nayo kuzikwa kama Tanganyika ili tuwe na Tanzania moja yenye rais mmoja. Tofauti na hapo tutakuwa tunacheza makida makida tu.
 
Najua JK anajuta kuanzisha huu mchakato wa katiba, na asipoangalia vizuri huko mbeleni ataaibika vibaya
 
Buchanan,

..huku Tanganyika chochote kile ambacho CCM wataamua ndicho kitakachokuwa.

..ila tatizo kubwa liko Zanzibar. sijui ni vipi, na ni nani, atayewashawishi wa-Znz waachane na jitihada zao za kuwa na mamlaka kamili.

..hoja kwamba hakuna anayeijua Tanganyika nadhani haina mashiko kwasababu hata hii Tanzania hakuna aliyekuwa akiijua wakati inaasisiwa mwaka 1964.

..pia Tanzania ni zao la Zanzibar na Tanganyika. wa-Zanzibari wanaelekea "kusepa" toka ktk Tanzania, sasa katika mazingira hayo sijui unataka wa-Tanganyika wafanye nini.

NB:

..umeambiwa Waziri Mkuu Pinda haendi Znz kukagua shughuli za maendeleo.

..mimi nadhani "dongo" hilo amerushiwa hata Raisi Kikwete. Lini mmemsikia akifanya ziara za kikazi Zanzibar, au hata kukagua uhai wa chama?

cc Kasheshe, Lizaboni, chama, NasDaz, Barubaru, gombesugu, Pasco, Nguruvi3

Baada ya kusikiliza hutuba ya Warioba kwa makini kabisa, sina mashaka na imani yangu . CCM wamekusudia nchi hii yatokee majanga, mauwaji na mambo kama hayo. Labda hapo ndio wataingia akili, kuona kweli wananchi wamechoka na Muungano huu tulio nao.
 
Baada ya kusikiliza hutuba ya Warioba kwa makini kabisa, sina mashaka na imani yangu . CCM wamekusudia nchi hii yatokee majanga, mauwaji na mambo kama hayo. Labda hapo ndio wataingia akili, kuona kweli wananchi wamechoka na Muungano huu tulio nao.
takashi,

..hata mimi hofu yangu ni hiyo hiyo kwamba mambo haya yatakuja kusababisha machafuko.

..CCM wanaamini kwamba wananchi wanawapenda, na watawapenda milele.

..lakini hawajiulizi wamewafanyia kitu gani wananchi kiasi kwamba wananchi hao wanawapenda kiasi hicho?
 
Last edited by a moderator:
Sijashangaa na majibu ya kikwete.. Ni yale yale yaliojaa vijembe badala ya facts za uhakika za kuwajibu wananchi. Hakuna refu lisilo na mwisho, narudia tena adui wa muungano si wazanzibari wala tanganyika, ni sumu inayomwagwa na ccm kuhakikisha mfarakano baina yetu ili kututoa katika mada na kuendelea siasa za wagawe uwatawale. Ni ccm hii hii iliojikweza katika udini pale inapohisi itafaidika kwa kuwagawa watu kwa imani zao, huwezi kuwa kiongozi wa nchi uliejikweza katika ushirikina na ukawa na ulimi wa ukweli.

Hakukuwa na haja ya kupotez mabilioni ya pesa kwa katiba ya ccm, lakini dawa ya muarubaini ni umoja wa wapinzani, kusahau itikadi zao na kusimamisha wagombea kwa pamoja na kuhakikisha lengo si urais, bali vita vya kubadilisha demography ya bunge lisiwe na wingi wa mamluki wa ccm na wanafiki wanaotetea matumbo yao.

Wapinzani ni kuungana pamoja na kuusahau urais unaowagawa kwa kuteua mmoja wa kuwawakilisha huku wenyekiti wa vyama vyao na wale wote wenye uwezo wa kuleta mageuzi wKipewa nyenzo za pamoja za kuhakiksha heshima ya bunge inarejea kwa ushindani wa uhakika utakaowaelimisha wananchi haki na matarajio ya mabadiliko.

Siamini kama kutakuwa na katiba mpya, bila ya umoja wa wapinzani watabaki kuwa wapiga kelele sawa na makondakta wa madaladala mwisho kuangukia na uzee wa kina mrema usio na msimamo thabit zaidi ya maslahi binafsi.
ALUTA CONTINUA
 
Kwanza hii mada yako hata haipaswi iwepo hapa,ati

"ccm wajipanga kumjibu warioba".

Yaani tunajadili mchakato na mstakabali wa taifa zima ,afu ww unaleta uchama,acha ujinga mkuu.
 
Back
Top Bottom