Ccm na ubaguzi wa watu wa kaskazini!


M

mpk

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2012
Messages
3,120
Likes
2,314
Points
280
M

mpk

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2012
3,120 2,314 280
Nianze kwa kusema waziri mkuu bora kabisa Tanzania alitoka kaskazini (Sokoine). Na kwa kweli hata kama sitoki kanda hiyo lakini watu wa kanda hiyo wengi ni makini na wazalendo wa kweli.

Lakini kwa muda Ccm wamekuwa wakisema maneno dhidi ya watu toka kaskazini. Kumbuka maneno kama wamasai ni wavamizi toka Kenya, rais hawezi toka kaskazini, mara watu wa kaskazini wanataka kujitenga!

Siungi mkono Lowassa kuwa rais kutokana na historia yake chafu, lakini nadhani Ccm wanamfanyi fitina si kwa sababu hiyo bali sababu ya kanda anayotoka.

Ccm wanawasema vibaya wachaga utadhani kuna kitu kibaya waliwahi kufanya taifa hili. Inawezekana kipo, lakini wamasai kama ni wavamizi toka Kenya kama wanavyosema, tuambiwe wachaga walifanya nini nchi hii?
 
swagazetu

swagazetu

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2013
Messages
3,985
Likes
336
Points
180
swagazetu

swagazetu

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2013
3,985 336 180
ukila nyama ya mtu huwezi kiacha.hiyo shambi itaitafuna ccm
 
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
7,216
Likes
297
Points
180
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
7,216 297 180
Wananchi tuungane kwa pamoja kuikataa hii dhambi ya ukabila ukanda ...
Hawa wanatuchekea tuu kwa kuanzisha mambo ya ukabila na ukanda
Ila vita ikianza hapa utasikia kiongozi yule yuko USA na mwingine yuko UK...
Sisi tunabaki kuuana hapa
Tusikubali kabisa dhambi ya ukabila, ukanda ....
Nyerere alikuwa kiongozi makini sana aliliona hili mapema sana
Hawa wameishiwa sera baada ya kukosa pakutokea kuhusu hela za Swiss, EPA ... wanatuletea ukabila
 
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
7,216
Likes
297
Points
180
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
7,216 297 180
Unajua kwa nini wanatumia sana njia ya ukabila na ukanda?
Wanajua hii ndo njia pekee yakujinasua ili wananchi waweze kurudisha imani na mafisadi
Ila kwa sasa wajue wamenaswa maana wamecheza na akili zetu for about 52 years for nothing
 
L

Lusam

Senior Member
Joined
Apr 4, 2013
Messages
195
Likes
9
Points
0
L

Lusam

Senior Member
Joined Apr 4, 2013
195 9 0
Natabiri Mwaka 2015 Kilimanjaro itatoa wapinzani wengi kuliko mkoa wowote ule.
 
Mohamedi Mtoi

Mohamedi Mtoi

R I P
Joined
Dec 11, 2010
Messages
3,325
Likes
51
Points
0
Mohamedi Mtoi

Mohamedi Mtoi

R I P
Joined Dec 11, 2010
3,325 51 0
kibaya zaidi hawajui Tanzania ina kanda ngapi!? wao wanao ijua ni kanda ya kaskazini tu! kama hamuamini mtafuteni Ritz au yoyote muulize kanda zilizopo Tanzania na mikoa yake uone jinsi watakavyo tokwa na povu.
 
Last edited by a moderator:
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2012
Messages
23,202
Likes
6,363
Points
280
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2012
23,202 6,363 280
Kutengwa huko ni kwenye baadhi ya mambo haswa ya uongozi tu
 
Ngongoseke

Ngongoseke

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2012
Messages
3,210
Likes
42
Points
145
Ngongoseke

Ngongoseke

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2012
3,210 42 145
Wananchi tuungane kwa pamoja kuikataa hii dhambi ya ukabila ukanda ...
Hawa wanatuchekea tuu kwa kuanzisha mambo ya ukabila na ukanda
Ila vita ikianza hapa utasikia kiongozi yule yuko USA na mwingine yuko UK...
Sisi tunabaki kuuana hapa
Tusikubali kabisa dhambi ya ukabila, ukanda ....
Nyerere alikuwa kiongozi makini sana aliliona hili mapema sana
Hawa wameishiwa sera baada ya kukosa pakutokea kuhusu hela za Swiss, EPA ... wanatuletea ukabila
Anzeni kwenye chama chenu cha wanywa gongo kwanza kuikataa hiyo dhambi ya ubaguzi,mbona pale ufipa mmejaa nyie tu toka kaskazini?au nyani haoni mananiii yake?
 
K

kenwood

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2013
Messages
757
Likes
5
Points
35
K

kenwood

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2013
757 5 35
CCM ni janga jamani, wanataka tumalizane wenyewe kwa wenyewe lkn kwa sasa haiwezekani tena wananchi tutawamaliza hawa viongozi wanaotuletea ujinga wao.
CC; mabina huko alipo
 
Last edited by a moderator:
Munabusule

Munabusule

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2013
Messages
978
Likes
131
Points
60
Age
53
Munabusule

Munabusule

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2013
978 131 60
Mimi kwetu kanda ya ziwa lakini jamaa wa kaskazini ndiyo wameshika uchumi wa nchi.ccm mtajinyonga tu
 
K

Kababi

Senior Member
Joined
Dec 24, 2010
Messages
168
Likes
1
Points
0
K

Kababi

Senior Member
Joined Dec 24, 2010
168 1 0
Ndo maana mkahamua kuanziasha Chaga Development Manifesto(CHADEMA) ili kiweke viongozi wa kaskazini?

Sent from my BlackBerry 9810 using JamiiForums
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
491
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 491 180
Anzeni kwenye chama chenu cha wanywa gongo kwanza kuikataa hiyo dhambi ya ubaguzi,mbona pale ufipa mmejaa nyie tu toka kaskazini?au nyani haoni mananiii yake?
Arusha tumeboresha gongo, sasa inazalishwa kiwandani inaitwa kiroba. Chadema tukikamata nchi watu watafaidika na product ya hapa nchini, ikiwa pamoja na kutengeneza mitambo maalum ya kutengeneza gongo safi yanye alcohol inayoeleweka
 
Super Sub Steve

Super Sub Steve

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2011
Messages
12,864
Likes
4,804
Points
280
Super Sub Steve

Super Sub Steve

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2011
12,864 4,804 280
Anzeni kwenye chama chenu cha wanywa gongo kwanza kuikataa hiyo dhambi ya ubaguzi,mbona pale ufipa mmejaa nyie tu toka kaskazini?au nyani haoni mananiii yake?
Wenzako wanongelea hilo hilo nawe tena unakuja na ubaguzi huohuo unaopingwa hapa aisee kuna watu mna vichwa vigumu na roho ya ubaguzi imewajaa mioyoni mwenu
 
M

M.G.

Member
Joined
Nov 13, 2013
Messages
36
Likes
0
Points
0
M

M.G.

Member
Joined Nov 13, 2013
36 0 0
Ubaguzi ni mbaya sana.Nchi hii ni ya WATANZANIA wote.Na anayedhani ana hati miliki anapoteza muda.
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
The best PM of Republic of Tanzania has only been C.D.Msuya has has always done the PM job as per Katiba. Alikuwa haongei na vyombo vya habari but he usually made things happen,
 
C

capo

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2013
Messages
233
Likes
2
Points
33
C

capo

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2013
233 2 33
Siyo wote,ila inabidi watu wa huko ndio muanze kupunguza ukabila,hasa sehemu za kazi mnakera sana!
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,265
Likes
5,162
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,265 5,162 280
The best PM of Republic of Tanzania has only been C.D.Msuya has has always done the PM job as per Katiba. Alikuwa haongei na vyombo vya habari but he usually made things happen,
Wapare wanaonekana sii watu kaskazini kwa kuwa wanaisupport ccm
 
L

Laiser James

Member
Joined
Dec 5, 2013
Messages
77
Likes
1
Points
0
L

Laiser James

Member
Joined Dec 5, 2013
77 1 0
Siku zote ukiona Mtu anajihalalisha kwa UDINI,UKABILA na UKANDA ujue kaishiwa hoja.

Huo ukabila na Udini pamoja na ukanda tunaoambiwa kuwa upo Chadema, ni njia tu ya kutuzuga ili tuhamishwe ktk kujadili mambo ya msingi na kuanza kujadili upuuzi.
Hao wanaosema Rais hatatoka Kaskazini wanajisumbua bure kwani Mwaka 2015 iwe isiwe kwa shari au kwa heri ni lazima Kanda ya Kaskazini imtoe Rais wa tano wa Tanzania.
 
P

Pagija

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2013
Messages
380
Likes
0
Points
0
Age
38
P

Pagija

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2013
380 0 0
Natabiri Mwaka 2015 Kilimanjaro itatoa wapinzani wengi kuliko mkoa wowote ule.
Kwa sasa cdm ina savings ,3 Tlp 1 na ccm 5 hawa ni wakuchaguliwa,ila nipenda unakiri ukweli kwamba cdm itatoa wapinzani wengi kilimanjaro kuliko TLP na wengine ila CCM itaendelea kutawala bungeni na serikali
 

Forum statistics

Threads 1,252,180
Members 482,015
Posts 29,799,241