BAVICHA wamuasi Mbowe, waapa kwenda Dodoma


Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
13,490
Likes
27,326
Points
280
Age
48
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
13,490 27,326 280
BARAZA la vijana la Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), limeapa kwenda mkoani Dodoma kusaidia jeshi la polisi kuzuia mkutano mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM). Anaandika Josephat Isango

Kiongozi mmoja mwandamizi wa BAVICHA makao makuu aliyezungumza na MwanaHALISI Online kwa sharti la kutotajwa jina lake amesema, uamuzi wa wao kwenda Dodoma uko palepale.

“Tumeshaamua kwenda Dodoma na hakuna yeyote anayeweza wa kutuzuia. Uamuzi wetu uko palepale na tutatekeleza kila ambacho tumepanga,” ameeleza.

Mkutano mkuu wa CCM umepangwa kufanyika mkoani Dodoma wiki mbili zijazo. Unatarajiwa kumchagua John Pombe Magufuli, kuwa mwenyekiti wa taifa wa chama hicho.

Msimamo mkali wa kiongozi huyo wa BAVICHA umefuatia uamuzi wa mwenyekiti wa taifa wa chama hicho, Freeman Mbowe, kuzuia vijana wa Chadema kwenda Dodoma kukabiliana na CCM.

Mbowe alitoa kauli hiyo jana Jumapili, kufuatia kuwapo kwa taarifa kuwa jeshi la polisi nchini, limeapa kupambana na viongozi na wafuasi wa Chadema, ikiwa watafika mkoani humo kuzuia mkutano wa CCM.

Chadema kimeamua kuchukua hatua ya kukabiliana na CCM baada ya jeshi la polisi kuzuia mikutano ya ndani ya chama hicho; mikutano ya hadhara na mahafali yaliyopangwa kufanywa na Umoja wa Wanavyuo wa Chadema (CHASO), katika baadhi ya mikoa.

Kauli ya Mbowe imepingwa na baadhi ya vijana katika maeneo mbalimbali, ikiwamo mkoani Arusha, ambako uongozi wa mkoa umekabidhi kwa BAVICHA kiasi cha Sh. 5 milioni kwa ajili ya kwenda Dodoma.

Miongoni mwa mahafali ya Chadema yaliyovurumishwa na polisi, ni pamoja na yale yaliyofanyika mkoani Dodoma ambako mgeni rasmi alikuwa waziri mkuu mstaafu, Frederick Sumaye.

Mahafali ya Dodoma yalitarajiwa kufanyika katika hoteli ya African Dreems, yaliporomoshwa na polisi kwa kutumia mabomu ya machozi, silaha za moto na gari moja la maji ya kuwasha.

“Upole wa Mbowe na Edward Lowassa, ndiyo uliosababisha tukaibiwa kura na kushindwa kuandamana. Katika hili, hatuko tayari kumsikiliza yeyote,” ameeleza kiongozi huyo.
Anasema, “…kama Mbowe ameshindwa kuongoza chama basi ni vema akaamua kukaa pembeni na kuwacha wenye uwezo na ujasiri wa kutenda.

“Kama anaogopa kuwekwa ndani basi aache kabisa siasa hadi watakapopatikana polisi wapole atarudi kuwa mwenyekiti.”

Akiongea kwa uchungu kiongozi huyo mwandamizi wa Chadema anasema, “tunataka kwenda Dodoma ili azima yetu itimie. Ni lazima polisi na CCM wafahamu kuwa nchi hii siyo mali ya genge la watu wachache. Nasi ni umma ambao unapaswa kutendewa haki.”

Katika mitandao ya kijamii kumesheheni mijadala inayopinga kauli na msimamo wa Mbowe wa kuwazuia BAVICHA kwenda Dodoma na wengine kufikia hatua ya kumshambulia.

Baadhi ya waliojitokeza kupinga uamuzi huo wa Mbowe, ni viongozi wenzake wa Kamati Kuu (CC), Baraza Kuu la taifa (BKT), wabunge, madiwani na viongozi wa mikoa.

Hatua ya polisi kuzuia mikutano ya hadhara ilifuatia kauli ya Magufuli, aliyotangaza zuio la jumla la kufanyika mikutano ya kisiasa ya hadhara na ya ndani na kusema, “wanaotaka kufanya siasa wasubiri hadi mwaka 2020.”
 
longi mapexa

longi mapexa

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2015
Messages
2,074
Likes
1,404
Points
280
Age
19
longi mapexa

longi mapexa

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2015
2,074 1,404 280
Arusha ni chachu halisi ya mageuzi hapa Tanzania!
 
kilokiki

kilokiki

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2016
Messages
1,289
Likes
2,525
Points
280
kilokiki

kilokiki

JF-Expert Member
Joined May 3, 2016
1,289 2,525 280
Haya tusubiri mwisho wake tuone utakuaje
 
B

bdo

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2006
Messages
5,758
Likes
1,646
Points
280
B

bdo

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2006
5,758 1,646 280
Hivi CHASO ndio nini?
 
K

Kibstec

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2016
Messages
1,205
Likes
2,332
Points
280
K

Kibstec

JF-Expert Member
Joined May 21, 2016
1,205 2,332 280
Mkuki kwa nguruwe ni mtamu kwa Binadamu ni mchungu
Na wewe uwepo SIKU HIYO si kukaa na kuandika andika PUMBA HUMU......<TATZO MNASHINDWA KUELEWA NA KUTUMIA BUSARA KULIDAI HILI MNALO DAI KWA NJIA TOFAUTI BILA KULETA VURUGU HII NI KUTUONYESHA NI JINSI GANI HAMNAGA PLAN B YA MAMBO YENU.....hivi kwa akili ndogo tu SEHEMU YOYOTE WALIOPO WAKUU WA NCHI MNAWEZA KULETA HIZO PUMBA ZENU MNAZO DHAMILIA KUZIFANYA????Ingekuwa ni mkutano wa CCM wa bila WAKUU WA NCHI mngefanikiwa kwenye hili mnalotaka fanya......
 
swissme

swissme

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2013
Messages
13,338
Likes
17,330
Points
280
Age
18
swissme

swissme

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2013
13,338 17,330 280
Na wewe uwepo SIKU HIYO si kukaa na kuandika andika PUMBA HUMU......<TATZO MNASHINDWA KUELEWA NA KUTUMIA BUSARA KULIDAI HILI MNALO DAI KWA NJIA TOFAUTI BILA KULETA VURUGU HII NI KUTUONYESHA NI JINSI GANI HAMNAGA PLAN B YA MAMBO YENU.....hivi kwa akili ndogo tu SEHEMU YOYOTE WALIOPO WAKUU WA NCHI MNAWEZA KULETA HIZO PUMBA ZENU MNAZO DHAMILIA KUZIFANYA????Ingekuwa ni mkutano wa CCM wa bila WAKUU WA NCHI mngefanikiwa kwenye hili mnalotaka fanya......
kwanini mkuu wa nchi halitoa hilo tamko

swissme
 
Hussein Melkiory

Hussein Melkiory

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2016
Messages
7,064
Likes
8,677
Points
280
Hussein Melkiory

Hussein Melkiory

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2016
7,064 8,677 280
Tunawatakia usaidizi mwema
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,199
Likes
47,981
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,199 47,981 280
Mbele kwa mbele amna kugeuka nyuma.
 
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2016
Messages
9,808
Likes
11,626
Points
280
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2016
9,808 11,626 280
Duh, ila kama wapo serious vileee...Chonde tu msiwe wajambishaji makamanda!
 
C

ctc database

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2016
Messages
202
Likes
145
Points
60
C

ctc database

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2016
202 145 60
BARAZA la vijana la Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), limeapa kwenda mkoani Dodoma kusaidia jeshi la polisi kuzuia mkutano mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM). Anaandika Josephat Isango

Kiongozi mmoja mwandamizi wa BAVICHA makao makuu aliyezungumza na MwanaHALISI Online kwa sharti la kutotajwa jina lake amesema, uamuzi wa wao kwenda Dodoma uko palepale.

“Tumeshaamua kwenda Dodoma na hakuna yeyote anayeweza wa kutuzuia. Uamuzi wetu uko palepale na tutatekeleza kila ambacho tumepanga,” ameeleza.

Mkutano mkuu wa CCM umepangwa kufanyika mkoani Dodoma wiki mbili zijazo. Unatarajiwa kumchagua John Pombe Magufuli, kuwa mwenyekiti wa taifa wa chama hicho.

Msimamo mkali wa kiongozi huyo wa BAVICHA umefuatia uamuzi wa mwenyekiti wa taifa wa chama hicho, Freeman Mbowe, kuzuia vijana wa Chadema kwenda Dodoma kukabiliana na CCM.

Mbowe alitoa kauli hiyo jana Jumapili, kufuatia kuwapo kwa taarifa kuwa jeshi la polisi nchini, limeapa kupambana na viongozi na wafuasi wa Chadema, ikiwa watafika mkoani humo kuzuia mkutano wa CCM.

Chadema kimeamua kuchukua hatua ya kukabiliana na CCM baada ya jeshi la polisi kuzuia mikutano ya ndani ya chama hicho; mikutano ya hadhara na mahafali yaliyopangwa kufanywa na Umoja wa Wanavyuo wa Chadema (CHASO), katika baadhi ya mikoa.

Kauli ya Mbowe imepingwa na baadhi ya vijana katika maeneo mbalimbali, ikiwamo mkoani Arusha, ambako uongozi wa mkoa umekabidhi kwa BAVICHA kiasi cha Sh. 5 milioni kwa ajili ya kwenda Dodoma.

Miongoni mwa mahafali ya Chadema yaliyovurumishwa na polisi, ni pamoja na yale yaliyofanyika mkoani Dodoma ambako mgeni rasmi alikuwa waziri mkuu mstaafu, Frederick Sumaye.

Mahafali ya Dodoma yalitarajiwa kufanyika katika hoteli ya African Dreems, yaliporomoshwa na polisi kwa kutumia mabomu ya machozi, silaha za moto na gari moja la maji ya kuwasha.

“Upole wa Mbowe na Edward Lowassa, ndiyo uliosababisha tukaibiwa kura na kushindwa kuandamana. Katika hili, hatuko tayari kumsikiliza yeyote,” ameeleza kiongozi huyo.
Anasema, “…kama Mbowe ameshindwa kuongoza chama basi ni vema akaamua kukaa pembeni na kuwacha wenye uwezo na ujasiri wa kutenda.

“Kama anaogopa kuwekwa ndani basi aache kabisa siasa hadi watakapopatikana polisi wapole atarudi kuwa mwenyekiti.”

Akiongea kwa uchungu kiongozi huyo mwandamizi wa Chadema anasema, “tunataka kwenda Dodoma ili azima yetu itimie. Ni lazima polisi na CCM wafahamu kuwa nchi hii siyo mali ya genge la watu wachache. Nasi ni umma ambao unapaswa kutendewa haki.”

Katika mitandao ya kijamii kumesheheni mijadala inayopinga kauli na msimamo wa Mbowe wa kuwazuia BAVICHA kwenda Dodoma na wengine kufikia hatua ya kumshambulia.

Baadhi ya waliojitokeza kupinga uamuzi huo wa Mbowe, ni viongozi wenzake wa Kamati Kuu (CC), Baraza Kuu la taifa (BKT), wabunge, madiwani na viongozi wa mikoa.

Hatua ya polisi kuzuia mikutano ya hadhara ilifuatia kauli ya Magufuli, aliyotangaza zuio la jumla la kufanyika mikutano ya kisiasa ya hadhara na ya ndani na kusema, “wanaotaka kufanya siasa wasubiri hadi mwaka 2020.”
Mwaka huu kazi IPO. Tusubiri tuone
 
SaidSabke

SaidSabke

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2006
Messages
2,018
Likes
256
Points
180
SaidSabke

SaidSabke

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2006
2,018 256 180
Na wewe uwepo SIKU HIYO si kukaa na kuandika andika PUMBA HUMU......<TATZO MNASHINDWA KUELEWA NA KUTUMIA BUSARA KULIDAI HILI MNALO DAI KWA NJIA TOFAUTI BILA KULETA VURUGU HII NI KUTUONYESHA NI JINSI GANI HAMNAGA PLAN B YA MAMBO YENU.....hivi kwa akili ndogo tu SEHEMU YOYOTE WALIOPO WAKUU WA NCHI MNAWEZA KULETA HIZO PUMBA ZENU MNAZO DHAMILIA KUZIFANYA????Ingekuwa ni mkutano wa CCM wa bila WAKUU WA NCHI mngefanikiwa kwenye hili mnalotaka fanya......
Waache waende ndipo watakapojifunza nidhamu ya democrasia kuwa kwenda kinyume cha seikali ni hasara
 

Forum statistics

Threads 1,235,712
Members 474,712
Posts 29,231,574