CCM inaua MUUNGANIKO..


Eng. Y. Bihagaze

Eng. Y. Bihagaze

Verified Member
Joined
Sep 8, 2011
Messages
1,481
Likes
37
Points
145
Eng. Y. Bihagaze

Eng. Y. Bihagaze

Verified Member
Joined Sep 8, 2011
1,481 37 145
Ingawa hatujabahatika kuwa Na Muungano Tanzania, hiki kidogo kinachoitwa MUUNGANIKO nacho pia Chama Changu CCM mnataka kukiangamiza.

KWANINI CC ya Chama, ichoke kutafakari? Mchoke kugundua Moshi unaofuka Kwa kasi mpya Na kuuzuia Kwa kuweka makalio?..CCM Mna lengo gani Na Nchi hii? Mnataka mpaka Tuuane miongoni mwetu ndipo furaha Yenu ikamilike? KWANINI Muwe na Ibilisi mbaya kabisa this way..

CCM ingekuwa Na Ubinaadam lau mngepiga mbiu tuwe na MUUNGANO yaani Serikali Moja, Nchi Moja, Taifa Na wataifa wamoja Na Raisi Mmoja. Kuendelea kushinikiza serikali mbili ni kupalilia zaidi matatizo yaliyowashinda mnayoyafaham Fika.

Hakuna Kura iliyofanyika up-to now but dalili zote Za Wazenji kuupinga Muunganiko huu ziko wazi kabisa Na mnazijua. Au utaitisha Kura ya kitaifa Na wazi Kwamba 44:1 itafanya Kazi, wazanzibar wote wakipiga kura maskini ni watu wasiozidi milioni moja ambao watafunikwa Kwa mbali na Watanzania bara. Ujinga umetufikisha hapa sasa werevu ututoe hapa.

Hiyo CC ya Chama inayoshinikiza muunganiko huu uendelee Ina wajumbe wangapi? Kutoka bara ni wangapi na visiwani wangapi? Tuwe fare Kwa hili.

Huu Muunganiko wa serikali mbili mnaoshinikiza udumishwe JE asilimia Ngapi ya Wazanzibar Wanautaka?? Na vikao vya kuongelea Nchi ya watu vinafanyika upande mmoja wa Nchi kila siku. Mie kwangu sioni Kama ni Busara kuutumia wingi wetu, Nguvu zetu kuwakandamiza wachache wazanzibar Kwa Sababu tu waliingia mkenge wenyewe that time. Mie sipendi Mtu aonewe Hata kama SIO jamaa yangu KWANINI Umuonee??

Mambo haya yawe wazi, ifanyike Kura ya kitaifa, wazanzibar wengi wakisema hatutaki hiki kitu sioni Sababu ya kulazimishana. Au wabara wakisema hawataki hii makitu inaondolewa tu. SIO watu wawili watatu walioshiba minyoo matumboni mwao waamue Kwa Ujinga Mustakabali wa mamilioni ya Raia Kwa Manufaa binafsi..

CCM ingekuwa Na Utu AMA ingepiga mbiu ya Muungano au kukubali zigo jipya la serikali tatu SIO Muunganiko huu ambao hakuna hata mwana ccm mmoja anayeuelewa. {Unarithi mavi na unaendelea kuyahifadhi ndani ya nyumba yako kwa sababu baba alisema yatageuka kuwa almasi siku moja. }Kuendelea kushinikiza Muunganiko huu CCM inajua wazi Wazanzibar watachokifanya Na inataka wakifanye ili waikoshe mikono Yao.. Mie Sijui wakoje.. Kama wachawi
Vile..
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,908
Likes
184
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,908 184 160
Selikali 1 tu ndo jibu sahihi!
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,615
Likes
6,130
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,615 6,130 280
Faida za Muungano ni zipi kwa Tanganyika na Zanzibar?kila nchi inafaidikaje kwa uwepo wa muungano huu?ziwekwe wazi ili wananchi wapime kwa mizani kama kuna faida au laa
 
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
4,979
Likes
48
Points
145
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
4,979 48 145
WAKATI HUU NI MUHIMU KUPOKEA KILA WAZO (MAONI) KUHUSU MUSTAKABALI WA KATIBA MPYA kisha tutaangalia kama kila wazo linawakilisha kundi kubwa la watanzania. Wengi wape.
 
Mkirua

Mkirua

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
5,665
Likes
32
Points
145
Mkirua

Mkirua

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
5,665 32 145
Faida za Muungano ni zipi kwa Tanganyika na Zanzibar?kila nchi inafaidikaje kwa uwepo wa muungano huu?ziwekwe wazi ili wananchi wapime kwa mizani kama kuna faida au laa
Ndugu BONGOLALA kwa sasa Zanzibar inainyonya "Tanganyika" kwani yapo mambo mengi ambayo Wazanzibari wanafaidi na wana haki ya kuyafanya ilihali Wadanganyika hawawezi kuyafanya. Hii sio haki hata siku moja achilia mbali mchango katika gharama za kuendesha mambo ya Muungano ni almost unabebwa na Wadanganyika. Thats why naungana na wanaodhani kuwa Muungano wa dhati ni wa serekali 1 Unguja na Pemba ninakuwa mikoa kama Pwani na Lindi. Kwa wanaotaka Muungano wa kinafiki wanataka serekali 2, kwa wanaotaka Muungano ujifie wenyewe bila lawama kwa mtu wanataka serekali 3.

 
Last edited by a moderator:
Highlander

Highlander

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
3,097
Likes
10
Points
135
Highlander

Highlander

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
3,097 10 135
Ndugu BONGOLALA kwa sasa Zanzibar inainyonya "Tanganyika" kwani yapo mambo mengi ambayo Wazanzibari wanafaidi na wana haki ya kuyafanya ilihali Wadanganyika hawawezi kuyafanya. Hii sio haki hata siku moja achilia mbali mchango katika gharama za kuendesha mambo ya Muungano ni almost unabebwa na Wadanganyika. Thats why naungana na wanaodhani kuwa Muungano wa dhati ni wa serekali 1 Unguja na Pemba ninakuwa mikoa kama Pwani na Lindi. Kwa wanaotaka Muungano wa kinafiki wanataka serekali 2, kwa wanaotaka Muungano ujifie wenyewe bila lawama kwa mtu wanataka serekali 3.

Good thinking!
 
Last edited by a moderator:
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,340
Likes
339
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,340 339 180
Huu ni wakati wakati wa kutoa maoni mkuu ni vema ukaenda kutoa maoni wakati wa kuboresha rasimu ya katiba ili tume wayapate.
 
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2013
Messages
1,241
Likes
10
Points
0
Age
39
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined May 21, 2013
1,241 10 0
Bila ya mamlaka kamili ya zanzibr patachimbika.
 
Highlander

Highlander

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
3,097
Likes
10
Points
135
Highlander

Highlander

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
3,097 10 135
Ingawa hatujabahatika kuwa Na Muungano Tanzania, hiki kidogo kinachoitwa MUUNGANIKO nacho pia Chama Changu CCM mnataka kukiangamiza.

KWANINI CC ya Chama, ichoke kutafakari? Mchoke kugundua Moshi unaofuka Kwa kasi mpya Na kuuzuia Kwa kuweka makalio?..CCM Mna lengo gani Na Nchi hii? Mnataka mpaka Tuuane miongoni mwetu ndipo furaha Yenu ikamilike? KWANINI Muwe na Ibilisi mbaya kabisa this way..

CCM ingekuwa Na Ubinaadam lau mngepiga mbiu tuwe na MUUNGANO yaani Serikali Moja, Nchi Moja, Taifa Na wataifa wamoja Na Raisi Mmoja. Kuendelea kushinikiza serikali mbili ni kupalilia zaidi matatizo yaliyowashinda mnayoyafaham Fika.

Hakuna Kura iliyofanyika up-to now but dalili zote Za Wazenji kuupinga Muunganiko huu ziko wazi kabisa Na mnazijua. Au utaitisha Kura ya kitaifa Na wazi Kwamba 44:1 itafanya Kazi, wazanzibar wote wakipiga kura maskini ni watu wasiozidi milioni moja ambao watafunikwa Kwa mbali na Watanzania bara. Ujinga umetufikisha hapa sasa werevu ututoe hapa.

Hiyo CC ya Chama inayoshinikiza muunganiko huu uendelee Ina wajumbe wangapi? Kutoka bara ni wangapi na visiwani wangapi? Tuwe fare Kwa hili.

Huu Muunganiko wa serikali mbili mnaoshinikiza udumishwe JE asilimia Ngapi ya Wazanzibar Wanautaka?? Na vikao vya kuongelea Nchi ya watu vinafanyika upande mmoja wa Nchi kila siku. Mie kwangu sioni Kama ni Busara kuutumia wingi wetu, Nguvu zetu kuwakandamiza wachache wazanzibar Kwa Sababu tu waliingia mkenge wenyewe that time. Mie sipendi Mtu aonewe Hata kama SIO jamaa yangu KWANINI Umuonee??

Mambo haya yawe wazi, ifanyike Kura ya kitaifa, wazanzibar wengi wakisema hatutaki hiki kitu sioni Sababu ya kulazimishana. Au wabara wakisema hawataki hii makitu inaondolewa tu. SIO watu wawili watatu walioshiba minyoo matumboni mwao waamue Kwa Ujinga Mustakabali wa mamilioni ya Raia Kwa Manufaa binafsi..

CCM ingekuwa Na Utu AMA ingepiga mbiu ya Muungano au kukubali zigo jipya la serikali tatu SIO Muunganiko huu ambao hakuna hata mwana ccm mmoja anayeuelewa. {Unarithi mavi na unaendelea kuyahifadhi ndani ya nyumba yako kwa sababu baba alisema yatageuka kuwa almasi siku moja. }Kuendelea kushinikiza Muunganiko huu CCM inajua wazi Wazanzibar watachokifanya Na inataka wakifanye ili waikoshe mikono Yao.. Mie Sijui wakoje.. Kama wachawi
Vile..
umenena vema. CCM wangesimamia Serikali Moja ingekaa vizuri sana hiyo. Kwa hali iliyopo Zanzibar watakataa Serikali moja kwa malengo wanayoyajua wao. Tanganyika hatupotezi kitu katika hilo. Kitachowapata mbele kitakuwa chao. Kiutu, ni hekina tu tunawapa angalizo kwamba Serikali Tatu haitakubaliwa in the long run kwa sababu mfumo huo utaleta zigo la serikali ya Muungano ambalo ni gharama ya uendeshaji nchi isiyokuwa na sababu wala umuhimu utaokulika kwenye eneo ambalo linaelekea kwenye Federation ya nchi pengine sita au saba.

Katika Serikali moja ni kwamba Zanzibar itapata bahati ya kuingia kwenye Federation ya EAC wakiwa na upendeleo maalum ndani ya Tanganyika. Hii ni bahati ya mtende kuota jangwani ambayo mwenye busara yeyote angeiona. In reality, Serikali Tatu ni dhana unviable; ni boya ambalo litapasuka mara tu litapotupwa majini na kuvunja muungano. Zanzibar kukataa Serikali Moja wanapoteza kabisa bahati ya upendeleo ndani ya Tanganyika. CCM ingekuwa makini ingewapelekea huu msimamo wakatae wenyewe. Waliokubali Serikali Tatu katika uhalisia hawataki Muungano. Kama CCM inautaka muungano njia ya kuuendea ni kuitisha serikali moja. Mbili hapana kwa sababu hakuna anayezitaka. That would be where to go for CCM.
 
Masaningala

Masaningala

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
543
Likes
82
Points
45
Masaningala

Masaningala

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
543 82 45
Wanasiasa, muwe wakweli muungano uliopo uli expire 1999. Sasa hivi Muungano huu ni sumu kwa pande zote. Umeshakuwa na madhara. Haufai. Dawa ni kuuvunja straight na kurejesha Jamhuri ya Watu wa Tanganyika kama nchi huru na kuinyanyua Zanzibar kama nchi huru. Baada ya hapo tuanze upya majadiliano aina ya Muungano tuanaoutaka.
 
Manyi

Manyi

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2011
Messages
3,255
Likes
12
Points
135
Manyi

Manyi

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2011
3,255 12 135
Walete kura ya maoni ndo watajua nini maana ya nguvu ya Wananchi kuamua hatima ya Muungano, siyo tunaamrishwa na akina Warioba and Company!
 
U

ungonella wa ukweli

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
4,214
Likes
1
Points
0
U

ungonella wa ukweli

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
4,214 1 0
Wazanzibar waliingia mkenge kwenye muungano huu, maskini zanzibar, kila wakijaribu kujitoa wakoloni wao tanganyika kupitia ccm wamekaba tu!
 
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2013
Messages
1,241
Likes
10
Points
0
Age
39
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined May 21, 2013
1,241 10 0
Wazanzibar waliingia mkenge kwenye muungano huu, maskini zanzibar, kila wakijaribu kujitoa wakoloni wao tanganyika kupitia ccm wamekaba tu!
Kukaba haitowasaidia ccm kuwabadilisha mawazo waz'br,bila ya zanzibar yenye mamlaka kamili muungano bye!bye!
 
M

Mandi

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2011
Messages
385
Likes
2
Points
0
M

Mandi

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2011
385 2 0
umenena vema. CCM wangesimamia Serikali Moja ingekaa vizuri sana hiyo. Kwa hali iliyopo Zanzibar watakataa Serikali moja kwa malengo wanayoyajua wao. Tanganyika hatupotezi kitu katika hilo. Kitachowapata mbele kitakuwa chao. Kiutu, ni hekina tu tunawapa angalizo kwamba Serikali Tatu haitakubaliwa in the long run kwa sababu mfumo huo utaleta zigo la serikali ya Muungano ambalo ni gharama ya uendeshaji nchi isiyokuwa na sababu wala umuhimu utaokulika kwenye eneo ambalo linaelekea kwenye Federation ya nchi pengine sita au saba.

Katika Serikali moja ni kwamba Zanzibar itapata bahati ya kuingia kwenye Federation ya EAC wakiwa na upendeleo maalum ndani ya Tanganyika. Hii ni bahati ya mtende kuota jangwani ambayo mwenye busara yeyote angeiona. In reality, Serikali Tatu ni dhana unviable; ni boya ambalo litapasuka mara tu litapotupwa majini na kuvunja muungano. Zanzibar kukataa Serikali Moja wanapoteza kabisa bahati ya upendeleo ndani ya Tanganyika. CCM ingekuwa makini ingewapelekea huu msimamo wakatae wenyewe. Waliokubali Serikali Tatu katika uhalisia hawataki Muungano. Kama CCM inautaka muungano njia ya kuuendea ni kuitisha serikali moja. Mbili hapana kwa sababu hakuna anayezitaka. That would be where to go for CCM.
usitokwe na povu mtu wangu.nazani upo katika ndoto na ninaimani tanganyika yako huitaki.zanzibar piga ua haitakubali kuwa mkoa koz wanaijali nchi yao.zanzibar kwanza longo longo baadae.say no union.
 
D

Deony

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2013
Messages
284
Likes
0
Points
0
D

Deony

JF-Expert Member
Joined May 23, 2013
284 0 0
Ndugu BONGOLALA kwa sasa Zanzibar inainyonya "Tanganyika" kwani yapo mambo mengi ambayo Wazanzibari wanafaidi na wana haki ya kuyafanya ilihali Wadanganyika hawawezi kuyafanya. Hii sio haki hata siku moja achilia mbali mchango katika gharama za kuendesha mambo ya Muungano ni almost unabebwa na Wadanganyika. Thats why naungana na wanaodhani kuwa Muungano wa dhati ni wa serekali 1 Unguja na Pemba ninakuwa mikoa kama Pwani na Lindi. Kwa wanaotaka Muungano wa kinafiki wanataka serekali 2, kwa wanaotaka Muungano ujifie wenyewe bila lawama kwa mtu wanataka serekali 3.

Yes!Lakini umekosea sehemu moja tu,sisi sio wadanganyika sisi ni WATANGANYIKA,naomba usituvunjie heshima!!!
 
Last edited by a moderator:
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2013
Messages
1,241
Likes
10
Points
0
Age
39
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined May 21, 2013
1,241 10 0
Yes!Lakini umekosea sehemu moja tu,sisi sio wadanganyika sisi ni WATANGANYIKA,naomba usituvunjie heshima!!!
Basi warioba kawakashifu watanganyika coz kakuiteni watanzania bara,tanzania tanganyika ndio sahihi.
 
B

Boribo

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2012
Messages
459
Likes
94
Points
45
B

Boribo

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2012
459 94 45
umenena vema. CCM wangesimamia Serikali Moja ingekaa vizuri sana hiyo. Kwa hali iliyopo Zanzibar watakataa Serikali moja kwa malengo wanayoyajua wao. Tanganyika hatupotezi kitu katika hilo. Kitachowapata mbele kitakuwa chao. Kiutu, ni hekina tu tunawapa angalizo kwamba Serikali Tatu haitakubaliwa in the long run kwa sababu mfumo huo utaleta zigo la serikali ya Muungano ambalo ni gharama ya uendeshaji nchi isiyokuwa na sababu wala umuhimu utaokulika kwenye eneo ambalo linaelekea kwenye Federation ya nchi pengine sita au saba.

Katika Serikali moja ni kwamba Zanzibar itapata bahati ya kuingia kwenye Federation ya EAC wakiwa na upendeleo maalum ndani ya Tanganyika. Hii ni bahati ya mtende kuota jangwani ambayo mwenye busara yeyote angeiona. In reality, Serikali Tatu ni dhana unviable; ni boya ambalo litapasuka mara tu litapotupwa majini na kuvunja muungano. Zanzibar kukataa Serikali Moja wanapoteza kabisa bahati ya upendeleo ndani ya Tanganyika. CCM ingekuwa makini ingewapelekea huu msimamo wakatae wenyewe. Waliokubali Serikali Tatu katika uhalisia hawataki Muungano. Kama CCM inautaka muungano njia ya kuuendea ni kuitisha serikali moja. Mbili hapana kwa sababu hakuna anayezitaka. That would be where to go for CCM.
Ww mzima ww!!?
eti bahati ya mtende!!!mnachekesha sana nyie!
Hapa ZANZIBAR KWANZA BLA BLA KM ZA KWAKO BAADAE!
 
C

Christiano Ronaldo

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2012
Messages
261
Likes
0
Points
33
C

Christiano Ronaldo

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2012
261 0 33
Kukaba haitowasaidia ccm kuwabadilisha mawazo waz'br,bila ya zanzibar yenye mamlaka kamili muungano bye!bye!
Ili Muungano uendelee it is either serikali moja au mbili. Serikali 3 (which is just delayed kuvunja muungano) ni sawa na kuuvunja muungano. Ni afadhali basi tuuvunje tu sasa hivi. Kwa nini hawa wazee wananoa mapanga ili vijana waje wauvunje kirahisi wakati wao watakuwa wameondoka? Warioba asitudanganye. halafu kama serikali tatu ni mapendekezo tu bado, mbona tayari wameandaa katiba inayotambua serikali tatu? Anatu preempt! Mimi naona tujadili kwanza aina ya muungano, tukishakubaliana ndipo katiba inayotambua tulichokubaliana ije tuijadili.
 

Forum statistics

Threads 1,274,860
Members 490,833
Posts 30,526,125