Buriani Mzee Karume; Kwaheri uhuru wa Zanzibar

Buriani Mzee Karume; Kwaheri uhuru wa Zanzibar

Alexism

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2011
Posts
3,423
Reaction score
2,046
Tarehe kama ya leo mwaka 1972 yalitokea mauaji ya aliyewai kua Rais wa Zanzibar kwa miezi mitatu tu.

Wakati tunakumbuka mazuri yako pia tunachukua ata muda mwingi kukimbuka jinsi ulivyoshiriki kuuzima na kuufuta Uhuru wa watu wa Zanzibar pamoja na harakati za usawa baada ya mapinduzi.

Wazanzibar kweli walitaka nchi yao iwe huru na watu wake wawe na serikali yao pamoja na viongozi wao.Leo hii Zanzibar tumekua watu ambayo tunachezea asa na viongozi wa kutoka huko uliko uza Uhuru wetu.

Leo hii tuna kiongozi anaitwa eti Rais lakini awezi kufanya ziara nchi za nje na kutambulika kama Rais. Leo hii kiongozi wetu akienda kwa hao waliochukua Uhuru wetu anakua tu mtu wa kawaida yaani mjumbe wa Cabinet ya serikali.

Leo hii maamuzi yetu anatengulia na hao waliochukua Uhuru wetu...inatuhuma sana.
BURIANI MZEE KARUME,KWAHERILI UHURU WETU.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hivi yanatoka moyoni hayo?? Umenyimwa nini yakhee?? Eleza tufunguke macho!! Nbona twaona mkila tende na halluwa??
 
Tarehe kama ya leo mwaka 1972 yalitokea mauaji ya aliyewai kua Rais wa Zanzibar kwa miezi mitatu tu.

Wakati tunakumbuka mazuri yako pia tunachukua ata muda mwingi kukimbuka jinsi ulivyoshiriki kuuzima na kuufuta Uhuru wa watu wa Zanzibar pamoja na harakati za usawa baada ya mapinduzi.

Wazanzibar kweli walitaka nchi yao iwe huru na watu wake wawe na serikali yao pamoja na viongozi wao.Leo hii Zanzibar tumekua watu ambayo tunachezea asa na viongozi wa kutoka huko uliko uza Uhuru wetu.

Leo hii tuna kiongozi anaitwa eti Rais lakini awezi kufanya ziara nchi za nje na kutambulika kama Rais. Leo hii kiongozi wetu akienda kwa hao waliochukua Uhuru wetu anakua tu mtu wa kawaida yaani mjumbe wa Cabinet ya serikali.

Leo hii maamuzi yetu anatengulia na hao waliochukua Uhuru wetu...inatuhuma sana.
BURIANI MZEE KARUME,KWAHERILI UHURU WETU.

Sent using Jamii Forums mobile app
Huu uandishi si wa mzanzibari bali wa mzanzibara.
 
Mapinduzi matukufu ya Zanzibar yamileta hishma kubwa kwa visiwa hivyo.
Rais wa Zanzibar akitembelea nchi za Kiislamu, nchi za Kiarabu na
nchi za OAC zenye balozi Zanzibar, anapokelewa kama rais.
P
 
Tarehe kama ya leo mwaka 1972 yalitokea mauaji ya aliyewai kua Rais wa Zanzibar kwa miezi mitatu tu.

Wakati tunakumbuka mazuri yako pia tunachukua ata muda mwingi kukimbuka jinsi ulivyoshiriki kuuzima na kuufuta Uhuru wa watu wa Zanzibar pamoja na harakati za usawa baada ya mapinduzi.

Wazanzibar kweli walitaka nchi yao iwe huru na watu wake wawe na serikali yao pamoja na viongozi wao.Leo hii Zanzibar tumekua watu ambayo tunachezea asa na viongozi wa kutoka huko uliko uza Uhuru wetu.

Leo hii tuna kiongozi anaitwa eti Rais lakini awezi kufanya ziara nchi za nje na kutambulika kama Rais. Leo hii kiongozi wetu akienda kwa hao waliochukua Uhuru wetu anakua tu mtu wa kawaida yaani mjumbe wa Cabinet ya serikali.

Leo hii maamuzi yetu anatengulia na hao waliochukua Uhuru wetu...inatuhuma sana.
BURIANI MZEE KARUME,KWAHERILI UHURU WETU.

Sent using Jamii Forums mobile app

Lakini mbona kuna wakati Mwanakijiji aliwapa mbinu nzuri sana na rahisi ya kutotumia nguvu, alisema
1. Viongozi na waajiliwa wote walioko ktk Serikali ya Muungano na Mawaziri wajiudhuru nafasi zao na warudi Zanzibar.
2. Wabunge wa Zanzibar wasihudhurie vikao vyovyote vya Bunge kule Dodoma
3. Wafanya biashara wote kutoka Zanzibar wahamishie biashara zao Zanzibar

Na mambo kadhaa siyakumbuki mengine
 
Tarehe kama ya leo mwaka 1972 yalitokea mauaji ya aliyewai kua Rais wa Zanzibar kwa miezi mitatu tu.

Wakati tunakumbuka mazuri yako pia tunachukua ata muda mwingi kukimbuka jinsi ulivyoshiriki kuuzima na kuufuta Uhuru wa watu wa Zanzibar pamoja na harakati za usawa baada ya mapinduzi.

Wazanzibar kweli walitaka nchi yao iwe huru na watu wake wawe na serikali yao pamoja na viongozi wao.Leo hii Zanzibar tumekua watu ambayo tunachezea asa na viongozi wa kutoka huko uliko uza Uhuru wetu.

Leo hii tuna kiongozi anaitwa eti Rais lakini awezi kufanya ziara nchi za nje na kutambulika kama Rais. Leo hii kiongozi wetu akienda kwa hao waliochukua Uhuru wetu anakua tu mtu wa kawaida yaani mjumbe wa Cabinet ya serikali.

Leo hii maamuzi yetu anatengulia na hao waliochukua Uhuru wetu...inatuhuma sana.
BURIANI MZEE KARUME,KWAHERILI UHURU WETU.

Sent using Jamii Forums mobile app
Si mnawakili msomi Fatuma Karume?,autete huo Uhuru

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mapinduzi matukufu ya Zanzibar yamileta hishma kubwa kwa visiwa hivyo.
Rais wa Zanzibar akitembelea nchi za Kiislamu, nchi za Kiarabu na
nchi za OAC zenye balozi Zanzibar, anapokelewa kama rais.
P
Paschal kila siku kiwango chako kinashuka...
Nitajie nchi yenye ubalozi wake Zanzibar?
Ebu tutajie nchi alikoenda huyu mnaetudanganya eti ni Rais akapokelewa kama Rais au kwenda kwenye ziara ya kirais..
Yaalaah..unasema OAC au OIC?
BURIANI MZEE KARUME KWAHERI UHURU WA ZANZIBAR

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Paschal kila siku kiwango chako kinashuka...
Nitajie nchi yenye ubalozi wake Zanzibar?
Ebu tutajie nchi alikoenda huyu mnaetudanganya eti ni Rais akapokelewa kama Rais au kwenda kwenye ziara ya kirais..
Yaalaah..unasema OAC au OIC?
BURIANI MZEE KARUME KWAHERI UHURU WA ZANZIBAR

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Paschal kila siku kiwango chako kinashuka...
Nitajie nchi yenye ubalozi wake Zanzibar?
Ebu tutajie nchi alikoenda huyu mnaetudanganya eti ni Rais akapokelewa kama Rais au kwenda kwenye ziara ya kirais..
Yaalaah..unasema OAC au OIC?
BURIANI MZEE KARUME KWAHERI UHURU WA ZANZIBAR

Sent using Jamii Forums mobile app

Pia Pascal ..tofautisha Consulate au General Consulate na ambassador mkuu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu ahsante sana ..kwa hii taarifa ambayo ndiyo huu uongo tunakataa.Hivi na wewe unadiliki kukubali kuwa alipewa hadhi ya Rais wa nchi?
Ni Rais gani wa nchi ambae si amri jeshi mkuu?
Ni Rais gani wa nchi ambae nchi yake sio mwanachama wa UN,A.U,E.A.C,SADC?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Lakini mbona kuna wakati Mwanakijiji aliwapa mbinu nzuri sana na rahisi ya kutotumia nguvu, alisema
1. Viongozi na waajiliwa wote walioko ktk Serikali ya Muungano na Mawaziri wajiudhuru nafasi zao na warudi Zanzibar.
2. Wabunge wa Zanzibar wasihudhurie vikao vyovyote vya Bunge kule Dodoma
3. Wafanya biashara wote kutoka Zanzibar wahamishie biashara zao Zanzibar

Na mambo kadhaa siyakumbuki mengine

Huyo mwanakijiji yeye mwenyewe anahitaji mbinu za kujisaidia mwenyewe.

Nafikiri hamufahamu kama viongozi wote wa serekali ya SMZ na wa SMT wanaotekea Zanzibar ni vibaraka wa Tanganyika ndani ya Zanzibar sasa watafanya vipi hayo?
Na ndio mana CCM/SMT hawataki Upinzani ushike serekali Zanzibar kwasababu wanafahamu wanaweza kuchukua hatua yoyote ambayo itakuwa ngumu kwao
 
Back
Top Bottom