Bungeni Live: Hitimisho la Bajeti jioni ya 22/06/2012 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bungeni Live: Hitimisho la Bajeti jioni ya 22/06/2012

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by dosama, Jun 22, 2012.

  1. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ndo wanaingia ukumbini. Na naibu waziri wa fedha kaanza kuwajibu wabunge maoni yao.

    Huyu naibu chizi kweli eti serikali imetekeleza malengo ya milenia kwa kuwaweka wanawake wengi bungeni

    Mginwa huu upuuzi iweje skill development rev ipunguzwe na PAYE kwa wafanyakazi NO?????
     
  2. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kilimo kimetengewa asilimia 9% ya bajeti.

    Walimu wameshalipwa bil 22 mpaka sasa lakini mi nakumbuka wanaidai serikali zaidi ya bil 30
     
  3. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    PAYE kwa mfanyakazi kutoka 14% kwenda 9% imekataliwa na kilichofanywa ni kung'ata na kupuliza baada ya kuongeza kiasi kisichokatwa kodi toka 135,000/= hadi 170,000/=
     
  4. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Boda boda bado wanatakiwa kulipia 95,000/= na kaelekeza zaidi kwa Tabora
     
  5. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hivi anaongea kiswahili au kizenji?
     
  6. Pendael laizer

    Pendael laizer JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 961
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sasa hii serikali asilimia 9 ya kilimo kweli inafaa?kilimo kitakuwa kweli?
     
  7. nkyalomkonza

    nkyalomkonza JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 1,166
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    This is sad newz.
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,090
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Huyu naibu waziri anahubiri uwongo ule ule. Anasema kuwa mfumo wa PAYE unaotumika Tanzania ni wa kimataifa. Hili sio sahihi. Mfano, serikali inasema mtu anayepata 170,000 au pungufu yake kwa mwezi hatozwi kodi. Lakini kama anapata 180,000 atalipa kodi. Kimataifa mtu kitakachotozwa kodi ni 10,000 yaani 180,000-170,000 = 10,000 na sio 180,000.
    Upinzania wako sahihi kwa sababu wamependekeza kodi kwa hiyo kiasi kilichozidi 170,000. Sasa huyu mwanamama anajaribu kuegemea mambo asiyoelewa!
     
  9. M

    Mr Emmy JF-Expert Member

    #9
    Jun 22, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 1,177
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    wachaga mupo
     
  10. M

    Mr Emmy JF-Expert Member

    #10
    Jun 22, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 1,177
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    wabunge wa chadema wanapiga kelele bungeni, mbowe cjui yuko wapi aandike majina ya wapiga kelele
     
  11. andishile

    andishile JF-Expert Member

    #11
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,431
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    anaongea kiswahili cha kizenji
     
  12. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #12
    Jun 22, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,140
    Likes Received: 570
    Trophy Points: 280
    ni ndugu yake susan Mungi?...wanafanana sauti
     
  13. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #13
    Jun 22, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 41,937
    Likes Received: 9,801
    Trophy Points: 280
    Mzee mgimwa ana ongea kwa busara
     
  14. M

    Mr Emmy JF-Expert Member

    #14
    Jun 22, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 1,177
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    mgimwa awaambia wabunge yupo shupavu. Hakika anatao hutuba yake kwa sauti nzito na imara hakika itawatisha wabunge wachovu wa chadema
     
  15. nkyalomkonza

    nkyalomkonza JF-Expert Member

    #15
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 1,166
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Siioni hiyo busara.
     
  16. F

    FJM JF-Expert Member

    #16
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,090
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Jamani ni lini bunge letu litaacha huu upuuzi wa kutumia muda wa bunge kushukuru? Huu ni ufisadi. Shukrani za nini nyie watu? agrrrrrrrrr
     
  17. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #17
    Jun 22, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Upuuzi huu
     
  18. M

    Mr Emmy JF-Expert Member

    #18
    Jun 22, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 1,177
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    kutaja majina ya watu waliochangia ni upuuzi sana, time management hakuna kabisa
     
  19. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #19
    Jun 22, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,743
    Likes Received: 832
    Trophy Points: 280
    tusikilize wapi live???
     
  20. M

    Mr Emmy JF-Expert Member

    #20
    Jun 22, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 1,177
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    capten nape plz wajulishe mawaziri wetu kuwa kutaja majina na kushukuru ni kupoteza muda kabisa, wanatakiwa kujibu hoja za wabunge
     
Loading...