CCM: Nini ubaya wa REFORMS zinazodaiwa na CHADEMA?

CCM: Nini ubaya wa REFORMS zinazodaiwa na CHADEMA?

Leo natamani kupata maoni ya makada wenzangu wa Chama Cha Mapinduzi, waliopo humu jukwaani.

Kuna ubaya gani wa kuwapa CHADEMA reforms wanazozitaka ili washiriki uchaguzi bila manung'uniko?

Mm binafsi sijapata kusikia mtu hata mmoja, ndani na nje ya CCM akisema hivi, reform hii inayodaiwa na CHADEMA ubaya wake ni huu, na reform ile ubaya wake ni ule! Ninachokisikia ni muda hautoshi kana kwamba CHADEMA wameanza kudai reforms zao leo.

Kwenye uchaguzi huu, CCM itakuwa na mtaji wa kura 13milioni za kuanzia za wanachama wake, na kura yangu ikiwepo, mafanikio ya ilani 2020-2025 ya kuyanadi, Sh. 86 bilioni kwaajili ya kampeni, mabalozi wenye hamasa waliowezeshwa baiskeli, watendaji wa CCM kata wenye hamasa waliowezeshwa pikipiki, mabasi ya kisasa n.k. Chama gani kitatushinda?

Mm nadhani, kutokuwapa CHADEMA reforms wanazozitaka sio sawa. Inaleta imani kuwa CCM inategemea madhaifu ya sheria zetu kushinda chaguzi badala ya nguvu yake ya kisiasa na imani ya wananchi.

CCM ni kubwa sana, ushindi wake kwenye uchaguzi hauwezi kuhatarishwa na reforms wanazozitaka CHADEMA. Tuwape reforms, tuwashinde uchaguzi, tutakuwa tumewaziba midomo.


View: https://vm.tiktok.com/ZMALV8XcR/

kwa sababu ni takwa la kichama badala ya kua la kinchi, lakini pia kuna tafauti kubwa kati ya harakati na siasa
 
Leo natamani kupata maoni ya makada wenzangu wa Chama Cha Mapinduzi, waliopo humu jukwaani.

Kuna ubaya gani wa kuwapa CHADEMA reforms wanazozitaka ili washiriki uchaguzi bila manung'uniko?

Mm binafsi sijapata kusikia mtu hata mmoja, ndani na nje ya CCM akisema hivi, reform hii inayodaiwa na CHADEMA ubaya wake ni huu, na reform ile ubaya wake ni ule! Ninachokisikia ni muda hautoshi kana kwamba CHADEMA wameanza kudai reforms zao leo.

Kwenye uchaguzi huu, CCM itakuwa na mtaji wa kura 13milioni za kuanzia za wanachama wake, na kura yangu ikiwepo, mafanikio ya ilani 2020-2025 ya kuyanadi, Sh. 86 bilioni kwaajili ya kampeni, mabalozi wenye hamasa waliowezeshwa baiskeli, watendaji wa CCM kata wenye hamasa waliowezeshwa pikipiki, mabasi ya kisasa n.k. Chama gani kitatushinda?

Mm nadhani, kutokuwapa CHADEMA reforms wanazozitaka sio sawa. Inaleta imani kuwa CCM inategemea madhaifu ya sheria zetu kushinda chaguzi badala ya nguvu yake ya kisiasa na imani ya wananchi.

CCM ni kubwa sana, ushindi wake kwenye uchaguzi hauwezi kuhatarishwa na reforms wanazozitaka CHADEMA. Tuwape reforms, tuwashinde uchaguzi, tutakuwa tumewaziba midomo.


View: https://vm.tiktok.com/ZMALV8XcR/

Chama kikishakaa madarakani muda mrefu hupoteza nguvu yake ya ushawishi hasa kwa kizazi kipya. Na sehemu kubwa makada wake hukitumia chama hicho kujiunufaisha binafsi.

Iko hivi, ccm sio chama cha kizazi hiki, hivyo haiwezi kushinda itakavyo iwapo kutakuwa na mazingira sawa ya ushindani. Hivyo wanaogopa mabadiliko yoyote ya sheria hasa za usawa kwenye ushindani ni hatari kwa yenyewe kuwepo madarakani. Ccm wanasema wana wwnachama 13m, hilo si kweli maana wamebobea katika kupika data. Ccm itakuwa imeuza kadi 13m, na wala sio 13m wanaoikubali ccm. Hakuna uwezezakano wa ccm kuwa na watu zaidi ya 5m wa kuwapa kura, wakati wao wanataka kwa sasa watangazwe washindi zaidi ya 10m+.

Uchaguzi wa 2010 na 2015 ccm ilijaribu kidogo kutaka kujipima inavyokubalika. Matokeo yote yalionyesha ushindi wa ccm kushuka kwa kasi. Nadhani uongozi wa ccm wakijifungia na kuona hawana uwezo tena wa kushindana kuhalali na kushinda watakavyo, ama hata wanaweza kutoka madarakani, jambo ambalo litakuwa fedheha kwa chama hicho. Magufuli akakibidhiwa jukumu la kuua upinzani. Ndio tukaanza kuona chaguzi za kishenzi kupita maelezo, huku taasisi zote za kimamlaka zikitumika kuua kiitwacho upinzani. Anachokifanya mama Samia sasa ni muendelezo wa ajenda hiyo ya ccm ya kutokomeza upinzani. Hakuna uwezo wa ccm kukubali reforms zitakazowapoteza. Kama huamini hiki si kizazi cha ccm, wakubali reforms upate mrejesho.
 
Kwa takwimu zipi, CCM itashindwa na CHADEMA? CCM ndio maisha ya wananchi ya kila siku, huku tunakoishi mitaani, wananchi wote wanaona mabalozi wa CCM ndio viongozi wao karibu zaidi na hawa ndio wanaowahimiza wanachama wa CCM kwenda kupiga kura.
Ccm haitegemei kura. Ingekuwa inategemea kura ingekuwa kaburi moja na KANU ya Kenya.
 
Back
Top Bottom