CCM wajipanga kumjibu Warioba

CCM wajipanga kumjibu Warioba

Wewee hujawasikia wenyewe waliounganisha hz nchi , mbona warioba na hoja yake itabaki kwenye makaratasi tuu, kama katiba ilikuwa ni kuondoa ccm madarakani mtaona mziki wake,kati ya watanzania milioni 45 ni robo tatu hawaijuwi tanganyika sasa tuone nani atateta hy tanganyika.

Ndoto za alinacha
 
Wewee hujawasikia wenyewe waliounganisha hz nchi , mbona warioba na hoja yake itabaki kwenye makaratasi tuu, kama katiba ilikuwa ni kuondoa ccm madarakani mtaona mziki wake,kati ya watanzania milioni 45 ni robo tatu hawaijuwi tanganyika sasa tuone nani atateta hy tanganyika.

Samahani mkuu, hiyo hoja si ya Warioba, ni maoni ya waliohojiwa!! Umeona leo Shein akizindua sherehe za Muungano Zenj!!! Amezomewa!!! So sad!!! Alisisitiza serikali mbili zilizopo, wakaguna!!! Sasa tusiburuzwe!!! Muungano wa viongozi si wa wananchi!! wasilete udikteta kabisa.
 
Watanzania wanapoililia nchi wasiyoifahamu na ambayo ni zao la Wakoloni (Tanganyika)kuliko ile wanayoifahamu na waliyoitengeneza wenyewe (Tanzania)! Mungu tuepushe mbali na kizazi hiki!

Ni nani mzanzibari na mtanganyika alishirikishwa kuunda Tanzania? Ilikuwa falsafa ya Karume na Nyerere kuchanganya udongo. Tena Nyerere ndiye aliyepeleka wazo lile na likapita kidikteta!!! Hakukuwa na maoni ya wananchi!! It was top down approach.
 
Mawazo mbadala yataboresha mashimo/matobo kama yapo ya serikali tatu so all is health! Kwa mfano ninapenda tondoe wazo la nchi mbili Bali iwe nchi moja na wakuu wa serikali za Tanganyika na Zanzibar wawe mawaziri wakuu na tuwe na mfumo wa parliamentary system kwenye serikali za Tanganyika na Zanzibar!

Wakikusikia Zanzibar watakutemea mAte
 
Kama ni kweli wamejaza matope kichwani hawakumuelewa warioba, their are to junior kwa Warioba,Tindu Lisu kajisemea makinda anawatosha.
 
Mawazo mbadala yataboresha mashimo/matobo kama yapo ya serikali tatu so all is health! Kwa mfano ninapenda tondoe wazo la nchi mbili Bali iwe nchi moja na wakuu wa serikali za Tanganyika na Zanzibar wawe mawaziri wakuu na tuwe na mfumo wa parliamentary system kwenye serikali za Tanganyika na Zanzibar!

Nadhani hili ni wazo zuri sana wanalopaswa kwenda nalo wana CCM badala ya kumshambulia Mzee Warioba na tume yake. Hata mimi nilidhani kuwa waende na utetezi madhubuti tu juu ya serikali mbili,nchi moja...japo sijui hakika ni kwa namna gani utetezi wao utakuwa.

Hoja yangu hapa ni kwamba sijui watafukia vipi shimo la Zanzibar kuwa nchi ndani ya nchi moja ya Jamhuri yya Muungano wa Tanzania, na hili limesemwa vyema sana na Jaji Warioba jana wakati anawasilisha Rasimu katika hotuba yake.....kwamba kuukarabati mfumo wa muungano wa serikali mbili tulionao sasa ambao kiukweli ni kiini macho tu kwani hakuna kitu kama hicho kiuhalisia katika hatua hii,hauwezekaniki na ukiwezekana maana yake ni kuwaambia Wazenj,nchi yao iwe kama mkoa tu sawa na Dodoma...waikane nchi yao!!.

Na hapa ndipo lilipo tatizo ambalo limelelewa kwa muda mrefu sana kwa Zanzibar kuvunja katiba ya JMT kwa makusudi na kwa maana hiyo washirika wetu hawa wa Muungano walishaanza kuumega na kuufuta muungano wetu taratibu siku nyingi huko nyuma huku wakichekewa tu!!......NA HILI NDILO SHIMO tena refu kwelikweli na linahitaji mchanga mwingi sana takribani wa dunia nzima kulifukia, Je itawezekana!??
 
Watanzania wanapoililia nchi wasiyoifahamu na ambayo ni zao la Wakoloni (Tanganyika)kuliko ile wanayoifahamu na waliyoitengeneza wenyewe (Tanzania)! Mungu tuepushe mbali na kizazi hiki!
Buchanan,

..huku Tanganyika chochote kile ambacho CCM wataamua ndicho kitakachokuwa.

..ila tatizo kubwa liko Zanzibar. sijui ni vipi, na ni nani, atayewashawishi wa-Znz waachane na jitihada zao za kuwa na mamlaka kamili.

..hoja kwamba hakuna anayeijua Tanganyika nadhani haina mashiko kwasababu hata hii Tanzania hakuna aliyekuwa akiijua wakati inaasisiwa mwaka 1964.

..pia Tanzania ni zao la Zanzibar na Tanganyika. wa-Zanzibari wanaelekea "kusepa" toka ktk Tanzania, sasa katika mazingira hayo sijui unataka wa-Tanganyika wafanye nini.

NB:

..umeambiwa Waziri Mkuu Pinda haendi Znz kukagua shughuli za maendeleo.

..mimi nadhani "dongo" hilo amerushiwa hata Raisi Kikwete. Lini mmemsikia akifanya ziara za kikazi Zanzibar, au hata kukagua uhai wa chama?

cc Kasheshe, Lizaboni, chama, NasDaz, Barubaru, gombesugu, Pasco, Nguruvi3
 
Last edited by a moderator:
Wewee hujawasikia wenyewe waliounganisha hz nchi , mbona warioba na hoja yake itabaki kwenye makaratasi tuu, kama katiba ilikuwa ni kuondoa ccm madarakani mtaona mziki wake,kati ya watanzania milioni 45 ni robo tatu hawaijuwi tanganyika sasa tuone nani atateta hy tanganyika.
yaliyosemwa na mzee walioba ni ya kweli au cyo ya kweli, acha hasira simamia ukweli
 
Nadhani hili ni wazo zuri sana wanalopaswa kwenda nalo wana CCM badala ya kumshambulia Mzee Warioba na tume yake. Hata mimi nilidhani kuwa waende na utetezi madhubuti tu juu ya serikali mbili,nchi moja...japo sijui hakika ni kwa namna gani utetezi wao utakuwa.

Hoja yangu hapa ni kwamba sijui watafukia vipi shimo la Zanzibar kuwa nchi ndani ya nchi moja ya Jamhuri yya Muungano wa Tanzania, na hili limesemwa vyema sana na Jaji Warioba jana wakati anawasilisha Rasimu katika hotuba yake.....kwamba kuukarabati mfumo wa muungano wa serikali mbili tulionao sasa ambao kiukweli ni kiini macho tu kwani hakuna kitu kama hicho kiuhalisia katika hatua hii,hauwezekaniki na ukiwezekana maana yake ni kuwaambia Wazenj,nchi yao iwe kama mkoa tu sawa na Dodoma...waikane nchi yao!!.

Na hapa ndipo lilipo tatizo ambalo limelelewa kwa muda mrefu sana kwa Zanzibar kuvunja katiba ya JMT kwa makusudi na kwa maana hiyo washirika wetu hawa wa Muungano walishaanza kuumega na kuufuta muungano wetu taratibu siku nyingi huko nyuma huku wakichekewa tu!!......NA HILI NDILO SHIMO tena refu kwelikweli na linahitaji mchanga mwingi sana takribani wa dunia nzima kulifukia, Je itawezekana!??
Kuna mambo mawili matatu yananishangaza kuhusu Muungano.
1. WaZanzibar wanapodai nchi Yao/Yetu hawazungumzii Kabisa WAJIBUsisi tu HAKI, HAKI, HAKIIII sasa tukiachiwa tujilinde wasomali si watatumaliza? HAKI BILA WAJIBU NI UHUNI.
2. Ni upuuzi mkubwa tena wa Hali ya juu, kutoshirikiana kwenye mambo ya uchumi ati Sisi twafikiria ulinzi na usalama tu....siasa zetu ni za kipuuzi mno shame on us. Ati hatuwezi hata kushirikiana kwenye Tume ya mipango, bureau of statistics, research and development, aviation etc...
 
Ila CCM wana kuachawi fulani! Iweje na ujuha Wote huu wanauonyesha bado wanapata wafuasi kiasi cha kuleta kwenye kura? Kuna nini au ni shida ya watanzania wetu!?
 
Kuna mambo mawili matatu yananishangaza kuhusu Muungano.
1. WaZanzibar wanapodai nchi Yao/Yetu hawazungumzii Kabisa WAJIBUsisi tu HAKI, HAKI, HAKIIII sasa tukiachiwa tujilinde wasomali si watatumaliza? HAKI BILA WAJIBU NI UHUNI.
2. Ni upuuzi mkubwa tena wa Hali ya juu, kutoshirikiana kwenye mambo ya uchumi ati Sisi twafikiria ulinzi na usalama tu....siasa zetu ni za kipuuzi mno shame on us. Ati hatuwezi hata kushirikiana kwenye Tume ya mipango, bureau of statistics, research and development, aviation etc...

..hizi hoja zako ungejenga kule Zanzinet, Mzalendo, CUF, Unguja, Pemba, Denmark, Dubai, Oman, etc etc.

..wa-Znz wamekaa mule zaidi ya miaka 20 wanajenga mtandao wa kudai mamlaka kamili.

..sasa sijui nyinyi mnaopenda muungano mlikuwa wapi siku zote hizo msipambane kule Zanzinet, Mzalendo, Unguja,Pemba, na kwengineko.

..pia wa-Znz hawajasema hawataki ushirikiano na wa-Tgk. walichosema wao ni kwamba wanataka MAMLAKA KAMILI.

NB:

..swali moja najiuliza.

..majority ya wa-Tanganyika waliotoa maoni kuhusu muungano walipendekeza serikali 3.

..majority ya wa-Zanzibari waliotoa maoni kuhusu muungano walipendekeza mamlaka kamili na muungano wa mkataba.

..sasa ktk mazingira hayo kwanini Warioba amekuja na mapendekezo ya serikali 3?

..zaidi, kwa kuzingatia taarifa hizo toka kwa tume ya Warioba, huoni kwamba CCM wako completely off the mark wanapopendekeza serikali 2??

cc takashi, Foum Jnr, GHIBUU
 
Last edited by a moderator:
Wewee hujawasikia wenyewe waliounganisha hz nchi , mbona warioba na hoja yake itabaki kwenye makaratasi tuu, kama katiba ilikuwa ni kuondoa ccm madarakani mtaona mziki wake,kati ya watanzania milioni 45 ni robo tatu hawaijuwi tanganyika sasa tuone nani atateta hy tanganyika.

"bahati mbaya robo tatu ya waTanzania 45 milioni hawaijui Tanganyika yao, ila bahati nzuri zaidi ya asilimia 95 tunaijua Zanzibar yetu .... kazi ipo hapo sasa!"
 
Watanzania wanapoililia nchi wasiyoifahamu na ambayo ni zao la Wakoloni (Tanganyika)kuliko ile wanayoifahamu na waliyoitengeneza wenyewe (Tanzania)! Mungu tuepushe mbali na kizazi hiki!
Hakuna jinsi kwa hatua iliyofikiwa. Hata isipoitwa Tanganyika lakini kama ilivyo Zanzibar kwa sasa, lazima iwepo serikali halisi ya bara kwa mambo ya bara ambayo ndo inayoungana na Zanzibar. Zanzbar ni nchi kamili tayari. Hawatakubali kurudi nyuma wala kuburuzwa katika kitendawili cha serikali mbili tena.
 
Back
Top Bottom