Bila Jehanamu hakuna kuiona pepo

Bila Jehanamu hakuna kuiona pepo

Unachekesha sana .
Ila ngoja nisikucheke.
unajua kuwa ushahidi sio lazima kuona. Hata kusikia ni ushahidi.
Hilo najua unalijua. Ila unakaza fuvu kwasababu ushajijengea kubisha.
Ila Ww ni sahihi kubisha. Sio kila binadamu ana akili.



Huyu ndio yule mke wa tatu wa mtume . Ambae mpaka nguo walivaliana.

Na kuhusu sahih bukhar 2.
Nadhan haujaelewa hoja yangu.
Nimesema Kusikia au kuona huo wahyi.

Sasa mtu kajifunika Dera la mke wake na akatulia. Alaf akanyanyuka na kusema nimeshushiwa wahyi.
Hiyo si ata ww unaweza kufanya.

Hoja yako tetezi ijikite kwenye mashuhuda wa kusikia au kuona huo wahyi.

HAKUNA aliyewahi kushuhudia.


Kuhusu Hili.
Hadi Quran yako. aliyeishusha Jibril imeandika.

Pia Huyu ni mtu alishuhudia na kusadiki hili la Mimba ya bikira Mariam.
Kasome Luka 1 : 35 - 49.


Huyu Elizabeth ni shahidi.

Usibadilishe hoja yangu. Sijasema kusikia si ushahidi; nimesema kuna tofauti kati ya kusikia sauti na kushuhudia tukio lenyewe.

Matendo 9:7, waliokuwa na Paulo walisikia sauti lakini hawakumwona mtu. Hivyo hawakuwa mashahidi wa kile Paulo alichokiona.

Na kuhusu Elisabeti, Luka 1:39–45 haonyeshi alishuhudia mimba ya Mariamu ikitungwa; alimwona Mariamu akiwa tayari mjamzito na akasema kuhusu mtoto aliyekuwa tumboni.

Kwa hiyo hoja yangu bado ipo: nani alishuhudia tukio lenyewe, si matokeo yake au taarifa iliyotolewa baadaye?
 
Usibadilishe hoja yangu. Sijasema kusikia si ushahidi; nimesema kuna tofauti kati ya kusikia sauti na kushuhudia tukio lenyewe.

Matendo 9:7, waliokuwa na Paulo walisikia sauti lakini hawakumwona mtu. Hivyo hawakuwa mashahidi wa kile Paulo alichokiona.

Hili la Paulo bila shaka huna hoja tetezi.
Soma mara mbili mbili ulichoandika.
Paragraph ya kwanza haujakana Kusikia kuwa sio Ushahidi. Na ya pili.

Kama kusikia na kuona vyote ni Ushahidi. Basi tufunge huo mjadala.
Paulo aliona na akasikia. Na watu waliokuwa nao hawakuona ule mwanga ila walisikia.

Na kuhusu Elisabeti, Luka 1:39–45 haonyeshi alishuhudia mimba ya Mariamu ikitungwa; alimwona Mariamu akiwa tayari mjamzito na akasema kuhusu mtoto aliyekuwa tumboni.

Sahihi. Ila alitambua kuwa Yale aliyoambiwa na Mungu ni sahihi.
Na ni mtu mwingine kabisa huyu.

Hebu turudi kwako.
kwasababu hakuna aliyeona wala kusikia kuhusu Wahyi wa mtume.

basi nionyeshe kwenye Quran
hivi ni Nani alitokewa na Wahyi na akaambiwa kuwa anayosema Mohamed ni sahihi?.

ni nani aliambiwa na allah kuwa Mohamed ni mtume wa allah
 
Tuje na topic moja moja , usirukie huku mara kule kama nyani mtini au umeanza kuchanganyikiwa kuona yesu hakumfufua mtu?
Mm niruke ruke 😂😂😂😂

Au nikurudishe nyuma uone hili limeanzia wap?.
mm nimejibu ulichouliza.
Ngoja nirudie hapa.
Umeuliza
.saa nipe muujiza aliyofanya yesu ni upi ulio Hai mpaka leo,

Nikasema hivi
najua ww ni mbishi.
Sasa ili nikukamate vizuri
Nijibu hili. Na jibu liwe fupi.
Ili nikutajie Muujiza mkubwa ambao uko Hai hadi leo.

Je Yesu alisulubiwa msalabani au alipaishwa na allah?.

Sasa nimeruka ruka wapi?.
Au ww ndio hautaki kujibu😂😂😂.

Alafu kuhusu Kufufua.
Kwenye hivyo vitabu vyako vingi
Ulivyonavyo kasome

Quran 5:110
Na pale Mwenyezi Mungu atakaposema: 'Ewe Isa mwana wa Maryamu! Kumbuka neema yangu juu yako... na ulipowafufua wafu kwa idhini yangu...'”

Na Quran 3 :49.
"na ninafufua wafu kwa idhini ya Mwenyezi Mungu..."

Au na Hii utapinga?.
 
Hili la Paulo bila shaka huna hoja tetezi.
Soma mara mbili mbili ulichoandika.
Paragraph ya kwanza haujakana Kusikia kuwa sio Ushahidi. Na ya pili.

Kama kusikia na kuona vyote ni Ushahidi. Basi tufunge huo mjadala.
Paulo aliona na akasikia. Na watu waliokuwa nao hawakuona ule mwanga ila walisikia.



Sahihi. Ila alitambua kuwa Yale aliyoambiwa na Mungu ni sahihi.
Na ni mtu mwingine kabisa huyu.

Hebu turudi kwako.
kwasababu hakuna aliyeona wala kusikia kuhusu Wahyi wa mtume.

basi nionyeshe kwenye Quran
hivi ni Nani alitokewa na Wahyi na akaambiwa kuwa anayosema Mohamed ni sahihi?.

ni nani aliambiwa na allah kuwa Mohamed ni mtume wa allah


Hapana, hapo hujafunga mjadala—umeurudisha kwenye hoja niliyokuwa nakuuliza.

Kwanza, mimi sijasema kusikia si ushahidi. Nimesema kwamba kuwa mtu amesikia au kuona hakumaanishi moja kwa moja kwamba kila alichodai kuona/kusikia kinakuwa kimethibitishwa kwa kiwango kilekile. Ushahidi unatakiwa kuchunguzwa: nani aliona nini, nani alisikia nini, na ushahidi huo unasemaje?

Pili, hoja yako ya Paulo inahitaji usome Matendo yote, si kuchukua sentensi moja. Katika Matendo 9:7, wale waliokuwa pamoja naye wanaelezwa kuwa walisikia sauti lakini hawakumwona mtu. Lakini katika Matendo 22:9, Paulo anasema wale waliokuwa pamoja naye hawakusikia sauti ya yule aliyekuwa akisema naye. Hapo kuna jambo la msingi ambalo huwezi kulipita kwa kusema tu “walisikia.”

Tatu, hata tukikubali kwamba kusikia na kuona ni ushahidi, hilo bado halithibitishi moja kwa moja tafsiri ya kile kilichoonekana au kusikika. Mtu anaweza kushuhudia tukio bila kuelewa kikamilifu maana yake.

Kwa hiyo usibadilishe hoja. Kama unataka kusema kwamba “Paulo aliona na kusikia, kwa hiyo mada imefungwa,” basi eleza wazi:

Paulo aliona nini? Alisikia nini? Wenzake waliona nini? Walisikia nini? Na kwa nini Matendo 9:7 na 22:9 zinaeleza uzoefu wao kwa namna tofauti?

Ukijibu hayo, ndipo tunaweza kusema umejenga hoja. Lakini kusema tu “kusikia na kuona ni ushahidi, basi tufunge mjadala” si hoja—ni kuruka hatua muhimu ya kuthibitisha unachodai.
 
Mm niruke ruke 😂😂😂😂

Au nikurudishe nyuma uone hili limeanzia wap?.
mm nimejibu ulichouliza.
Ngoja nirudie hapa.
Umeuliza


Nikasema hivi


Sasa nimeruka ruka wapi?.
Au ww ndio hautaki kujibu😂😂😂.

Alafu kuhusu Kufufua.
Kwenye hivyo vitabu vyako vingi
Ulivyonavyo kasome

Quran 5:110
Na pale Mwenyezi Mungu atakaposema: 'Ewe Isa mwana wa Maryamu! Kumbuka neema yangu juu yako... na ulipowafufua wafu kwa idhini yangu...'”

Na Quran 3 :49.
"na ninafufua wafu kwa idhini ya Mwenyezi Mungu..."

Au na Hii utapinga?.
Biblia yako umeikimbia?
 
Paulo aliona nini? Alisikia nini? Wenzake waliona nini? Walisikia nini? Na kwa nini Matendo 9:7 na 22:9 zinaeleza uzoefu wao kwa namna tofauti?

Kasome pia.
Matendo ya Mitume 26 :14
"Sisi sote tulipanguka chini nchi, nikasikia sauti ikisema nami kwa lugha ya Kiebrania, Sauli, Sauli, mbona unanitesa? Ni vigumu kwako kuupiga mateke michongoma."

turud hapa

Matendo 9:7, wale waliokuwa pamoja naye wanaelezwa kuwa walisikia sauti lakini hawakumwona mtu. Lakini katika Matendo 22:9, Paulo anasema wale waliokuwa pamoja naye hawakusikia sauti ya yule aliyekuwa akisema naye.

Matendo 9:7 neno linaashiria kuwa walisikia kuna sauti ya mtu inayolia au ikiongea (kama mtetemeko wa sauti), lakini hawakuelewa au hawakutambua maneno kamili yaliyosemwa.
Na Katika Matendo 22:9, Paulo anaeleza kiundani zaidi akimaanisha kuwa hawakuisikia kwa kuelewa au hawakutambua ujumbe au maneno yale maalum yaliyoelekezwa kwake yeye binafsi na Yesu.
 
Kasome pia.
Matendo ya Mitume 26 :14
"Sisi sote tulipanguka chini nchi, nikasikia sauti ikisema nami kwa lugha ya Kiebrania, Sauli, Sauli, mbona unanitesa? Ni vigumu kwako kuupiga mateke michongoma."

turud hapa



Matendo 9:7 neno linaashiria kuwa walisikia kuna sauti ya mtu inayolia au ikiongea (kama mtetemeko wa sauti), lakini hawakuelewa au hawakutambua maneno kamili yaliyosemwa.
Na Katika Matendo 22:9, Paulo anaeleza kiundani zaidi akimaanisha kuwa hawakuisikia kwa kuelewa au hawakutambua ujumbe au maneno yale maalum yaliyoelekezwa kwake yeye binafsi na Yesu.

Nimesoma Matendo 26:14. Hapo Paulo anasema “nikasikia sauti ikisema nami”, lakini hiyo haijibu swali la Matendo 9:7 na 22:9.

Hoja yangu ni hii: wenzake Paulo waliona nini na walisikia nini? Matendo 9:7 inasema walisikia sauti lakini hawakumwona mtu; Matendo 22:9 inasema hawakusikia/kuelewa sauti ya aliyekuwa akisema na Paulo.

Kwa hiyo Matendo 26:14 kuthibitisha kwamba Paulo alisikia sauti hakufuti tofauti hiyo. Nataka ueleze tofauti kati ya aya hizo, si kunionyesha tena kwamba Paulo alisikia sauti.
 
Matendo 9:7 neno linaashiria kuwa walisikia kuna sauti ya mtu inayolia au ikiongea (kama mtetemeko wa sauti), lakini hawakuelewa au hawakutambua maneno kamili yaliyosemwa.
Na Katika Matendo 22:9, Paulo anaeleza kiundani zaidi akimaanisha kuwa hawakuisikia kwa kuelewa au hawakutambua ujumbe au maneno yale maalum yaliyoelekezwa kwake yeye binafsi na Yesu.


Matendo 9:7 inasema walisikia “φωνῆς” (sauti), lakini hawakumwona mtu. Matendo 22:9 inasema “τὴν δὲ φωνὴν οὐκ ἤκουσαν” — “hawakuisikia sauti.”

Kwa hiyo swali bado lipo: kwa nini Luka anatumia kauli hizi mbili tofauti?

Kama unadai maana yake ni “walisikia sauti lakini hawakuelewa maneno,” basi nionyeshe kutoka kwenye lugha ya Kigiriki au muktadha wa aya hizo kwa nini tafsiri hiyo ndiyo sahihi, badala ya kuipa aya maana ili kuondoa tofauti iliyopo.

Maana yake, usiniambie tu “kasome pia”; onyesha maandiko yanavyopatana.
 
Kasome pia.
Matendo ya Mitume 26 :14
"Sisi sote tulipanguka chini nchi, nikasikia sauti ikisema nami kwa lugha ya Kiebrania, Sauli, Sauli, mbona unanitesa? Ni vigumu kwako kuupiga mateke michongoma."

turud hapa



Matendo 9:7 neno linaashiria kuwa walisikia kuna sauti ya mtu inayolia au ikiongea (kama mtetemeko wa sauti), lakini hawakuelewa au hawakutambua maneno kamili yaliyosemwa.
Na Katika Matendo 22:9, Paulo anaeleza kiundani zaidi akimaanisha kuwa hawakuisikia kwa kuelewa au hawakutambua ujumbe au maneno yale maalum yaliyoelekezwa kwake yeye binafsi na Yesu.

Naona umefahamu umechungulia ukaingia kizani , msome zaidi Paulo au Saul

Sauli wa Tarso – Je, alikuwa shahidi wa Yesu?​

Kitabu cha Matendo ya Mitume kinamueleza Sauli kama mtesaji wa Wakristo. Lakini kama kweli Sauli alikuwa mtu aliyekuwa akitetea dini ya Kiyahudi wakati Stefano anapigwa mawe (Matendo 7:58–8:3), na baadaye akawa mtesaji mkubwa wa Wakristo, swali ni: Sauli alikuwa wapi kabla ya hapo, wakati Yesu alikuwa akihubiri na kuvuta watu wengi?

Inaonekana Sauli alianza kuwatesa Wakristo baada tu ya kifo cha Yesu. Hilo linaweza kuleta swali kuhusu jinsi Yesu alivyoathiri watu wakati wa uhai wake.

Sauli alikuwa wa wakati mmoja na Yesu na aliishi eneo hilo. Alisoma Yerusalemu chini ya Gamalieli (Matendo 22:3), wakati Yesu alikuwa akifundisha, akiwakabili Mafarisayo na Masadukayo, na hata kuwaondoa wafanyabiashara Hekaluni.

Kama Sauli alikuwa mtu mwenye bidii kubwa sana katika dini (Wagalatia 1:14), kwa nini hatuoni akimpinga au kumshambulia Yesu wakati Yesu alikuwa hai?

Kwa nini hakutajwa kama shahidi wa kesi ya Yesu mbele ya Sanhedrin? Na alikuwa wapi wakati wa wiki ya mwisho ya maisha ya Yesu huko Yerusalemu?

Jambo la kushangaza ni kwamba Paulo, ambaye baadaye alitetea sana imani kuhusu Yesu, hasimuliwi kuwa alimuona au kumsikia Yesu wakati Yesu akiwa hai.
 
@Mwaka wa Mbele , Space2026, jiwe angavu

​

Paulo, “shahidi mwingine wa Yesu”, hakuona wala kusikia chochote!​

Paulo wawili – Hadithi moja yenye mkanganyiko​


Paulo, mmisionari na mtume maarufu wa Ukristo, haonekani katika vitabu vya historia vya watu wasio Wakristo vya wakati wake—kwa mfano Tacitus, Pliny, Josephus, na wengine.

Ingawa tunaambiwa Paulo alikutana na viongozi wa maeneo mbalimbali na hata wafalme na watawala, hakuna mwandishi wa wakati huo aliyeyaandika matukio hayo.

Taswira tunayojua kuhusu Paulo inatokana hasa na vyanzo viwili: Kitabu cha Matendo ya Mitume na barua zinazohusishwa na Paulo.

Lakini vyanzo hivyo viwili vinaonekana kumweleza Paulo kwa njia tofauti sana, na wakati mwingine habari zake hazipatani.

Paulo katika Kitabu cha Matendo​

Paulo wa Matendo anaonyeshwa kama mtu anayefanya kazi pamoja na kanisa. Kubadilika kwake njiani kwenda Damasko ni tukio muhimu sana, na linasimuliwa mara tatu.

Awali alikuwa Sauli, Myahudi mwenye bidii aliyewatesa Wakristo. Baadaye anaingia katika kanisa na kuwa pamoja na waumini.

Baada ya hapo, mara nyingi tunaona watu wengine wakimsaidia na kumpeleka kutoka sehemu moja kwenda nyingine:

  • Wanafunzi walimsaidia kutoka Damasko (Matendo 9:25).
  • Barnaba alimpeleka kwa mitume (9:27).
  • Wakampeleka Kaisaria, kisha wakamtuma Tarso.
  • Barnaba alimleta Paulo Antiokia (11:26).
  • Baadaye alitumwa pamoja na wengine kwenda Yerusalemu kusaidia wakati wa njaa (11:30).
Baadaye waumini walimtuma Paulo katika safari yake ya kwanza ya kuhubiri (13:4).

Katika safari zake, Paulo anaonekana kufuata mafundisho na maamuzi yaliyotolewa na mitume na wazee waliokuwa Yerusalemu:

“Walipokuwa wakipita katika miji, waliwapa waumini maagizo yaliyowekwa na mitume na wazee wa Yerusalemu.” — Matendo 16:4
Kutoka Thesalonike, waumini walimtuma Paulo kwenda Berea (17:10). Baadaye alipelekwa kwa njia ya bahari kwenda Athene (17:14–15).

Huko Kenkrea, Paulo pia alifanya nadhiri ya Kiyahudi na akanyoa nywele zake (18:18).

Ingawa jina Paulo linatajwa mara nyingi sana katika Kitabu cha Matendo, jina lake karibu halitumiki pamoja na cheo “mtume.” Katika Matendo 14:14, Paulo anatajwa pamoja na Barnaba na wote wanaitwa mitume kwa pamoja.

Hilo ni jambo la kushangaza, hasa kwa sababu inaaminika kwamba Luka, ambaye alikuwa mwandani wa Paulo, ndiye aliyeandika Matendo ya Mitume.
 
@Mwaka wa Mbele , Space2026, jiwe angavu

Barua za Paulo​

Kinyume kabisa na Paulo anayeelezwa katika Kitabu cha Matendo, Paulo wa barua anaonekana kama mtu anayejitegemea sana na anayefanya mambo kwa maamuzi yake mwenyewe. Hafuati maagizo ya watu wengine; badala yake, yeye ndiye anayetoa maagizo.

Katika barua zake, Paulo anarudia sana kusema kwamba yeye ni mtume, na kwamba alichaguliwa moja kwa moja na Mungu. Kama ushahidi, Paulo anaonyesha mafanikio yake katika kuhubiri (kwa mfano, 2 Wakorintho 2–3). Hoja yake ni kama kusema:

“Angalieni mafanikio yetu! Kwa hiyo lazima tunachosema kiwe kweli!”

Paulo hasemi kuhusu tukio la njiani kwenda Damasko wala hasemi kwamba alitokea Tarso. Pia hasemi kuhusu:

  • Cyprus na mgogoro wake na mchawi mwingine,
  • maagizo ya Yakobo kuhusu vyakula vilivyokatazwa na uasherati,
  • au mambo mengine yanayopatikana katika Kitabu cha Matendo.
Inaonekana Paulo anasisitiza kwamba mamlaka yake hayatoki kwa mwanadamu yeyote.

Paulo pia alikuwa mkali kwa watu ambao hawakukubaliana naye.

Kwa mfano, Petro na Barnaba walipoacha kula pamoja na watu wasio Wayahudi, Paulo alimkemea Petro hadharani. Paulo aliandika kwamba Petro alifanya hivyo kwa sababu ya “kuogopa”, na kwamba Barnaba “alichukuliwa na ushawishi wao” (Wagalatia 2:12–13).
 
Siwez kuacha Ndala.
Pia tukimaliza hili . Uwe mwanaume na kujibu zile mada zangu Mbili za Juu.

Post yako #155 na #157.
Zote kwa pamoja zinajibiwa na haya ya chini.

Katika barua zote alizoandika Paulo (kama vile Warumi, Wakorintho, Wagalatia), hajawahi hata mara moja kujitapa au kutaja kuwa alimwona Yesu akifundisha, akifanya miujiza, au akisulubiwa Yerusalemu. Kama angemwona, ingekuwa hoja ngumu sana kwake kuitumia dhidi ya wapinzani wake waliokuwa wanatilia shaka utume wake.

Na Ingawa alisoma Yerusalemu, inawezekana kabisa kwamba baada ya kumaliza masomo yake ya awali, alirejea nyumbani kwao Tarso (Uturuki ya sasa) au alikuwa akisafiri kwa mambo ya kisheria na kibiashara, na alirejea Yerusalemu baada tu ya Yesu kusulubiwa na kupaa.

mtu aitwe "Mtume" au "Shahidi wa Yesu" katika Kanisa la kwanza, kigezo cha msingi kilikuwa ni kushuhudia kufufuka kwa Yesu. Katika Matendo 1:21-22, mitume walipokuwa anamchagua mbadala wa Yuda Iskariote, kigezo kilikuwa ni mtu aliyefuatana nao tangu ubatizo wa Yohana hadi Yesu alipopaa. Paulo hakukidhi kigezo hiki.
Hata hivyo, Paulo alijitofautisha na kujiita shahidi kwa sababu ya Tukio la Njiani kuelekea Damasko (Matendo 9).
  • Katika 1 Wakorintho 9:1, anajitetea akisema: "Mimi si mtume? Je! Kumbe mimi sikumwona Yesu Bwana wetu?"
  • Katika 1 Wakorintho 15:8, anapoorodhesha watu waliomwona Yesu baada ya kufufuka, anasema: "Na mwisho wa watu wote alitokea na kwangu mimi, kama kwa mtu aliyezaliwa si kwa wakati wake."

Je Sauli Alikuwa Wapi?
Ushahidi thabiti unaonyesha kuwa wakati Yesu anafundisha na kusulubiwa, Sauli ama alikuwa bado hajarudi Yerusalemu kutoka Tarso, au alikuwa amejifungia akisoma sheria za Kiyahudi na hakujihusisha na harakati za Yesu (ambaye viongozi wengi wa Kiyahudi walimchukulia kama mwalimu wa vijijini kutoka Galilaya asiye na umuhimu mwanzoni).
Alikuja kuwa mstari wa mbele baada ya Kifo cha Yesu.pale ambapo viongozi wa Kiyahudi walipogundua kuwa harakati za "Wafuasi wa Njia" (Wakristo) zinakua kwa kasi sana na zinatishia misingi ya dini yao Yerusalemu.
Kwa hiyo,

Sauli hakuwa shahidi wa maisha ya hapa duniani ya Yesu, bali alikuwa shahidi wa Yesu aliyefufuka kwa Kufunuliwa kwake kwa njia ya Kiroho na Maono.

kama ww unavyoamini Wahyi ambao wakristo hawaamini. Basi na sisi tunamuanini Paulo na utume wake.
Na hakuna kitakachoweza kubadilisha hilo.
Na atleast yeye kulikuwa na mashuhuda. Lakini wahyi wa mtume hakuna hata raia mmoja amehisi kwa kuona au kusikia.
Na hilo pia haliwezi kubadilika.
 
Siwez kuacha Ndala.
Pia tukimaliza hili . Uwe mwanaume na kujibu zile mada zangu Mbili za Juu.

Post yako #155 na #157.
Zote kwa pamoja zinajibiwa na haya ya chini.

Katika barua zote alizoandika Paulo (kama vile Warumi, Wakorintho, Wagalatia), hajawahi hata mara moja kujitapa au kutaja kuwa alimwona Yesu akifundisha, akifanya miujiza, au akisulubiwa Yerusalemu. Kama angemwona, ingekuwa hoja ngumu sana kwake kuitumia dhidi ya wapinzani wake waliokuwa wanatilia shaka utume wake.

Na Ingawa alisoma Yerusalemu, inawezekana kabisa kwamba baada ya kumaliza masomo yake ya awali, alirejea nyumbani kwao Tarso (Uturuki ya sasa) au alikuwa akisafiri kwa mambo ya kisheria na kibiashara, na alirejea Yerusalemu baada tu ya Yesu kusulubiwa na kupaa.

mtu aitwe "Mtume" au "Shahidi wa Yesu" katika Kanisa la kwanza, kigezo cha msingi kilikuwa ni kushuhudia kufufuka kwa Yesu. Katika Matendo 1:21-22, mitume walipokuwa anamchagua mbadala wa Yuda Iskariote, kigezo kilikuwa ni mtu aliyefuatana nao tangu ubatizo wa Yohana hadi Yesu alipopaa. Paulo hakukidhi kigezo hiki.
Hata hivyo, Paulo alijitofautisha na kujiita shahidi kwa sababu ya Tukio la Njiani kuelekea Damasko (Matendo 9).
  • Katika 1 Wakorintho 9:1, anajitetea akisema: "Mimi si mtume? Je! Kumbe mimi sikumwona Yesu Bwana wetu?"
  • Katika 1 Wakorintho 15:8, anapoorodhesha watu waliomwona Yesu baada ya kufufuka, anasema: "Na mwisho wa watu wote alitokea na kwangu mimi, kama kwa mtu aliyezaliwa si kwa wakati wake."

Je Sauli Alikuwa Wapi?
Ushahidi thabiti unaonyesha kuwa wakati Yesu anafundisha na kusulubiwa, Sauli ama alikuwa bado hajarudi Yerusalemu kutoka Tarso, au alikuwa amejifungia akisoma sheria za Kiyahudi na hakujihusisha na harakati za Yesu (ambaye viongozi wengi wa Kiyahudi walimchukulia kama mwalimu wa vijijini kutoka Galilaya asiye na umuhimu mwanzoni).
Alikuja kuwa mstari wa mbele baada ya Kifo cha Yesu.pale ambapo viongozi wa Kiyahudi walipogundua kuwa harakati za "Wafuasi wa Njia" (Wakristo) zinakua kwa kasi sana na zinatishia misingi ya dini yao Yerusalemu.
Kwa hiyo,

Sauli hakuwa shahidi wa maisha ya hapa duniani ya Yesu, bali alikuwa shahidi wa Yesu aliyefufuka kwa Kufunuliwa kwake kwa njia ya Kiroho na Maono.

kama ww unavyoamini Wahyi ambao wakristo hawaamini. Basi na sisi tunamuanini Paulo na utume wake.
Na hakuna kitakachoweza kubadilisha hilo.
Na atleast yeye kulikuwa na mashuhuda. Lakini wahyi wa mtume hakuna hata raia mmoja amehisi kwa kuona au kusikia.
Na hilo pia haliwezi kubadilika.

Jagina Tuliza kichwa chako.
Hapa kuna majibu ya hoja zako

1- Paulo alikuwa wapi kipind cha Yesu.
2- kwanin Paulo ni shahidi wa Yesu ingawa hakumuona wala kubatizwa na Yohana.
3-Kwanini Paulo ni mtume wakati hakuwa mmoja wa Wanafunzi wa Yesu au aliyeshuhudia kufufuka kwa Yesu. Na kwanini amejiita Mtume kwenye hizo barua zake.
4-

NB: Niko busy busy . Ila Jion ntatulia .
 
Anaibuka kobazi wa mtogole, yombo dovya, mchambawima, makunduchi anadai uislam unakua haraka ulaya na amerika wazungu wanasilimu. Mzungu gani asilimu aanze kuamini hadithi za kipuuzi kama hizi habari za jehanamu na peponi? Hizi ni stori za kuaminisha wapuuzi wenye akili ndogo. Muafrika ndio kawa mateka wa imani hii yuko tayari kupigana kutetea ushenzi huu
 
Back
Top Bottom