Binti Huyu Hana Dogo Mmh!

MLALUKO JR

MLALUKO JR

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2015
Messages
970
Points
500
MLALUKO JR

MLALUKO JR

JF-Expert Member
Joined May 3, 2015
970 500
Habarini ndugu zangu.

Poleni na hongereni kwa mapambano ya kuzisaka Seenti.

Kuna binti mmoja wa chuo kutokea pwani ni mpenzi au mchumba wa jamaa yangu ya karibu.

Kitu kinachoshangaza ni kuwa baada ya kuwa pamoja ktk mahusiano takribani mwaka mmoja sasa,huku wakiwa wameshadokezana kwa wazazi wao.
Japo waliweka miadi ya kuishi kama mume na mke,Binti bila haya wala aibu ameanza kutangazia watu wake wa karibu kuwa ndoa yake ipo karibu hapo mwakani japo rafiki yangu hajashirikishwa ktk hilo.

Napenda kuuliza je,ni sahihi kwa binti kuanza kujitangazia ndoa ingali bado hawajapanga Situation kamili??je,ni mshawasha wa kuolewa au ni tambo kwa wenzake wajue nae ataolewa??
Mabinti,jaribuni kuwa Na Subra!!!
Nawasilisha kwenu wadau!!
 
lazalaza

lazalaza

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2012
Messages
2,395
Points
2,000
lazalaza

lazalaza

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2012
2,395 2,000
Mpenzi wa jamaa au mpenzi wako, km siyo wako huo ni ukuda kutangaza habari za watu humu ndani. Nenda kwenye habari zako ili ushauriwe.
 
Puppy

Puppy

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2011
Messages
2,495
Points
2,000
Puppy

Puppy

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2011
2,495 2,000
Jamaa Ako = Wewe Mwenyewe

USHAURI: Utaoa "Mamlaka Ya Utabiri Wa Hali Ya Hewa" kabla haijanyesha keshatangaza itanyesha.

Raha ni kwamba pia kabla hajakusaliti atatangaza mapema so utajua mapema na kujiandaa kisaikolojia kuwa utasalitiwa mapema mwakani. Hupunguza maumivu.


Hilo ni chaka, Toka huko
 
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2012
Messages
27,210
Points
2,000
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2012
27,210 2,000
Hata yeye ana ulimi
 
O

Otorong'ong'o

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2011
Messages
34,663
Points
2,000
O

Otorong'ong'o

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2011
34,663 2,000
Sasa ukisema ni wewe mwenyewe kwani ndio utakosa wachangiaji wa thread yako..?
 
am a girl

am a girl

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2016
Messages
758
Points
500
am a girl

am a girl

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2016
758 500
Mwambie "jamaa ako" ajiunge JF aje tumshauri wenyewe
 
Babkey

Babkey

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2010
Messages
4,748
Points
2,000
Babkey

Babkey

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2010
4,748 2,000
Labda ameshaahidiwa hivyo wakati wana "kwinchi kwinchi"
So ukweli wanao wahusika.
Labda aje rafiki yako kuomba ushauri.....
 
VAN HEIST

VAN HEIST

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2014
Messages
1,435
Points
1,250
VAN HEIST

VAN HEIST

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2014
1,435 1,250
sasa kama hakutaka kumuoa alimuahidi ili iweje? Penye ukweli uwongo hujitenga
 
Zikomo Songea

Zikomo Songea

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2016
Messages
673
Points
1,000
Zikomo Songea

Zikomo Songea

JF-Expert Member
Joined May 15, 2016
673 1,000
Habarini ndugu zangu.

Poleni na hongereni kwa mapambano ya kuzisaka Seenti.

Kuna binti mmoja wa chuo kutokea pwani ni mpenzi au mchumba wa jamaa yangu ya karibu.

Kitu kinachoshangaza ni kuwa baada ya kuwa pamoja ktk mahusiano takribani mwaka mmoja sasa,huku wakiwa wameshadokezana kwa wazazi wao.
Japo waliweka miadi ya kuishi kama mume na mke,Binti bila haya wala aibu ameanza kutangazia watu wake wa karibu kuwa ndoa yake ipo karibu hapo mwakani japo rafiki yangu hajashirikishwa ktk hilo.
Napenda kuuliza je,ni sahihi kwa binti kuanza kujitangazia ndoa ingali bado hawajapanga Situation kamili??je,ni mshawasha wa kuolewa au ni tambo kwa wenzake wajue nae ataolewa??
Mabinti,jaribuni kuwa Na Subra!!!
Nawasilisha kwenu wadau!!
Wewe nawe hueleweki, unatabia ya wivu usio na maana na unadharau sana.
1. Unasema hao wachumba walikubaliana kuishi pamoja kama mke na mume. Halafu unasema mume hajashirikishwa kivipi? Umejuaje? Walikubalianaje kama hawakujafiliana na kukubaliana?
2. Wenzako wanatambulishana kwa wazazi wao, wewe unadunisha hatua hiyo muhimu kwa kuiita "kudokezana". Sijui unamaana gani! Ndugu, hiyo ni hatua muhimu sana kuelekea kwenye ndoa na ni heshima mkubwa kwa wachumba, wazazi wao na jamii kiujumla wake. Acha wivu!
3. Binti anawajulisha ndugu zake wa karibu ili waanze kujiandaa na waweze kumfahamu huyo mtu wake na kumpa heshima anayostahili kijamii. Wewe unasema "bila aibu anawatangazia watu"! We vipi? Hao ni ndugu wa karibu, wadau muhimu. Aibu ya nini hapo? Inaonekana wewe unapenda sana mambo ya kufanyika gizani, au siyo?
4. Eti tambo na "mshawasha wa kuolewa". Mbona unaonekana kuumia sana? Wacha kumbeza binti wa watu, mchumba wa mtu! Kama na wewe unampenda basi pole sana jaribu mwingine maana huyo ameshawahiwa.

Mwisho, kuwa makini sana na uchaguzi wa maneno. Wafuatiliaji wengi wanaweza kuungana na mimi kuwa maneno yako mengi yamejaa wivu, dharau na chuki. Inaonekana wazi kuwa ilikuwa unammezea mate huyo binti! Nimeona nikudunge tu sindano upone. Pole lakini!
 
Sokoro waito

Sokoro waito

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2014
Messages
2,203
Points
2,000
Sokoro waito

Sokoro waito

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2014
2,203 2,000
Jambo rahisi sana hili kwa wazoefu, ukweli ni kuwa huyo binti kaahidiwa ndoa ila tatizo ni huyo jamaa asiyeelewa kuwa mwanamke hataniwi kuhusu kuolewa!!!
 
J

jambiloj2

Member
Joined
Sep 25, 2016
Messages
94
Points
150
J

jambiloj2

Member
Joined Sep 25, 2016
94 150
Sio lazima awe ameahidiwa na huyo jamaa yako mkuu,inawezekana yupo mwingine aliyeongea nae na ana uhakika na ndoa ndio maana jamaa yako hajui kwasababu sio muhusika.
 
alsam

alsam

Senior Member
Joined
Jun 16, 2016
Messages
176
Points
250
alsam

alsam

Senior Member
Joined Jun 16, 2016
176 250
Kwa Mujibu wa Hadithi ya Bwana Mtume Muhammad (S.A.W) Rehema na Amani ziwe Juu yake Amesema:-

Ficheni posa zenu na dhihirisheni harusi zenu.
Mwisho wa kunukuuu.

Maana yake usitangaze mambo ya uchumba wa posa kwa wasiohusika na harusi ndio mutangaze
 

Forum statistics

Threads 1,325,281
Members 509,058
Posts 32,187,501
Top