Bilioni 162 zimefikishwa kwa walengwa wa TASAF

Bilioni 162 zimefikishwa kwa walengwa wa TASAF

Ojuolegbha

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2020
Posts
1,773
Reaction score
1,174
BILIONI 162 ZIMEFIKISHWA KWA WALENGWA WA TASAF

Katika kipindi cha kuanzia mwezi Julai, 2024 hadi Machi, 2025, Ruzuku ya shilingi bilioni 162 ilihawilishwa kwa kaya za walengwa 906,669 zenye jumla ya wanakaya 3,769,582 ili waweze kujikimu na mahitaji ya msingi.

Wanakaya hao ni kutoka katika maeneo 186 ya utekelezaji wa Mpango kwa Tanzania Bara, na Unguja na Pemba kwa Zanzibar.

FB_IMG_1745662249843.jpg
 
Kati ya program za serikali ambazo hazina tija ni hii TASAF. Badala ya kuondoa umaskini, inaongeza umaskini. Kwanza, gavo inapoteza pesa nyingi kwa kulipia kaya fake. Pili, ile pesa wakipewa, inaishia kwenye pombe na kununua nyama.

Serikali ifanye tathmini ya kina, kupitia wanufaika, kuona namna pesa zinavyopotea. Wasiwatumie viongozi wa Tasaf Wa wilaya na halmashauri.
 
Kati ya program za serikali ambazo hazina tija ni hii TASAF. Badala ya kuondoa umaskini, inaongeza umaskini. Kwanza, gavo inapoteza pesa nyingi kwa kulipia kaya fake. Pili, ile pesa wakipewa, inaishia kwenye pombe na kununua nyama.

Serikali ifanye tathmini ya kina, kupitia wanufaika, kuona namna pesa zinavyopotea. Wasiwatumie viongozi wa Tasaf Wa wilaya na halmashauri.
Kuhusu kaya hewa upo sahihi kabisa, nakumbuka mwaka 2020 zilihakikiwa upya, kulikuwa na kaya hewa na zisizostahili nyingi sana.

Kwasasa angalau zimepunguzwa punguzwa ingawa baadhi ya maeneo nafikiri hazikosekani.

Pesa nyingi inaishia kuwaneemesha wengine na sio targeted ones.
 
Kuhusu kaya hewa upo sahihi kabisa, nakumbuka mwaka 2020 zilihakikiwa upya, kulikuwa na kaya hewa na zisizostahili nyingi sana.

Kwasasa angalau zimepunguzwa punguzwa ingawa baadhi ya maeneo nafikiri hazikosekani.

Pesa nyingi inaishia kuwaneemesha wengine na sio targeted ones.
Kabisa.
Mpango wa TASAF una malengo mazuri kwa jamii lakini katika utekelezaji wake binafsi naona kama hauleti tija. Familia wanafaika zimeendelea kuwa maskini zaidi ela wanayopewa inaishia kwenye Pombe
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom