CCM; Ochele Obuto hafai kuwa mbunge wa Rorya

CCM; Ochele Obuto hafai kuwa mbunge wa Rorya

hapa nimecheka sana kuhusu hili suala kukata mauno duh

usishangae ndo jadi yao! jiulize kwanini Mabinti wasomi wa kijaluo ni wachache??
wanawahi kupimwa kina cha OIL haooo! I begooo!
 
Mazee binti wa kijaluo anakata mauno, ebwanaeeeee! Kwa viduku humkuti binti wa kijaluo aise!.
 
Habari za wajaluo zinasema Tatizo ni hawa wafanyabiashara na hata kambi ya iliyokuwa ya Profesa Sarungi, wakisikia tu jina la huyo Maina Owino wote wanaungana na vikao vinakua ni kila siku ili jamaa asichukue UBUNGE sababu inasemekana yeye aliweka wazi ufujaji wa pesa ya umma ''STOP'', ma omera wanasema alidraft mkakati wa utekelezaji wa maendeleo ikaoneka itawazuia ULAJI. Hivyo uchaguzi wa 2000 na 2005 ilimwagwa pesa ya kufa mtu na sila nje nje kwa wapiga kura ili wasimchague Maina owino. Fununu zikawa usalama matatani akakimbilia London.....nasikia anajipanga upya sasa 2015 kupitia njia yoyote. na wajaluo wanamkubali. Moto tutauona.

jamani wananchi wa RORYA sio wajaluo tu kuna wasimbiti pia sasa nikijaribu kuangalia wanaojipanga kuchukua madaraka ni wajaluo tu hivi na makabila mengine je?shame on you jaluos nyambafu tu!
 
Mjanga uwe makini na siasa za uongo.
Mie hapa Dar nimeshafanya tafati mbali mbali juu ya VIJANA ktk SIASA na WaTZ wa Diaspora na Siasa za Vyama. Nimefuatilia sana habari za Maina Owino kwa wajaluo wengi lakini hata Lameki Oiro mwenyewe anamkubali na kumhofia sana huyu bwana.

Suala la Ubunge wa Rorya liko hivi kama wadau wanaRORYA wanavyolihakiki:
Mwaka 2005 Maina Owino alianza Kampeni yake mapema ya Ubunge wa Rorya Mwezi Februari. Maino alikua na ofisi yake ya Kampeni kwenye kijigorofa huko shirati. Mpaka Mei 2005 ilikua kimeshaeleweka na wanaRorya walijua wana mbunge Maina Owina. Prof Saronge alinawa mikono na akasusia kuanza Kampeni sababu kila alikopita watu, hasa vijana na wanawake walimpokea na mabango ya Maino Owino.

Mwezi Mei mwishoni Owino alipigiwa simu toka London kuwa mkewe alikua hajiwezi kwa ujauzito ulikaa tenge na hivyo alisafiri siku hiyo hiyo usiku kupitia Kenya (Kulingana na taarifa za meneja wake wa Kampeni). Baada ya wiki mbili Owino alikwamia Airpoti London ambako ndege zote zilisitishwa kusafiri sababu ya barafu na ukungu kwa zaidi ya wiki mbili na nusu tena. Kila mtu atakumbuka hili. Hapa ndipo SIASA za machafuko ikaanza.

Mdau kijana mmoja mjaluo aliyekua mwandishi wa magezeti ya IPP na sasa ni mwalimu sekondari moja Shirati na mpwa wa Pfro Sarungi na kada wa CDM anamwaga za wazi kuwa Lameki Oiro na Ochelke walimfuata Sarungi DAr kwamba arudi Rorya kugombea maana Owino amekwama London. Wananchi wanamuulizia na wao wameanza kumwaga Sumu kuwa Owino harudi tena kugombea. Hivyo ikawatia wasiwasi. SArongi aliwapa condition kuwa wao wabebe mzigo wote wa kampeni na wakakubali ili mradi akubali kudanganya juu ya Owino.

Prfo SArungi alirudi Rorya na kuanza kusema kuwa Owino amemfuata na amemwomba yeye Prof SArungi amsaidie fedha ili arudi akanye PHD yake. Hivyo hataki kugombea na anamwachia kwa heshima ya baba yake. Sarungi alinukuliwa akisema amempa owino milioni 100 za masomo, huku Airo na Ochele wao walikataa kusema wazi wazi kama kweli wamempa Owino pesa yeypte. Owino alipopigiwa simu alisema fedha zake za kampeni zilizotumika zinazidi gharana ya Phd na hajawahi kuonana zaidi ya miaka 5 na Sarungi na kunong'oneza neno PESA na Hiyo KAmbi. Na alisema atawauliza mbele ya halaiki hiyo hiyo. Mwanahabari alisisitiza kuwa Owino alitafuta na kupata simu ya Sarungi na kumuuliza kwa nini anamkashifu kwa lugha za HONGO na Prfo Sarungi inadaiwa aliruka katu kuwa anachonganishwa tu na pia alifunga safari hadi kwa mama yake Owino kuongea nae kuhusu jambo hilo.

OWINO ALIFANIKIWA KURUDI RORYA SIKU YA MWISHO YA FOMU NA Sarungi alipomwaona ofisi za CCM alidondoka chini mbele ya umati mkubwa na kukusanywa haraka na walinzi wake na kablaya kutimua mbio Owino alikwenda na Kumsalimia kwa sauti bila kujibiwa. Siku hiyo hiyo Owino alitawanya Kampeni yake jimbo zima na hali ya siasa ilibadilika siku hiyo hiyo watu wakiimba ''Bila OWINO No Mbunge CCM''( Onge OWINO..Onge Mbunge CCM''). Mdau mwingine anamwaga kuwa Lakairo na Ochele waliagiza malori yao ya kubeba samaki yarudishe samaki kenye friji na yalitumika kubeba wajumbe wa CCM usiku kucha na kukusanywa sehemu moja na kupewa sh.50,000 kila mmoja na viongozi wa kata wakitafuna sh.100,000. Hata mie nikiwa Kasulu nakumbuka magazeti yalivyoandika AIBU ya RORYA kwenye uchaguzi wa ccm.

Mdau Kembo aliyekuwa dereva wa Owino (2005) (sasa Quality Group) alisema Owino alikuwa anataka apewe taarifa ya maendeleo ya mke wake kila baada ya nusu saa. Na baada ya Kambi ya SArungi kuingia na silaha kwa wazi, kulazimisha kuwapigia kura wajumbe eti hawajui kuandika na kauli ya katibu wa CCM Mkoa kuwa Mchagueni atakerudi kuwa Waziri napesa ya posho za wajumbe kulipwa na Lakairo kwa niaba ya ccm na wali kwa nyama....UCHAGUZI usingekuwa na matokeo tofauti na yaliyotokea.....Hata Prof Bwathondi, Dr. Nyamsogoro et al wote waliona ARMAGADEN ya SIASA.

Bw. Jeoff aliyeishi na Owino London anasema bahati mbaya Owino kumbe alifiwa na kijana wake huyo baada ya kuzaliwa....

. Ktk Uislam tunaamini hakuna bin adam asiye na mapungufu.La msingi ni kuangalia Credibility ya Mtu na Vision given a fair ground. Mabaga(sijui jina lake la kweli) alisema kama Owino angekuwa amepewa pesa asingeweza kumkuta Prof SArungi, Igogo, Lamek Oiro na Ochele pamoja mbele ya umati mkubwa baada ya shuguli za msibani mmoja Dar na kuwauliza wote kuhusu kampeni ya 2005 na kutaka yeyote kati yao au wakala wao amewahi kuja kumpa hata senti moja ili awaachie Kampeni kama walivyokuwa wanadai......WOTE WALIKAA KIMYA....Kuna mzee Ogola ndio akasimama na kusema Owino amefanya vizuri kuliweka vizuri jambo hilo sababu ameshalishitaki mbele ya wazee kadhaa ili watu hawa waweke wazi. Prof Sarungi alisimama ghafla na kutoa historia kuwa bila baba yake Owino yeye angebaki ulaya na asingerudi mapema Tanzania na kupewa kazi. Ile ilikua siasa na sias ilikwisha. aksaema ....SORRY...watu wakasema yamekwisha na ndio uhusianoi wao ulirudi tena.

HIVYO BWNA MJANGA HIYO ILIKUA NI SIASA HASA.......Unaweza pia wauliza kambi hiyo ya Oiro lakini inasemekana sasa hawaivi tena na Prof Sarungi....fununu....au tafuta contact za maina owino bila shaka bado ni mwenekiti wa ccm london.

Mie siyo mwana CCM na napenda marekebisho yaje haraka ila ndani ya CCM kuna SERA na Vijana wazuri...Tusiwahukumu kwa HEAR SAY.......

Daima nitachunguza na kukuza maarifa kwa faida ya wote.

Karibu SAGCOT....THE RICHEST SOUTHEN CORIDOR OF TANZANIA.
 
Mjanga uwe makini na siasa za uongo.
Mie hapa Dar nimeshafanya tafati mbali mbali juu ya VIJANA ktk SIASA na WaTZ wa Diaspora na Siasa za Vyama. Nimefuatilia sana habari za Maina Owino kwa wajaluo wengi lakini hata Lameki Oiro mwenyewe anamkubali na kumhofia sana huyu bwana.

Suala la Ubunge wa Rorya liko hivi kama wadau wanaRORYA wanavyolihakiki:
Mwaka 2005 Maina Owino alianza Kampeni yake mapema ya Ubunge wa Rorya Mwezi Februari. Maino alikua na ofisi yake ya Kampeni kwenye kijigorofa huko shirati. Mpaka Mei 2005 ilikua kimeshaeleweka na wanaRorya walijua wana mbunge Maina Owina. Prof Saronge alinawa mikono na akasusia kuanza Kampeni sababu kila alikopita watu, hasa vijana na wanawake walimpokea na mabango ya Maino Owino.

Mwezi Mei mwishoni Owino alipigiwa simu toka London kuwa mkewe alikua hajiwezi kwa ujauzito ulikaa tenge na hivyo alisafiri siku hiyo hiyo usiku kupitia Kenya (Kulingana na taarifa za meneja wake wa Kampeni). Baada ya wiki mbili Owino alikwamia Airpoti London ambako ndege zote zilisitishwa kusafiri sababu ya barafu na ukungu kwa zaidi ya wiki mbili na nusu tena. Kila mtu atakumbuka hili. Hapa ndipo SIASA za machafuko ikaanza.

Mdau kijana mmoja mjaluo aliyekua mwandishi wa magezeti ya IPP na sasa ni mwalimu sekondari moja Shirati na mpwa wa Pfro Sarungi na kada wa CDM anamwaga za wazi kuwa Lameki Oiro na Ochelke walimfuata Sarungi DAr kwamba arudi Rorya kugombea maana Owino amekwama London. Wananchi wanamuulizia na wao wameanza kumwaga Sumu kuwa Owino harudi tena kugombea. Hivyo ikawatia wasiwasi. SArongi aliwapa condition kuwa wao wabebe mzigo wote wa kampeni na wakakubali ili mradi akubali kudanganya juu ya Owino.

Prfo SArungi alirudi Rorya na kuanza kusema kuwa Owino amemfuata na amemwomba yeye Prof SArungi amsaidie fedha ili arudi akanye PHD yake. Hivyo hataki kugombea na anamwachia kwa heshima ya baba yake. Sarungi alinukuliwa akisema amempa owino milioni 100 za masomo, huku Airo na Ochele wao walikataa kusema wazi wazi kama kweli wamempa Owino pesa yeypte. Owino alipopigiwa simu alisema fedha zake za kampeni zilizotumika zinazidi gharana ya Phd na hajawahi kuonana zaidi ya miaka 5 na Sarungi na kunong'oneza neno PESA na Hiyo KAmbi. Na alisema atawauliza mbele ya halaiki hiyo hiyo. Mwanahabari alisisitiza kuwa Owino alitafuta na kupata simu ya Sarungi na kumuuliza kwa nini anamkashifu kwa lugha za HONGO na Prfo Sarungi inadaiwa aliruka katu kuwa anachonganishwa tu na pia alifunga safari hadi kwa mama yake Owino kuongea nae kuhusu jambo hilo.

OWINO ALIFANIKIWA KURUDI RORYA SIKU YA MWISHO YA FOMU NA Sarungi alipomwaona ofisi za CCM alidondoka chini mbele ya umati mkubwa na kukusanywa haraka na walinzi wake na kablaya kutimua mbio Owino alikwenda na Kumsalimia kwa sauti bila kujibiwa. Siku hiyo hiyo Owino alitawanya Kampeni yake jimbo zima na hali ya siasa ilibadilika siku hiyo hiyo watu wakiimba ''Bila OWINO No Mbunge CCM''( Onge OWINO..Onge Mbunge CCM''). Mdau mwingine anamwaga kuwa Lakairo na Ochele waliagiza malori yao ya kubeba samaki yarudishe samaki kenye friji na yalitumika kubeba wajumbe wa CCM usiku kucha na kukusanywa sehemu moja na kupewa sh.50,000 kila mmoja na viongozi wa kata wakitafuna sh.100,000. Hata mie nikiwa Kasulu nakumbuka magazeti yalivyoandika AIBU ya RORYA kwenye uchaguzi wa ccm.

Mdau Kembo aliyekuwa dereva wa Owino (2005) (sasa Quality Group) alisema Owino alikuwa anataka apewe taarifa ya maendeleo ya mke wake kila baada ya nusu saa. Na baada ya Kambi ya SArungi kuingia na silaha kwa wazi, kulazimisha kuwapigia kura wajumbe eti hawajui kuandika na kauli ya katibu wa CCM Mkoa kuwa Mchagueni atakerudi kuwa Waziri napesa ya posho za wajumbe kulipwa na Lakairo kwa niaba ya ccm na wali kwa nyama....UCHAGUZI usingekuwa na matokeo tofauti na yaliyotokea.....Hata Prof Bwathondi, Dr. Nyamsogoro et al wote waliona ARMAGADEN ya SIASA.

Bw. Jeoff aliyeishi na Owino London anasema bahati mbaya Owino kumbe alifiwa na kijana wake huyo baada ya kuzaliwa....

. Ktk Uislam tunaamini hakuna bin adam asiye na mapungufu.La msingi ni kuangalia Credibility ya Mtu na Vision given a fair ground. Mabaga(sijui jina lake la kweli) alisema kama Owino angekuwa amepewa pesa asingeweza kumkuta Prof SArungi, Igogo, Lamek Oiro na Ochele pamoja mbele ya umati mkubwa baada ya shuguli za msibani mmoja Dar na kuwauliza wote kuhusu kampeni ya 2005 na kutaka yeyote kati yao au wakala wao amewahi kuja kumpa hata senti moja ili awaachie Kampeni kama walivyokuwa wanadai......WOTE WALIKAA KIMYA....Kuna mzee Ogola ndio akasimama na kusema Owino amefanya vizuri kuliweka vizuri jambo hilo sababu ameshalishitaki mbele ya wazee kadhaa ili watu hawa waweke wazi. Prof Sarungi alisimama ghafla na kutoa historia kuwa bila baba yake Owino yeye angebaki ulaya na asingerudi mapema Tanzania na kupewa kazi. Ile ilikua siasa na sias ilikwisha. aksaema ....SORRY...watu wakasema yamekwisha na ndio uhusianoi wao ulirudi tena.

HIVYO BWNA MJANGA HIYO ILIKUA NI SIASA HASA.......Unaweza pia wauliza kambi hiyo ya Oiro lakini inasemekana sasa hawaivi tena na Prof Sarungi....fununu....au tafuta contact za maina owino bila shaka bado ni mwenekiti wa ccm london.

Mie siyo mwana CCM na napenda marekebisho yaje haraka ila ndani ya CCM kuna SERA na Vijana wazuri...Tusiwahukumu kwa HEAR SAY......:target:.

Daima nitachunguza na kukuza maarifa kwa faida ya wote.

Karibu SAGCOT....THE RICHEST SOUTHEN CORIDOR OF TANZANIA.
 
Hivi siasa za Rorya mnazijua au mnazisikia tu kwenye vyombo vya habari? Nitachoweza kusema kwa leo ni kuwa OWINO haziwezi tena siasa za Rorya, labda kabla ya 2010, kwa sasa hawezi! OCHELE ndo haziwezi kabisa, labda hela zake na za Lameck ndo zifanye kampeni lkn siyo Ochele!
 
kweli jimbo linakatisha tamaa, hakuna hosp ya serikali yenye kutoa huduma bora, hosp tegemeo ni ile ya kowak na shirati zote milki ya makanisa,licha ya kuwa na msaada kwa wananchi lakini hazina vifaa vya kutosha, wilaya nzima hakuna mochwari, tunategemea tarime au migori kenya, inasikitisha, hakuna huduma ya maji, hakuna barabara hata moja ya lami, umeme ndo usiseme, anachaguliwa mwakilishi hazungumzi chochote mpaka vikao vyote vya bunge vinaisha, alafu sasa anamnadi mpuuzi mwingine ochele. ikifika uchaguzi wapiga kura wanajua 'gonya' na ndiyo mwisho wao. mabadiliko ya kweli yanahitajika rorya, ubongo wa ochele ni dampo siwezi linganisha hata na lile la pugu hivo jipangeni wanarorya, acheni ushabiki usotija
 
jamani wananchi wa RORYA sio wajaluo tu kuna wasimbiti pia sasa nikijaribu kuangalia wanaojipanga kuchukua madaraka ni wajaluo tu hivi na makabila mengine je?shame on you jaluos nyambafu tu!

nyie wasimbiti si mjitokeze tuwape kura? mmezidi mno kujificha shit!
 
usishangae ndo jadi yao! jiulize kwanini Mabinti wasomi wa kijaluo ni wachache??
wanawahi kupimwa kina cha OIL haooo! I begooo!

wewe dadaz wa kabila lako wasomi wako wapi wakomboe nchi? usikimbilie tu kuchangia, elimu kwa wanawake zamani ilikuwa tatizo kwa makabila yote na Afrika kwa ujumla, sio wasichana wa kijaluo tu, ni kweli tunahitaji nafasi familia zetu ni masikini wa kutupa, hivyo changia na uwawezeshe dadaz wa kijaluo waende shule.
 
hahaa atieno, naona mada imekugusa!
huo umaskini unaouzungumzia ni upi? mfano mzee anakataa hana uwezo wa kusomesha(kulipia school fees) alaf baada ya siku mbili anakamata NDITO (Nyako) na kulipia ng'ombe kibao..hapo unasemaje?
na Mabinti wangapi wanakimbilia kuolewa siku ile tu wanapomaliza mtiani wa STD 7-unalisemeaje hili?

anaway, natafuta mchumba wa kiluo, nasikia ni wajuzi wa haya mambo yetu make wanaanza mapemaaaaaaaa!

wewe dadaz wa kabila lako wasomi wako wapi wakomboe nchi? usikimbilie tu kuchangia, elimu kwa wanawake zamani ilikuwa tatizo kwa makabila yote na Afrika kwa ujumla, sio wasichana wa kijaluo tu, ni kweli tunahitaji nafasi familia zetu ni masikini wa kutupa, hivyo changia na uwawezeshe dadaz wa kijaluo waende shule.
 
wajaluo hao waSimba Miti (wasimbiti) washenzi tu msiwape madaraka kabisa,
waacheni waoe NYUMBA Nthobu na Kuiba Ng'ombe-ndizo kazi zinazo wafaa-Thombanyoko zao!

nyie wasimbiti si mjitokeze tuwape kura? mmezidi mno kujificha shit!
 
Ndugu Marekebisho, nashukuru kwa taarifa ambazo zinaonekana kuwa ni za kisayansi!
mimi siyo mpiga kura wa Rorya lakini wanaRorya wanapaswa kuwa makini, wanahitaji
mwakilishi makini anayejua matatizo yao na mwenye moyo wa dhati kuleta ukombozi
siyo hao wa misimu: huyo kijana kwanza amezaliwa mjini, maisha mazuri, sasa yuko
London-anaelewa nini juu ya shida za watanzania hasa wa vijijini?
Nasikia kuna mwandishi mwingine (Obonyo) naye anajinadi kuukwa ubunge huko Rorya,
mbona kuna wasomi wazuri tu wenye uwezo wa kujenga hoja wanaotoka Rorya kwanini
wasijitokeze kuikomboa Jimbo? nawaonya wanaRorya waache siasa za KIKOO ili walete
mabadiliko ndani ya jimbo! Ni aibu kubwa Rorya kukosa maji safi na salama wakati imepakana na
Ziwa na mito mikubwa, achia mbali vitu vingine!
kama vipi nakuja kuchukua jimbo la Rorya mimi mwenyewe kama ambavyo Mh. WE-NJE alivolikamata
lile la Nyamagana!
natuma salamu mjipange vizuri!

Mjanga uwe makini na siasa za uongo.
Mie hapa Dar nimeshafanya tafati mbali mbali juu ya VIJANA ktk SIASA na WaTZ wa Diaspora na Siasa za Vyama. Nimefuatilia sana habari za Maina Owino kwa wajaluo wengi lakini hata Lameki Oiro mwenyewe anamkubali na kumhofia sana huyu bwana.

Suala la Ubunge wa Rorya liko hivi kama wadau wanaRORYA wanavyolihakiki:
Mwaka 2005 Maina Owino alianza Kampeni yake mapema ya Ubunge wa Rorya Mwezi Februari. Maino alikua na ofisi yake ya Kampeni kwenye kijigorofa huko shirati. Mpaka Mei 2005 ilikua kimeshaeleweka na wanaRorya walijua wana mbunge Maina Owina. Prof Saronge alinawa mikono na akasusia kuanza Kampeni sababu kila alikopita watu, hasa vijana na wanawake walimpokea na mabango ya Maino Owino.

Mwezi Mei mwishoni Owino alipigiwa simu toka London kuwa mkewe alikua hajiwezi kwa ujauzito ulikaa tenge na hivyo alisafiri siku hiyo hiyo usiku kupitia Kenya (Kulingana na taarifa za meneja wake wa Kampeni). Baada ya wiki mbili Owino alikwamia Airpoti London ambako ndege zote zilisitishwa kusafiri sababu ya barafu na ukungu kwa zaidi ya wiki mbili na nusu tena. Kila mtu atakumbuka hili. Hapa ndipo SIASA za machafuko ikaanza.

Mdau kijana mmoja mjaluo aliyekua mwandishi wa magezeti ya IPP na sasa ni mwalimu sekondari moja Shirati na mpwa wa Pfro Sarungi na kada wa CDM anamwaga za wazi kuwa Lameki Oiro na Ochelke walimfuata Sarungi DAr kwamba arudi Rorya kugombea maana Owino amekwama London. Wananchi wanamuulizia na wao wameanza kumwaga Sumu kuwa Owino harudi tena kugombea. Hivyo ikawatia wasiwasi. SArongi aliwapa condition kuwa wao wabebe mzigo wote wa kampeni na wakakubali ili mradi akubali kudanganya juu ya Owino.

Prfo SArungi alirudi Rorya na kuanza kusema kuwa Owino amemfuata na amemwomba yeye Prof SArungi amsaidie fedha ili arudi akanye PHD yake. Hivyo hataki kugombea na anamwachia kwa heshima ya baba yake. Sarungi alinukuliwa akisema amempa owino milioni 100 za masomo, huku Airo na Ochele wao walikataa kusema wazi wazi kama kweli wamempa Owino pesa yeypte. Owino alipopigiwa simu alisema fedha zake za kampeni zilizotumika zinazidi gharana ya Phd na hajawahi kuonana zaidi ya miaka 5 na Sarungi na kunong'oneza neno PESA na Hiyo KAmbi. Na alisema atawauliza mbele ya halaiki hiyo hiyo. Mwanahabari alisisitiza kuwa Owino alitafuta na kupata simu ya Sarungi na kumuuliza kwa nini anamkashifu kwa lugha za HONGO na Prfo Sarungi inadaiwa aliruka katu kuwa anachonganishwa tu na pia alifunga safari hadi kwa mama yake Owino kuongea nae kuhusu jambo hilo.

OWINO ALIFANIKIWA KURUDI RORYA SIKU YA MWISHO YA FOMU NA Sarungi alipomwaona ofisi za CCM alidondoka chini mbele ya umati mkubwa na kukusanywa haraka na walinzi wake na kablaya kutimua mbio Owino alikwenda na Kumsalimia kwa sauti bila kujibiwa. Siku hiyo hiyo Owino alitawanya Kampeni yake jimbo zima na hali ya siasa ilibadilika siku hiyo hiyo watu wakiimba ''Bila OWINO No Mbunge CCM''( Onge OWINO..Onge Mbunge CCM''). Mdau mwingine anamwaga kuwa Lakairo na Ochele waliagiza malori yao ya kubeba samaki yarudishe samaki kenye friji na yalitumika kubeba wajumbe wa CCM usiku kucha na kukusanywa sehemu moja na kupewa sh.50,000 kila mmoja na viongozi wa kata wakitafuna sh.100,000. Hata mie nikiwa Kasulu nakumbuka magazeti yalivyoandika AIBU ya RORYA kwenye uchaguzi wa ccm.

Mdau Kembo aliyekuwa dereva wa Owino (2005) (sasa Quality Group) alisema Owino alikuwa anataka apewe taarifa ya maendeleo ya mke wake kila baada ya nusu saa. Na baada ya Kambi ya SArungi kuingia na silaha kwa wazi, kulazimisha kuwapigia kura wajumbe eti hawajui kuandika na kauli ya katibu wa CCM Mkoa kuwa Mchagueni atakerudi kuwa Waziri napesa ya posho za wajumbe kulipwa na Lakairo kwa niaba ya ccm na wali kwa nyama....UCHAGUZI usingekuwa na matokeo tofauti na yaliyotokea.....Hata Prof Bwathondi, Dr. Nyamsogoro et al wote waliona ARMAGADEN ya SIASA.

Bw. Jeoff aliyeishi na Owino London anasema bahati mbaya Owino kumbe alifiwa na kijana wake huyo baada ya kuzaliwa....

. Ktk Uislam tunaamini hakuna bin adam asiye na mapungufu.La msingi ni kuangalia Credibility ya Mtu na Vision given a fair ground. Mabaga(sijui jina lake la kweli) alisema kama Owino angekuwa amepewa pesa asingeweza kumkuta Prof SArungi, Igogo, Lamek Oiro na Ochele pamoja mbele ya umati mkubwa baada ya shuguli za msibani mmoja Dar na kuwauliza wote kuhusu kampeni ya 2005 na kutaka yeyote kati yao au wakala wao amewahi kuja kumpa hata senti moja ili awaachie Kampeni kama walivyokuwa wanadai......WOTE WALIKAA KIMYA....Kuna mzee Ogola ndio akasimama na kusema Owino amefanya vizuri kuliweka vizuri jambo hilo sababu ameshalishitaki mbele ya wazee kadhaa ili watu hawa waweke wazi. Prof Sarungi alisimama ghafla na kutoa historia kuwa bila baba yake Owino yeye angebaki ulaya na asingerudi mapema Tanzania na kupewa kazi. Ile ilikua siasa na sias ilikwisha. aksaema ....SORRY...watu wakasema yamekwisha na ndio uhusianoi wao ulirudi tena.

HIVYO BWNA MJANGA HIYO ILIKUA NI SIASA HASA.......Unaweza pia wauliza kambi hiyo ya Oiro lakini inasemekana sasa hawaivi tena na Prof Sarungi....fununu....au tafuta contact za maina owino bila shaka bado ni mwenekiti wa ccm london.

Mie siyo mwana CCM na napenda marekebisho yaje haraka ila ndani ya CCM kuna SERA na Vijana wazuri...Tusiwahukumu kwa HEAR SAY......:target:.

Daima nitachunguza na kukuza maarifa kwa faida ya wote.

Karibu SAGCOT....THE RICHEST SOUTHEN CORIDOR OF TANZANIA.
 
Mdau wangu MJANGA,
Vema unaanza kuelewa. Mie nae nilikua radical sana nisiyekubali maneno ya ghafla tu juu ya mtu. Tangu nimeanza kujenga masjala ya wasifu wa viongozi vijana ktk medani zote hapa Tanzanaia, nilivutiwa sana na historia ya baadhi ya Vijana ambao wamekuwa wajasiri,wametukanwa sana publicly lakini wame hold their horses kwa Utashi wa Maadili ya Uongozi.


Baadhi ya watu ninaoandaa wasifu wao kwa utafiti wa KINA ni January Makamba, Maina Owino, Lazaro nyalandu,Jeri Slaa, Halima Mdee,Zito Kabwe,Freeman Mbowe,Viki Kamata(huyu nimemdrop rasmi),Judith wambura,Nehemia K Mchechu na wengine baadhi.


MAINA OWINO:
Kuna vionja vingi vyenye unyambulisho tofauti kwa mazingira yanayobadilika kuhusu wasifu wa huyu bwana Owino isipokuwa tu Vision, Leadership ethics,creativity in challenging and stressful leadership enviroment na ''a heart and passion for people'' ndiyo vitu ambavyo amezaliwa navyo na huwezi kumnyang'anya.


Kama mwana habari mchunguzi nimefuatilia sana historia yake toka shule ya msingi,sekondari na chuo kikuu kama ambavyo nimefanya kwa wengine pia. Kwa Owino yapo mengi sana lakini kama mwaana siasa aliyeanza zamani amezoea kuwa jalala la vijembe vya siasa na amebeba msalaba wa wengi kwenye siasa bila kulalamika. Kinachoniogopesha tu ni kwamba amefikia tabia ya ku enjoy vijembe na misalaba ambayo mingine siyo yake japo tu ni uwajibikaji wa pamoja na kuwa ngao ya majukumu. Haya nimejifunza ktk utafiti wangu wa siasa ya huyu bwana Chuo Kikuu na CCM london.


Mjanga fuatilia utagundua mengi juu ya utashi wa owino. amezaliwa familia ya siasa lakini ameonja joto ya maisha ktk umri mdogo baada ya kuwa yatima(baba). Wana Tarime wana sema ni mwanakijiji kuliko unaowajua. Likizo zake hata leo anazimalia kijijini kuliko Dar au mijini. Huko London nasikia anaishi maisha ya kawaida kiswahili kabisa na anajichanganya kienyeji na makundi yote bila kujali kuwa ana elimu ya Master ya Sheria ya Oxford.


My take ni kuwa nadhani siasa za CCM hataziweza sababu siyo mtu wa kujipendekeza pendekeza sana kama walivyo wana CCM wengi. Nadhani baada ya kugombea Ubunge wa CCM 2000 na 2005 alikua na nafasi ya kujipendekeza na kupata kazi lakini akaamua kwenda kusoma zake London. Tabia hii itamfanye akose mbivu hizi kwa aina ya viongozi wa CCM. ndio maana hakuwasujudu wale wafanyabiashara wa ROrYa wakadhani anakiburi wakamtema wakaamua kugombea wao Kumbe walimsoma tofauti na sasa wameua Rorya. . Wengi wanaamini Owino anajali UJIRA kwa AJIRA.

Jacaduogo2 usiasahau kuwa masaa 24 ni mengi sana ktk siasa. hivyo usim wright off bwana Owino ktk siasa za rorya hata kidogo.. Siasa ni sanaa na maendeleo ndiyo yanahitaji watu(Owino na wanarorya),ardhi(Rorya),na uongozi bora (wa CCM?)... owino kwa uchunguzi wangu anaijua halaiki nyie wajaluo vijana msaidieni resources....mtamfaidi.


Ikiwa ngweda CDM ipooooooooo. Karibuni.

Subiri kitabu changu kitakachotoka April,2012 ''Tanzania:Ndoto na Jeuri ya Vijana''

CK Marekebisho BA Ed(Hons),Dip.Journ&MassCom(UMCAT-Ugnda).
 
Mdau wangu MJANGA,
Vema unaanza kuelewa. Mie nae nilikua radical sana nisiyekubali maneno ya ghafla tu juu ya mtu. Tangu nimeanza kujenga masjala ya wasifu wa viongozi vijana ktk medani zote hapa Tanzanaia, nilivutiwa sana na historia ya baadhi ya Vijana ambao wamekuwa wajasiri,wametukanwa sana publicly lakini wame hold their horses kwa Utashi wa Maadili ya Uongozi.


Baadhi ya watu ninaoandaa wasifu wao kwa utafiti wa KINA ni January Makamba, Maina Owino, Lazaro nyalandu,Jeri Slaa, Halima Mdee,Zito Kabwe,Freeman Mbowe,Viki Kamata(huyu nimemdrop rasmi),Judith wambura,Nehemia K Mchechu na wengine baadhi.


MAINA OWINO:
Kuna vionja vingi vyenye unyambulisho tofauti kwa mazingira yanayobadilika kuhusu wasifu wa huyu bwana Owino isipokuwa tu Vision, Leadership ethics,creativity in challenging and stressful leadership enviroment na ''a heart and passion for people'' ndiyo vitu ambavyo amezaliwa navyo na huwezi kumnyang'anya.


Kama mwana habari mchunguzi nimefuatilia sana historia yake toka shule ya msingi,sekondari na chuo kikuu kama ambavyo nimefanya kwa wengine pia. Kwa Owino yapo mengi sana lakini kama mwaana siasa aliyeanza zamani amezoea kuwa jalala la vijembe vya siasa na amebeba msalaba wa wengi kwenye siasa bila kulalamika. Kinachoniogopesha tu ni kwamba amefikia tabia ya ku enjoy vijembe na misalaba ambayo mingine siyo yake japo tu ni uwajibikaji wa pamoja na kuwa ngao ya majukumu. Haya nimejifunza ktk utafiti wangu wa siasa ya huyu bwana Chuo Kikuu na CCM london.


Mjanga fuatilia utagundua mengi juu ya utashi wa owino. amezaliwa familia ya siasa lakini ameonja joto ya maisha ktk umri mdogo baada ya kuwa yatima(baba). Wana Tarime wana sema ni mwanakijiji kuliko unaowajua. Likizo zake hata leo anazimalia kijijini kuliko Dar au mijini. Huko London nasikia anaishi maisha ya kawaida kiswahili kabisa na anajichanganya kienyeji na makundi yote bila kujali kuwa ana elimu ya Master ya Sheria ya Oxford.


My take ni kuwa nadhani siasa za CCM hataziweza sababu siyo mtu wa kujipendekeza pendekeza sana kama walivyo wana CCM wengi. Nadhani baada ya kugombea Ubunge wa CCM 2000 na 2005 alikua na nafasi ya kujipendekeza na kupata kazi lakini akaamua kwenda kusoma zake London. Tabia hii itamfanye akose mbivu hizi kwa aina ya viongozi wa CCM. ndio maana hakuwasujudu wale wafanyabiashara wa ROrYa wakadhani anakiburi wakamtema wakaamua kugombea wao Kumbe walimsoma tofauti na sasa wameua Rorya. . Wengi wanaamini Owino anajali UJIRA kwa AJIRA.

Jacaduogo2 usiasahau kuwa masaa 24 ni mengi sana ktk siasa. hivyo usim wright off bwana Owino ktk siasa za rorya hata kidogo.. Siasa ni sanaa na maendeleo ndiyo yanahitaji watu(Owino na wanarorya),ardhi(Rorya),na uongozi bora (wa CCM?)... owino kwa uchunguzi wangu anaijua halaiki nyie wajaluo vijana msaidieni resources....mtamfaidi.


Ikiwa ngweda CDM ipooooooooo. Karibuni.:violin:

Subiri kitabu changu kitakachotoka April,2012 ''Tanzania:Ndoto na Jeuri ya Vijana''

CK Marekebisho BA Ed(Hons),Dip.Journ&MassCom(UMCAT-Ugnda).
 
Taarifa za ndani kutoka katika mtandao wa mbunge Lameck Airo wa jimbo la Rorya zinasema kuwa mbunge huyo ameanza kumwandaa mwenyekiti wa halmashauri ya wilaya ya Rorya Ochelle Obuto ili arithi mikoba ya ubunge 2015.

My take: Ochelle ni mbumbumbu wa kutupwa na pia elimu yake mbovu. Ni mtu mmoja ana kiburi na majivuno ya pesa. Anaiendesha halmashauri kama NGO yake. Kawabana madiwani hawapumui. Anatetea wakuu wa Idara mafisadi ambao anakuwa na manufaa nao katika zabuni mbalimbali, mfano ni mhandisi Julius Kahena ambaye serikali ilimhamisha na kumshusha cheo kwasababu ya ufisadi, mwenyekiti anadaiwa kumtetea tamisemi ili abaki Rorya. Hadi sasa Kahena hajahama!. CCM ikimsimamisha Ochelle 2015 jimbo limekwenda na maji kwani jamaa ni hovyo kabisa.

Mkuu hivi Lameck ana elimu gani? yeye si mbumbumbu? Mbona mlimpa kura kwa sababu ya pesa baada ya kuwanunulia gongo? Nasikia alikuwa akipita kila kijiji na kuwanunulia vijana gongo na kuwatukana wasomi kwamba wanambebea mizigo wakati anapanda ndege kwenda Ulaya! Mngekuwa mnataka wasomi si mngemchagua Prof. Monyo?

Mtandao wa Rorya ndani ya CCM ni janga la mkoa wa Mara!
 
naomba wamlete huyo huyo kwa sababu itakuwa walk-over kwetu, tena subiri nimwambie ticha ajiandae kuchukua form chadema
 
Taarifa za ndani kutoka katika mtandao wa mbunge Lameck Airo wa jimbo la Rorya zinasema kuwa mbunge huyo ameanza kumwandaa mwenyekiti wa halmashauri ya wilaya ya Rorya Ochelle Obuto ili arithi mikoba ya ubunge 2015.

My take: Ochelle ni mbumbumbu wa kutupwa na pia elimu yake mbovu. Ni mtu mmoja ana kiburi na majivuno ya pesa. Anaiendesha halmashauri kama NGO yake. Kawabana madiwani hawapumui. Anatetea wakuu wa Idara mafisadi ambao anakuwa na manufaa nao katika zabuni mbalimbali, mfano ni mhandisi Julius Kahena ambaye serikali ilimhamisha na kumshusha cheo kwasababu ya ufisadi, mwenyekiti anadaiwa kumtetea tamisemi ili abaki Rorya. Hadi sasa Kahena hajahama!. CCM ikimsimamisha Ochelle 2015 jimbo limekwenda na maji kwani jamaa ni hovyo kabisa.
Mkuu, kwa CCM huyo ndo mtu safi, hata hii safu mpya itamsapoti tu huyo unayedhani hafai. Kwetu sisi wana mapinduzi tunasema wamweke huyo huyo au yeyote yule, 2015 hawana lao!
 
Nyinyiemu hawana chao huko, its just a matter of tym.
 
Back
Top Bottom