Yoweri Museveni anaongoza mbio za urais dhidi ya Bobi Wine

Yoweri Museveni anaongoza mbio za urais dhidi ya Bobi Wine

Mwanamwana

Platinum Member
Joined
Aug 1, 2011
Posts
9,603
Reaction score
22,717
Kufikia tarehe 16 Januari 2026, matokeo ya uchaguzi wa rais nchini Uganda bado yanaendelea kuhesabiwa kufuatia upigaji kura uliofanyika Januari 15. Taarifa rasmi zinatarajiwa kutolewa ifikapo Januari 18.

Matokeo ya awali kutoka vituo 133 vilivyojumlishwa yanaonyesha Yoweri Museveni (NRM) akiongoza kwa takriban 62%, akifuatiwa na Bobi Wine (NUP) mwenye takriban 34%, huku wagombea wengine wakipata chini ya 3%.

Upande wa upinzani umedai kuwepo kwa dosari katika mchakato wa uchaguzi, ikiwemo kukatika kwa intaneti na ucheleweshaji wa taarifa. Kwa taarifa sahihi na za hivi punde, endelea kufuatilia Tume ya Uchaguzi ya Uganda.
 
IMG_2288.jpeg
 
Hayo matokeo ni ya kura 14,000+ hii ni % ndogo mno. Ila mwanzo mwema huonekana ahsubuhi.
Nimependa uwazi wa uhesabuji wa kura.
 
Alikwisha sema kitambo kuwa aliingia madarakani kwa mtutu hawezi Kuondolewa kwa karatasi!
Hicho wanachofanya ni maigizo tu kuwahadaa wananchi na international community!
 
Alishasema anaeitaka uganda na aingie msituni
 
Back
Top Bottom