CAG mpya Prof Assad Kufanya marejeo ripoti ya account ya Tegeta Escrow

CAG mpya Prof Assad Kufanya marejeo ripoti ya account ya Tegeta Escrow

You are right but he is the one now who is answerable and accountable for the Report.He Can`t accept to be accountable for the mistakes that are in the report that were done by the acting CAG.
So review is important for him.After all he is a Proffessor and has a PHD in accounting while the rest of the staff in CAG office most of them are just CPA holders with some having masters degrees.To him most of the Staff including the one who was Acting as CAG Are just like students of accounting and auditing to him.Review of the reoprt for him is a must.


Kwa maana nyingine mnaandaa mazingira ya kumchafulia Utoh na kumuondolea thamani na heshima yake tena juu yake mnamwita ''a student of accounting & auditing to Assad''!!!!? I really never thought you'r willing to go this far!
 
Prof. Aweza kuja na jipya, yule MCHAGGA aliyemaliza muda wake huenda alihongwa na MENGI

Mkuu unajua kwanini wanakataza kuhoji kazi ya CAG? kama hakuna anaye aminika nani ataamini kuwa yeye hakuhongwa? ni nani atakagua kazi yake baada ya ukaguzi? Kama tunaamini kuwa aliyepita anaweza kuwa alihongwa kwanini huyu tuamini hawezi kuhongwa? kwa mtindo huu hata kazi yake haito aminika kabisa!
 
Uto alivyokataliwa kuongezewa mkataba suala la escrow akaliweka njia panda kwa kusema inawezekana kuna hela za umma
sasa neno inawezekana kuna maana mbili kuwa haiwezekani. kwa kuwa wabunge wamepandikizwa chuki tukachua neno moja tu INAWEZAKANA
neno 'inawezekana' lilikuwa na maana hizi:
1. shauri bado halijatolewa uamuzi katika mahakama ya kimataifa ya usuluhishi wa kibiashara, kwa hiyo ingepelekea sehemu ya pesa (au yote) kuwa ya tanesco na (au) iptl. pesa ya tanesco ni pesa ua umma!
2. iptl haikulipa kodi ilotakiwa (rejea taarifa ya tra). kwa hiyo kodi ni pesa ya umma.
 
Anacho taka kufanya ni sawa na wale wanao doubt kazi na weledi wa CAG wakati tunajua fika ni chombo kinacho aminika kabisa na hakihojiwi na mtu yeyote yule!

Mimi siiamini ofisi ya CAG hasa kwenye ripoti ya ESCROW. Ripoti ina mengi ambayo hayako vizuri mfano ripoti gani ya maana ya CAG inayoweza sema pesa Zilizoko kwenye ESCROW zaweza kuwa au zisiwe za serikali? Si angeandika tu kuwa hajui ni za nani tu kuwa yeye kama mkaguzi alikuwa mbumbumbu ambaye hata alichokuwa akikagua hajui ni cha nani.

Sasa kama alikuwa hajui Fedha za ESCROW ni zanani sasa alikagua nini? Mathalani kama pesa zote zilizokuwa ESCROW zilikuwa za mtu binafsi yeye Kama CAG alikuwa na mandate gani ya kwenda kukagua akaunti za mtu binafsi? Toka lini CAG akaenda kukagua mali za watu binafsi? Je sheria inamruhusu kukagua mali za mtu binafsi na kuzitolea ripoti kwenye bunge?.Ana kinga ya kisheria kama mgogoro ukizuka kuwa alikwenda kukagua mali za mtu binafsi kinyume cha sheria?

Wacha CAG mpya aifanyie marejeo halafu tumrudie na hilo swali upya tuachane na BLA BLA za hiyo ripoti ya Acting CAG .
 
Wakuu nimeona kwenye media moja huyu bwana ameahidi kwamba anafanya marejeo juu ya ripoti ya ofisi yake kuhusu account ya Tegeta Escrow, hii ndio maana mukulu amewakingia vifua wezi wote kwa kuwa jamaa anaenda kuisafisha ripoti?
Pia kwa hawa jamaa wa buku7 waliotumwa kuja kutetea wizi humu jamii Forums ndio wamemuambia kwamba hali ni shwari?

My take: mimi naona anajichelewesha tu maana, sisi tunajua maamuzi yameshafikiwa na kazi ya CAG mpya si kukata rufaa maana waliofanya hiyo kazi pia ni professionals.

Umeelewa vibaya;alichomaanisha mi kwamba kuna baadhi ya vitu kwenye ripoti haviko wazi kama,matumizi ya neno NADHANI KWENYE A/C YA ESCROW KUNA PESA ZA UMMA!NK
 
The one who presented the report was THE ACTING CAG now CAG is in office he can review the work that was done by his junior staff ACTING CAG

Under which law of the land?
Do u know the meaning of acting in an office?
U may wish to visit the existing laws and regulations of the land. Absence of that u may be labelled a trumpet and puppet of the mafisadi.
Enjoy ur literature review.
 
Huyu jamaa hajawahi "kupraktisi" uhasibu. Miaka yote yeye ni mwalimu. Ngoja tuone
 
Ni kweli kabisa.Vinginevyo tutatia shaka uteuzi wake kuwa kawekwa kulinda maslahi ya wezi na makundi!
 
Huwezi kushinda kesi mahakamani kwa ripoti kama ile ya utoah.
mahakama itauliza pesa za umma zilikua ngapi na za iptl ngapi?,jibu hakuna.
ilitakiwa ripoti ilete hesabu kuanzia day one tumeuziwa umeme unit ngapi na tumelipa pesa ngapi na ngapi zilikua ni overpayement na kwanini zikazidi,etc.
upo sahihi kabisa
na je baada ya kulipwa IPTL pesa zake halali na Kodi TRA akapeleka zinazobaki ni za UMMA au ni za PAP(IPTL)?
 
Kuna maswali ya kujiuliza
1.Kuna uhusiano kati ya kuteuliwa kwa CAG mpya na account ya ESCROW?
2.Kwanini sasa hasa?kama madai kuwa Muda wa Ludovick uliisha Oct 5th mbona hakuapishwa muda huo huo?
3.Kwanini asema atapitia upya ripoti ya CAG wa zamani na hasa report ya escrow na sio ripoti zingine?
 
Mimi siiamini ofisi ya CAG hasa kwenye ripoti ya ESCROW. Ripoti ina mengi ambayo hayako vizuri mfano ripoti gani ya maana ya CAG inayoweza sema pesa Zilizoko kwenye ESCROW zaweza kuwa au zisiwe za serikali? Si angeandika tu kuwa hajui ni za nani tu kuwa yeye kama mkaguzi alikuwa mbumbumbu ambaye hata alichokuwa akikagua hajui ni cha nani.

Sasa kama alikuwa hajui Fedha za ESCROW ni zanani sasa alikagua nini? Mathalani kama pesa zote zilizokuwa ESCROW zilikuwa za mtu binafsi yeye Kama CAG alikuwa na mandate gani ya kwenda kukagua akaunti za mtu binafsi? Toka lini CAG akaenda kukagua mali za watu binafsi? Je sheria inamruhusu kukagua mali za mtu binafsi na kuzitolea ripoti kwenye bunge?.Ana kinga ya kisheria kama mgogoro ukizuka kuwa alikwenda kukagua mali za mtu binafsi kinyume cha sheria?

Wacha CAG mpya aifanyie marejeo halafu tumrudie na hilo swali upya tuachane na BLA BLA za hiyo ripoti ya Acting CAG .

Kama offisi ya CAG haikutoa objective assurance then an independent audit should be assigned to review and not the auditor holding the office.Doing so by the same will impair the professional codes of conduct and ethics.Itakuwa aibu ya kitaaluma.the best option is to engage an independent auditor to review the work of CAG
 
Mimi siiamini ofisi ya CAG hasa kwenye ripoti ya ESCROW. Ripoti ina mengi ambayo hayako vizuri mfano ripoti gani ya maana ya CAG inayoweza sema pesa Zilizoko kwenye ESCROW zaweza kuwa au zisiwe za serikali? Si angeandika tu kuwa hajui ni za nani tu kuwa yeye kama mkaguzi alikuwa mbumbumbu ambaye hata alichokuwa akikagua hajui ni cha nani.

Sasa kama alikuwa hajui Fedha za ESCROW ni zanani sasa alikagua nini? Mathalani kama pesa zote zilizokuwa ESCROW zilikuwa za mtu binafsi yeye Kama CAG alikuwa na mandate gani ya kwenda kukagua akaunti za mtu binafsi? Toka lini CAG akaenda kukagua mali za watu binafsi? Je sheria inamruhusu kukagua mali za mtu binafsi na kuzitolea ripoti kwenye bunge?.Ana kinga ya kisheria kama mgogoro ukizuka kuwa alikwenda kukagua mali za mtu binafsi kinyume cha sheria?

Wacha CAG mpya aifanyie marejeo halafu tumrudie na hilo swali upya tuachane na BLA BLA za hiyo ripoti ya Acting CAG .

Report inasema yawezekana kuna pesa ya Umma na pesa binafsi! labda uniambie huyu mpya anachotakiwa kuchunguza kuna pesa kiasi gani lakini si kuanza kupitia report ya mwenzio! kufanya hivyo ni Ku doubt kazi ya mwenzie kinyume na maadili!

Kama tuna wasi wasi na kazi ya aliyepita na kama tukianza kutoamini kazi za vyombo huru hata huyo mpya hakuna atakaye amini kazi yake trust me na atazua mgogoro mkubwa!

Naomba uniambie ni nani atakagua kazi yake na yeye ilikujiridhisha? Katika hili kama tumeamua kuto aminia hakuna atakaye aminika na wataanza kuleta hisia za kuwa kaletwa kuwalinda watu!
 
Jamani mwenye sheria ya kumuongoza CAG naomba aiweke hapa!
 
Uwongo kuna watu wengine waweza pitia kazi ya mkaguzi kwa ajili ya kupata Quality Assuarance Mbona ENRON kashfa za wakaguzi wa mahesabu zilionekana kibao na sehemu nyingi tu ripoti za wakaguzi zilionekana feki baada ya wengine kufanya Quality Assuarance kwa kupitia ripoti zao? Inaelekea umepata ka CPA kako kwa kukariri juzi juzi.

quality review...issue ya enron ina tofauti kidogo na hii....andersen walifanya audit ya kawaida(statutory),ya cag ilikuwa ni special audit,labda waje wengine kufanya review kama kpmg au pwc lakini sio ofisi hiyo hiyo wajifanyie review...
 
Kuna maswali ya kujiuliza
1.Kuna uhusiano kati ya kuteuliwa kwa CAG mpya na account ya ESCROW?
2.Kwanini sasa hasa?kama madai kuwa Muda wa Ludovick uliisha Oct 5th mbona hakuapishwa muda huo huo?
3.Kwanini asema atapitia upya ripoti ya CAG wa zamani na hasa report ya escrow na sio ripoti zingine?

Unajua katika hili hakuna atakaye aminika kama tumeamua kuto aminiana na ningependa kujua sheria inayompa mamlaka ya kukagua report ya mwenzie maana kufanya hivyo ni kubatilisha taarifa ya mwenzie ambayo ilishakuwa kwenye public!
 
You are right but he is the one now who is answerable and accountable for the Report.He Can`t accept to be accountable for the mistakes that are in the report that were done by the acting CAG.
So review is important for him.After all he is a Proffessor and has a PHD in accounting while the rest of the staff in CAG office most of them are just CPA holders with some having masters degrees.To him most of the Staff including the one who was Acting as CAG Are just like students of accounting and auditing to him.Review of the reoprt for him is a must.

Shallow reasoning! It is the CAG office and it is not a personal report. It had been done by team of experts, now does it means that he does not trust what has been reported? As an individual! Shame on those who mislead the truth.
 
Jamani mwenye sheria ya kumuongoza CAG naomba aiweke hapa!

1. Tanzania Audit Corporation Act, 1968

2. Public Finance Act, 2001.

3. Constitution of the united Republic of TZ.
... Na wewe tafuta nyingine.
 
Back
Top Bottom