Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Can the court be sued?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by mayenga, Aug 25, 2011.

  1. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #1
    Aug 25, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,433
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    The above question,tax my mind at great length.Kindly opine.
     
  2. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,071
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Unaisue court kivipi
    maana kama ni maamuzi ambayo huridhiki na uamuzi wa mahakama unakata rufaa
    Na kilichofanyika pale mahakamani ni hakimu au judge kutoa maamuzi ambayo kama huridhiki nayo unaikatia ile hukumu rufaa ila sio mahakama nzima imefanya kosa
    na unapoishtaki mahakama yule judge aliyeamua kesi au hakimu hayuko peke yake kuna mahakimu wengine au majudge wengine na wafanyakazi kibao wa mahakama ambao hawahusiki na wewe
    Hata kama huna imani na judge au hakimu unamkataa
    court as a court huwezi ukaisue mkuu
     
  3. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #3
    Aug 25, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,433
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Mr.Rocky,thanks anyway.The issue is wether,the court(Judiciary) being one of the organ of the Government,executive and legislature inclusive and the fact that the rest can be sued,why not the rest?Remember,the court is like any other institution.
     
  4. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,071
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Unaweza ukaishtaki serikali mahakamani iwapo kuna infringment of ur rights au unademand state to fulfil its obligations kwako ila huwezi ukaiseu mahakama. Iwapo unaona kuwa mahakama haikutenda haki kwako unakata rufaa na sio uishtaki mkuu
    Ni kweli mahakama ni kama other institution ila can not be sue or being sued
     
  5. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 443
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mahakimu na Majaji wana kinga ya kutoshitakiwa (immunity) kwa maamuzi yao hata kama yamekosewa. Hii ni kwa mujibu wa sheria
     
  6. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #6
    Aug 29, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,433
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Hapa sizungumzii mahakimu wala majaji,nazungumzi mahakama kama taasisi.
     
  7. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #7
    Sep 6, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,672
    Likes Received: 3,399
    Trophy Points: 280
    Huwezi kuishtaki mahakama. Kama kuna issue yoyote against the mahakama una appeal. hata kama ni wazi kabisa kuwa hukumu imepindishwa wazi wazi you appeal against that ruling. Au, Kwa mfano, labda umepata taarifa kuwa pale ilipo mahakama ya mwanzo kijijini kwako imejengwa/ilijengwa kwenye shamba /ardhi ya baba yako or whaterver relative, unaishtaki serikali (AG) na sio mahakama kama unit- nafikiri hivyo
     
Loading...