CAG Vs SPEAKER: Mgogoro usio wa lazima


Allency

Allency

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2011
Messages
2,997
Points
2,000
Allency

Allency

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2011
2,997 2,000
Ndugai katengeneza mgogoro pasipo mgogoro. Yeye angejibu tu, "Hayo ni maoni yake, sisi tunafanya shughulu zetu kwa weledi blah blah blab" Jambo lingekwisha. Wazungu wanasema, when you're in a hole you stop digging
Mkuu sikuwa najua msemo huu, hakika leo nimepata/kujifunza jambo


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Allency

Allency

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2011
Messages
2,997
Points
2,000
Allency

Allency

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2011
2,997 2,000
Wana JF nimejaribu kufuatilia ubishi wa wakubwa hawa wawili naona wao wameamua kutuchang'anya sisi wananchi wakawaida ili wasikie ya kwetu.
Kwanza, CAG anadai neno "udhaifu" nilakawaida katika taarifa ya ukaguzi kuhusu mahesabu ya kiuhasibu. Sawa hapo mimi sijabisha.
Tatizo langu ni kwamba, kama katika mahesabu yaliyokaguliwa na CAG na kutoa ripoti yake ya juzi, hakuna neno "Bunge ni dhaifu" ina maana alivyosema kule nje ya nchi alikua anasengenya Bunge. Na kama hili neno linaloleta ubishi kwa Mheshimiwa lipo ndani ya Ripoti basi CAG atakuwa sawa kwamba kule nje ya nchi hakuwasengenya. Wale muliorusha vipande vya ripoti ya CAG nitafutieni hicho kipande mukirushe hapa JF.
Haiwezekani kwenye ripoti uwasifie lakini kule kwa wazungu uwaite Dhaifu.
Huoni au kuwaza kuwa waweza kuwa dhaifu/sipika kama CAG alivyodai?


Sent using Jamii Forums mobile app
 
L

lukoma

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2013
Messages
1,829
Points
2,000
Age
41
L

lukoma

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2013
1,829 2,000
Naona kama hizi mada zinajirudia tu toka hili jambo litokee. Ushauri wangu wakampime mkojo kama walivyotaka kumpima TL madai kama haya sio bure!
 
Sharpshooter 007

Sharpshooter 007

Member
Joined
Feb 18, 2019
Messages
7
Points
45
Sharpshooter 007

Sharpshooter 007

Member
Joined Feb 18, 2019
7 45
Wana JF nimejaribu kufuatilia ubishi wa wakubwa hawa wawili naona wao wameamua kutuchang'anya sisi wananchi wakawaida ili wasikie ya kwetu.
Kwanza, CAG anadai neno "udhaifu" nilakawaida katika taarifa ya ukaguzi kuhusu mahesabu ya kiuhasibu. Sawa hapo mimi sijabisha.
Tatizo langu ni kwamba, kama katika mahesabu yaliyokaguliwa na CAG na kutoa ripoti yake ya juzi, hakuna neno "Bunge ni dhaifu" ina maana alivyosema kule nje ya nchi alikua anasengenya Bunge. Na kama hili neno linaloleta ubishi kwa Mheshimiwa lipo ndani ya Ripoti basi CAG atakuwa sawa kwamba kule nje ya nchi hakuwasengenya. Wale muliorusha vipande vya ripoti ya CAG nitafutieni hicho kipande mukirushe hapa JF.
Haiwezekani kwenye ripoti uwasifie lakini kule kwa wazungu uwaite Dhaifu.
Hilo neno hata lisipokuwepo kwenye report sio ishu sana yeye alikua anafanya majumuisho na maoni yake kwa experience aliyofanya kazi na bunge na pia kusemea ndani au nje ya nchi sio kusengenya uhuru wa kuongea hauangalii eneo kama angekua kateleza angeomba msamaha lakini mbona anasisitiza kuendelea kulitumia.weka pembeni taaluma ya mtu na siasa ndio shida yetu watz tunashindwa hapo.
 
Kitaturu

Kitaturu

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2013
Messages
4,815
Points
2,000
Kitaturu

Kitaturu

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2013
4,815 2,000
Ndugu Wanajamii,

Sina shaka weekend yenu imekua mwanana na mmejipanga na kuanza juma jipya.

Na imani mmeshaskia mengi juu ya mvutano kati ya CAG na kiongozi wa taasisi ya bunge sio nia yangu kuwachosheni wala kuegemea upande wa nani ni sahihi nani kakosea. Tukirudi kwenye kiini cha mzozo,ile kauli aliyotoa CAG kwamba kwa bunge kushindwa kuisimamia serikali imeonyesha udhaifu,je haikua busara kwa speaker kui counter hiyo kauli kwa kutoa vielelezo namna ambavyo bunge lake limeisimamia serikali ipasavyo ili CAG aonekane muongo na mdhalilishaji?kwangu mimi naamini hoja hujibiwa kwa hoja na si jazba wala mihemko.

Speaker hajachelewa nimuombe iwapo atasoma ujumbe huu au mtu wa karibu wa kumfikishia atumie busara ndogo tu yakuonyesha maeneo ambayo bunge limeisimamia serikali ipasavyo contrary to what CAG is accusing it for kwa kufanya hivyo atajijengea heshima yake,ya bunge tukufu na atamnyamanzisha Prof.Assad kwa hoja.

Naomba kuwasilisha.
Kutoa vielelezo eti kuthibitisha uimara wa bunge, it's too long way to go....

Busara ya watu wazima na wasiopenda kujikweza ama kujiinua, ilikuwa kusema (kama angeulizwa).....

".....nimemsikia CAG wetu akirusha lawama kwetu kuwa sisi kama taasisi, tuna udhaifu wetu.......

Mimi kama kiongozi wa taasisi ya bunge, nakubali kuwa hutuwezi kuwa wakamilifu, inawezekana kabisa tukawa na mapungufu yetu yanayoitwa "madhaifu yetu"........

Na kwa kuwa, CAG haja sight specific ulipo udhaifu wetu, nashindwa kujitetea moja kwa moja unless aki - sight maeneo ulipo udhaifu wetu, hapo naweza kutoa maoni yangu na Mimi......"


Sasa huyu mzee wetu (Job Ndugai - Spika wa Bunge), kwa sababu ambazo actually mpaka sasa watu wenye hekima, hawajaona sababu za mwitikio wake mkuu huu namna hii tena ukiwa hasi kabisa kiasi ambacho ameiingiza taasisi yote ya Bunge kwenye mgogoro ambao hata haukuwa na ulazima....

Very unfortunately kuwa hili lilitokea wakati ndani ya Bunge kukiwa na wabunge wenye uzoefu, wanasheria kama Andrew Chenge pamoja na mwanasheria mkuu wa Bunge na wa serikali kwa wakati mmoja ambao wangeweza kushauri namna bora ya kulitatua jambo hili....

Na moja ya jambo ilikuwa ni kumweleza Spika Ndugai kuacha Mara moja kuli - drag bunge kwenye ishu ambayo direct inaonesha kuwa ni "personal vendetta" baina ya Spika na MTU aitwaye Prof Assad....!!

This is really too bad.......
 
T

tzcountry I love

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2018
Messages
657
Points
1,000
T

tzcountry I love

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2018
657 1,000
Hata mimi nilishtuka sana. Rais amekuwa mbunge lini? Kwa mfano akisaini hitma ya mtu aliyehukumiwa kifo atakuwa mahakama?Ndugai nasikia ni mwanasheria ametoa wapi akili hiyo?
Mwache Rais a hape kazi yake! Usimletee madudu yako!
 
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
27,298
Points
2,000
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
27,298 2,000
Spika ndugai kapewa assignment na jiwe kuhakikisha CAG anajiuzuru, maana inaonekana CAG sio mtiifu kwa jiwe na kwa mujibu wa jiwe hawezi tumbuliwa na jiwe, kumbuka jiwe anataka kulipa kisasi kwa.Asad kwa kuonyesha uovu wa jiwe hadharani toka akiwa waziri, kwa hiyo unatafutwa upenyo wa kumlazimisha anajiuzuru kwa hiari maana kumtumbua haiwezekani, sasa kwa vile ndugai anataka kuendelea kuwa spika tena japo anaweza kugeuziwa kibao kama sita.

Sent using Jamii Forums mobile app
Yebaah

Sent using Jamii Forums mobile app
 
K

Kikiwo

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2017
Messages
621
Points
500
K

Kikiwo

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2017
621 500
Hilo neno hata lisipokuwepo kwenye report sio ishu sana yeye alikua anafanya majumuisho na maoni yake kwa experience aliyofanya kazi na bunge na pia kusemea ndani au nje ya nchi sio kusengenya uhuru wa kuongea hauangalii eneo kama angekua kateleza angeomba msamaha lakini mbona anasisitiza kuendelea kulitumia.weka pembeni taaluma ya mtu na siasa ndio shida yetu watz tunashindwa hapo.
Mku naona hukunipata vizuri hoja yangu. Nachosema ni hivi neno Udhaifu ni kawaida sana kama amekagua tasisi akakuta mapungufu na ndo madhaifu ya kuyafanyia kazi. Na kwa mantiki hiyo Prof.Assad anakuwa sahihi.
Lakini kama mimi hujaja kunikagua katika uwanja au eneo husika, huwezi kunambia kwamba nina udhaifu katika eneo hilo hapo ni tusi kwangu. Mana ukisema nina udhaifu katika ukaguzi, lazima uwe na vielelezo jinsi navyo paswa kufanya kazi na hali halisi ulioikuta wakati waukaguzi.
Ndo maana nkauliza, kwani ripoti ya CAG ya ukaguzi kuhusu Bunge, iliyasema humo ndani ya ripoti yake au aliona aende kuyasema huko kwa Wazungu?
 
ndege JOHN

ndege JOHN

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2016
Messages
6,589
Points
2,000
ndege JOHN

ndege JOHN

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2016
6,589 2,000
Mnanishangaza Sana mnavyotekwa kirahisi na kutegeka.kwa hiyo mnaamini Kuna siku spika atakuwa na beef na CAG?Wote hao Ni maofisa wa serikali na msifikiri kwamba hawapigiani simu Kuongea pamoja.kazi zao zote Ni kwa ajili ya watu.msipoteze nguvu zenu kuhadaika na michezo ya kisiasa tu mwishowe mnaingia king baadae kick ikipatikana mnabaki nyie kuaibika.come one!wake up brothers.
 
safuher

safuher

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2019
Messages
1,316
Points
2,000
safuher

safuher

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2019
1,316 2,000
Mnanishangaza Sana mnavyotekwa kirahisi na kutegeka.kwa hiyo mnaamini Kuna siku spika atakuwa na beef na CAG?Wote hao Ni maofisa wa serikali na msifikiri kwamba hawapigiani simu Kuongea pamoja.kazi zao zote Ni kwa ajili ya watu.msipoteze nguvu zenu kuhadaika na michezo ya kisiasa tu mwishowe mnaingia king baadae kick ikipatikana mnabaki nyie kuaibika.come one!wake up brothers.
Ngoma mbichi mkuu.

Unafikiria karibu sana.hii ngoma unavyoiona ndivyo ilivyo hivyo hivyo wala haijatiwa mkono

Na siaijii kaamua liwe liwalo tu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Malujo

Malujo

Member
Joined
Aug 11, 2018
Messages
75
Points
125
Malujo

Malujo

Member
Joined Aug 11, 2018
75 125
Rejea kichwa cha habar hapo juu cha husu neno `DHAIFU' huu mkanganyiko hata humu wanabodi mnachanganya mambo, tutofautishe kati ya taasisi , mhimili NA MTU binafsi. CAG alilenga mhimili wa bunge , kwahyo CAG alikosea kutamka mhimili flani ni dhaifu. Nani kampa hayo mamlaka ya kufanyia tathmini bunge ? Nanyi humu mnashagilia! Kama VP mjiite nyie wenyewe neno DHAIFU.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
T

THE LOST

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2017
Messages
334
Points
1,000
T

THE LOST

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2017
334 1,000
mkuu sisi kila siku tunaitwa wanyonge mbona hatununi? dhaifu ni synomy ya nyonge hivyo yana maana sawa.
 
MWALLA

MWALLA

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2006
Messages
13,507
Points
2,000
MWALLA

MWALLA

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2006
13,507 2,000
Rejea kichwa cha habar hapo juu cha husu neno `DHAIFU' huu mkanganyiko hata humu wanabodi mnachanganya mambo, tutofautishe kati ya taasisi , mhimili NA MTU binafsi. CAG alilenga mhimili wa bunge , kwahyo CAG alikosea kutamka mhimili flani ni dhaifu. Nani kampa hayo mamlaka ya kufanyia tathmini bunge ? Nanyi humu mnashagilia! Kama VP mjiite nyie wenyewe neno DHAIFU.

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
20,301
Points
2,000
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
20,301 2,000
Rejea kichwa cha habar hapo juu cha husu neno `DHAIFU' huu mkanganyiko hata humu wanabodi mnachanganya mambo, tutofautishe kati ya taasisi , mhimili NA MTU binafsi. CAG alilenga mhimili wa bunge , kwahyo CAG alikosea kutamka mhimili flani ni dhaifu. Nani kampa hayo mamlaka ya kufanyia tathmini bunge ? Nanyi humu mnashagilia! Kama VP mjiite nyie wenyewe neno DHAIFU.

Sent using Jamii Forums mobile app
Bunge ni dhaifu na Ndugai ni dhaifu zaidi.
 
polokwane

polokwane

Senior Member
Joined
Dec 16, 2018
Messages
147
Points
250
polokwane

polokwane

Senior Member
Joined Dec 16, 2018
147 250
Rejea kichwa cha habar hapo juu cha husu neno `DHAIFU' huu mkanganyiko hata humu wanabodi mnachanganya mambo, tutofautishe kati ya taasisi , mhimili NA MTU binafsi. CAG alilenga mhimili wa bunge , kwahyo CAG alikosea kutamka mhimili flani ni dhaifu. Nani kampa hayo mamlaka ya kufanyia tathmini bunge ? Nanyi humu mnashagilia! Kama VP mjiite nyie wenyewe neno DHAIFU.

Sent using Jamii Forums mobile app
Ninyi ni baadhi ya wajinga wachache mnao mjaza ujinga spika na bunge lake

udhaifu upo popote pale na taasisi yeyote ile yaweza kuwa dhaifu kama haitekelezi wajibu wake ipasavyo na jina hilo limeitwa kwenye taasisi nyingi tena zingine zimeambiwa mazito zaid ya hilo la udhaifu

Ni ujinga na uwendawazimu nchi nzima kuhangaika na jambo jepesi kama hili na kuacha mambo ya msingi yenye manufaa kwa taifa
 
S

Sijijui

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2018
Messages
1,470
Points
2,000
S

Sijijui

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2018
1,470 2,000
Rejea kichwa cha habar hapo juu cha husu neno `DHAIFU' huu mkanganyiko hata humu wanabodi mnachanganya mambo, tutofautishe kati ya taasisi , mhimili NA MTU binafsi. CAG alilenga mhimili wa bunge , kwahyo CAG alikosea kutamka mhimili flani ni dhaifu. Nani kampa hayo mamlaka ya kufanyia tathmini bunge ? Nanyi humu mnashagilia! Kama VP mjiite nyie wenyewe neno DHAIFU.

Sent using Jamii Forums mobile app
Moja:TAASISI STRONG HAIWEZI CHAGUA KIONGOZI DAHAIFU.Pili: Muhimili wa Bunge,Muhimili wa mahakama na Muhimili ule uliojichimbia chini-wote boss wao ni wananchi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ambao wanaitwa WANYONGE au DHAIFU na wanapiga vigelegele kweli,sasa sijui bunge linaundwa na watu wa nchi gani? Tatu:-Kama bunge kama taasisi halina uwezo wa kufanya kazi zake basi ni dhaifu.
 
to be

to be

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2016
Messages
214
Points
250
Age
32
to be

to be

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2016
214 250
Rejea kichwa cha habar hapo juu cha husu neno `DHAIFU' huu mkanganyiko hata humu wanabodi mnachanganya mambo, tutofautishe kati ya taasisi , mhimili NA MTU binafsi. CAG alilenga mhimili wa bunge , kwahyo CAG alikosea kutamka mhimili flani ni dhaifu. Nani kampa hayo mamlaka ya kufanyia tathmini bunge ? Nanyi humu mnashagilia! Kama VP mjiite nyie wenyewe neno DHAIFU.

Sent using Jamii Forums mobile app
Usilete siasa kwenye taaluma, muulize CAG sababu za kusema hivyo, au muulize daktari aliyekupima kusema wewe Ni mgonjwa

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,285,036
Members 494,423
Posts 30,847,904
Top