Waufukweni
JF-Expert Member
- May 16, 2024
- 5,371
- 18,699
Mwanasiasa wa Upinzani, Robert Kyagulanyi, amechukua fomu Tume ya Uchaguzi ya Uganda kwa ajili ya kuwania kiti cha urais 2026.
Kyagulanyi, ambaye aliwakilisha jukwaa la Umoja wa Kitaifa katika Uchaguzi uliopita, amesisitiza nia yake ya kuwania Urais wa Uganda.
Kyagulanyi, Mwanamuziki mashuhuri nchini Uganda na ukanda wa Afrika Mashariki, alishika nafasi ya pili katika uchaguzi uliopita baada ya Rais anayemaliza muda wake Yoweri Kaguta Museveni.
Wachambuzi wanadai kuwa chama cha Kyagulanyi cha People Power ambacho baadaye kilibadilika na kuwa NUP mnamo 2020 kiliwatisha baadhi ya vijana ambao walihisi wanaweza kuleta mabadiliko katika uongozi wa nchi.
Kyagulanyi, Mwanamuziki mashuhuri nchini Uganda na ukanda wa Afrika Mashariki, alishika nafasi ya pili katika uchaguzi uliopita baada ya Rais anayemaliza muda wake Yoweri Kaguta Museveni.
Wachambuzi wanadai kuwa chama cha Kyagulanyi cha People Power ambacho baadaye kilibadilika na kuwa NUP mnamo 2020 kiliwatisha baadhi ya vijana ambao walihisi wanaweza kuleta mabadiliko katika uongozi wa nchi.