CAG Vs SPEAKER: Mgogoro usio wa lazima


D

dahalani

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
2,419
Points
2,000
Age
40
D

dahalani

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2015
2,419 2,000
mijitu mingine haina akili kabisa huyu anaejita Mmh sijui hawa wanazaliwa wakiwa wamebemendwa
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
39,668
Points
2,000
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
39,668 2,000
Wanaomdharau Ndungai wanamdanganya Assad kile kichwa kitaliwa soon. Huyu Assad mswahiliswahili sana.
Proffesa Assad anamuhofia Allah tu na si nyinyi mapumbavu mnaouguwa ugonjwa wa manyani.
 
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
13,602
Points
2,000
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
13,602 2,000
mimi kinachonishangaza ni kitendo cha spika kumuingiza rais kwenye mgogoro usiomuhusu.hii in hatar sana....
Anahusika,ndugai ni msemaji tu,remote ipo magogoni
Serikali hii imeonekana ina ubadhirifu mkubwa kuliko zote zilizopita
 
MtamaMchungu

MtamaMchungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2011
Messages
4,267
Points
2,000
MtamaMchungu

MtamaMchungu

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2011
4,267 2,000
Ndugai katengeneza mgogoro pasipo mgogoro. Yeye angejibu tu, "Hayo ni maoni yake, sisi tunafanya shughulu zetu kwa weledi blah blah blab" Jambo lingekwisha. Wazungu wanasema, when you're in a hole you stop digging
 
Heller

Heller

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2013
Messages
2,646
Points
2,000
Heller

Heller

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2013
2,646 2,000
kimantiki CAG alisema "udhaifu wa bunge"

lakini kiuhalisia alimaanisha "udhaifu wa spika"

na udhaifu ni pale anapomsukumia CAG kwa rais ambapo kwa 'udhaifu wa katiba' cag hajielezi kwa yeyote
 
elvischirwa

elvischirwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2013
Messages
3,685
Points
2,000
elvischirwa

elvischirwa

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2013
3,685 2,000
Ndugu Wanajamii,
Sina shaka weekend yenu imekua mwanana na mmejipanga na kuanza juma jipya.
Na imani mmeshaskia mengi juu ya mvutano kati ya CAG na kiongozi wa taasisi ya bunge sio nia yangu kuwachosheni wala kuegemea upande wa nani ni sahihi nani kakosea. Tukirudi kwenye kiini cha mzozo,ile kauli aliyotoa CAG kwamba kwa bunge kushindwa kuisimamia serikali imeonyesha udhaifu,je haikua busara kwa speaker kui counter hiyo kauli kwa kutoa vielelezo namna ambavyo bunge lake limeisimamia serikali ipasavyo ili CAG aonekane muongo na mdhalilishaji?kwangu mimi naamini hoja hujibiwa kwa hoja na si jazba wala mihemko.
Speaker hajachelewa nimuombe iwapo atasoma ujumbe huu au mtu wa karibu wa kumfikishia atumie busara ndogo tu yakuonyesha maeneo ambayo bunge limeisimamia serikali ipasavyo contrary to what CAG is accusing it for kwa kufanya hivyo atajijengea heshima yake,ya bunge tukufu na atamnyamanzisha Prof.Assad kwa hoja.
Naomba kuwasilisha.
REKEBISHA KICHWA, ONDOA CAG V/s SPEAKER, KELELE ZILIZOPO NI ZA UPANDE MMOJA WA SPEAKER, CAG HAYUMO KWENYE MALUMBANO.
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
18,133
Points
2,000
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
18,133 2,000
Wanaomdharau Ndungai wanamdanganya Assad kile kichwa kitaliwa soon. Huyu Assad mswahiliswahili sana.
Kwa taarifa yako huyo CAG hanyenyekei hicho cheo maana ana uwezo wa kupata kazi popote dunia hii. Mtu wa kutetemekea cheo ni bashite maana yeye hana vyeti. CAG kafanya kazi yake na wananchi tumeona, bunge tu ndio limebaki kujipendekeza kwa jiwe.
 
M

Msavila

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2007
Messages
415
Points
225
M

Msavila

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2007
415 225
Wanaomdharau Ndungai wanamdanganya Assad kile kichwa kitaliwa soon. Huyu Assad mswahiliswahili sana.
Mswahilswahili??? udhaifu wabunge na bunge dhaifu ni kauli mbili tofauti. Bunge limeoverreact na kuweka siasa kwenye neno la kitaaluma ambalo naamini lilitumika hivyo na si kwa maana ya lugha ya kawaida
 
B

bibinnaa

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2017
Messages
1,220
Points
2,000
Age
67
B

bibinnaa

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2017
1,220 2,000
Handshake ya Uhuru na Raila imeleta mabadiliko makubwa saana nchini Kenya na sasa wanazungumza lugha moja kwa capital letters.
Namuomba Mwenyezimungu atujaalie tuungane sooote tuwe kitu kimoja na tumuombe yeye muumba wa nchi na mbingu atujaalie na sisi tuwe na a very good hand shake kwa maendeleo ya nchi yetu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
K

Kikiwo

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2017
Messages
621
Points
500
K

Kikiwo

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2017
621 500
Wana JF nimejaribu kufuatilia ubishi wa wakubwa hawa wawili naona wao wameamua kutuchang'anya sisi wananchi wakawaida ili wasikie ya kwetu.
Kwanza, CAG anadai neno "udhaifu" nilakawaida katika taarifa ya ukaguzi kuhusu mahesabu ya kiuhasibu. Sawa hapo mimi sijabisha.
Tatizo langu ni kwamba, kama katika mahesabu yaliyokaguliwa na CAG na kutoa ripoti yake ya juzi, hakuna neno "Bunge ni dhaifu" ina maana alivyosema kule nje ya nchi alikua anasengenya Bunge. Na kama hili neno linaloleta ubishi kwa Mheshimiwa lipo ndani ya Ripoti basi CAG atakuwa sawa kwamba kule nje ya nchi hakuwasengenya. Wale muliorusha vipande vya ripoti ya CAG nitafutieni hicho kipande mukirushe hapa JF.
Haiwezekani kwenye ripoti uwasifie lakini kule kwa wazungu uwaite Dhaifu.
 
K

Kikiwo

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2017
Messages
621
Points
500
K

Kikiwo

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2017
621 500
Ndugu Wanajamii,

Sina shaka weekend yenu imekua mwanana na mmejipanga na kuanza juma jipya.

Na imani mmeshaskia mengi juu ya mvutano kati ya CAG na kiongozi wa taasisi ya bunge sio nia yangu kuwachosheni wala kuegemea upande wa nani ni sahihi nani kakosea. Tukirudi kwenye kiini cha mzozo,ile kauli aliyotoa CAG kwamba kwa bunge kushindwa kuisimamia serikali imeonyesha udhaifu,je haikua busara kwa speaker kui counter hiyo kauli kwa kutoa vielelezo namna ambavyo bunge lake limeisimamia serikali ipasavyo ili CAG aonekane muongo na mdhalilishaji?kwangu mimi naamini hoja hujibiwa kwa hoja na si jazba wala mihemko.

Speaker hajachelewa nimuombe iwapo atasoma ujumbe huu au mtu wa karibu wa kumfikishia atumie busara ndogo tu yakuonyesha maeneo ambayo bunge limeisimamia serikali ipasavyo contrary to what CAG is accusing it for kwa kufanya hivyo atajijengea heshima yake,ya bunge tukufu na atamnyamanzisha Prof.Assad kwa hoja.

Naomba kuwasilisha.
Likewise, na CAG angetoa mifano yakutosha jinsi Bunge lilivyoshindwa kuisimamia Serikali ili Spika ajidefend kwakutumia mifano hiyohiyo. Hapo tutawaelewa.
 

Forum statistics

Threads 1,285,019
Members 494,368
Posts 30,847,535
Top